PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ช่างของศูนย์มิตซูไหนยังห้ามใช้ B5 บ้าง

Chatuchak
04-06-2009, 23:14
เท่าที่ดูในบอร์ดนี้ ยังเห็นเพื่อนสมาชิกหลายท่านถามถึงเรื่องการใช้เชื้อเพลิง B5 กับรถ Triton ของเรา
จากการที่ได้เจรจากับผู้บริหารของ Mitsubishi Motor Thailand เมื่อเดือนก.พ. 52 ที่ผ่านมา รวมถึงการทำบันทึกข้อตกลงกันที่ สคบ. เมื่อวันที่ 11 ก.พ. เรื่องเกี่ยวกับการใช้ B5 กับรถTriton และผลกระทบต่อ SCV Vale สรุปใจความว่า ทางบริษัทจะแจ้งให้ทุก Dealers ทราบว่า การใช้ B5 จะไม่ก่อให้เกิดปัญหากับ SCV Vale แต่ทั้งนี้ต้องระวังในการเลือกปั้มน้ำมันที่เชื่อถือได้เรื่องความสะอาดและการปนเปื้อนในน้ำมันดีเซล
ฉะนั้น หากว่าตั้งแต่เดือน มี.ค. 52 ที่ผ่านมา (ซึ่งทางบริษัทน่าจะแจ้งไปยังทุกศูนย์ในไทยครบถ้วนแล้ว) เพื่อนสมาชิกไปใช้บริการที่ศูนย์ของมิตซูที่ไหนก็ตาม แล้วช่างยังคงให้คำบอกคำกล่าวเดิมๆ คือห้ามใช้ หรือเติม B5 จะถือว่าไม่ถูกต้องตามที่บริษัทได้ลงบันทึกไว้ ขอให้แจ้งไว้ได้เลย จะได้บอกไปยังบริษัทว่ายังมีศูนย์ไหนบ้างที่บอกอย่างนั้น
ขอบคุณครับ

bzz
04-06-2009, 23:23
เยี่ยมครับพี่ แล้วเรื่องscv เป็นยังไงบ้างครับ

แม่ฮ่องสอน
05-06-2009, 20:53
ผมว่าเรื่องห้ามใช้บี 5 เดี่ยวนี้มัน

" O U T " มาก ๆ เลยนะเนี่ย...ย

tung39
29-06-2009, 08:22
มีครับ เมื่อ 26/06/2009 นำรถเข้าเช็คระยะถามช่างที่ศูนย์ เขาบอกว่าไม่แนะนำให้ใช้
ถ้าใช้ให้เติมถังเว้นถัง ผมจึงถามเขาอีก ก็ไหนศูนย์ใหญ่เขาบอกว่าใช้ได้แล้วนิครับ เขาตอบ
ไม่แนะนำให้ใช้ เพราะศูนย์ใหญ่ไม่ได้มาอยู่หน้างานเหมือนเขา งง มาก เราผมจะเชื่อมั่นใคร
ว่าเติมแล้วจะไม่มีปัญหา ถ้าพังศูนย์จะรับผิดชอบหรือศูนย์ใหญ่โรงงาน หนอ

Cool Runner
29-06-2009, 09:05
ยังไงก็เชื่อศูนย์ใหญ่เพราะใหญ่กว่า
แต่เลือกปั๊มที่มาตรฐาน คนเติมกันเยอะดีกว่า

jtoo47a
29-06-2009, 17:13
บันทึกที่ว่านี้ผมจะไปดูที่ใหนครับ ถ้ามีเป็นเอกสารที่เซ็นชื่อของผู้บริหารใหญ่กำกับป่าวครับ ช่วยหน่อยครับจะปริ้นไปให้ศูนย์ หรือเก็บไว้เป็นหลักฐานเมื่อรถพัง(scv) ขอบคุณครับ