PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ด่วนครับมือใหม่หัดเครม...ช่วยผมทีครับ

ole
22-06-2009, 08:00
กระจกบานหน้าแตก(ร้าว)ครับโดนก้อนหินของรถคันหน้า วิ่งไปทำงานตอนเย็นครับ ไม่รู้ว่าจะเรียกเค้าจอดยังไงดีเลยตามเลยครับ แล้วก็เลยโทรหาประกันเค้าก็สอบถามรายละเอียดแล้วก็ให้หมายเลขที่แจ้งเครมมาครับ ระหว่างซ่อมเองกะเครมนี่อันไหนเวิร์คสุดครับ ประกันชั้นหนึ่งรถพึ่งขับได้ 3 เดือนพอดีครับเซงเลย แนะนำผมทีครับ น้าๆที่อยู่ระยองซ่อมไหนกันครับ...:emo023vv3:

Sanya
22-06-2009, 08:07
งง กะคำว่า ซ่อมเอง

แจ้งประกันแล้วก็คือเครม ประกัน ไม่ใช่ เหรอ ครับ
เอารถวิ่งเข้าศูนย์ หรือ อู่ที่ ประกัน บอก ได้ เลย
แล้วเค้าจะเปลี่ยนกระจก ใหม่ ให้ ไม่น่าจะเกิน 3 ชั่วโมงครับ

ole
22-06-2009, 08:18
งง กะคำว่า ซ่อมเอง

แจ้งประกันแล้วก็คือเครม ประกัน ไม่ใช่ เหรอ ครับ
เอารถวิ่งเข้าศูนย์ หรือ อู่ที่ ประกัน บอก ได้ เลย
แล้วเค้าจะเปลี่ยนกระจก ใหม่ ให้ ไม่น่าจะเกิน 3 ชั่วโมงครับ
...คือพี่มี่ทำงานบอกเอาไปซ่อมได้เพราะรอยไม่ใหญ่มากครับ มีร้านรับทำครับ ส่วนที่แจ้งประกัน(คิดเอาเองนะครับ)คือถ้าเราไม่เอาไปอู่ก็ถือว่าไม่ซ่อมแล้ว เราก็เอารถไปซ่อมเองอะไรประมาณนี้ครับ มือใหม่จริงๆครับ ยังไงก้อขอบคุณมากครับ

IamDream
22-06-2009, 08:43
ไม่เกี่ยวกับเราครับ เป็นเรื่องของประกันครับ โทรแจ้งประกันนำรถเข้าอู่ซ่อมได้เลยครับ

Sanya
22-06-2009, 09:11
...คือพี่มี่ทำงานบอกเอาไปซ่อมได้เพราะรอยไม่ใหญ่มากครับ มีร้านรับทำครับ ส่วนที่แจ้งประกัน(คิดเอาเองนะครับ)คือถ้าเราไม่เอาไปอู่ก็ถือว่าไม่ซ่อมแล้ว เราก็เอารถไปซ่อมเองอะไรประมาณนี้ครับ มือใหม่จริงๆครับ ยังไงก้อขอบคุณมากครับ
ฮ่อ เข้าใจแล้ว
แต่ น้า แจ้งประกัน ไปแล้ว คาดว่า เสีย ประวัติ ไปแล้วครับ
ถาม ประกัน ให้ ดีๆ เดี๋ยว จะ เสีย เงินซ่อม เอง
แล้ว ยังต้องเสียค่าเบี้ย เพิ่มในการต่อ ประกัน ครั้งต่อไป :kapook-17351-2909:

ole
22-06-2009, 09:21
ฮ่อ เข้าใจแล้ว
แต่ น้า แจ้งประกัน ไปแล้ว คาดว่า เสีย ประวัติ ไปแล้วครับ
ถาม ประกัน ให้ ดีๆ เดี๋ยว จะ เสีย เงินซ่อม เอง
แล้ว ยังต้องเสียค่าเบี้ย เพิ่มในการต่อ ประกัน ครั้งต่อไป :kapook-17351-2909:
ขอบคุณครับที่ตามมาช่วยอีกรอบ อิอิ คือตอนนี้ติดต่อทางศูนย์ว่าจะเอารถเข้าเครมแล้วครับ ส่วนรายละเอียดคงต้องรอตอนบ่ายๆครับ ประกันว่างั้นครับ ยังไงก้อขอบคุณอีกครั้งครับทุกท่านเลย...:4-9:

goksr
22-06-2009, 10:31
ป.ชั้นหนึ่งเปลี่ยนไปเลยครับ
..
กระจกไม่น่าซ่อมเลย
..
เครมได้ทั้งกระจกและฟิล์มแต่ต้องมีใบรับประกันฟิล์ม
..
หากไม่อยากรอคิวที่ศูนย์นานก็ทำกับร้านกระจกที่ดิวส์กับประกันก็ได้ครับแล้วแต่สะดวกแต่ต้องหาร้านที่น่าเชือถือหน่อย
..
ถามเบอร์ฟิล์มก่อนว่ามีเหมือนของเดิมหรือเปล่าเดี๋ยวโดนมัดมือชกเหมือนผมเลากระจกเสร็จบอกฟิล์มเบอร์นี้ขาดตลาด:kapook-17351-2909:
..
ผมเปลี่ยนเมื่อช่วงปีใหม่ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ(ประกันจดปี51)
..
แต่ประกันที่จดปี52ไม่แน่ใจว่าต้องมีค่า Deduc หรือเปล่าเพราะกฏหมายประกันเขาออกมาใหม่
..
ส่วนถ้ากลัวเสียประวัติปีหน้าก็เปลี่ยนประกันเป็นเจ้าอื่นได้ครับ
..
เรื่องประกันลองปรึกษาพี่สิงห์ที่อยู่ในคลับเราใด้ครับแกช่วยได้ 0863689908

atts35
22-06-2009, 19:49
เพิ่งเครมมาเลยครับ...เครมได้ทั้งหมดครับไม่มีค่าใช้จ่ายอะไร

ole
24-06-2009, 16:17
ป.ชั้นหนึ่งเปลี่ยนไปเลยครับ
..
กระจกไม่น่าซ่อมเลย
..
เครมได้ทั้งกระจกและฟิล์มแต่ต้องมีใบรับประกันฟิล์ม
..
หากไม่อยากรอคิวที่ศูนย์นานก็ทำกับร้านกระจกที่ดิวส์กับประกันก็ได้ครับแล้วแต่สะดวกแต่ต้องหาร้านที่น่าเชือถือหน่อย
..
ถามเบอร์ฟิล์มก่อนว่ามีเหมือนของเดิมหรือเปล่าเดี๋ยวโดนมัดมือชกเหมือนผมเลากระจกเสร็จบอกฟิล์มเบอร์นี้ขาดตลาด:kapook-17351-2909:
..
ผมเปลี่ยนเมื่อช่วงปีใหม่ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ(ประกันจดปี51)
..
แต่ประกันที่จดปี52ไม่แน่ใจว่าต้องมีค่า Deduc หรือเปล่าเพราะกฏหมายประกันเขาออกมาใหม่
..
ส่วนถ้ากลัวเสียประวัติปีหน้าก็เปลี่ยนประกันเป็นเจ้าอื่นได้ครับ
..
เรื่องประกันลองปรึกษาพี่สิงห์ที่อยู่ในคลับเราใด้ครับแกช่วยได้ 0863689908
ขอบคุณครับน้า...

CHATREE
25-06-2009, 08:06
กระจกบานหน้าแตก(ร้าว)ครับโดนก้อนหินของรถคันหน้า วิ่งไปทำงานตอนเย็นครับ ไม่รู้ว่าจะเรียกเค้าจอดยังไงดีเลยตามเลยครับ แล้วก็เลยโทรหาประกันเค้าก็สอบถามรายละเอียดแล้วก็ให้หมายเลขที่แจ้งเครมมาครับ ระหว่างซ่อมเองกะเครมนี่อันไหนเวิร์คสุดครับ ประกันชั้นหนึ่งรถพึ่งขับได้ 3 เดือนพอดีครับเซงเลย แนะนำผมทีครับ น้าๆที่อยู่ระยองซ่อมไหนกันครับ...:emo023vv3:

ผมว่าเปลี่ยนใหม่ดีกว่าที่ร้านอัลฟ่ารับทุกประกันครับผมเคยเปลี่ยนมาแว้ววววว:i40:

same
27-06-2009, 19:15
ของเราแตกตั้งแต่ออกจากศูนย์ได้ 3 ชม. ยังชิว ชิวเลย คนของศูนย์ไปรับรถจากแหลมฉบังมา แต่เราไม่รู้ว่ามีรอยหิน พอขับได้ 3 ชม. แตกร้าว เคลมแล้ว ทีแรกก็กะว่าจะไปร้องเหมือนกัน แต่ขี้เกียจ ยอมเสียประวัติดีกว่า....เพื่อความรวดเร็วอีกอย่างกระจกก็คงไม่มากเท่าไร แต่ต้องไปศูนย์นะ จะได้กระจกที่เป็นของมิตซู บางศูนย์จะเอารถเราไปทำที่อื่นแล้วให้มารับ ระวังนะ เราเจอแล้ว แต่เราไม่ยอม เราต้องให้เขาสั่งของมิตซูมาเท่านั้นนนะ ไม่งั้นเขาจะเอาเทียบรุ่นให้

MEAW_SAN
28-06-2009, 11:02
เพิ่งเครมมาเลยครับ...เครมได้ทั้งหมดครับไม่มีค่าใช้จ่ายอะไร
ครับ ตามนั้น ของผมเอราวัณ

โลมาน้อย
29-06-2009, 04:43
ของผมรถ3ปี เปลี่ยน 3 บานครับ ปีละบานเลย ปีแรกไปโดนที่มอเตอร์เวย์เข้ากทม. ปี 2 ไปโดนที่บางพลีเข้าบางนา ปี 3 ไปโดนที่เด่นชัยตอนลงมาแพร่ ครับ.. แต่ทุกบานเอากลับมาเปลี่ยนที่ระยองทั้งหมด เปลี่ยนที่ พิชัยกระจกยนต์ครับ ตอนนี้เปลี่ยนชื่อเป็น ไทยคาร์กลาส อยู่ทางไปบ้านแลง หน้าบ้านพักพนักงาน irpc ร้านนี้เค้ารับเปลี่ยนให้โดยเราไม่ต้องไปแจ้งประกัน เดี๋ยวเขาจัดการแจ้งเอง แต่เราต้องเตรียมกรมธรรม์ไปด้วยนะ แล้วก็ใบรับประกันฟิล์มอันเก่า ส่วนราคากระจกหน้า + ฟิล์มเต็มบาน ประมาณ 6 พันครับ เปลี่ยนเสร็จแล้วอย่าลืมขอใบรับประกันฟิล์มอันใหม่มาด้วยนะครับ เผื่อต้องใช้ในการเปลี่ยนบานต่อไป