PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : น้าครับ! น้าครับ! ขอความรู้เรื่องเครมสีรถหน่อยครับ

plusblack-e
07-07-2009, 10:44
ผมใช้รถ TRITON Plus 4ประตูสีดำ ใช้รถได้ 6 เดือนแล้ว (มือใหม่ครับ) เนื่องจากมีแมวมาตระกุยปีนรถผม ทำให้เป็นรอย ที่ตัวรถ 3 โซน ประมาณโซนละ 1 ตารางฟุต
และมีละอองสี ติดกระจายถ้าไม่สังเกตจะไมเห็น ถ้าใช้มือลูบจะสากๆ ผมอยากทราบราคาค่าซ่อม และขัดเคลือบสี ผมมีประกันภัยชั้น 1 ของประกันภัยศรีเมือง
1. ขอเครมสีได้ไม๊ครับ ผมอยากรู้ขั้นตอนการขอเครมสี (เพราะเคยได้ยินมาว่าเครมได้)?
2. เบี้ยประกันจะเพิ่มขึ้นไม๊ครับ เพิ่มเท่าไหร่?
3. แล้วเราจะเอารถไปทำสีที่ใหน อู่หรือศูนย์ (ที่ใหนเค้าทำดี มีคุณภาพครับ)?
4. อยากทราบค่าใช้จ่าย หรือไม่ต้องจ่ายเพราะผมมีประกันชั้น 1

รบกวนขอข้อมูลด้วยครับน้า ขอบคุณครับ:21-7:

รักษ์มิตซู
07-07-2009, 12:04
เท่าที่รู้มาเราสามารถเอารถเข้าไปเคลมที่ศูนย์ได้เลยนะครับ เมื่อก่อนพี่ชายผมเคยเข้า
บ่อยรู้สึกว่าจะไม่ได้เสียค่าใช้จ่ายนะครับ เพราะใช้ประกันชั้นหนึ่ง

pon
11-07-2009, 15:43
ตามนั้นครับ ผมเครมมาสองรอบแล้วฟรีครับ

yut
13-07-2009, 18:44
ถ้าโดนแค่ละอองสี อย่าไปทำสีใหม่ครับ ไปขัดที่ร้านคาร์แลตก้อหายแล้ว