PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : แหนบดัง มีปัญหากับช่วงล่าง

a_hypersony
27-02-2008, 03:49
อยากถามผู้รู้ว่า รถท่านที่มีอาการ แหนบดัง ถึง ดังมาก (ของผมดังมาก) เนี่ย
มันจะมีผลกับ ระบบช่วงล่างมั้ย จะเกาะถนนเหมือนเดิมหรือเปล่า ระยะยาวจะเป็นยังไง หรือท่านที่มีประสบการณ์ ในการแก้ไข แล้วหายสนิท
โปรดแนะนำด้วยครับ

ton_carlack68
27-02-2008, 14:18
เอาไปให้ศูนย์แก้ให้ครับ ผมสอบถามจากช่างเขาบอกว่าเกืดจากการเสียดสีของตัวแหนบกับตัวยึดด้านข้าง เขาแก้ไขโดยนำ plastic sheetที่เตรียมไว้แก้ปัญหานี้โดยเฉพาะจากโรงงาน มารองด้านข้างผมลองตรวจสอบดูแล้วก็โอเคครับไว้ใจได้ เสียงก็หายไปครับ
แล้วก็ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ