PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : รอบเดินเบากระเพื่อมเหมือนจังหวะหายใจ

Sizemy
22-06-2009, 22:28
ขอคำแนะนำหน่อยครับ พี่ๆ น้าๆ
ผมใช้ Triton Plus 4 ประตู วิ่งได้ 2,000 km. มีอาการรอบเดินเบากระเพื่อม เหมือนจังหวะหายใจ ฟังเสียงเครื่องยนต์ก็กระเพื่อมตามรอบเดินเบา (กระเพื่อมในที่นี้ไม่ได้หมายถึงกระเพื่อมตอนแอร์ทำงานน่ะครับ) กระเพื่อมเบาๆเป็นจังหวะ จะเกิดเวลาอยู่ที่เกียร์ว่าง ตอนจอดอยู่ หรือ ติดไฟแดงประมาณเนี้ย
ผมสงสัยว่าถ้าปล่อยอาการนี้ไว้ จะทำให้เครื่องยนต์มีปัญหาอะไรหรือป่าวครับ
รอบเครื่องยนต์จะกระเพื่อมอยู่ที่ 800-900 ครับผม

ขอบคุณครับ:1182440014:

Nuk_Black-Triton
22-06-2009, 23:16
ถ้าไม่สบายใจ แนะนำให้เอาเข้าศูนย์เพื่อตรวจสอบแรงดันเป้าหมายครับ

ส่วนรถผม มันก็เป็นครับ แต่เป็นหลังซัดมาหนัก เหมือนเครื่องยนต์ปรับระดับการทำงานอยู่

รถผม ยังไม่วูบครับ

ตามความเข้าใจ สำหรับรถผมแล้ว มันกำลังเรียนรู้การขับขี่ครับ

Sizemy
22-06-2009, 23:23
ถ้าไม่สบายใจ แนะนำให้เอาเข้าศูนย์เพื่อตรวจสอบแรงดันเป้าหมายครับ

ส่วนรถผม มันก็เป็นครับ แต่เป็นหลังซัดมาหนัก เหมือนเครื่องยนต์ปรับระดับการทำงานอยู่

รถผม ยังไม่วูบครับ

ตามความเข้าใจ สำหรับรถผมแล้ว มันกำลังเรียนรู้การขับขี่ครับ

น่าจะจริงอ่ะ ที่ว่ามันกำลังเรียนรู้การขับขี่ เพราะผมพึ่งซัดมาเหมือนกัน
ขอบคุณน่ะครับ :emoticon-cartoon-01