PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : แนะนำ ต่อภาษี พรบ. ประกัน1 2 3+ เช็คเบี้ยฟรี!

หน้า : [1] 2 3 4 5

evoda3
18-07-2009, 22:36
ตะเกียงครับ มีบริการรับประกันภัย
บริษัทประกันภัยมากมาย เลือกตามความต้องการลูกค้า ผ่อน 4งวด 0% ยินดีรับบัตรเครดิต.

บริการ ประกัน พรบ ต่อทะเบียนครับ มอไซต์รถยนต์
ทำได้ทุกบริษัทครับ insure.care@hotmail.com 083-7698755 (tel:083-7698755)

กรมธรรม์แบบระบุชื่อผู้ขับขี่เป็นกรมธรรม์สำหรับรถยน ต์นั่งรถยนต์โดยสารและรถจักรยานยนต์ที่ใช้ส่วนบุคคลโดยสามารถเลือกซื้อกรมธรรม์ระบุชื่อผ ู้ขับขี่ได้ไม่เกิน 2 คนซึ่งจะได้รับส่วนลดเบี้ยประกันภัยตามช่วงอายุของผู้ขับขี่ตั้งแต่ 5 - 20% ดังนี้
• อายุ 18 - 24 ปีได้รับส่วนลด 5%
• อายุ 25 - 35 ปีได้รับส่วนลด 10%
• อายุ 36 - 50 ปีได้รับส่วนลด 20%
• อายุ 50 ปีขึ้นไปได้รับส่วนลด 15%

ยี่ห้อรุ่นรถ......................
ทะเบียน........................
ซีซี...............................
ปีที่จดทะเบียน...............
ลักษณะรถ.....................
ลักษณะการใช้งาน..........
มีโครงเหล็ก+ตกแต่ง.........
บริษัทเดิม........................
ทุนประกัน........................
วันครบกำหนด..................
พรบ......................
ติดแกสเท่าไหร่.............
การเคลม/ถูก-ผิด.........................
สภาพรถปัจจุบัน/สวย-มีรอย ...............
อุปกรณ์เสริม/ราคา-ชิ้น.............................
อายุ/ถ้าระบุคนขับ.................................
อาชีพ..............................

(Rayong "ขับ" Triton 008) คนจรจัด ขับ ไทรทัน ศูนย์รวมประกันภัยรถทุกบริษัทรวมวินาศภัย 083-7698755
เลขใบอนุญาต: 5304015570 insure.care@hotmail.com
LINE: TRITONRAYONG

212639

evoda3
23-07-2009, 01:09
ใครประกันจะหมดบอกได้นะครับเช็คให้ได้ทุกบริษัท ชาวไทรตันยินดีรับใช้...

JK Blackplus
23-07-2009, 11:17
ผมคงต้องปีหน้าถึงจะใช้บริการนะ...น้าตะเกียง...
ปีนี้ต่อหมดแล้วทั้งรถยนต์ มอไซค์ และจักรยานครับ..ฮี่ ฮี่

kanoktriton
24-07-2009, 00:19
ผมคงต้องปีหน้าถึงจะใช้บริการนะ...น้าตะเกียง...
ปีนี้ต่อหมดแล้วทั้งรถยนต์ มอไซค์ และจักรยานครับ..ฮี่ ฮี่
อย่าง นั้นเลย เหหรอออออออออ:kapook-17194-2887:

YoKeyPlayBoy
24-07-2009, 21:16
[quote=evoda3;188972]จ้ะ ขอบคุณมากครับที่เป็นแรงใจ กะลังเตรียมตัวเปิดศูนย์อยู่ครับไม่มีคนดูแทนทำเสริมวิ่งรอบไปก่อนลดค่าใช้จ่ายครับ แต่มีศูนย์ที่ระยองที่ Contact อยู่ครับไม่ต้องห่วง ทำแบบซื่อสัตย์ครับ[/quote
ปีหน้าจะใช้บริการครับ

evoda3
28-07-2009, 01:03
ผ่อนได้ด้วยนะครับไม่มีดอก

EvoE25
28-07-2009, 03:20
ผมหมดเดือนพฤศจิกายน ครับจะทำชั้นหนึ่งต่อ
ติดตรงที่ไม่รู้จะเอาของอะไรดี อย่างไงช่วยแนะนำด้วยนะครับ
จะใช้บริการครับ

evoda3
28-07-2009, 11:15
ผมหมดเดือนพฤศจิกายน ครับจะทำชั้นหนึ่งต่อ
ติดตรงที่ไม่รู้จะเอาของอะไรดี อย่างไงช่วยแนะนำด้วยนะครับ
จะใช้บริการครับ
แนะนำดูพื้นที่ใช้งานส่วนใหญ่ครับเพราะเวลาเครมจะได้ง่ายและอู่/ศูนย์ที่เราชอบจะได้ไม่เสียใจเวลาซ่อมเสร็จอู่ส่วนมากที่มีในรายชื่อของบ.ประกันทุกบริษัทจะได้มาตรฐานหมดถ้าทำไม่ดีเครมใหม่ได้เพราะเขาต้องดูแลชื่อเสียงของตัวเองด้วย ถ้ามีชั้น1ของเก่าอยู่ก็จะได้ส่วนลดเพิ่มถ้าประวัติดีนะครับถ้าเครมเยอะก็เปลี่ยนที่ใหม่ดีกว่าจะโดนปรับเบี้ยขึ้นอีกครับ
บริษัทไหนดีก็ดูตามพื้นที่ใช้งานดีกว่าครับไม่ต่างกันมากอู่ที่เราชอบด้วยอีกอย่างอยู่ที่เบี้ยด้วยครับเราสู้ไหวก็OKทุกที่เขาจะมีเป้าหมายของรถแต่ระยี่ห้อมีโปรโมชั่นไม่เหมือนกัน
ยังไงก็ทิ้งเบอร์หรือโทรคุยได้ครับ เช็คเบี้ยต่ออายุได้ล่วงหน้า1เดือน:emo014hv3:ครับ

evoda3
07-08-2009, 23:44
จัดหาประกันภัยให้ตรงกับความต้องการของลูกค้า ด้วยเบี้ยประกันภัยและเงื่อนไขที่เหมาะสม
ทั้งงานรายเดี่ยว และรายกลุ่ม

บริการผ่อนชำระค่าเบี้ยประกันภัย
รถยนต์ และงานประกันภัยอื่น ๆ เช่น ประกันอัคคีภัย ประกันภัยเบ็ดเตล็ด
ได้นานสูงสุดถึง 4 งวด “ดอกเบี้ย 0% ฟรี ค่าธรรมเนียม”หรือ ผ่านบัตรเครดิต สูงถึง 10 เดือน

ต่อทะเบียนรถยนต์ และดำเนินการด้านงานทะเบียนรถต่าง ๆ ทุกประเภท ทุกพื้นที่ ด้วยราคาที่คุณต้องพอใจ

เมื่อมีข้อสงสัยเกี่ยวกับเงื่อนไขในกรมธรรม์ หรือปัญหาในด้าน สินไหม เรามีเจ้าหน้าที่ที่พร้อมจะให้คำปรึกษา รวมถึงการจัดส่งเจ้าหน้าที่ ของบริษัทฯ เข้าไปเจรจาให้กับลูกค้าทุกกรณี

13-08-2009, 03:04
เจ้าของห้องนี้หายไปไหนเอ่ย..

sirawitr
13-08-2009, 18:22
คุณ สิ เอกสารได้ก็บอกนะครับะจัดให้
ได้ครับผม
ถ้าราคาโดนก็โออ่ะ
ขอเป็นสักต้นๆตุลาล่ะกันครับ
รถผมมันหมด 26 ตุลาครับ คงทันนะ:emo012eu7:

15-08-2009, 14:21
ได้ครับผม
รถผมมันหมด 26 ตุลาครับ คงทันนะ:emo012eu7:
ฉลอง...

sirawitr
16-08-2009, 19:33
ฉลอง...

:smiley-eatdrink042:

evoda3
20-08-2009, 14:03
http://www.seic.co.th/services_introduce_howto.php

วิธีปฏิบัติเมื่อเกิดอุบัติเหตุรถยนต์

evoda3
20-08-2009, 22:07
การประกันภัยรถยนต์ที่มีวันเริ่มต้นคุ้มครองตั้งแต่วันที่ 1 มกราคม 2552
ลักษณะเกิดเหตุ
-----------------------------------------------------
1,000 บาท
-ไม่สามารถแจ้งรายละเอียดรถยนต์คู่กรณีได้
(เลขทะเบียนครบ + จังหวัด)
-ขีดข่วน ถลอก (เกิดจากสภาพการใช้งาน)
-ก้อนหิน เศษวัตถุกระแทก กระเด็น ตกใส่ในระหว่างรถยนต์วิ่ง
-ตกหลุม ตกท่อ ตกถนน ตกน้ำรถตะแคง(ไม่คว่ำ)
-ของตกใส่กิ่งไม้หล่นใส่ยกของกระแทก/ครูด
-เบียด เสียดสีครูด
-เจตนามุ่งร้าย ถูกทุบ ขูดขีดข่วน ไม่สามารถระบุผู้กระทำได้
-กระจกบังลมหน้าเป็นรอย กะเทาะ สะเก็ด หลุม (ไม่แตก ร้าว)

ไม่มี
-สาเหตุจากภัยธรรมชาติเช่นน้ำท่วม พายุพัดกิ่งไม้ตกใส่
-ชนเสา ชนรั้ว ชนสัตว์ชนวัตถุสิ่งของที่ระบุได้ชัดเจน
(ความเสียหายสอดคล้องและเชื่อถือได้ชัดเจน)
-กระจกบังลมหน้าแตก ร้าว จากก้อนหินกระเด็นใส่
-รถยนต์พลิกคว่ำ
-ไฟไหม้
-สูญหาย
หลักการและเจตนารมณ์ : ความเสียหายที่เกิดจากสภาพการใช้งานตามปกตวิสัย หรือ ความเสียหายที่เป็นผลมาจากลักษณะการใช้งานของรถยนต์รวมไปถึงความเสียหายที่ผู้ใช้รถสามารถหลีกเลี่ยงหรือป้องกันได้ตามสมควรแก่เหตุถือว่าเข้าข่ายที่ต้องร่วมรับผิดชอบค่าเสียหายในส่วนแรก

20-08-2009, 22:10
:007:เข้าดึกครับ..

20-08-2009, 22:13
จ้ะ เสื้อว่าไงครับ
อธิบายไม่ถูกเดี๋ยวเสาร์นี้คุยกันครับ...

evoda3
01-09-2009, 21:45
:woot:
ได้ครับผม

น้าสิถ้าจะเช็คก่อนก้เช็คได้นะครับ จัดให้

evoda3
06-09-2009, 05:30
up ครับ

evoda3
10-09-2009, 00:21
กรมธรรม์แบบระบุชื่อผู้ขับขี่เป็นกรมธรรม์สำหรับรถยน ต์นั่งรถยนต์โดยสารและรถจักรยานยนต์ที่ใช้ส่วนบุคคลโดยสามารถเลือกซื้อกรมธรรม์ระบุชื่อผ ู้ขับขี่ได้ไม่เกิน 2 คนซึ่งจะได้รับส่วนลดเบี้ยประกันภัยตามช่วงอายุของผู้ขับขี่ตั้งแต่ 5 - 20% ดังนี้
• อายุ 18 - 24 ปีได้รับส่วนลด 5%
• อายุ 25 - 35 ปีได้รับส่วนลด 10%
• อายุ 36 - 50 ปีได้รับส่วนลด 20%
• อายุ 50 ปีขึ้นไปได้รับส่วนลด 15%

m_surachai
17-09-2009, 12:04
ขอรายละเอียดด้วยครับ

พลัส cab 2007 จะหมด ธ.ค. 52 บธ-9476 อย.

ประวัติดีไม่มีเคลม พรบ. ด้วยครับ

อยู่อยุธยา

เอาแบบระบุชื่อคนขับอายุ 25 - 35 ปีได้รับส่วนลด 10%

ทุนเท่าไหร่ เอาแบบละเอียดครับ จะเอาไปเสนอ ผบ.ครับ

Jackkey_Plus

evoda3
02-10-2009, 08:27
น้ามีเมล์มั้ยครับเดี๋ยวส่งเมล์ให้ครับ จริงเขาให้เช็คล่วงหน้าไม่เกินเดือนครับแต่จะเช็คให้ครับ

ส่วนเรื่องเบี้ย ขอเอกสารกรมธรรม์เดิมแนบไปเพื่อขอส่วนลดครับน้า มีหลังคารึป่าวครับ มีอุปกรณ์ตกแต่งเพิ่มมั้ยครับ จะได้ระบุถูกและระบุคนขับต้องใช้ใบขับขี่ครับระบุได้2คนครับส่วนลดยึดตามอายุที่มีความเสี่ยงมากกว่าเป็นหลัก Insure.care@hotmail.com (Chaithongrat@hotmail.com) 083-7698755 (tel:083-7698755)
ขอบคุณครับ

กรุงเก่า
10-10-2009, 15:53
ผมขอด้วยครับ น้าเกียง จะหมด วันที่ 10 พฤศจิกายน ครับ
พลัส 4 DOOR รถปี 2008 ทุนเท่าไหร่ เบี้ยเท่าไหร่ เอาแบบรวม พรบ ด้วยนะครับ
ชั้น1 มีของบริษัทอะไรดีบ้างครับ รบกวนแนะนำด้วยนะครับ
tour544@hotmail.com (tour544@hotmail.com) ครับ
ด้วยความเคารพครับ....

evoda3
10-10-2009, 21:13
ครับน้าตามให้ครับ

evoda3
10-10-2009, 21:19
ความคุ้มครองตามเอกสารแนบ

- ระบุคนขับ 34ปี = 1คน 45ปี 1 คน จะได้ส่วนลดเท่าไหร่เพราะอยู่2ช่วงปีส่วนลด
ได้รับส่วนลดตามความเสี่ยงที่สูงกว่า 25-35 ปี เป็นหลัก

- ถ้าเกิดอุบัติเหตุคนขับไม่ได้มีชื่อที่ระบบต้องทำอย่างไร
ถ้าเป็นฝ่ายผิด จะต้องเสียค่าปรับผิดสัญญา 6-8 พันบาท/ครั้ง ไม่คุ้มครับถ้าระบุชื่อแล้วให้คนอื่นใช้
ถ้าเป็นฝ่ายถูกไม่ต้องจ่าย เครมได้ปกติ

- รถมีหลังคาแครีบอย จะต้องทำประกันอุปกรณ์เสริม 2-3หมื่นเพิ่มเบี้ยรึป่าว เท่าไหร่
ต้องแจ้งอุปกรณ์ตกแต่งเพิ่มเติมราคาเท่าไหร่มีอะไรบ้างแจ้งก่อนส่งเบี้ย

evoda3
14-10-2009, 03:18
เคลมแห้งให้จ่าย‘แผลละพัน’
โดนชนไร้คู่กรณี ถูกขีดข่วน หมดสิทธิเคลมรถรอบคันฟรี ยันเก็บแผลละพันบาท

นายพันธ์เทพ ชัยปริญญา ประธานชมรมสินไหมยานยนต์ สมาคมประกันวินาศภัย เปิดเผยว่า ผลการประชุมของคณะทำงานจัดทำคู่มือตีความกรมธรรม์ประกันภัยรถยนต์สรุปเกณฑ์เคลมสินไหมรถยนต์ กรณีค่าเสียหายส่วนแรก 1,000 บาท จะแยกออกเป็น 2 ส่วน คือ ความเสียหายที่ไม่ได้เกิดจากการชน การคว่ำ แล้วแจ้งคู่กรณี ไม่ได้ หากนำรถไปซ่อมจะถูกเรียกเก็บ 1,000 บาท เพื่อป้องกันการ ทำสีรอบคัน โดยจะเก็บเหตุการณ์ละ 1,000 บาท
ทั้งนี้ เช่น การถูกขีดข่วน โดยไม่ทราบผู้กระทำ หากนำรถไปซ่อมจะถูกเรียกเก็บ 1,000 บาท และถ้าเกิดการขีดข่วนหลายครั้งไม่ทราบตัว ผู้ทำผิด หากนำรถไปซ่อมก็จะถูกเรียกเก็บเหตุการณ์ละ 1,000 บาท ถูกขีด 5 แผล ที่ไม่ได้เกิดขึ้นพร้อมกันก็จะถูกเรียกเก็บ 5,000 บาท

นอกจากนี้ ในกรณีขับรถไปเฉี่ยวชนประตูบ้าน รั้วบ้าน หรือเสาจะต้องแจ้งบริษัทประกันภัยทันที และต้องระบุ สถานที่ วันเวลา ที่เกิดเหตุให้ชัดเจน จะไม่ถูกเรียกเก็บ 1,000 บาท แต่ถ้าปล่อยทิ้งไว้นานจนแผลรถขึ้นสนิมแล้วไปเคลม จะถูกเรียกเก็บเหตุการณ์ละ 1,000 บาท เช่นเดียวกัน

นายพันธ์เทพ กล่าวว่า เกณฑ์ที่ออกมาดังกล่าว เพื่อป้องกันการนำรถไปทำสีรอบคัน เพราะตามกฎหมายใหม่ได้ลดค่าเสียหายส่วนแรกลงจาก 2,000 บาท เหลือ 1,000 บาท ทางบริษัทประกันภัยจึงต้องหาทางป้องกันการซ่อมรถโดยเจตนาไม่บริสุทธิ์

อย่างไรก็ตาม หากรถได้รับความเสียหายจากภัยธรรมชาติ จะไม่ถูกเรียกเก็บ 1,000 บาท เช่น รถได้รับความเสียหายจากพายุ หรือลมพัดกิ่งไม้มาตกใส่รถ

สำหรับการจ่ายเบี้ยประกันทันทีก่อนคุ้มครองนั้น ได้ออกเกณฑ์ปฏิบัติว่า หากลูกค้าตกลงที่จะซื้อประกันรถยนต์และบริษัทประกันภัยได้ออกกรมธรรม์คุ้มครองแล้ว หากเกิดเหตุบริษัทประกันภัยจะต้องรับผิดชอบแม้ว่าลูกค้าจะยังไม่จ่ายเบี้ยประกันภัย เว้นแต่กรณีบริษัทมีหนังสือให้ลูกค้าลงนามรับรอง โดยมีข้อความว่า กรมธรรม์จะมีผลคุ้มครองต่อเมื่อลูกค้าชำระเงิน ทางบริษัทไม่ต้องรับผิดชอบ หากเกิดเหตุก่อนที่ลูกค้าจะชำระเบี้ย ซึ่งมีผลบังคับใช้ในปีนี้เป็นต้นไปและผู้ทำประกันต้องรับทราบ

ที่มา : โพสต์ทูเดย์ วันศุกร์ที่ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2552

evoda3
14-10-2009, 03:21
ข้อแนะนำกรณีเกิดอุบัติเหตุ ท่านควรปฏิบัติตามขั้นตอน ต่อไปนี้

การแจ้งเกิดอุบัติเหตุ

• กรณีเป็นสัญญาสละสิทธิเรียกร้องค่าเสียหายซึ่งกัน และกัน (Knock for Knock) ให้ปฏิบัติตามขั้นตอน
สัญญา Knock for Knock
• กรณีเกิดอุบัติเหตุให้แจ้งศูนย์รับแจ้งเหตุ ของ บ.ประกันภัย ทันทีที่เกิดเหตุ ไม่ว่าจะมีคู่กรณีหรือไม่ ตลอด 24
ชั่วโมง
• ข้อมูลที่ควรเตรียมไว้แจ้งอุบัติเหตุ ได้แก่ ชื่อผู้ขับขี่ ทะเบียน ยี่ห้อ รุ่น สี โทรศัพท์ติดต่อ ลักษณะการเกิดเหตุ
สถานที่เกิดเหตุและจุดสังเกต (กรณีมีการเคลื่อนย้ายรถหรือสถานที่นัดหมายให้แจ้งเจ้าหน้าที่ทันที)
• ควรสอบถามชื่อผู้รับแจ้งอุบัติเหตุ และชื่อเจ้าหน้าที่สำรวจอุบัติเหตุ

ณ จุดเกิดอุบัติเหตุ

• ห้ามแยกรถออกจากกันโดยไม่มีเจ้าหน้าที่ตำรวจขีดเส้น หรือจนกว่าเจ้าหน้าที่บริษัทจะไปถึงที่เกิดเหตุ (หาก
เป็นสัญญา Knock for Knock ให้ปฏิบัติตามขั้นตอนสัญญา Knock for Knock)
• ห้ามตกลงค่าเสียหายใด ๆ ทั้งสิ้น และอย่ายอมรับผิด หากไม่แน่ใจว่าฝ่ายใดผิด ให้รอจนกว่าพนักงานจะไปถึงที่เกิดเหตุ
• หากคู่กรณีแสดงอาการพิรุธหรืออาจจะหนี ให้รีบจดรายละเอียดผู้ขับขี่รถคู่กรณี เช่น ชื่อ ที่อยู่ ที่ทำงาน
โทรศัพท์ และรายละเอียดรถคู่กรณี เช่น ความเสียหาย ยี่ห้อ สี ทะเบียน ไว้ก่อนที่เจ้าหน้าที่ตำรวจ หรือพนักงานจะไปถึงที่เกิดเหตุ
• กรณีเฉี่ยวชนแล้วหลบหนี ให้รีบจดรายละเอียดรถคู่กรณี เช่น ความเสียหาย ยี่ห้อ สี ทะเบียน ให้ละเอียดที่สุด
แล้วแจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจ
• กรณีเฉี่ยวชนหลายคัน หากรถคู่กรณีคันใดขอแยกย้ายไปก่อนให้จดรายละเอียดผู้ขับขี่ และรถคู่กรณีรวมทั้ง
หมายเลขโทรศัพท์
• กรณีรถตกลงไปในน้ำ และไม่สะดวกในการติดต่อ บ.ประกันภัย ให้นำรถขึ้นจากน้ำโดยเร็วที่สุด และห้าม
สตาร์ทเครื่องเด็ดขาด เพราะจะทำให้เกิดความเสียหายต่อเนื่องมากขึ้น

กรณีเป็นฝ่ายถูก
• ควรให้คู่กรณียอมรับผิดโดยการลงชื่อในใบคำขอยอมรับผิดเสียก่อน แล้วจึงเคลื่อนย้ายรถออกจากที่เกิดเหตุเพื่อไม่ให้กีดขวางการจราจร
• ควรจดทะเบียนรถคู่กรณี ชื่อ ที่อยู่ โทรศัพท์ ของผู้ขับขี่ และเจ้าของรถยนต์ในกรณี ที่เจ้าของรถยนต์ไม่ได้เป็นผู้ขับขี่เอง
• ควรจดชื่อ ที่อยู่ โทรศัพท์ ของพยานในที่เกิดเหตุ (ถ้ามี)
• แจ้ง บ.ประกันภัย เพื่อทำการสำรวจอุบัติเหตุและสภาพความเสียหาย
• หากเป็นการประกันประเภท 3 (คุ้มครองเฉพาะความเสียหายต่อบุคคลภายนอก) บ.ประกันภัย จะส่งเจ้าหน้าที่
ไปสถานที่เกิดเหตุหรือสถานีตำรวจ (หากมีความจำเป็น)

กรณีเป็นฝ่ายผิด
• ให้เขียนชื่อ ที่อยู่ โทรศัพท์ ให้แก่คู่กรณี
• เคลื่อนย้ายรถออกจากที่เกิดเหตุเพื่อไม่ให้กีดขวางการจราจร
• แจ้ง บ.ประกันภัย ทันทีเพื่อทำการสำรวจอุบัติเหตุและสภาพความเสียหาย

กรณีไม่แน่ใจว่าฝ่ายใดเป็นฝ่ายผิด
• แจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจในท้องที่ที่เกิดอุบัติเหตุ
• รอให้เจ้าหน้าที่ตำรวจตรวจสอบและทำเครื่องหมายบริเวณ อุบัติเหตุ แล้วเคลื่อนย้ายรถออกจากที่เกิดเหตุเพื่อไม่ให้ขวางการจราจร
• ไม่ควรลงชื่อในเอกสารใด ๆ กับคู่กรณี
• แจ้งงบ.ประกันภัย ทันทีเพื่อทำการสำรวจอุบัติเหตุ และสภาพความเสียหาย

กรณีคู่กรณีได้รับบาดเจ็บ
• ให้นำคนเจ็บส่งโรงพยาบาลโดยด่วน จากนั้นแจ้งบริษัททันที
• แสดงหลักฐานให้เจ้าหน้าที่โรงพยาบาล ทราบว่ามี ประกัน พรบ.
• อย่าตกลงค่าเสียหายกับคู่กรณี โดยไม่มีเจ้าหน้าที่ของ บ.ประกันภัย
• แสดงตัวต่อเจ้าหน้าที่ตำรวจ กรณีเรื่องถึงสถานีตำรวจ

กรณีคู่กรณีเสียชีวิต
• ติดต่อเจ้าหน้าที่ตำรวจและแจ้ง บ.ประกันภัย ทันที
• ท่านต้องรับผิดทางอาญา ส่วนทางแพ่ง บ.ประกันภัย จะเข้าร่วมเจรจาและให้คำปรึกษา
• พร้อมทั้งรับผิดชอบค่าเสียหายตามที่กำหนดไว้ในกรมธรรม์
• ควรปรึกษาเจ้าหน้าที่ บ.ประกันภัย ในการตกลงค่าเสียหายกับคู่กรณี

กรณีถูกชนแล้วคู่กรณีหนี
ให้จดจำทะเบียน ยี่ห้อ รุ่น สี และแจ้งสถานีตำรวจท้องที่ที่เกิดเหตุ

ความเสียหายส่วนแรก (Deductible)
หมายถึง จำนวนเงินค่าเสียหายที่ผู้เอาประกันภัยตกลงรับผิดชอบเอง ในกรณีเกิดความเสียหายจากอุบัติเหตุที่เกิดขึ้น จากการ
ใช้รถในแต่ละครั้ง เฉพาะกรณีรถที่เอาประกันภัยเป็นฝ่ายผิดหรือประมาท

evoda3
15-10-2009, 19:07
น้าตั้ว ส่งเมล์เบี้ยให้แล้วนะครับ

evoda3
15-10-2009, 19:41
ยินดีรับใช้ครับน้า ณรงค์ จะรีบดำเนินการให้ครับ

evoda3
16-10-2009, 19:16
สอบถามรายระเอียดตรวจเช็คเบี้ยประกัน

ยี่ห้อรุ่นรถ......................
ทะเบียน........................
ซีซี...............................
บริษัทเดิม........................
ทุนประกัน........................
การเคลม.........................
สภาพรถปัจจุบัน...............
เพศ.................................
สถานะ.............................
อายุ.................................
อาชีพ..............................

NAMELESS
16-10-2009, 19:17
ชั้นหนึ่งเท่าไหร่คับพลัส4ตูคับ

evoda3
16-10-2009, 21:32
ชั้นหนึ่งเท่าไหร่คับพลัส4ตูคับ
หวัดดีครับน้าnamelessต้องมีรายระเอียดของรถครับน้าจะได้เช็คถูกครับ
มีหน้าสำเนากรมธรรม์เดิมครับเช็คได้ระเอียดดีครับ
-รถมีเครมรึป่าวครับสภาพสวย
-ขอรายระเอียดหน่อยนะครับ
ถ้าให้คร่าวๆก็ไม่น่าเกิน 15000 ครับตามรุ่นและปีครับ

evoda3
16-10-2009, 23:10
ถ้ามีความรู้ดีๆใหม่ๆจะเอามาฝากครับ มีประกัน ใช้ประกัน ให้เป็นให้คุ้มค่าที่เสียไปครับ คนบ้านเดียวกัน สิบอกไห่

NAMELESS
18-10-2009, 11:11
หวัดดีครับน้าnamelessต้องมีรายระเอียดของรถครับน้าจะได้เช็คถูกครับ
มีหน้าสำเนากรมธรรม์เดิมครับเช็คได้ระเอียดดีครับ
-รถมีเครมรึป่าวครับสภาพสวย
-ขอรายระเอียดหน่อยนะครับ
ถ้าให้คร่าวๆก็ไม่น่าเกิน 15000 ครับตามรุ่นและปีครับ
ปี2007เดือนตุลาคับเอาค่าวๆๆก่อนคับแล้วเป็นประกันของไรคับ???

evoda3
18-10-2009, 11:39
รถไทรทันพลัส 2.5 4ประตูพลัสป่าวครับ 2007 ทุนเดิมเท่าไหร่ครับ มีเครมป่าว ถ้าข้อมูลดีก็เช็คง่ายครับไม่งั้นที่ศูนย์เขาไม่เช็คให้ครับ มีโอกาสเปลี่ยนแปลงเบี้ยได้ ราคาเบี้ยเดาและประมาณไม่ได้ครับ รถแต่ละคันไม่เท่ากันรบกวนขอรายระเอียดเพิ่มครับส่งเมล์ก็ได้ครับ

evoda3
20-10-2009, 09:17
up too you

evoda3
20-10-2009, 14:31
ระวัง!!! ตกเป็นเหยื่อกรมธรรม์ปลอมระบาดเบี้ยถูกผ่อนได้ถึงเวลาไม่คุ้มครองเก็บเงินสดด้วยพนักงานจัด ส่งเอกสารในงวดแรก ออกใบเสร็จรับเงินพร้อมสำเนากรมธรรม์ที่ทำขึ้นเอง ใช้เลขคำขอแอบอ้าง
เป็นเลขกรมธรรม์ และพรบ.ฉบับจริง(เพื่อให้ลูกค้าหลงเชื่อว่าเป็นของจริงทั้งหมด โดยพรบ.ราคา645บาทเท่านั้นเอง)จากนั้นอ้างว่าเมื่อผ่อนครบจะได้กรมธรรม์ฉบับจริงงวด2-3ให้โอนเข้าบัญชีชื่อบุคคล พอถึงเวลามีจดหมายยกเลิก

กรมธรรม์ส่งถึงบ้าน พอติดต่อกลับอ้างว่าโบรกเกอร์ที่ส่งงานผ่านมีปัญหา ขอเวลาจะรับผิดชอบให้ แล้วก็หายตามระเบียบ
วิธีแก้จ่ายเข้าบริษัทประกัน หรือไม่ก็บริษัทโบรกเกอร์ ถ้ามีการจ่ายผ่านบัตรเครดิตยิ่งดีปลอดภัยกว่า และสามารถตรวจสอบใบอนุญาตนายหน้าตัวแทนจาก www.oic.or.th (http://www.oic.or.th) ว่ามีผลบังคับใช้อยู่หรือเปล่าหรือโทรสอบถามบริษัทประกันภัยเพื่อตรวจสอบสถานภาพนายหน้าตัวแทนหากชื่อไม่ตรงกับผู้ขาย ให้สอบถามบริษัทประกันถึงความน่าเชื่อถือของนายหน้าตัวแทนที่ได้เสนอเบี้ยประกันมา

วิธีการดำเนินการเมื่อถูกหลอกให้จ่ายเบี้ยประกันภัย
1. รวบรวมหลักฐานการรับชำระเงิน ถ่ายสำเนาทุกอย่างเอาไว้
2. ดำเนินการแจ้งความ ณ สน.ที่เกิดเหตุ เช่น สถานที่พนักงานจัดส่งเอกสารมารับเงิน โดยแนบหลักฐานประกอบการแจ้งความ
3. หัวข้อในการแจ้งความให้ระบุว่า “ ถูกยักยอกทรัพย์ ” ให้ดำเนินคดีติดตามผู้ยักยอกทรัพย์
4. ตรวจสถานะกรมธรรม์กับบริษัทประกันที่ทางผู้ยักยอกทรัพย์ได้อ้างว่า ต่อประกันให้กับบริษัทนี้เรียบร้อยแล้ว

a.หากมีการออกกรมธรรม์มาแล้วให้สอบถามถึงขั้นตอนที่ผู้เสียหายจะต้องปฎิบัติต่อไป จากเจ้าหน้าที่ของบริษัทประกันภัยที่ได้แจ้งทำประกันไว้ก่อนหน้านี้ โดยส่งเอกสารที่ทางผู้ยักยอกได้ส่งให้ก่อนหน้าพร้อมเอกสารการแจ้งความประกอบการพิจารณาในการรับผิดชอบของบริษัท
b. หากไม่มีความคุ้มครองจากบริษัทประกันที่ผู้ยักยอกแอบอ้าง ให้รีบดำเนินการหาที่ต่อประกันใหม่ก่อน เพื่อลดปัญหาจากอุบัติเหตุที่อาจเกิดขึ้นจากการไม่มีกรมธรรม์คุ้มครอง
5. ในการแจ้งความจำเป็นจะต้องขอเบอร์ติดต่อเจ้าหน้าที่ทางสน.ที่รับเรื่อง เพื่อติดตามผลการดำเนินคดีกับผู้ยักยอกเงินในการทำประกันครั้งนี้

คำเตือน : ไม่ควรหลงเชื่อ เจ้าหน้าที่โทรมาขายทางโทรศัพท์โดยนัดให้ชำระเงินสด หรือโอนเงินเข้าชื่อบุคคลธรรมดา ควรตรวจสอบกับบริษัทประกันภัยก่อนว่าสามารถชำระเงินให้บุคคลดังกล่าวได้หรือไม่
ข้อแนะนำ : ควรชำระเงินเข้าบัญชีบริษัทประกันภัย เพื่อความปลอดภัยจากการถูกยักยอกเงิน

evoda3
28-10-2009, 21:37
สวัสดีครับ ยินดีรับใช้เหมือนเดิมครับ

nuttapol1
31-10-2009, 14:48
ขอด้วยครับ ประกันจะหมด วันที่ 26 ธันวาคมนี้ครับ
รถพลัส 4 DOOR ปี 2008 ทุนเท่าไหร่ เบี้ยเท่าไหร่ เอาแบบรวม พรบ ด้วยนะครับ
ชั้น1 มีของบริษัทอะไรที่ดีบ้างครับ รบกวนแนะนำด้วยนะครับ(เดิมประกันศรีเมือง)
อายุ 31 ครับ
nuttapol1@gmail.com (tour544@hotmail.com)
ขอบคุณครับ....

evoda3
01-11-2009, 17:23
ขอด้วยครับ ประกันจะหมด วันที่ 26 ธันวาคมนี้ครับ
รถพลัส 4 DOOR ปี 2008 ทุนเท่าไหร่ เบี้ยเท่าไหร่ เอาแบบรวม พรบ ด้วยนะครับ
ชั้น1 มีของบริษัทอะไรที่ดีบ้างครับ รบกวนแนะนำด้วยนะครับ(เดิมประกันศรีเมือง)
อายุ 31 ครับ
nuttapol1@gmail.com (tour544@hotmail.com)
ขอบคุณครับ....

evoda3
02-11-2009, 10:04
สอบถามรายระเอียดตรวจเช็คเบี้ยประกัน
สำเนากรมธรรม์เดิม(ถ้ามี)
ถ้าต้องการต่อที่เดิมต้องใช้บัตรประชาชนยืนยันความเป็นตัวตน
การเคลม.........................
เพศ.................................
สถานะ.............................
อายุ.................................

evoda3
02-11-2009, 13:38
I-BSC
จัดหาประกันภัยให้ตรงกับความต้องการของลูกค้าทุกราย ด้วยเบี้ยประกันภัยและเงื่อนไขที่เหมาะสม ทั้งงานรายเดี่ยว และรายกลุ่ม

ยนต์และดำเนินการด้านงานทะเบียนรถต่าง ๆ ทุกประเภท ทุกพื้นที่ ด้วยราคาที่คุณต้องพอใจ

เมื่อลูกค้ามีข้อสงสัยเกี่ยวกับเงื่อนไขในกรมธรรม์ หรือปัญหาในด้าน สินไหม เรามีเจ้าหน้าที่ที่พร้อมจะให้คำปรึกษาทุกกรณี

evoda3
03-11-2009, 07:48
ขอบคุณ คุณทศพลมากครับที่ใช้บริการ นาวาร่า 4 ประตู รอเอกสารกรมธรรม์ครับ

kaiou911
04-11-2009, 17:15
สอบถามรายระเอียดตรวจเช็คเบี้ยประกันยี่ห้อรุ่นรถ Triton 4x2ทะเบียน ตพ 9764ซีซี 2500ปีที่จดทะเบียน 2549 (2006)ลักษณะรถ Cab 4x2ลักษณะการใช้งาน ทั่วไปเพื่อการพาณิชย์มีโครงเหล็ก+ตกแต่ง ไม่มีบริษัทเดิม สินทรัพย์ประกันภัยทุนประกัน คน 250,000 บาท/คนม รถ 350,000 บาท/ครั้งการเคลม ไม่เคยเคลม แต่อยากเคลมเนื่องจากมีแผลเล็ก ๆ น้อย ๆสภาพรถปัจจุบัน แผลเล็ก ๆ น้อย ๆเพศ ชายสถานะ โสดอายุ 26 อาชีพ วิศวกรประกันจะหมดวันที่ 27 พ.ย. 52Email = kaiou911@hotmail.com

evoda3
04-11-2009, 18:01
สอบถามรายระเอียดตรวจเช็คเบี้ยประกันยี่ห้อรุ่นรถ Triton 4x2ทะเบียน ตพ 9764ซีซี 2500ปีที่จดทะเบียน 2549 (2006)ลักษณะรถ Cab 4x2ลักษณะการใช้งาน ทั่วไปเพื่อการพาณิชย์มีโครงเหล็ก+ตกแต่ง ไม่มีบริษัทเดิม สินทรัพย์ประกันภัยทุนประกัน คน 250,000 บาท/คนม รถ 350,000 บาท/ครั้งการเคลม ไม่เคยเคลม แต่อยากเคลมเนื่องจากมีแผลเล็ก ๆ น้อย ๆสภาพรถปัจจุบัน แผลเล็ก ๆ น้อย ๆเพศ ชายสถานะ โสดอายุ 26 อาชีพ วิศวกรประกันจะหมดวันที่ 27 พ.ย. 52Email = kaiou911@hotmail.com

ได้ครับน้า ส่วนเอกสารคงต้องขอเพิ่มเติมนะครับ ส่งให้ทางเมล์ละกันครับ
ขอบคุณมากครับ
มีเบอร์ติดต่อป่าวครับน้า จะได้แจ้งเร็วขึ้น

evoda3
10-11-2009, 13:05
น้านัทได้รับกรมธรรม์แล้วครับส่งเรื่องแล้ว

ไม่เป็นไรครับขอบคุณครับ

evoda3
11-11-2009, 17:01
ช่วยได้ช่วยกันครับ

gofu
15-11-2009, 23:06
ประกันจะหมด 30 ธันวาคม ช่วยส่งราคาเบี้ยประกันชั้น 1 และ 2+ ให้พิจารณาพร้อมรายละเอียด ซัก 3 -4 บริษัท เอาแบบมีศูนย์และอู่ ในเขต จังหวัดพะเยา
ยี่ห้อรุ่นรถ....มิตซูไททั่นแบล็คเอดิชั่น
ทะเบียน...กอ-3759 เชียงใหม่
ซีซี.....2.5
ปีที่จดทะเบียน..5 ก.พ. 2009
ลักษณะรถ...4 ประตู
ลักษณะการใช้งาน...ปกติ
มีโครงเหล็ก+ตกแต่ง....ไม่มี
บริษัทเดิม....ศรีเมือง
ทุนประกัน...จำไม่ได้
การเคลม....กระจกหน้า
สภาพรถปัจจุบัน...แจ่ม
เพศ.....ชายและหญิง
สถานะ.....สมรส
อายุ...............33 ทั้งคู่
อาชีพ....รับราชการ

ส่งเมล์มาที่ natthakit_c@hotmail.com
ขอบคุณครับ

nightlive
16-11-2009, 00:47
ของผมประกันหมดไปสองปีแล่ว ตอนนี้เอารถมาใช้กรุงเทพ กำลังคิดจะทำชั้น1 อยู่เหมือนกัน
ต้องทำอะไรหรือเตรียมอะไรบ้างครับ

tuk
16-11-2009, 05:55

ยี่ห้อรุ่นรถ....พลัส 4 ประตู..................
ทะเบียน........กฉ2268 อยุธยา................
ซีซี.......2500........................
ปีที่จดทะเบียน...2008............
ลักษณะรถ..........ดี...........
ลักษณะการใช้งาน......ทั่วไป....
บริษัทเดิม.............เอเชียประกัน...........
ทุนประกัน...........550000.............
การเคลม..............ไม่มี...........
สภาพรถปัจจุบัน.......หล่อ........
เพศ.................ชาย................
สถานะ.............มีครอบครัวแล้ว................
อายุ.................35................
อาชีพ...............งานบริษัท...............
จะหมด มี.ค.2010 ขอรายละเอียดครับ เพราะมีประกันโทรมาเยอะมาก,
ทุนประกัน,ประกัน 1+พ.ร.บ,แนะนำประกันหน่อยครับ เหมาะกับ อยุธยา
tuk_kei@hotmail.com ขอบคุุณครับ

evoda3
16-11-2009, 22:03
ประกันจะหมด 30 ธันวาคม ช่วยส่งราคาเบี้ยประกันชั้น 1 และ 2+ ให้พิจารณาพร้อมรายละเอียด ซัก 3 -4 บริษัท เอาแบบมีศูนย์และอู่ ในเขต จังหวัดพะเยา
ยี่ห้อรุ่นรถ....มิตซูไททั่นแบล็คเอดิชั่น
ทะเบียน...กอ-3759 เชียงใหม่
ซีซี.....2.5
ปีที่จดทะเบียน..5 ก.พ. 2009
ลักษณะรถ...4 ประตู
ลักษณะการใช้งาน...ปกติ
มีโครงเหล็ก+ตกแต่ง....ไม่มี
บริษัทเดิม....ศรีเมือง
ทุนประกัน...จำไม่ได้
การเคลม....กระจกหน้า
สภาพรถปัจจุบัน...แจ่ม
เพศ.....ชายและหญิง
สถานะ.....สมรส
อายุ...............33 ทั้งคู่
อาชีพ....รับราชการ

ส่งเมล์มาที่ natthakit_c@hotmail.com
ขอบคุณครับ
น้าขอบคุณครับ ส่งเมล์ให้นะครับ ถ้ามีสำเนา กรมธรรม์เดิมจะดีมากครับ

evoda3
16-11-2009, 22:10
ของผมประกันหมดไปสองปีแล่ว ตอนนี้เอารถมาใช้กรุงเทพ กำลังคิดจะทำชั้น1 อยู่เหมือนกัน
ต้องทำอะไรหรือเตรียมอะไรบ้างครับ
น้าทำได้ครับรถเรายังใหม่อยู่ครับแต่ถ้าขาดเบี้ยปีแรกจะสูงกว่าเขานิดหน่อยครับ
น้าผม ต้องรบกวนส่งเอกสารให้ผมหน่อยครับจะได้เช็คให้ครับ
สำเนาจดทะเบียนรถ เพื่อจะได้เทียบเบี้ยส่วนรายระเอียดเหมือนท่านอื่นส่งทางเมล์ก็ได้ครับ
ขอบคุณครับ

evoda3
16-11-2009, 22:57
ประกันภัยประเภท 1 ลด 50% ทั้งซ่อมอู่ และซ่อมห้าง สำหรับ ข้าชการ ครู แพทย์ พยาบาล และ พนง.รัฐวิสาหกิจ
สุดพิเศษจาอาคเนย์ประกันภัย
เงื่อนไขข้อยกเว้นตามบริษัทประกาศ

evoda3
16-11-2009, 23:02
อาคเนย์เล็งขึ้นเบี้ยประกันรถ ตุนเงินสำรองรับมือเกณฑ์ RBC

นายเลิศชาย ประภาศิริรัตน์ ผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการสายงานประกันภัย บริษัท อาคเนย์ประกันภัย จำกัดเปิดเผยว่า เตรียมที่จะขึ้นขึ้นเบี้ยประกันภัยในปี 2553 นี้ โดยเฉพาะกลุ่มรถประเภท 5 คอมแพ็คคาร์หรือซิตี้คาร์ ที่มีกำลังเครื่องยนต์ต่ำกว่า 2,000 ซีซี ทั้งนี้เพื่อรองรับเกณฑ์การดำรงเงิน กองทุน (Risk-base Capital: RBC) ของสำนักงานคณะกรรมการกำกับและส่งเสริมการประกอบธุรกิจประกันภัย (คปภ.) ซึ่งจะมีผลกระทบกับบริษัทที่รับงานประกันภัยรถจำนวนมาก เพราะปัจจุบันรถยนต์กลุ่มดังกล่าวมีลอซเรโช (อัตราความเสียหาย) สูงเกิน 75% อย่างไรก็ตามขณะนี้เงินกองทุนของบริษัทยังสูงกว่าเกณฑ์ที่กฎหมายกำหนดถึง 9 เท่า และส่วนแบ่งตลาดประกันภัยรถยนต์ของบริษัทมีสัดส่วนเพียง 2% เท่านั้น

"เมื่อทุกบริษัทเริ่มใช้เกณฑ์ RBC การบริหารและดำเนินธุรกิจต้องหวังผลกำไรด้วย เพราะเกณฑ์ RBC จะต้องมีเงินกองทุนที่สูงขึ้น และต้องตั้งเงินสำรองเพิ่มขึ้นด้วย หากรับงานแล้วทำให้ขาดทุน ก็จะมีผลต่อการตั้งสำรองและเงินกองทุนแน่นอน แม้เราจะมีเงินกองทุนสูงแล้วก็ตาม แต่ก็ต้องเตรียมตัวและปรับการบริหารให้มีประสิทธิภาพยิ่งขึ้น"

นอกจากนี้ในปีหน้าบริษัทจะพยายามควบคุมลอซเรโชไม่ให้สูง เน้นคัดเลือกกลุ่มลูกค้ารถที่มีประวัติดีและขนาดเครื่องยนต์รถที่มีกำลัง มากกว่า 2,000 ซีซี ที่ความเสียงน้อย ทำให้มีลอซเรโชประกันภัยรถโดยรวมอยู่ในเกณฑ์ดีหรือประมาณ 42% พอร์ตประกันภัยรถทั้งหมด

สำหรับผลประกอบการ 9 เดือนที่ผ่านมา บริษัทมีเบี้ยประกันภัยรถยนต์ 1,000 ล้านบาท เติบโต 13.54% เป็นเบี้ยประกันภัยรถประเภท 1 ประมาณ 200 ล้านบาท ส่วนเบี้ยประกันภัยที่ไม่ใช่รถยนต์อยู่ที่ 600 ล้านบาท เติบโต 10%

www.naewna.com (http://www.naewna.com)

ที่มาของข่าว :: นสพ.แนวหน้า ฉบับประจำวันที่ 16 พฤศจิกายน

evoda3
25-11-2009, 20:04
:emoticon-car33333

evoda3
30-11-2009, 08:12
:emoticon---//3232

kraiwuth.ch
30-11-2009, 19:45
น้าเกียงขอรายละเอียด ประกันชั้น 1 ของ msig หน่อยครับ

evoda3
30-11-2009, 20:41
น้าเกียงขอรายละเอียด ประกันชั้น 1 ของ msig หน่อยครับ

น้าของเดิมเป็น MSIG เหรอจะต่อที่เดิมช่ายป่าว ส่งกรมธรรม์เดิมให้หน่อยกะบัตรประชาชน(เฉพาะที่เดิมนะ)ถ้าที่อื่นไม่ต้องระบุคนขับระป่าว มีเครมมั้ย รถน้าอยู่พม่าเลยป่าวรึอยู่บ้านเมล์มาก้ได้เด้อ ขอบคุณมากครับที่ไว้วางใจ

JK Blackplus
30-11-2009, 21:03
รอของเก่าหมดก่อนนะ เด๋วจะอุดหนุน.....:kapook-17331-6893::kapook-17331-6893:

evoda3
30-11-2009, 21:12
วันนี้ก็ได้บริการน้าเล็กไปแล้วเรียบร้อยรอรับกรมธรรม์ ไทรทัน 3.2 4x4
ขอบพระคุณครับ ACP ทุน 5 แสน เบี้ย 13500 บาท

kraiwuth.ch
30-11-2009, 21:15
น้าของเดิมเป็น MSIG เหรอจะต่อที่เดิมช่ายป่าว ส่งกรมธรรม์เดิมให้หน่อยกะบัตรประชาชน(เฉพาะที่เดิมนะ)ถ้าที่อื่นไม่ต้องระบุคนขับระป่าว มีเครมมั้ย รถน้าอยู่พม่าเลยป่าวรึอยู่บ้านเมล์มาก้ได้เด้อ ขอบคุณมากครับที่ไว้วางใจ
ส่งเมล์ให้แล้วนะครับน้าเกียง ผมเอาทุนประกันเยอะๆ เบี้ยถูกเด้อ
มีไหม๊วะเนี๊ย:yenta4-emoticon-002

evoda3
30-11-2009, 21:45
น้าจ๋า ต้องเริ่มทำใหม่เลยจ้า ใช้เล่มจดทะเบียนแจ้งรายระเอียดตามที่แจ้งข้างบนจ้ะ เมล์มาคุยกันก็ได้รึโทรเดี๋ยวโทรกลับจ้ะ:smiley-transport031

evoda3
30-11-2009, 23:24
http://inet1.smk.co.th/internet/th/images/services/smk_imgHead_Voluntary.png
เป็นการประกันภัยที่ใครอยากทำก็ทำ ไม่มีการบังคับกัน การเลือกซื้อประกันภัยรถยนต์ภาคสมัครใจนี้เป็นการตกลงกันระหว่างผู้ซื้อ (ผู้เอาประกัน) และผู้ขาย (บริษัทประกันภัย) โดยสามารถเลือกซื้อความคุ้มครองได้ตามความต้องการและกำลังเงินที่มีอยู่ และเพื่อสร้างความเป็นธรรมให้กับผู้ทำประกันภัยที่ขับรถดี มีความระมัดระวัง ในการขับขี่และมีความเสี่ยงภัยในการใช้รถต่ำ กรมการประกันภัยจึงได้ปรับปรุงโครงสร้าง การประกันภัยรถยนต์ใหม่ ให้สอดคล้องกับระบบสากลโดยนำเอา ปัจจัยเกี่ยวกับตัวผู้ขับขี่ ลักษณะการใช้รถ กลุ่ม ขนาด และอายุรถ ฯลฯ มาเป็นองค์ประกอบในการคำนวณเบี้ยประกันภัย

การประกันภัยรถยนต์ มีความคุ้มครองให้เลือก 3 ประเภทคือ
ประเภท 1 (ชั้น 1) ให้ความคุ้มครองครอบคลุมมากที่สุด คือ
-ความรับผิดต่อชีวิต ร่างกาย หรืออนามัยของบุคคลภายนอก และผู้โดยสารในรถ
-ความรับผิดต่อทรัพย์สินของบุคคลภายนอก
-ความรับผิดต่อความเสียหายของตัวรถยนต์คันเอาประกันภัย
-ความรับผิดต่อความสูญหายและไฟไหม้ของตัวรถยนต์คันเอาประกันภัย
ประเภท 2 (ชั้น 2) ผู้ทำประกันภัยประเภทนี้จะได้รับความคุ้มครอง
-ความรับผิดต่อชีวิต ร่างกาย หรืออนามัยของบุคคลภายนอก และผู้โดยสารในรถ
-ความรับผิดต่อทรัพย์สินของบุคคลภายนอก
-ความรับผิดต่อความสูญหายและไฟไหม้ของตัวรถยนต์คันเอาประกันภัย
ประเภท 3 (ชั้น 3) ซึ่งเป็นประเภทที่ให้ความคุ้มครองเฉพาะส่วนที่เกี่ยวกับบุคคลภายนอกดังนี้

evoda3
01-12-2009, 08:26
รายละเอียด ประกันตามใจสินมั่นคงครับ เป็นแบบ 2+ เลือกทุนได้ไม่เกิน 80%มีค่าแอ้คเซบ 2000

evoda3
08-12-2009, 07:31
ขอบคุณทุกท่านทีให้ความไว้วางใจ
จะรีบดำเนินการให้ครับ

evoda3
09-12-2009, 09:02
ใกล้ปีใหม่แล้วจะไปเที่ยวกันสินะ
เราเตรียมความพร้อมของรถกันรึยังครับเรื่องความพร้อมของรถอย่าละเลยนะครับ
และอีกเรื่องเตรียมใบขับขี่และเอกสารประกันและเบอร์ติดต่อศูนย์ให้พร้อมนะครับจะได้เที่ยวอย่างสบายใจ อย่าลืมครับสุขภาพเตรียมกันให้พร้อมนะจ้ะด้วยความเป็นห่วง...ผมเองก็กลับบ้านร้อยเอ็ดครับ

evoda3
14-12-2009, 22:06
น้าณรงค์ แจ้งออกกรมธรรม์แล้วนะครับ พรบ.ได้อาทิตย์นี้ ป1 หลัง 20 ครับ

evoda3
16-12-2009, 12:09
กรุงเทพ1st Care&save

evoda3
16-12-2009, 12:15
Acp 2+

น้องขาวมุก
16-12-2009, 12:18
น้าเกียงครับ ถ้าจะแบ่งจ่ายแบบผ่อนชำระ ต้องจ่ายด้วยอะไรครับ ประกันชั้น1 ครับ

เงินสด แบ่งจ่ายได้มั้ยครับ

evoda3
16-12-2009, 12:25
ที่บริษัท
1.มีระบบผ่อนชำระครับ 0% 4งวด(ตอนแรกได้6งวดแต่ยกเลิก)งวดที่1ถ้าเอาพรบให้ชำระค่าพรบเต็มจำนวน+งวดแรกทันทีที่ประกันตกลงอนุมัติ จะมีแบบฟอร์มให้ผ่อนโดยจะมีสำเนาให้ก่อนผ่อนหมดได้ตัวจริงแต่เครมได้ตลอดไม่ต้องรอผ่อนหมด
2. ผ่อนผ่านบัตรเครดิตของท่านเองแล้วแต่โปรโมชั่นของบัตรว่าจะมีดอกหรือป่าว
3.ถ้าชำระเงินสดมีส่วนลด หรือแถมพรบ. *แล้วแต่กรณี
***ถ้าเป็นเงินผ่อน กรมธรรม์จะได้ก็ตอนที่ชำระครบแล้วแต่ถ้าส่งเอกสารการผ่อนตัวจริงมาครบภายใน 7 วัน
ให้ติดต่อที่การเงินเพื่อขอสำเนากรมธรรม์ได้เลยครับ (อันนี้ผมตัวแทนตามให้จนชำระครบครับ)

evoda3
16-12-2009, 12:28
วิริยะ3+

evoda3
17-12-2009, 11:10
ขอบคุณสานะครับที่ไว้วางใจอยู่ที่ไหนจังหวัดใดก็ทำได้ทั่วประเทศครับการสื่อสารครบวงจร

น้องขาวมุก
18-12-2009, 01:43
ขอบคุณสานะครับที่ไว้วางใจอยู่ที่ไหนจังหวัดใดก็ทำได้ทั่วประเทศครับการสื่อสารครบวงจร

ส่งรายละเอียดที่เมล์ให้แล้วนะครับ น้าเกียง

evoda3
18-12-2009, 05:50
ส่งรายละเอียดที่เมล์ให้แล้วนะครับ น้าเกียง
รับทราบครับจะรีบจัดให้ครับ สวัสดีปีใหม่ครับพี่น้องไทรทัน:i40:

น้องขาวมุก
19-12-2009, 02:27
น้าเกียงผมขอก่อน 22 ธ.ค. นี้นะครับ หมดอายุวันนั้นแล้วครับ ขอบคุณครับ

evoda3
19-12-2009, 07:43
น้าเกียงผมขอก่อน 22 ธ.ค. นี้นะครับ หมดอายุวันนั้นแล้วครับ ขอบคุณครับ
รายระเอียดส่งไปให้ที่เมล์แล้วครับน้าเบอร์มือถือลืมครับให้ดูสินมั่งคงและที่อื่นที่แนะนำไม่แพงมาก
ที่เดิมแพงครับเพราะรถเคยเครมมาครับ

evoda3
19-12-2009, 12:43
1.กรุงเทพประกันภัย
2.วิริยะประกันภัย
3.สินมั่นคงประกันภัย
4.อาคเนย์ประกันภัย
5.คูเนียร์ประกันภัย
6.เทเวศประกันภัย
7.ประกันภัยศรีเมือง
8.ประกันคุ้มภัย
9.อลิอันซ์ ซีพี ประกันภัย
10.ไทยพาณิชย์สามัคคีประกันภัย
11.สินทรัพย์ประกันภัย
12.แอลเอ็มจีประกันภัย
13.เอเชียประกันภัย
14.กมลประกันภัย
15.ฟินิกซ์ประกันภัย
16.กรุงไทยแอ๊คซ่า
17.ไทยวิวัฒน์
18.ทิพยะ

*** กรุงเทพประกันภัย ผ่อนชำระผ่านบัตรเครดิตร ธ.กรุงเทพ 0% 6 เดือน ***
*** ไม่ต้องใช้บัตรผ่อนได้ 4 งวดครับ 0%***

evoda3
21-12-2009, 06:51
:m0002:

evoda3
21-12-2009, 18:52
ขอบคุณน้าปอง/ขอบคุณน้าบอลที่ไว้วางใช้ใจบริการของเรา
วันนี้ไปใส่ดช็คที่นครปฐมเลยให้ทีมงานติดต่อแทนขาดตกบกพร่องประการใดขออภัยในนะโอกาสนี้ครับ

**ส่วนเบี่ยที่ว่าที่ไหนให้ถูกเอามาให้ผมดูแล้วจะพิจารณาให้ครับให้ได้ให้ครับ ทำกับคนอื่นเขาเอาตังค์ไปที่อื่น ทำกะเพื่อนๆเพื่อนได้ตังค์ไปกินข้าวชื้อนมให้น้องเหมียว ครับแฮ่ๆๆๆๆ(ตลกรับประทาน)

evoda3
24-12-2009, 21:38
น้าปองเสร็จซะทีนะครับ แล้วทามมัยไปอยู่ซะไกลเลยล่ะปีใหม่ที่อุบลนะครับ 555

evoda3
26-12-2009, 11:57
น้าชิตผมจะรีบตามให้ครับ ขอบพระคุณครับ

evoda3
27-12-2009, 13:17
จะสิ้นปีแล้วพี่น้องผ่านไปอีกหนึ่งปี ขอให้เพื่อนๆทุกท่านจงร่ำรวยด้วยสุขภาพ/เงินทอง/และน้องเหมียวเราสวยๆกันทุกคันครับ

evoda3
01-01-2010, 23:39
หวัดดีครับพี่น้องรถผมได้ใช้ประกันเองซะแล้ว โดนข่วนตูดมาน้องชายอยากลองขับดีที่มีประกันชั้น1ไม่งั้นโดนเยอะ ไม่มีค่าแอกเซบด้วยเพราะมีคู่กรณีชัดเจน โดนรถซีวิครอยนิดเดียวเงรถเราบุบเยอะเลยนี่ขนาดสูงแล้วนะเนี่ยแต่ดันถอดกันชนออกเอง

ปีใหม่ขอให้พี่น้องร่ำรวย-เงินทอง-สุขภาพ-การงานทุกท่านนะครับ..

evoda3
05-01-2010, 11:35
กองทุนทดแทนผู้ประสบภัย
ความเป็นมา และวัตถุประสงค์
เนื่องจากอุบัติเหตุอันเกิดจากรถได้ทวีจำนวนมากขึ้นในแต่ละปี เป็นเหตุให้มีผู้ได้รับบาดเจ็บและเสียชีวิตเป็นจำนวนมาก โดยผู้ประสบภัยดังกล่าวไม่ได้รับการชดใช้ค่าเสียหายหรือได้รับชดใช้ค่าเสียหายไม่คุ้มกับความเสียหายที่ได้รับจริง และหากผู้ประสบภัยจะใช้สิทธิทางแพ่งเรียกร้องค่าเสียหายก็จะต้องใช้เวลาดำเนินคดียาวนาน ดั้งนั้น เพื่อให้ผู้ประสบภัยได้รับการชดใช้ค่าเสียหายและได้รับค่าเสียหายเบื้องต้นที่แน่นอน และทันท่วงทีสมควรกำหนดให้มีกฎหมายว่าด้วยการคุ้มครอง ผู้ประสบภัยจากรถ จึงจำเป็นต้องตราพระราชบัญญัตินี้ "
พระราชบัญญัติคุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ พ.ศ. 2535 มีความมุ่งหมายให้ประชาชน ทุกคนได้รับความคุ้มครองความเสียหายที่เกิดขึ้นแก่ชีวิต ร่างกาย และอนามัยอันเกิดจากอุบัติเหตุจากรถ ให้ได้รับการช่วยเหลือและรักษาพยาบาลอย่างทันท่วงที โดยไม่ต้องห่วงกังวลกับค่ารักษาพยาบาล ทั้งนี้ ผู้ประสบภัยจากรถจะได้รับการชดใช้ตามความเสียหายที่เกิดขึ้นจริง ได้แก่ ค่ารักษาพยาบาล ในกรณี บาดเจ็บ ค่าปลงศพและค่าใช้จ่ายอันจำเป็นเกี่ยวกับการจัดการศพ ในกรณีเสียชีวิต หรือค่ารักษาพยาบาลและค่าปลงศพ ในกรณีผู้ประสบภัยบาดเจ็บและต่อมาเสียชีวิต จากบริษัทประกันภัยหรือสำนักงานกองทุนทดแทนผู้ประสบภัย เพื่อเป็นการช่วยเหลือแบ่งเบาภาระความเดือดร้อนของผู้ประสบภัยและทายาท
วัตถุประสงค์การจัดตั้ง "พระราชบัญญัติคุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ" ได้แก่

(1) เพื่อคุ้มครองและให้ความช่วยเหลือแก่ประชาชนผู้ประสบภัยจากรถ ซึ่งได้รับอันตรายความเสียหายแก่ชีวิต ร่างกาย ให้ได้รับการชดใช้ค่าเสียหายและค่าเสียหายเบื้องต้นอย่างทันท่วงทีและแน่นอน

(2) เพื่อให้พระราชบัญญัตินี้เป็นหลักประกันว่าผู้ประสบภัยจากรถจะได้รับการชดใช้ ค่าเสียหายและค่าเสียหายเบื้องต้นอย่างแน่นอนและทันท่วงที และเป็นหลักประกันได้ว่าสถานพยาบาล ทุกแห่งจะได้รับเงินค่ารักษาพยาบาลอย่างแน่นอนและรวดเร็วในการรับรักษาพยาบาลแต่ผู้ประสบภัย

(3) เพื่อเป็นการส่งเสริมและสนับสนุนธุรกิจประกันภัย ให้มีส่วนร่วมในการแบ่งเบาค่าเสียหายของผู้ประกันภัยอันเนื่องมาจากอุบัติเหตุจากรถ ซึ่งนอกจากจะเป็นการช่วยบรรเทาภาระความเดือดร้อนของผู้ประสบภัยและครอบครัวแล้ว ยังเป็นการช่วยแบ่งเบาภาระของรัฐบาลในด้าน สวัสดิสงเคราะห์อีกด้วย
สำหรับวัตถุประสงค์การจัดตั้ง "กองทุนทดแทนผู้ประสบภัย" คือ เพื่อเป็นทุนสำหรับจ่าย ค่าเสียหายเบื้องต้น ตามหลักเกณฑ์ที่กฎหมายกำหนดให้แก่ผู้ประสบภัย หรือทายาทสำหรับค่ารักษาพยาบาลและหรือค่าปลงศพ และค่าใช้จ่ายอันจำเป็นเกี่ยวกับการจัดการศพในกรณีเสียชีวิตให้แก่ผู้ประสบภัยหรือทายาทโดยธรรมของผู้ประสบภัย โดยไม่ต้องรอพิสูจน์ความรับผิดภายใน 7 วัน นับแต่วันที่ได้รับคำร้องขอ และเป็นค่าใช้จ่ายอื่นในการดำเนินการตามพระราชบัญญัตินี้
ปัจจุบันสำนักงานกองทุนทดแทนผู้ประสบภัย มีทั้งสิ้น 80 แห่ง ได้แก่ สำนักงานกองทุนทดแทนผู้ประสบภัยจังหวัด 75 แห่ง สำนักงานกองทุนทดแทนผู้ประสบภัยเขต 4 แห่ง และส่วนกลาง 1 แห่ง ภายใต้การบริหารจัดการส่วนกองทุนทดแทนผู้ประสบภัยจากรถ สำนักนายทะเบียนคุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ กรมการประกันภัย กระทรวงพาณิชย์

น้องขาวมุก
06-01-2010, 15:10
น้าเกรียงหมายเลขกรรมธรรม์นี่ผมต้องถามที่บ.ประกันหรือกับตัวแทนโบรกเกอร์ครับ

แล้วถ้าผมอยากได้สำเนากรรมธรรม์นี่จะสามารถขอได้มั้ยครับ

evoda3
07-01-2010, 07:56
น้าเกรียงหมายเลขกรรมธรรม์นี่ผมต้องถามที่บ.ประกันหรือกับตัวแทนโบรกเกอร์ครับ

แล้วถ้าผมอยากได้สำเนากรรมธรรม์นี่จะสามารถขอได้มั้ยครับ

ได้ครับจะรีบตามให้ทันทีเลยครับ
พอดีรอน้าส่ง สำเนาโอนเงินมาให้ครับรบกวนด้วยครับที่เมล์ครับ:i40:
พรบ.ได้ส่งและรับแล้วที่อุบล เหลือป1.จัดส่งที่นนท์ครับ
ขอบพระคุณมากครับ

evoda3
07-01-2010, 11:02
น้าชิตตามที่สรุปนะครับ ได้ทำเอกสารส่งให้ทางเมล์แล้วนะครับ อย่าลืมส่งกลับด้วยนะครับเดี๋ยวไม่คุ้มครอง
โทรบอกก็ได้ครับจะได้ให้ประกันไปถ่ายรูปก่อนครับ

ขอบพระคุณมากครับที่ไว้วางใจ

evoda3
07-01-2010, 23:45
น้าชิตได้รับเมล์แล้วครับ รอถ่ายรูปครับ

chitk
11-01-2010, 17:00
วันนี้ประกันมาถ่ายรูปแล้วครับน้าเกรียง ขอบคุณมากครับ

evoda3
12-01-2010, 14:21
วันนี้ประกันมาถ่ายรูปแล้วครับน้าเกรียง ขอบคุณมากครับ
:kapook-17195-8823: ขอบพระคุณเช่นกันครับ ช่วยแนะนำเพื่อนด้วยก้ดีนะจ้ะจะได้มีตังค์ส่งเจ้าเหมียว อิอิอิ

evoda3
15-01-2010, 09:51
MSIG รายชื่ออู่

http://www.msig-thai.com/msig/html/article.aspx?contentid=190 (http://www.msig-thai.com/msig/html/article.aspx?contentid=190)

Okamod
17-01-2010, 21:55
น้าเกียง..
........รู้จักเบอร์นี้ไหม...021508900 (ใน pantip มีคน post อยู่)
โทรมาตื๊อให้ทำประกัน 2 ครั้งแล้ว ครั้งแรกผู้หญิงบอกเป็นโบรกเกอร์ของ TQM
ครั้งที่ 2 ผู้ชาย บอกว่าเป็นตัวแทนของ MITSU
บอกให้เรารีบต่อประกันทั้งๆที่ ประกันจะหมดในเดือนกรกฎา
.....
.....
น้าเกียง ผมอยูสระบุรี....ช่วยแนะนำบริษัทประกันด้วยครับ...
..ประกันชั้น1
..Plus 4d 2.5 M/T
..คนขับ 36 ขวบ ชาย
..มีเคลมแน่นอน..(ยังไม่ได้เคลม)

..
tatonkhao@hotmail.com

evoda3
18-01-2010, 12:42
..
tatonkhao@hotmail.com

ขอบพระคุณน้าOkamodมากที่ออกมาบอกเรื่องนี้
มีคนมาพูดมาบอกผมทั้งที่ทำงานและในคลับหลายครั้งมากครับ
คือโบรกเกอร์ที่หากินกับศูนย์ชอบซื้อเบอร์โทรศัพท์และที่อยู่ของลูกค้าที่ใช้รถไม่ว่ายี่ห้อไหนครับ(ผมไม่ได้ระบุนะครับว่าที่ไหนบ้าง)อาจจะมาจากโบรกเกอร์ที่ทำปีก่อนก็มีหรือได้จากปีแรกศูนย์แถมให้เขาจึงมีข้อมูลครับ
ส่วนการโทรแจ้งให้เรารีบทำ จริงๆแล้ว
-ไม่จำเป็นครับเพราะเรามีเวลาเหลืออีกเยอะกว่าประกันจะหมดเรามีเวลาเก็บเงินหรือเอาไปใช้จ่ายอย่างอื่นได้ก่อน
-ถ้าเช็คและทำไปก่อนหมดประกันเกิน 2-3เดือนเมื่อตัวเดิมที่ใช้อยู่เกิดมีเครมใหม่ขึ้นมา เช่น ทำสีทั้งคัน ชนหนัก โดยเฉพาะเราเป็นฝ่ายผิดจะโดนปรับเบี้ยใหม่ให้ชำระเพิ่มหรืออาจบอกเลิกกรมธรรม์
-ส่วนมากการเช็คเบี้ยที่สมบูรณ์เช็คได้ไม่ควรทำก่อนจะหมด 2-เดือนจะดีที่สุด
-เรื่องเงินผ่อนเราผ่อนกับบัตรเครดิตหรือโบรกเกอร์ที่มีทุนมากๆออกให้ลูกค้าก่อนแล้วหักคอมจากตัวแทนโดยไม่คิดดอกเบี้ยลูกค้า และสามารถเครมได้ตลอดการผ่อน ช่วงผ่อนจะได้ พรบ.ตัวจริง(ถ้าทำด้วย)จะได้สำเนากรมธรรม์เลขรับแจ้ง จนผ่อนหมดจะได้ตัวจริงครับ
-การเลือกคนหรือโบรกเกอร์ อย่ามองที่ส่วนลดหรือเบี้ยเป็นหลักว่าที่โน่นถูกกว่าที่นี่ซึ่งส่วนลดได้มาจากค่าแรงของตัวแทนที่ต้องดูแลลูกค้า การตามงานตามกรมธรรม์ ลูกค้ารับได้ตัวแทนอยู่ได้(ต้องเสียภาษีอีก)
ควรดูเรื่องความคุ้มครองส่วนอื่นๆด้วยเช่น
..ความรับผิดชอบต่อบุคลภานนอก/ร่างกาย/ทรัพย์สิน
..คุ้มครองรถยนต์/สูญหาย/ไฟไหม้(รถเรา)
..คุ้มครองบุคลในรถ/เสียชีวิต/อวัยวะ/พิการ
..ค่ารักษาพยาบาล
..การประกันตัวผู้ขับขี่กรณีชนคนตายหรือเป็นคดีความ(เดี๋ยวได้นอนคุกกัน)

มีอีกมากมายครับเราใช้ประกันให้คุ้มค่านะครับ ...พี่น้องทั้งหลาย

Okamod
18-01-2010, 20:44
น้าเกียง.. ....ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูล..เก็บตังค์ก่อนดีกว่า

jtoo47a
19-01-2010, 11:03
ส่งเมลไปแล้วช่วยเช็คให้หน่อยนะครับ แถวกทม.นะครับ
ที่ jtoo47a@hotmail.com

evoda3
19-01-2010, 20:03
ส่งเมลไปแล้วช่วยเช็คให้หน่อยนะครับ แถวกทม.นะครับ
ที่ jtoo47a@hotmail.com
ไม่เห็นครับรบกวนส่งให้ใหม่ครับ

narisaaaaaaa
20-01-2010, 16:04
ตามคำขอครับ น้าเกรียง

ปอง เองครับ ลืมเปลี่ยนล็อกอิน

แล้วผมได้ของ บ. อะไรนะครับ ลืมแล้วครับ :kapook-17198-9597:

ปล.รถผมผิดตรงไหน :4-9:

http://upic.me/i/p0/pic_0413small.jpg http://upic.me/i/2h/pic_0412small.jpg

http://upic.me/i/lb/pic_0410small.jpghttp://upic.me/i/nb/pic_0409small.jpg

http://upic.me/i/f2/pic_0408small.jpghttp://upic.me/i/9s/pic_0407small.jpg

http://upic.me/i/n7/pic_0406small.jpghttp://upic.me/i/fc/pic_0405small.jpg

น้องขาวมุก
20-01-2010, 16:14
^
^
^
คันข้างบน ไม่มีบุญได้ทำประกันชั้น 1 :kapook-17198-9597::kapook-17198-9597::kapook-17198-9597:

น้าเกรียง ถ้าปีนี้ผมทำ 2+ ไป ปีหน้าผมไปทำชั้น 1 กับ กรุงเทพประกันภัย อีกได้มั้ยครับ

จะได้ทำบุญไว้เยอะๆครับ

jtoo47a
22-01-2010, 10:01
ไม่เห็นครับรบกวนส่งให้ใหม่ครับ

Triton cab plus 2007 (8/02/52 - 8/02/53)ที่จะหมด ใช้ประกันทิพยะ 13,624 บาท ไม่รวม พรบ.รถเสียหาย 400,000บาท มีเครมแล้ว
ลองเสนอราคามาซัก3-4บริษัท ราคาลดลงกว่านี้หน่อยหรือเท่าเดิมคุ้มครองเยอะๆ ไม่เอาที่ติดblack list นะครับ jtoo47a@hotmail.com :yenta4-emoticon-002

evoda3
26-01-2010, 08:27
:emotion_014_kitty:
^
^
^
คันข้างบน ไม่มีบุญได้ทำประกันชั้น 1 :kapook-17198-9597::kapook-17198-9597::kapook-17198-9597:

น้าเกรียง ถ้าปีนี้ผมทำ 2+ ไป ปีหน้าผมไปทำชั้น 1 กับ กรุงเทพประกันภัย อีกได้มั้ยครับ

จะได้ทำบุญไว้เยอะๆครับ
:kapook-17193-7653::kapook-17193-7653: น้าปอง ผมเองก็เสียใจที่ตามดันทำให้น้าปองไม่ได้ครับ
ต้องขออภัยจริงๆครับเห็นรูปรถแล้วก็เอาเรื่องหมือนกันนะครับน้าปอง อิอิอิ
รถเท่ดีครับ ยังไงน้าปองโทรคุยกันได้ครับ อินเตอร์ใหญ่จัง ทะลุ 200ละมังน้า
รถน้าปอง บ.ประกันเขามองว่าเราทำรถซิ่งครับถึงเราบอกว่าทำไว้สวยแต่เขาก็จะดูตามหลักฐานครับถึงหลบเลี่ยงรถมีปัญหามาเขาก็ไม่จ่ายเราได้เหมือนกันครับ

ปีหน้าทำได้มั้ยถ้าสภาพนี้ก็ไม่น่าได้ครับถ้าทำชั้น1ควรจะต่อกันทุกปี แต่ถ้าเปลี่ยนสภาพใกล้ของเดิมน่าจะได้ครับ น้าต้องเลือกแล้วล่ะครับว่าจะเอาแบบชอบเราแต่ไม่ได้ชั้น1
แต่แบบชั้น1ที่สวยๆก็มีเยอะจ้ะ น้าเอาอินเตอร์ออกได้ป่าว(ไว้โทรหากันนะครับ)
เสียใจจริงๆครับน้าปองที่ทำผมทำไม่ได้(น้อยใจตัวเองจัง)

evoda3
26-01-2010, 08:39
Triton cab plus 2007 (8/02/52 - 8/02/53)ที่จะหมด ใช้ประกันทิพยะ 13,624 บาท ไม่รวม พรบ.รถเสียหาย 400,000บาท มีเครมแล้ว
ลองเสนอราคามาซัก3-4บริษัท ราคาลดลงกว่านี้หน่อยหรือเท่าเดิมคุ้มครองเยอะๆ ไม่เอาที่ติดblack list นะครับ jtoo47a@hotmail.com :yenta4-emoticon-002
ส่งเมล์ให้แล้วนะครับ (เพื่อลดพื้นที่ คลับ)

น้องขาวมุก
27-01-2010, 10:26
:emotion_014_kitty:
:kapook-17193-7653::kapook-17193-7653: น้าปอง ผมเองก็เสียใจที่ตามดันทำให้น้าปองไม่ได้ครับ
ต้องขออภัยจริงๆครับเห็นรูปรถแล้วก็เอาเรื่องหมือนกันนะครับน้าปอง อิอิอิ
รถเท่ดีครับ ยังไงน้าปองโทรคุยกันได้ครับ อินเตอร์ใหญ่จัง ทะลุ 200ละมังน้า
รถน้าปอง บ.ประกันเขามองว่าเราทำรถซิ่งครับถึงเราบอกว่าทำไว้สวยแต่เขาก็จะดูตามหลักฐานครับถึงหลบเลี่ยงรถมีปัญหามาเขาก็ไม่จ่ายเราได้เหมือนกันครับ

ปีหน้าทำได้มั้ยถ้าสภาพนี้ก็ไม่น่าได้ครับถ้าทำชั้น1ควรจะต่อกันทุกปี แต่ถ้าเปลี่ยนสภาพใกล้ของเดิมน่าจะได้ครับ น้าต้องเลือกแล้วล่ะครับว่าจะเอาแบบชอบเราแต่ไม่ได้ชั้น1
แต่แบบชั้น1ที่สวยๆก็มีเยอะจ้ะ น้าเอาอินเตอร์ออกได้ป่าว(ไว้โทรหากันนะครับ)
เสียใจจริงๆครับน้าปองที่ทำผมทำไม่ได้(น้อยใจตัวเองจัง)

ไม่เป็นไรครับ น้าเกียง ไม่ซีเรียสครับ หนุกหนานครับหนุกหนาน

evoda3
29-01-2010, 19:54
เนื่องด้วยขณะนี้บริษัท ไอบีเอสซี โบรคเกอร์ จำกัด ได้รับข้อร้องเรียนจากสมาชิกหลายท่านว่ามี “บุคคลอื่นและบริษัทอื่นแอบอ้างใช้ชื่อบริษัท ไอบีเอสซี โบรคเกอร์ จำกัด ในการประสานงานในการต่ออายุประกันภัยรถยนต์ โดยติดต่อตรงไปยังลูกค้าของท่าน ทำให้ลูกค้าของท่านหลงเชื่อทำประกันรถยนต์ไปกับคนกลุ่มนี้ และเกิดความเสียหายขึ้น หรือเสียผลประโยชน์มาถึงตัวท่านในฐานะสมาชิกของบริษัท ไอบีเอสซี โบรคเกอร์ จำกัด

บริษัท ไอบีเอสซี โบรคเกอร์ จำกัด ขอเรียนให้สมาชิกทราบว่า “ บริษัทฯ ไม่มีนโยบายในการติดต่อไปยังลูกค้าของท่านโดยตรง โดยบริษัทฯ จะมีการติดต่อประสานงานผ่านทางสมาชิกเท่านั้น ดังนั้นหากลูกค้าของท่านได้รับการติดต่อไปจากบุคคลดังกล่าว ขอให้ท่านตรวจสอบมาที่บริษัท ไอบีเอสซี โบรคเกอร์ จำกัด ทันที เพื่อป้องกันความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น

อนึ่งหากมีการติดต่อจากบริษัทโบรคเกอร์ประกันภัย ขอให้ท่านตรวจสอบว่าบริษัทดังกล่าวมีใบอนุญาตเป็นนายหน้าประกันภัยโดยถูกต้อง ครบถ้วนหรือไม่ เพื่อความปลอดภัยของท่านเอง โดยสามารถตรวจสอบใบอนุญาตดังกล่าวได้ที่ คปภ.

evoda3
02-02-2010, 05:45
สวัสดีตอนเช้าครับ ยังคิดถึงกันเหมือนเดิม
ขอขอบพระคุณทุกท่านที่ไว้วางใจ และจะพยายามทำให้ดีที่สุดครับ

evoda3
03-02-2010, 13:43
น้าโยคีผมแจ้งความคุ้มครองแล้วครับ ของอลิอัน Cp นะครับ เรียบร้อยครับ

น้าแม็กรอน้าพิจารณา บ.ครับ..

น้าบอลสุดๆแล้วครับ รอพิจารณานะครับ

Eszo
03-02-2010, 17:36
รบกวนน้าเกียงเช็คเบี้ยประกันชั้น 1 ครับ
และก็ขอรายละเอียด เบี้ยประกัน ทุนประกัน ความคุ้มครองต่างๆ
เอามาเปรียบเทียบ 2-3 บริษัทก็ดีนะครับ
และก็มีจ่าย 2,000 บาทหรือไม่ด้วยนะครับ
เอามาพิจารณาก่อนครับ
รถแค๊ป 2500 ซีซี

watcharapol_p@hotmail.com

ขอบคุณมากนะครับน้าเกียง

evoda3
03-02-2010, 17:40
รบกวนน้าเกียงเช็คเบี้ยประกันชั้น 1 ครับ
และก็ขอรายละเอียด เบี้ยประกัน ทุนประกัน ความคุ้มครองต่างๆ
เอามาเปรียบเทียบ 2-3 บริษัทก็ดีนะครับ
และก็มีจ่าย 2,000 บาทหรือไม่ด้วยนะครับ
เอามาพิจารณาก่อนครับ
รถแค๊ป 2500 ซีซี

watcharapol_p@hotmail.com

ขอบคุณมากนะครับน้าเกียง

ส่งสำเนากรมธรรม์ที่เมล์ ที่เดิมขอสำเนาบัตรเซนต์ขอเช็คเบี้ยประกันด้วยครับหมดเมื่อไหร่ครับ ขอเบอร์โทรกลับด้วยจ้ะ
ชั้น1 ไม่เก็บค่าดีดัคครับอยู่ที่เงื่อนไขครับ

evoda3
04-02-2010, 08:02
มีข้อมูลราคาอู่กลางมาฝากครับ
ข้อมูลอาจมีเปลี่ยนแปลงบ้างตรวจสอบกับอู่กลางอีกที
www.U-KLANG.com

evoda3
04-02-2010, 20:01
วันนี้เอารถไปเครมบันไดข้างกะประตูซ้ายรอยขูด อาค์เนย์ไม่เสียค่า ดีดัคครับ เอามารายงาน

evoda3
05-02-2010, 06:49
น้าเอ้ ได้รับเมล์แล้วครับ รีบจัดให้ครับ

evoda3
07-02-2010, 20:04
ที่ส่งเมล์มาเช็คให้แล้วนะครับ

evoda3
13-02-2010, 13:14
สอบถามรายละเอียดตรวจเช็คเบี้ยประกัน ว่งทางเมล์นะครับ
สำเนากรมธรรม์เดิม(ถ้ามี)ถ้าไม่มีใช้สำเนาคู่มือรถ
ถ้าต้องการต่อที่เดิมต้องใช้บัตรประชาชนยืนยันความเจ้าของ
อายุ..................(กรณีระบุคนขับ)
เบอร์โทรติดต่อ..................
เมล์ที่ติดต่อกลับ.................

ส่งทางเมล์ก็ดีครับเพราะกันบุคคลแอบอ้าง

evoda3
20-02-2010, 23:39
น้าโยเรียบร้อยแล้วนะครับ น้าเอ้สิ้นเดือนว่ากันต่อครับ น้าไกร พร้อมก็โอนได้เลยนะครับ

ขอบพระคุณครับ

evoda3
26-02-2010, 23:05
จัดไปครับยังไงก็ยังเหมือนเดิมครับ

nightlive
01-03-2010, 14:35
เคยทำประกันชั้น1 ไปแล้ว ตอนนี้หมดประกันมาได้ระยะหนึ่ง
ยังไม่ได้ทำประกันกับบริษัทไหนเลย พื้นที่ใช้งานอยู่ใน กรุงเทพเป็นหลัก
น้าว่าควรทำกับทีไ่หนดีครับ ของเดิมที่เคยทำเป็น Lmg

evoda3
01-03-2010, 22:19
เคยทำประกันชั้น1 ไปแล้ว ตอนนี้หมดประกันมาได้ระยะหนึ่ง
ยังไม่ได้ทำประกันกับบริษัทไหนเลย พื้นที่ใช้งานอยู่ใน กรุงเทพเป็นหลัก
น้าว่าควรทำกับทีไ่หนดีครับ ของเดิมที่เคยทำเป็น Lmg
อาจจะดูอู่ที่เราชอบไว้ก่อนหรือศูนย์ แล้วดูว่าเขารับที่ไหนบ้าง
เรื่องเบี้ยถ้าขาดนานเกิน 1-2เดือนก็ไม่ได้ส่วนลดประวัติดีถ้าปีก่อนไม่มีเครมแต่ก็ทำได้ LMG ACP กรุงเทพ วิริยะ ศรีเมือง MSIG อาร์เนค์และอีกหลายที่ ต้องดูทีเบี้ยและความคุ้มครองด้วยนะครับ ว่าเราโอเคเซโนป่าวเด้อ ถ้าน้าสนใจยังไงก้โทรมาคุยกันนะจ้ะ

evoda3
10-03-2010, 14:52
นางจันทรา บูรณฤกษ์ เลขาธิการคณะกรรมการกำกับและส่งเสริมการประกอบธุรกิจประกันภัย (คปภ.) กล่าวว่า ทาง คปภ.ได้รับการร้องเรียนจากประชาชนทั่วไปผ่านสายด่วน 1186 กรณีกรมธรรม์คุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถและกรมธรรม์ประกันภัยรถยนต์ภาคสมัครใจในการต่อประกันในแต่ละครั้งของทุกปี ในส่วนของข้อมูลและเอกสารมีรายละเอียดค่อนข้างมาก จึงอยากให้ คปภ.ปรับปรุงข้อมูลและเอกสารในกรมธรรม์ทั้ง 2 ชนิดให้มีความสะดวกและง่ายต่อการจดจำ แม้ว่าขณะนี้การต่อกรมธรรม์ทั้ง 2 ชนิดไม่ยุ่งยากและรวดเร็วกว่าในอดีตที่ผ่านมา แต่หากดูในรายละเอียดหรือข้อกำหนดต่าง ๆ ในกรมธรรม์แล้วยังถือว่ามีรายละเอียดมากพอสมควร อย่างไรก็ตาม กฎหมายกำหนดให้เจ้าของรถทุกคันต้องทำประกันภัยเพื่อคุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ ดังนั้นประชาชนจึงต้องตรวจสอบว่ากรมธรรม์ที่บริษัทประกันภัยออกให้นั้นมีความคุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถไว้แล้วหรือไม่ โดยกรมธรรม์ประกันภัยจากเดิมมี 2 รูปแบบ คือ
แบบ 1 กรมธรรม์คุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถภาคบังคับ หรือ พ.ร.บ.คุ้มครองชีวิตแต่ไม่คุ้มครองทรัพย์สิน
แบบ 2 กรมธรรม์ประกันภัยรถยนต์ภาคสมัครใจคุ้มครองชีวิตในส่วนที่เกินวงเงินสูงสุดตาม พ.ร.บ.และคุ้มครองทรัพย์สิน

evoda3
12-03-2010, 13:36
ข่าวเกี่ยวกับการตรวจรถก่อนรับประกัน
ถึง คุณเกรียงศักดิ์ครับ

ต้องขออธิบายเป็นหัวข้อ ๆ ไปแล้วกันนะครับ
1. เบื้องต้นที่ขอดูข้อมูลรถยนต์ของลูกค้ามิได้เป็นการทำให้บริษัประกันภัยกับลูกค้าเกิดมีปัญหากันนะครับ
เพียงแต่ ทาง IBSC จะได้นำเรื่องดังกล่าวเข้าพูดคุยกับทางผู้ใหญ่ของบริษัทประกันนั้น ๆ เนื่องจากทุก
โบรคเกอร์จะต้องแจ้งงานกับบริษัทประกันภัยที่เดียวกันครับ แต่จะแตกต่างกันที่สาขาครับ แต่กับทาง IBSC
เวลา DUE เรื่องทำประกันภัยรถยนต์ (รถแต่ง) ส่วนใหญ่จะขอให้ทาง UNDERWERITER ของบริษัทประกัน
นั้น ๆ เป็นผู้พิจารณาครับ ก็เลยอยากสอบถามไปยังผู้ใหญ่ของบริษัทประกันภัยนั้น ๆ ครับ ///////
เนื่องจากเวลาเกิดปัญหาการเคลมแล้ว ลูกค้าส่วนใหญ่จะรับไม่ได้กับการเคลมคืนในวงเงินไม่เต็มมูลค่า
เวลาเคลมคืนของบริษัทประกันภัยครับ ต้องเข้าใจนะครับว่าตอนติดตั้งราคาลูกค้าซื้อมาแพง (เมื่อหนึ่ง) แต่เวลาเกิด
เรื่องอุปกรณ์เบื้องต้นดังกล่าวจะพิจารณาจากรูปที่ตอนตรวจสอบสภาพรถยนต์เท่านั้นนะครับ และมีการหักค่าเสื่อม
เนื่องจากอุปกรณ์เหล่านี้ ส่วนใหญ๋ติดตั้งหรือเปลี่ยนเพื่อความสวยงามของรถยนต์เท่านั้นครับ มิได้ก่อให้เกิดประ
โยชน์เลยครับ เวลาบริษัทประกันภัยจะตีมูลค่าก็ต้องมีการคิดค่าเสื่อม+ระยะเวลาในการใช้ด้วยครับ เป็นเหตุให้บริษัท
ประกันภัยส่วนใหญ่ประสงค์จะขอรับประกันภัยประเภทถรยนต์ STANDARD (ส่วนใหญ่ครับ) จากศูนย์หรือห้าง (รถเดิม ๆ ครับ)
2. ตอบปัญหาที่สองนะครับเข้าใจดีครับ (มีเพื่อนแต่งรถยนต์ประเภทนี้เหมือนกันครับ)
ถึงแม้คุณจะได้รับการอนุญาติให้ดัดแปลงรถยนต์และทำการแจ้งเรื่องกับกรมการขนส่งไว้แล้วถูกต้องตามกฎหมาย
แต่ในการทำประกันภัยรถยนต์ จะไม่เกียวข้องกันนะครับ เนื่องจากทางกฏหมายระบุให้คุณเปลี่ยนเปลงได้ครับ
แต่คุณต้องแจ้งให้ถูกต้อง อาทิเช่นนะครับ
1. คุณไปติดตั้งแก๊สมา ต้องไปแจ้งขนส่ง โดยที่คุณต้องได้รับหนังสือรับ
รองจากวิศวะที่ทำการเปลี่ยนให้คุณ (โดยส่วนใหญ่ปัจจุบัน จะเป็นวิศวที่ได้รับการรับรองจากกรมการขนส่งครับอยู่แล้ว)
หลังจากนั้นคุณไปแจ้งเปลี่ยนขอใช้ น้ำมัน+แก๊ส ทางขนส่ง (ส่วนราชการรับทราบครับ) แต่บริษัทประกันภัยไม่ทราย
เพราะคุณไม่ได้แจ้งให้ทราบ แต่ถ้าเบื้องต้นคุณแจ้งให้ทราบ ทางบริษัทประกันภัยจะต้องทำการเพิ่มทุน / เพิ่มเบี้ยแน่นอน
ครับ (ประเภท 1) เวลาไฟไหม้ซึงสืบสาเหตุได้จากการติดตั้งแก๊สทางบริษัทประกันภัยจะคุ้มครองให้ครับ
2. ในกล่มออฟโรด ก็เช่นเดียวกันครับ ไม่ไช้ปัญหาว่าจะติดตั้งหรือดัดแปลงได้หรือไม่ กรมการขนส่งยอมรับได้ครับ
(เนื่องจากเราเป็นผู้ยินดีที่จะชำระภาษีเพิ่มเติมในการณีที่ดัดแปลงสภาพรถยนต์ครับ) แต่บริษัทประกันภัยจะขอมอง
จากสภาพรถยนต์โดยความเป็นจริงและมองลักษณะการใช้งานเป็นหลักครับ อาทิเช่น
- คุณมีรถยนต์ HONDA CIVIC ปี 2008 คุณไปเปลี่ยนล้อแม็ก+ยาง ติดสปอย์เลอร์หลังใหม่ (กว้าง*ยาว แล้วไม่เกิน
ฝากระโปรงท้ายรถยนต์) ติดเครืองเครื่องติดแอปม์ มา ซื้อจอ LCD มาใหม่ และมีการติดตั้งแก๊ส รวมมูลค่า 100,000.-
แจ้งทำประกันภัย (ป.1) ประสงค์จะทำประเภท 1 (จดเป็นส่วนบุคคล)
กรณีดังกล่าวทางบริษัทประกันภัยรับได้ครับ และจะต้องทำการเพิ่มทุนและเพิ่มเบี้ยแต่จะเท่าไหร่ต้องดูมูลค่า
การติดตั้งครับและขอตรวจสอบจากรูปถ่าย
- จากข้อข้างต้น ถ้า HONDA CIVIC คันนี้ติด
** ติดไฟฟีนอล (ไม่มีปัญหา)
** เปลี่ยนสเกิร์ต (ไม่มีปัญหา)
** ติดไมล์วัดรอบ (มีปัญหาแล้วครับ) ไม่ทราบว่าติดมาเพื่ออะไร (เป็นที่ทราบกันดีว่าจะไช้จัดความเร็ว)
ทางบริษัทประกันภัยจะมองว่าคุณใช้สวนบุคคลจริงแต่ การติดตั้งไมล์วัดรอบจะเป็นรถซึ่ง ใช้เพื่อความเร็ว
ซึ่งส่วนใหญ่ปฏิเสธครับ (เนื่องจากอัตราการเกิดอุบัติเหตุบ่อยครับ)
- กลุ่มออฟโรดก็เช่นเดียวกันครับ
อุปกรณ์ที่ติดตั้งมาพิเศษในแนวออฟโรด อาทิ โช๊ค แม๊กซ์+ยาง อุปกรณ์ยกสูงบางรายการ อุปกรณ์เหล่านี้
ทางบริษัทประกันภัยยินดีที่จะเพิ่มทุน/เพิมเบี้ยครับ แต่เมื่อพิจารณาจากลักษณะการใช้รถยนต์แล้ว ปรากฏ
ว่ามีความเสี่ยงสูงครับ (เวลาใช้งานไปในแนว ลุย ๆ) นั่นคือสาเหตุครับ
- รถร่วมกตัญญูทั้งหลาย / รถติดไซแลนด์
ประเภทนี้บริษัทประกันภัยก็จะขอปฏิเสธครับ เนื่องจากเวลาที่เกิดเหตุแล้ว ผู้เป็นเจ้าของรถยนต์เหล่านี้อยู่ใกล้
เวลาพี่ ๆ เค้าขับรถยนต์กัน สวนทางก็ยังมีเลยครับหรือขับด้วยความเร็วสูง ขาดความระมัดระวัง เป็นเหตุให้บริษัท
ประกันภัยไม่ขอรับเลยครับ

มีข้อสงสัยรบกวนถามได้ครับ
โด้/IBSC

evoda3
18-03-2010, 11:01
เดินหน้าต่อไปครับพี่น้อง มีกันไว้ดีกว่าแก้ครับ ป3

evoda3
20-03-2010, 10:36
ขอบพระคุณน้าสัญญาที่ให้ความไว้วางใจ เอกสารส่งวันจันทร์ครับ

watchara domsamarn
20-03-2010, 11:19
น้าผมขอปรึกษา หน่อยครับคืออีก 2 เดือน รถผมกำลังจะหมดประกัน ของเดิม แถมมากับรถ ของศรีเมือง ยังwไม่เคยมีการ เคลมเลยแต่อย่างใด อยากให้น้าช่วยแนะนำในการต่อประกันภันในปีที่ 2 ของผมหน่อยว่า มีของบริษัทใดบ้าง ราคา และการคุ้มครอง (ขอเป็นตารางกรมธรรม์ ให้ผม ด้วย) ที่ น้าจะแนะนำผมบ้าง เอาเป็น ประกันชั้น 1 รถผม พลัส 4 ประตู ทบ.กรุงเทพ แต่ใช้อยู่ ต่างจังหวัดตลอด ขอบคุณครับ watchara_1121@yahoo.com

evoda3
20-03-2010, 16:43
น้าผมขอปรึกษา หน่อยครับคืออีก 2 เดือน รถผมกำลังจะหมดประกัน ของเดิม แถมมากับรถ ของศรีเมือง ยังwไม่เคยมีการ เคลมเลยแต่อย่างใด อยากให้น้าช่วยแนะนำในการต่อประกันภันในปีที่ 2 ของผมหน่อยว่า มีของบริษัทใดบ้าง ราคา และการคุ้มครอง (ขอเป็นตารางกรมธรรม์ ให้ผม ด้วย) ที่ น้าจะแนะนำผมบ้าง เอาเป็น ประกันชั้น 1 รถผม พลัส 4 ประตู ทบ.กรุงเทพ แต่ใช้อยู่ ต่างจังหวัดตลอด ขอบคุณครับ watchara_1121@yahoo.com
ยินดีรับใช้ครับ รบกวนเหมือนเดิมครับ สำเนากรมธรรม์ปีที่แล้วครับและสำเนาบัตรประชาชนเซนต์กำกับว่าเช็คเบี้ย ส่งมาที่เมล์
แต่ถ้าที่เดิมติดไฟแนนท์บางที่ไม่ยอมปล่อยงานให้เราครับ อาจจะเที่ยบกับบริษัทอื่นให้ครับ
รบกวนด้วยครับ ถ่ายรูปมาก็ได้ครับเพราะต้องการรายละเอียดในตารางเพื่อเช็คความคุ้มครอง:emoticon-car33333
ถ้ามีที่อื่นเสนอราคามาให้ก็ส่งมาให้ผมเที่ยบดูได้ครับ

evoda3
27-03-2010, 07:44
วันนี้ไปเที่ยวกันครับ

evoda3
30-03-2010, 07:53
หวัดดีครับจะสงกรานต์อีกแล้วครับ ดูแลรถกันด้วยนะครับ และเราเองก็ต้องร่างกายพร้อมด้วยนะครับ

kengatty
30-03-2010, 19:32
สอบถามน้าเกียงครับ ด่วนครับ
ประกันจะหมด 5 เม.ย. 53 นี้ครับ:i42:

รายละเอียดทางเมล์นะครับ

evoda3
30-03-2010, 22:54
สอบถามน้าเกียงครับ ด่วนครับ
ประกันจะหมด 5 เม.ย. 53 นี้ครับ:i42:

รายละเอียดทางเมล์นะครับ

ได้รับแล้วครับน้าเกียงส่งให้แล้วครับ บ่ายๆน่าจะทราบครับ

evoda3
31-03-2010, 16:29
ขอบคุณครับขอบคุณทุกท่าน

kssn
03-04-2010, 12:43
ถามน้าเกียงหน่อยครับ

เมื่อวานโบรกเกอร์ประกันโทรมาถาม ว่าต่อประกันไปหรือยัง พอดีกำลังตัดสินใจเปลี่ยนพอดี เพราะออกรถมาจะครบปีแล้ว ตอนแรกได้ศรีเมืองติดรถมา ก็ว่าจะเปลี่ยน เพราะบริการไม่ประทับใจในครั้งที่เจออุบัติเหตุครั้ง แรกในชีวิต

เมื่อวาน LMG โทรมาบอกว่ามีโปรน่าสนใจ คือ ทุนประกัน 7 แสนกว่าเท่าไหร่จำไม่ได้ เฉพาะรถที่ซื้อมาในราคา 7 แสนขึ้นไป ส่วนใหญ่ใช้กับพวกปาเจโร่ ไรพวกนี้เค้าบอกอ่ะนะ แล้วเบี้ยประกันก็ประมาณ 21,400 ฟรีบัตรน้ำมัน 500 บาท ผ่อน 4 งวด ประเภท x plus ซ่อมห้าง ก็เข้าศูนย์ที่ผมต้องการได้เลย (ยังไม่สอบถามไปยังศูนย์ว่าได้จริงไหม)

วันนี้ โบรกเกอร์ เสนอกรุงเทพประกัน ในทุนประกัน 3 หรือ 4 แสนบาทนี่แหละ เบี้ยประกันประมาณ 16,700 กว่าบาท ชั้น 1 ซ่อมห้างเหมือนกัน เลยงงมากมาย

เพราะสอบถามจากเจ้าแรกบอกว่า ซ่อมห้างของกรุงเทพ ต้องระบุคนขับแุถมเบี้ยประมาณ 2หมื่นอัพ เป็นไปได้เหรอที่จะลดเหลือประมาณ หมื่นกว่าๆ

หรือว่าเจ้าแรกหลอกผม ตอนนี้ยังไม่ได้จ่ายเงินแต่ถ้ามีที่ไหนดีกว่าก็ยินดี รับคำแนะนำครับ

รบกวนช่วยบอกข้อมูลหน่อยว่าข้อมูลพวกนี้เป็นจริงอย่างไร ขอบคุณครับ

คือผมอยากได้ประกันชั้น 1 ซ่อมห้าง บ้านอยู่แถวรังสิต อยากเข้า0 อย่างเดียว เบี้ยไม่แพงมาก 2หมื่นนิดๆ พอรับไหวแต่น้อยก็ดี เคลมง่ายไม่เรื่องมาก รถผมรุ่น plus 2.5cc 4doors

evoda3
03-04-2010, 13:28
หวัดดีครับ ตามที่ตอบในกระทู้น้านะครับ
เพิ่มเติมต้องดูข้อมูลรถน้าก่อนครับว่า ได้ตามที่เขาพูดหรือป่าวเท่าที่ดูต้องเป้นรถใหม่ครับ
ถ้าต้องการตรวจสอบต้องใช้เอกสาร....
สำเนากรมธรรม์เดิม..
บัตรประชาชนเซนต์กำกับใช้เช็คเบี้ยประกันรถ....เท่านั้น(กันคนอื่นแอบอ้างเอกสารเรา)
ส่งทางเมล์ผมก็ได้ครับ ช่วยได้ช่วยกันไปครับพี่น้องกัน

kssn
03-04-2010, 13:46
ครับมากระทู้นี้แล้วกันครับ

รถผมซื้อมาตอนนี้เข้าเดือนที่ 10 แล้วครับ น่าจะเป็นรถใหม่อยู่ครับ เคยเคลมมา 2 ครั้งแต่เป็นฝ่ายถูกทั้ง 2 ครั้ง ประวัติดีไม่เคยเสียครับ แถมผมแต่งไปเยอะด้วยครับพวกป๊อปอัพ เบาะหนังเครื่องเสียง ฯลฯ รถผมปี 2009 ครับ

กรณีแรกเค้าเสนอเบี้ยประกัน 7แสน ของ lmg ครับผมเลยไม่แน่ใจว่ามีหรือเปล่าเค้าบอกว่า ปกติจะใช้กับรถราคา 7 แสนขึ้นไปเช่นพวกปาเจโร่ ไรพวกนี้

สำหรับกรณีสอง ผมว่าน่าสนใจครับเลยขอรายละเอียดแต่เค้าไม่ยักกะส่งมาให้ ของกรุงเทพประกันภัย

ทั้งสองกรณีขอมัดจำก่อน 3 พัน

JT5358
03-04-2010, 15:22
น้าเกียง ฝากคันนึงคับ จะหมด พฤษภานี้แล้ว วันจันทร์ส่งเอกสารให้คับ

evoda3
03-04-2010, 18:08
น้าเกียง ฝากคันนึงคับ จะหมด พฤษภานี้แล้ว วันจันทร์ส่งเอกสารให้คับ
รับทราบครับ

evoda3
04-04-2010, 15:27
ดันครับพี่น้องรถสภาพดี คนสดใส เที่ยวเที่ยวได้ไกลหายห่วง จะสงกรานต์อีกแล้ว

evoda3
08-04-2010, 06:16
สงกรานต์ไปกาญ/สังขระครับโทรศัพท์เปิด 24 ชม.ครับ

tomtam
08-04-2010, 19:30
ถานน้าเกียงหน่อยครับ พอดีมีปัญหาเกี่ยวกับการต่อประกันครับ
ปีที่ 1 ผมมีประกันชั้น 1 มีเครม 2 ครั้งครับ ฝาท้ายกระบะ กับสี อีก 5 จุด
ปีที่ 2 ไม่ได้ต่อครับ
แล้วปีที่ 3 ตอนนี้ผมจะต่อชั้น 1 จะสามารถต่อได้ไหมครับ แล้วเบี้ยประกันแพงไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับน้า

evoda3
08-04-2010, 23:15
ถานน้าเกียงหน่อยครับ พอดีมีปัญหาเกี่ยวกับการต่อประกันครับ
ปีที่ 1 ผมมีประกันชั้น 1 มีเครม 2 ครั้งครับ ฝาท้ายกระบะ กับสี อีก 5 จุด
ปีที่ 2 ไม่ได้ต่อครับ
แล้วปีที่ 3 ตอนนี้ผมจะต่อชั้น 1 จะสามารถต่อได้ไหมครับ แล้วเบี้ยประกันแพงไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับน้า
หวัดดีครับสามารถทำได้ครับไม่มีปัญหาเบี้ยก็ไม่ต่างกันมากครับถ้ารถไม่เกิน5ปี
ส่งเอกสารมาที่เมล์ได้ครับ

evoda3
18-04-2010, 11:09

evoda3
24-04-2010, 12:02
ดันทุรังครับ

evoda3
26-04-2010, 07:55
ชนแล้วหนี แต่จำทะเบียนรถได้
ถาม นายลิงกำลังเดินข้ามถนนบนทางม้าลาย ได้ถูกรถยนต์คันหนึ่งวิ่งมาด้วยความเร็วสูง จึงไม่สามารถหยุดรถได้ เป็นเหตุให้รถยนต์คันดังกล่าวชนนายลิง ได้รับบาดเจ็บ และผู้ขับขี่รถยนต์คันดังกล่าวได้ขับรถหลบหนีไป นายลิงได้แจ้งความต่อเจ้าหน้าที่ตำรวจ โดยแจ้งว่าจำทะเบียนได้ คือ กข 1234 กรุงเทพมหานคร แต่ไม่อาจทราบได้ว่าใครเป็นผู้ขับขี่ และใครเป็นเจ้าของรถ นายลิงจึงยื่นคำร้องขอรับค่าเสียหายเบี้องต้นจากกองทุนทดแทนผู้ประสบภัยของกรมการประกันภัย ตามใบเสร็จรับเงินของโรงพยาบาลจำนวน 32,000 บาท ดังนั้นกองทุนจะสามารถจ่ายค่าเสียหายเบื้องต้นแก่ผู้ได้หรือไม่
ตอบ จากกรณีดังกล่าว ถือว่า เข้าหลักตามมาตรา 23 (4) แห่งพ.ร.บ.คุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ พ.ศ.2535 ซึ่งแก้ไขเพิ่มเติมโดย พ.ร.บ.คุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ (ฉบับที่3) พ.ศ.2540 กล่าวคือ มีความเสียหายแก่ผู้ประสบภัย และรถคันที่ก่อให้เกิดความเสียหายนั้นหลบหนีไปหรือไม่อาจทราบได้ว่า รถคันใดก่อให้เกิดความเสียหาย และเป็นกรณีที่ผู้ประสบภัยไม่อาจขอรับค่าเสียหายเบื้องต้นจากเจ้าของรถได้ตามที่บัญญัติไว้ในมาตรา 35 แห่ง พ.ร.บ.คุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ พ.ศ.2535 เมื่อผู้ประสบภัยยื่นคำร้องขอรับความเสียหายเบื้องต้นจากกองทุน กองทุนก็มีหน้าที่ต้องจ่ายค่าเสียหายเบื้องต้นให้แก่ผู้ประสบภัยตามที่บัญญัติไว้ในมาตรา 25 แห่ง พ.ร.บ.คุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ พ.ศ.2535
เมื่อกองทุนได้จ่ายค่าเสียหายเบื้องต้นให้แก่ผู้ประสบภัยแล้ว ย่อมเกิดสิทธิแก่กองทุนที่จะไล่เบี้ยเอาจากผู้ขับขี่รถคันดังกล่าว ได้ตามที่บัญญัติไว้ในมาตรา 31 แห่งพ.ร.บ.คุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ พ.ศ. 2535 ซึ่งแก้ไขเพิ่มเติมโดย พ.ร.บ.คุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ (ฉบับที่ 3) หรือจะเข้ารับช่วงสิทธิของนายลิง ไปไล่เบี้ยเอากับผู้ขับขี่รถคันดังกล่าวเท่าจำนวนที่จ่ายไป ทั้งนี้โดยอาศัย บทบัญญัติในมาตรา 226,227 และ 229 (3) แห่งประมวลกฎหมายแพ่งและพาณิชย์ และไม่สามารถอาศัยบทบัญญัติในมาตรา 26 แห่งพ.ร.บ.ในมาตรา 26 แห่งพ.ร.บ.คุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ พ.ศ. 2535 ได้ เพราะไม่เข้ากรณีตาม มาตรา 23 (1)
แต่ถ้าข้อเท็จจริงปรากฏว่ารถคันดังกล่าวได้เอาประกันภัยไว้กับบริษัทประกันภัย กองทุนก็สามารถจะรับช่วงสิทธิของผู้ประสบภัย ไปไล่บี้เอากับบริษัทประกันภัยได้ โดยอาศัยหลักการรับช่วงสิทธิตาม บทบัญญัติแห่งประมวลกฎหมายแพ่งและพาณิชย์ แต่จะอาศัยบทบัญญัติในมาตรา 26 แห่งพ.ร.บ.คุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ พ.ศ.2535 หาได้ไม่ เพราะไม่ใช่กรณีที่ผู้บริษัทไม่จ่ายตามมาตรา 23 (5) แห่งพ.ร.บ.คุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ พ.ศ.2535

evoda3
26-04-2010, 07:57
สิทธิและหน้าที่ ที่ผู้ทำประกันภัยรถยนต์ควรรู้

หลายครั้งที่ข้อโตแย้งระหว่างบริษัทประกันภัย และผู้เอาประกันภัยมีสาเหตุมาจากการที่ผู้เอาประกันภัยไม่เข้าใจในหลักกฎหมาย เงื่อนไข และข้อยกเว้นของการทำประกันภัย ซึ่งปัญหาดังกล่าวสามารถป้องกันได้ หากผู้เอาประกันภัยได้อ่านและศึกษารายละเอียดเกี่ยวกับสิทธิและหน้าที่ ขอบเขตความคุ้มครอง เงื่อนไขและข้อยกเว้นต่างๆ ในกรมธรรม์ประกันภัยรถยนต์ให้เข้าใจอย่างถ่องแท้
ดังนั้นจึงใคร่ขอหยิบยกเรื่องสิทธิและหน้าที่ของผู้เอาประกันภัย เงื่อนไข และข้อยกเว้น ในกรมธรรม์ประกันภัยรถยนต์ภาคสมัครใจ ที่คิดว่า สำคัญและเป็นประโยชน์ต่อผู้เอาประกันภัย ซึ่ง กองส่งเสริมการประกันภัย และสารสนเทศ กรมการประกันภัย ได้เขียนไว้อย่างน่าสนใจ และ อินไซด์ประกัน ใคร่ขอทำหน้าที่เป็นสื่อในการถ่ายทอดความรู้นี้ให้กับท่านผู้อ่านอีกทอดหนึ่ง
การหยุดใช้รถ ผู้เอาประกันภัย อาจแจ้งการหยุดใช้รถยนต์เพื่อขอรับเบี้ยประกันภัยคืนจากบริษัทผู้รับประกันสามารถทำได้ คือ ต้องแจ้งล่วงหน้าเพื่อขอหยุดการใช้รถยนต์ ซึ่งบริษัทประกันภัยจะทำการคืนเบี้ยประกันภัยโดยคิดเฉลี่ยให้เป็นรายวัน แต่ก็มีข้อยกเว้นการคืนเงินเบี้ยประกันในกรณีที่ หยุดใช้รถยนต์ ในระหว่างการซ่อมรถ และหยุดการใช้งานที่น้อยกว่า 30 วัน
การโอนรถ เมื่อผู้เอาประกันภัยรถยนต์ โอนรถยนต์ให้บุคคลอื่นให้ถือว่าผู้รับโอนเป็นผู้เอาประกันภัยตามกรมธรรม์ประกันภัยนี้ และบริษัทผู้รับประกันภัยต้องรับผิดชอบตามกรมธรรมธ์ประกันภัยต่อไปตลอดอายุกรมธรรม์ประกันภัยที่ยังเหลืออยู่ ส่วนในกรณีที่เป็นการทำประกันภัยประเภทระบุชื่อผู้ขับขี่ ผู้เอาประกันภัยจะต้องแจ้งการเปลี่ยนแปลงผู้ขับขี่ให้บริษัทประกันภัยทราบ เพื่อจะได้ทำการปรับปรุงอัตราเบี้ยประกันภัย ตามสภาพความเสี่ยงภัยที่เปลี่ยนแปลง มิฉะนั้นผู้เอาประกันภัยอาจจะต้องรับผิดชอบในความเสียหายส่วนแรก ตามเงื่อนไขความคุ้มครองที่ปรากฏในกรมธรรม์
รถยนต์เช่าซื้อ การประกันภัยรถยนต์เช่าซื้อ ให้บริษัทผู้รับประกันภัยจัดทำกรมธรรม์ให้ผู้เช่าซื้อเป็นผู้เอาประกันภัยจัดทำกรมธรรม์ให้ผู้เช่าซื้อเป็นผู้เอาประกันภัยแต่ผู้เดียวเท่านั้น การยกผลประโยชน์ตามส่วนได้เสียให้ผู้เช่าซื้อ ให้บริษัทใช้เอกสารแนบท้าย
การลด - เพิ่มเบี้ยประวัติ กรณีประวัติดี มีส่วนลดเบี้ยประกันภัยไว้ 4 ขั้น ขั้นละปีตามลำดับ คือ 20%-50% หากมีอุบัติเหตุเกิดขึ้นในปีใดปีหนึ่งยังคงมีส่วนลดเบี้ยประวัติในกรณีที่ผู้เอาประกันภัย ไม่ได้เป็นฝ่ายประมาท ก็จะได้ส่วนลดเพิ่ม และในกรณีที่เป็นฝ่ายประมาท หรือไม่สามารถแจ้งคู่กรณีได้ ส่วนละจะน้อยลงไปเท่ากับปีที่ผ่านมา เช่นในปีนี้ควรจะได้รับส่วนลด 30% แต่ผู้เอาประกันภัยเป็นฝ่ายประมาท ส่วนลดที่ได้รับจะเหลือเพียง 20% แต่ถ้าเป็นฝ่ายประมาท หรือไม่สามารถแจ้งคู่กรณีได้และมีการเรียกร้องค่าสินไหมตั้งแต่ 2 ครั้งขขึ้นไป และมีจำนวนเงินเกินกว่า 200% ของเบี้ยประกันภัยส่วนลดจะน้อยลงไปเท่ากับ 2 ปีที่ผ่านมา
เช่นปีนี้ควรจะได้รับส่วนลด 30% แต่ผู้เอาประกันภัยเป็นฝ่ายประมาท และมีการเรียกร้องค่าสินไหมทดแทน 3 ครั้ง รวมเป็นเงิน 60,000 บาท ขณะที่เบี้ยประกันภัย มีอัตรา 15,000 บาท ส่วนลดที่ได้รับก็จะไม่เหลือเลยต้องกลับไปเริ่มต้นใหม่ และถ้าเป็นกรณีที่ประวัติไม่ดี มีส่วนเพิ่มเบี้ยประกันภัย 4 ขั้น ขั้นละปี ตามลำดับคือ 20% 30% 40% และ 50% เช่นกัน
การบอกเลิกกรมธรรม์ ผู้เอาประกันภัยและบริษัทประกันภัยสามารถบอกเลิกกรมธรรม์ประกันภัยได้ ดังนี้
1. กรณีบริษัทบอกเลิก ต้องส่งหนังสือบอกกล่าวล่วงหน้าไม่น้อยกว่า 15 วัน ทางไปรษณีย์ลงทะเบียนถึงผู้เอาประกันภัยตามที่อยู่ครั้งสุดท้ายที่แจ้งให้บริษัททราบ และบริษัทคืนเบี้ยประกันภัยให้แก่ผู้เอาประกันภัย โดยหักเบี้ยประกันภัยสำหรับระยะเวลาที่กรมธรรม์ใช้บังคับมาแล้วออกตามส่วน
2. กรณีผู้เอาประกันภัยบอกเลิก ให้แจ้งให้บริษัทประกันภัยทราบเป็นลายลักษณ์อักษร และมีสิทธิได้รับเบี้ยประกันภัยคืนตามอัตราการคืนเบี้ยประกันที่ระบุไว้ในกรมธรรม์ และ
3. กรณีเป็นการประกันภัยกลุ่มและมีการลดจำนวนรถยนต์ ให้คืนเบี้ยประกันภัยเฉลี่ยรายวัน
การระงับข้อพิพาทโดยอนุญาโตตุลาการ ในกรณีมีข้อพิพาท ข้อขัดแย้ง หรือ ข้อเรียกร้องใดๆ ระหว่างผู้มีสิทธิเรียกร้องตามกรมธรรม์ประกันภัยกับบริษัทประกันภัย หากผู้มีสิทธิเรียกร้องตามกรมธรรม์ประกันภัยต้องการให้ยุติข้อพิพาทนั้นโดยวิธีการอนุญาโตตุลาการ ตามข้อบังคับของกรมการประกันภัยว่าด้วยอนุญาโตตุลาการ
การจัดการเรียกร้องเมื่อเกิดความเสียหาย หมายความว่า เมื่อเกิดความเสียหายหรือความรับผิดตามกรมธรรม์ประกันภัยเกิดขึ้นผู้เอาประกันภัยหรือผู้ขับขี่ต้องแจ้งให้บริษัทผู้รับประกันภัยทราบโดยเร็ว และดำเนินการอันจำเป็นเพื่อรักษาสิทธิตามกฎหมาย บริษัทมีสิทธิเข้าดำเนินการในนามของผู้เอาประกันภัยเกี่ยวกับอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นได้ หากความเสียหายที่เกิดขึ้นนั้นอยู่ภายใต้ความคุ้มครองในกรมธรรม์ ความคุ้มครองของบริษัทจะเกิดขึ้นเมื่อผู้เอาประกันภัยหรือผู้ขับขี่ดำเนินการโดยสุจริต
การแก้ไขสัญญา สัญญาคุ้มครองและเงื่อนไขแห่งกรมธรรม์นี้ จะเปลี่ยนแปลงแก้ไขได้โดยเอกสารแนบท้ายของบริษัทผู้รับประกันภัยเท่านั้น
การสิ้นผลบังคับของกรมธรรม์ มีผลเกิดขึ้นในกรณีต่อไปนี้
1. ณ วันเวลาที่ระบุไว้ในตารางกรมธรรม์
2. เมื่อผู้เอาประกันภัยไม่ชำระเบี้ยประกันภัยภายในกำหนด 60 วัน นับแต่วันที่กรมธรรมเริ่มมีผลบังคับให้ถือว่าผู้เอาประกันภัยไม่ประสงค์จะเอาประกันภัยอีกต่อไป และ
3. มีการบอกเลิกกรมธรรม์ โดยผู้เอาประกันภัยหรือบริษัทเป็นฝ่ายบอกเลิกก็ได้
อย่างไรก็ตาม เพื่อไม่ให้เกิดปัญหา จะต้องอ่านสัญญาประกันภัย และที่สำคัญต้องไม่ประมาท ปฏิบัติตามกฎหมาย และต้องมีสติตลอดเวลา อุบัติเหตุทุกอย่างก็จะไม่เกิดขึ้นอย่างแน่นอน

Example
26-04-2010, 10:08
ของผมก็กำลังจะหมดพอดีเดียวไงส่งเมลย์ไปเช็คราคานะครับ น้าเกรียง

evoda3
26-04-2010, 11:30
:1182440014:
ของผมก็กำลังจะหมดพอดีเดียวไงส่งเมลย์ไปเช็คราคานะครับ น้าเกรียง
ยินดีรับใช้ครับ
ขอบคุณที่อุปการะเรา อิอิอิ

evoda3
28-04-2010, 08:07
โปรโมชั่น พิเศษ รถทะเบียน ต่างจังหวัดเบี้ยถูกพิเศษ อลิอันCP
http://image.ohozaa.com/ia/8307anigif.gif (http://image.ohozaa.com/show.php?id=17568f99a1b4bff2ae6597ed7ff4d417)
ACP 3+
http://image.ohozaa.com/iv/azppowerplus3.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=3e30537c2669f867b2edc6984f8348f4)
ประกันชั้น2+ กรุงเทพ
http://image.ohozaa.com/i2/1stcaresave.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=1f359924f5002d365b2a8f57b781be06)

evoda3
28-04-2010, 08:15
เตือนภัย! ระวังซื้อประกันภัยรถยนต์ ได้แค่กระดาษเปล่า...
โลกยุคปัจจุบันเทคโนโลยีต่างๆพัฒนาไปมาก จนเอื้ออำนวยความสะดวกแก่มิจฉาชีพ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องข้อมูลประวัติลูกค้า การจัดทำเอกสารที่มีแบบฟอร์มเหมือนบริษัทประกันภัย(จัดพิมพ์สีสวยกว่าบริษัทประกันภัยบางบริษัทอีกด้วย) จนผู้บริโภคไม่สามารถแยกแยะได้ว่าผู้ที่โทรศัพท์มาขายประกัน โทรมาจากไหนจริง เพราะส่วนใหญ่ก็มักจะอ้างว่าโทรมาจากทางบริษัทประกัน รวมทั้งจดหมายเอกสารที่ส่งมาก็มีโลโก้บริษัทประกัน ที่อยู่ เบอร์ติดต่อสำนักงาน ดูน่าเชื่อถือมากๆ แต่พอตกลงทำเมื่อไร...ได้เรื่องเมื่อนั้นทันที!!!

โดยกลุ่มมิจฉาชีพเหล่านี้มีวาทะศิลป์ในการขายเป็นอย่างดี เรียกว่ามืออาชีพ และเมื่อตกลงทำจะจัดส่งพนักงาน(มีชุดฟอร์มดูน่าเชื่อถือ)มาเพื่อถ่ายรูปรถ เก็บเงิน และออกหลักฐานการรับประกันภัย รวมถึงใบเสร็จรับเงิน ครบชุดบางรายมีนามบัตรให้ด้วย ซึ่งจากนโยบายในการเลือกซื้อประกันที่ว่ากัน คือ

1. ดูบัตร(ปลอม)
2. ชำระเบี้ยประกันภัย(เรียบร้อย)
3. รับหลักฐาน(ที่ทำกันขึ้นมา)
4. ติดตามกรมธรรม์ประกันภัย(ติดต่อใครๆก็ไม่ได้)
...เป็นอันว่า เข้าทางมิจฉาชีพพอดี ซึ่งจริงๆแล้ววิธีการที่แนะนำกันมาก็ใช้ได้แต่ต้องเพิ่มรายละเอียดให้สมบูรณ์มากขึ้น

หากต้องชำระเป็นเงินสด คือ
1. ตรวจสอบใบอนุญาต ว่ามีตัวตนหรือเปล่าสามารถตรวจสอบจากwebsite หรือ โทร1186 ติดต่อคปภ.ก็ได้
2. ตรวจสอบกับบริษัทประกันที่ลูกค้าได้ตกลงทำประกันว่าได้มอบอำนาจให้พนักงานคนนี้มาเก็บเงินได้จริงหรือเปล่า
3. ไม่ว่าจะเช็คแบบไหนสุดท้ายก็ต้องขอสำเนาบัตรประชาชนของผู้มารับเงินพร้อมเบอร์โทร(เป็นวิธีแบบพื้นๆที่ทำกันมานานแต่ใช้ได้ดี)

ส่วนการชำระโดยการโอนเข้าบัญชีธนาคารก็ปลอดภัยมาขึ้น โดยเฉพาะการโอนเข้าตรงที่บริษัทประกัน และถ้าเป็นชื่อบัญชีอื่นๆก็ต้องตรวจสอบเหมือนกับการชำระเงินสด ที่สำคัญควรเก็บหลักฐานการโอนเอาไว้(สำคัญมากๆ)

ผมได้แนบขั้นตอนการทำประกันตามฉบับคปภ.มาให้อ่านด้านล่างซึ่งวิธีที่ควรปฏิบัติตามกันนะครับ แต่เสริมเฉพาะเรื่องการชำระเงินที่ผมได้แนะนำไปข้างต้น

1. ดูบัตร : ขอดูบัตรใบอนุญาตตัวแทนประกันวินาศภัยหรือนายหน้าประกันวินาศภัยที่ออกโดยสำนักงานคณะกรรมการกำกับและส่งเสริมการประกอบธุรกิจประกันภัย(คปภ.) ทุกครั้งที่จะทำประกันภัย

2. ชำระเบี้ยประกันภัย : ชำระเบี้ยประกันภัยให้ครบถ้วนก่อนหรือตรงกับวันที่ประสงค์จะให้เริ่มความคุ้มครอง

3. รับหลักฐาน : เมื่อชำระเบี้ยประกันภัย ให้เรียกหลักฐานการรับชำระเบี้ยประกันภัยของบริษัทประกันภัยเพื่อเป็นหลักฐานว่าได้ชำระเบี้ยประกันภัยแล้ว และการทำประกันภัยรถยนต์ตามพระราชบัญญัติคุ้มครองผู้ประสพภัยจากรถ พ.ศ. 2535(พ.ร.บ.) หรือการทำประกันภัยรถยนต์ภาคสมัครใจรวมการคุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ(สมัครใจรวม พ.ร.บ) จะได้รับหลักฐานแสดงการประกันภัยตามพระราชบัญญัติคุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถเพื่อใช้สำหรับการจดทะเบียนใหม่หรือขอเสียภาษีประจำปีต่อนายทะเบียนขนส่ง

4. ติดตามกรมธรรม์ประกันภัย : หากไม่ได้รับกรมธรรม์ประกันภัยภายใน 15 วัน นับแต่วันชำระเบี้ยประกันภัยให้ติดต่อไปที่บริษัทประกันวินาศภัยที่ท่านทำประกันภัยโดยตรง

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่

http://t1.gstatic.com/images?q=tbn:0g5dNMc4_fm0-M:http://www.oic.or.th/th/oicsub/webprov/region6/nakornpathom/oic/OIC-LOGO.png
สำนักงานคณะกรรมการกำกับและส่งเสริมการประกอบธุรกิจประกันภัย (สำนักงาน คปภ.) โทร.1186
สมาคมประกันวินาศภัย
โทร. 02-256-6032-8 หรือบริษัทประกันวินาศภัยที่ท่านทำประกันภัย

deetron
28-04-2010, 16:41
คุณ evoda3 ครับ
ผมส่งรายละเอียดให้เช็คเบี้ยประกัน ทางเมล
ช่วยดูให้ด้วยนะครับ
dontree_promvong@yahoo.co.th
081-5286503

evoda3
28-04-2010, 16:48
คุณ evoda3 ครับ
ผมส่งรายละเอียดให้เช็คเบี้ยประกัน ทางเมล
ช่วยดูให้ด้วยนะครับ
dontree_promvong@yahoo.co.th
081-5286503
รับทราบครับ น้าจัดให้ครับ

น้องขาวมุก
04-05-2010, 19:18
พอดีพึ่งซื้อมาแล้วไม่ได้ใช้ลองใส่แล้วโช๊คใหม่ไม่ต้องใช้เลยเอาออก ขาย 999- ครับ
ลงรูปไม่เป็น สีดำครับ ของอยู่ระยอง
083-7698755
ตะเกียง

http://www.triton4x4club.com/webboard/index.php?topic=5727.0

ขายไปยังครับ น้าเกียง

evoda3
05-05-2010, 07:35
http://www.triton4x4club.com/webboard/index.php?topic=5727.0
ขายไปยังครับ น้าเกียง
ขายไปนานแล้วน้าปองต้องขออภัยไม่ได้ปิดการขาย น้าจะทำไรเหรอยกเพิ่มเหรอครับ

evoda3
05-05-2010, 07:40
http://image.ohozaa.com/ie/ek0bv.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=3cf1289c411df4da48b1454ce29c6719)

evoda3
06-05-2010, 13:47
โปร พิเศษ ซัมเมอร์นี้ครับ

evoda3
06-05-2010, 15:06
Q : Cash Before Cover คืออะไรตั้งแต่วันที่ 1 มกราคม 2552 เป็นต้นไป กรมธรรม์ประกันภัยรถยนต์ทุกประเภท จะนำหลัก Cash Before Cover มาใช้บังคับ คือ สัญญาประกันภัยจะเริ่มมีผลคุ้มครองเมื่อผู้เอาประกันภัยได้ชำระเบี้ยประกันภัยแล้ว ซึ่งต่างจากเดิมที่ความคุ้มครองจะมีผลทันทีตามวันที่ที่กำหนดไว้ในกรมธรรม์

evoda3
06-05-2010, 15:28
:doraemon_15:

evoda3
09-05-2010, 21:12
ขอบพระคุณทุกท่านที่ไว้วางใจ

chan99
09-05-2010, 21:35
เหอๆนึกว่าคนระยอง ทีแท้คนยโสนี้เอง น้าชาญเองนะที่คุยเรื่องประกันชั้น1กันวันนี้จำได้บ่ คนยโสคือกัน อิอิ เด่วปั๊มเงินก่อนจะไปทำประกันด้วย หมดไปกับแต่งรถหมดละ

evoda3
09-05-2010, 21:46
ผมร้อยเอ็ดครับน้าติดยโส 30โลเองครับไปบ่อยครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ รถสวยครับ
เคยมี....แถวนั้นครับสมัยเรียนจ้ะ

chan99
09-05-2010, 21:57
ไทบ้านเดียวกัน เด่วได้เงินแล้วจะอุดหนุนจ้า

evoda3
09-05-2010, 22:26
ไทบ้านเดียวกัน เด่วได้เงินแล้วจะอุดหนุนจ้า
น้ามาเที่ยวระยอง โทรบอกกันบ้างน้ะครับวันเสาร์ตอนเย็นมีมิตติ้งทุกเสาร์ครับ

evoda3
12-05-2010, 21:02
ดันต่อครับเพื่อไทรทันคันน้อยๆ

evoda3
17-05-2010, 12:58
หวัดดีครับ ประกันไว้ดีกว่าแก้ครับ

evoda3
18-05-2010, 21:04
โปรโมชั่นสำหรับรถป้ายต่างจังหวัดและใช้ต่างจังหวัดเบี้ยประกันชั้น1 แค่หมื่นต้นๆครับ ถูกๆจากอลิอันซีพีครับ

evoda3
21-05-2010, 22:31
ขอบคุณทุกท่านครับ โทรสอบถามกันได้ครับชำระเงินรับส่วนลด แถม พรบ.
อลิอันซื ซีพีพ ทุน 500000 เบี้ยอู่ 13500 แต่ต้องทะเบียนตจว+ที่อยู่ ไม่ใช่ 5 จังหวัดนครปฐม กทม นนทบุรี สมุทรปราการ ปทุมธานี แล้ว4จังหวัดภาคใต้

evoda3
27-05-2010, 11:44
เห็นกระทู้เพื่อนๆที่โดนโกงเรื่องซื้อประกันอีกแล้ว เศร้าใจแทนครับ เหมือนเราทำอะไรไม่ได้มีแค่มานั่งบอกกันดูกันดีๆนะครับ พี่น้อง..รักไทรทันครับ

ZELDA
28-05-2010, 22:45
น้าครับ ผมอยู่ สมุทรปราการ ประกัน เบี้ยใกล้หมดแล้วครับ 9-7-53
อยากเช็คเบี้ย 4*2 mega cab ปี08 ครับ เดิมใช้ เอเชีย 2+ ไม่เคยเครมครับ
รบกวนน้าช่วยเช็ค ปีนี้อยากได้ ช.1 ครับ

evoda3
29-05-2010, 05:33
น้าครับ ผมอยู่ สมุทรปราการ ประกัน เบี้ยใกล้หมดแล้วครับ 9-7-53
อยากเช็คเบี้ย 4*2 mega cab ปี08 ครับ เดิมใช้ เอเชีย 2+ ไม่เคยเครมครับ
รบกวนน้าช่วยเช็ค ปีนี้อยากได้ ช.1 ครับ
ส่งสำเนาตารางกรมธรรม์เดิมที่เมล์ผมได้เลยครับ
ขอรายละเอียดรถด้วยนะครับ
สอบถามรายละเอียดตรวจเช็คเบี้ยประกัน ทางเมล์นะครับ
สำเนากรมธรรม์เดิม(ถ้ามี)ถ้าไม่มีใช้สำเนาคู่มือรถ
ถ้าต้องการต่อที่เดิมต้องใช้บัตรประชาชนยืนยันความเจ ้าของ
อายุ..................(กรณีระบุคนขับ)
เบอร์โทรติดต่อ..................
เมล์ที่ติดต่อกลับ.................

ส่งทางเมล์ก็ดีครับเพราะกันบุคคลแอบอ้าง

evoda3
30-05-2010, 09:33
AZCPกระบะตจว.เบี้ยถูก
ทุน 400,000฿
หมายเหตุ
จำกัดอายุรถ 7 ปี

* ทุนประกัน : 400,000 ถึง 200,000 เบี้ย 13500 แถม พรบ.
-รับเฉพาะกระบะVIGO,DMAX,TRITON,COROLADO,
RANGER อายุไม่เกิน7ปี ทะเบียนและที่อยู่ไม่อยู่ในกทม.และปริมณฑลรวมนครปฐม

บริษัท อลิอันซ์ ซี.พี.ประกันภัย จำกัด (http://www.allianzcp.com/AZCP/)

pleomaxbb
01-06-2010, 16:46
ขอบพระคุณมากสำหรับคำปรึกษานะครับ....ไว้ตัดสินใจได้แล้วเด๋ยวโทรไปหาอีกครั้งนะครับ....:smiley-bounce016:

evoda3
02-06-2010, 23:02
ขอบพระคุณมากสำหรับคำปรึกษานะครับ....ไว้ตัดสินใจได้แล้วเด๋ยวโทรไปหาอีกครั้งนะครับ....:smiley-bounce016:
รับ แซบ ครับ:kapook-17196-7812:

ZELDA
03-06-2010, 22:46
ขอบคุณครับน้า เด๋วผมเมลไปให้นะครับ ช่วงนี้ยุ่งๆๆอยู่

evoda3
04-06-2010, 06:18
ว่าไงว่าตามกันจ้ะ

ae26
04-06-2010, 08:09
สอบถามหน่อยครับ
รถผมหมดประกัน เดือน11 แต่มีคนโทรมาให้ต่อประกันตั้งแต่เดือน2โทรมาบ่อยมากผมบอกรถพึ่งออกยังไม่ทำ บ่อยเข้าเลยโวยไปเงียบไปสองสามเดือนนี่โทรมาอีกแล้วบอกจะล็อคประวัติดี
ขอคำแนะนำหน่อยครับ:21-7:

evoda3
04-06-2010, 10:00
ให้เดาว่า T...m ช่ายป้ะ โดนมาเยอะตอนนี้ตลาดแข่งกันแย่งลูกค้าลดแลกแจกแถมเป็นการตลาด สวนตัวผมมองว่าไม่จำเป็นครับ เก็บตังค์ไว้ก่อนครับ เขามองว่าเก็บประวัติดีเป็นข้ออ้างอยากได้ลูกค้าก่อน ถ้าใกล้หมดเราไปทำและไม่มีเครมเราก็ได้ส่วนลดประวัติดีอยู่แล้ว
ถ้าประวัติหลังทำเรามีเครมก็โดนปรับเบี้ยอยู่ดี

evoda3
07-06-2010, 20:45
น้าๆจ๋าที่ส่งเมล์มาเช็คส่งกลับแล้วนะครับ ขอบพระคุณครับที่เป็นแรงใจให้กัน

ZELDA
08-06-2010, 23:43
ได้แล้วน้าเกียง ขอบคุณครับ
ผมรบกวนขอ 2+ ด้วยครับ
ช่วงนี้เศรฐกิจไม่ดีคงต้องดู 2+ ไว้หน่อยล่ะครับ

evoda3
10-06-2010, 05:38
ได้แล้วน้าเกียง ขอบคุณครับ
ผมรบกวนขอ 2+ ด้วยครับ
ช่วงนี้เศรฐกิจไม่ดีคงต้องดู 2+ ไว้หน่อยล่ะครับ
ราคาอยู่ตั้งแต่8พันขึ้นครับน้าแล้วแต่ทุนประกันครับ เก๋งจะถูกกว่ากระบุเพราะมองการใช้งานครับ เช่นตัวอย่างครับ

evoda3
11-06-2010, 15:15
ขอบคุณครับ ที่นึกถึงกันเสมอครับ

beertriton
15-06-2010, 02:02
น้าอยู่ระยองหรอครับ ผมอยู่ชลบุรี แต่ไประยองเดือนนึงก้อ 2-3 ครั้ง พอดีประกันจะหมดเดือนหน้าแล้วอาจจะได้อุดหนุนครับ เดียวยังไงจะโทรไปปรึกษาครับ น้าอยู่แถวไหนครับ

evoda3
15-06-2010, 11:40
น้าอยู่ระยองหรอครับ ผมอยู่ชลบุรี แต่ไประยองเดือนนึงก้อ 2-3 ครั้ง พอดีประกันจะหมดเดือนหน้าแล้วอาจจะได้อุดหนุนครับ เดียวยังไงจะโทรไปปรึกษาครับ น้าอยู่แถวไหนครับ
หวัดดีครับ น้าbeertriton19/6/2010 ระยองมีนัดปาตี้ 1ปี ระยอง เชิญชวนเลยนะครับน้าโทรหากันครับยินดีต้อนรับครับ:i37:

evoda3
15-06-2010, 11:56
ตัวอย่างประกันสุขภาพ PA.:i40:

evoda3
15-06-2010, 11:57
:i40:

beertriton
15-06-2010, 13:04
หวัดดีครับ น้าbeertriton19/6/2010 ระยองมีนัดปาตี้ 1ปี ระยอง เชิญชวนเลยนะครับน้าโทรหากันครับยินดีต้อนรับครับ:i37:

วันเกิดลูกชายเลยครับ ครบ 2 ขวบ แต่ติดงานบวชน้องสองคน ว่าจะพาลูกชายไปเที่ยววันศุกร์นี้ครับ ลูกชายอยู่ระยอง ผมอยู่ซอยโรงบาลกรุงเทพ-ระยอง ครับ
ยังงัยคงได้รบกวนกันแน่ๆครับ :i40:

evoda3
15-06-2010, 17:21
วันเกิดลูกชายเลยครับ ครบ 2 ขวบ แต่ติดงานบวชน้องสองคน ว่าจะพาลูกชายไปเที่ยววันศุกร์นี้ครับ ลูกชายอยู่ระยอง ผมอยู่ซอยโรงบาลกรุงเทพ-ระยอง ครับ
ยังงัยคงได้รบกวนกันแน่ๆครับ :i40:
ดีครับดี น้าลงรุปรถและน้าที่ห้อง สมช ระยองก็ได้ครับ จะได้รู้จักกันก่อน:i40:

evoda3
24-06-2010, 08:01
สวัสดียามเช้า

evoda3
25-06-2010, 08:29
น่าแปลกใจพี่น้องเราไปไหนหมดน้อเงียบๆ สบายดีกันน้อ

evoda3
27-06-2010, 07:21
pro เพิ่มเต็มครับ

evoda3
27-06-2010, 21:00
มีอีกวิธีถ้าต้องการซื้อประกันราคาทุนก็มีนะครับโทรมาคุยกันครับ

ZELDA
28-06-2010, 00:49
น้าเกียงเช็คตัวนี้ให้หน่อยครับ พอดีสนใจ มีเซลที่โลตัสแนะนำ แฟนมา
เห็นบอกว่าเป็น ช.1 ซ่อมห้าง ทุน 200000
แต่เอ็กเซฟแพงหน่อย ไม่ต้องถ่ายรูป
http://www.thaivivat.co.th/products_ptvi_save.php
ช่วยแนะนำ ข้อดี-ข้อเสีย ด้วยนะครับ กลัวว่ามันจะ หมกเม็ด ครับ (ถูกเกิน)
(อยากอุดหนุนคนในคลับกันเอง)

evoda3
28-06-2010, 05:35
TVI SAVE “คุ้มค่า...เต็มความคุ้มครอง”
ค่าความเสียหายส่วนแรก (Deductible) ต่ออุบัติเหตุแต่ละครั้ง 4,000 3,500
กลุ่มรถยนต์ที่สามารถรับประกันได้

CHEVROLET : ZAFIRA, CAPTIVA, COLORADO, OPTRA, AVEO
FORD : ESCAPE, LASER, FOCUS, RANGER
HONDA : ACCORD, CIVIC, CR-V, STREAM, CITY, JAZZ, FREED
ISUZU : CAMEO, RODIO, VEGA, VERTEX, ADVENTURE, MU 7, D-MAX
MAZDA: ASTINA, CRONOS, LANTIS, TRIBUTE, PROTEGE, MAZDA2,3
MISUBISHI : GALANT, SPACE WAGON, CHAMP, LANCER, STRADA, G-WAGON, CEDIA, TRITON
NISSAN : CEFIRO, TEANA, X-TRAIL, TIDA, FRONTIER, NV, SUNNY, NEO
SUZUKI : VITARA, APV, CARRIBIAN
TOYOTA : CAMRY, CORONA, WISH, INNOVA, COROLLA, SPORT RODER, TIGER, ALTIS, FORTONER, VIGO, HILUX, SOLUNA, VIOS, SPORT CRUISER, AVENZA, YARISเงื่อนไขความคุ้มครอง

ยกเว้น รถรับจ้าง รถสปอร์ต รถดัดแปลง รถตกแต่ง รถสาธารณะ รถเช่า และรถติดไซเรนทุกประเภท
ในกรณีที่อายุรถ ประเภทรถและลักษณะการใช้รถไม่ถูกต้อง บริษัทฯ ขอสงวนสิทธิ์ในการพิจารณาค่าสินไหม
ผู้เอาประกันจะต้องชำระค่าความเสียหายส่วนแรกก่อน เพื่อรับเอกสารจัดซ่อมรถ (เฉพาะกรณีเป็นฝ่ายประมาท ฝ่ายผิด และหรือไม่มีคู่กรณี)
ไม่ต้องตรวจสภาพรถ ก่อนการรับประกัน (ถ้ามีสำเนากรมธรรม์ประเภท 1 หรือ 2 ที่ต่อเนื่อง จากบริษัทประกันภัยเดิม)
หมายถึงต้องมีประวัติดีเลยไม่ต้องถ่ายรูปจาก ป.เดิมง่ายๆคือเขาเพิ่มค่าดีดัคส่วนแรกแพงครับจากเบี้ย 12000 ค้าดีดัค - 4000 เลยทำให้เบี้ยถูกลง

ไม่ได้ถูกไรครับเป็นปกติที่ทีค่ารับผิดส่วนแรก

evoda3
30-06-2010, 17:35
ติดขัดข้อข้องใจโทรหากันนะครับ ขอบพระคุณพี่น้องมากๆครับ

ZELDA
01-07-2010, 01:15
น้าเกีอง ขอเวลาผมซัก 2-3 วันนะครับ เดี๋ยวผมโทรไปคุยด้วยครับ
พอดีที่ร้าน กำลังลงของอยู่ ครับ

evoda3
01-07-2010, 04:39
น้าเกีอง ขอเวลาผมซัก 2-3 วันนะครับ เดี๋ยวผมโทรไปคุยด้วยครับ
พอดีที่ร้าน กำลังลงของอยู่ ครับ
ครับท่าน สมช.ที่เคารพ

evoda3
03-07-2010, 11:40
ขอบพระคุณทุกท่านที่ไว้วางใจครับ ยินดีรับใช้เสมอครับ

evoda3
05-07-2010, 05:34
สวัสดีวันทำงานวันแรกครับ

Pao_NK
05-07-2010, 10:46
มีประกัน ช.1 โปรดีๆไหมครับน้า อยู่นครสวรรค์ ครับ มาดูอีกทีประกันขาดแล้ว

evoda3
06-07-2010, 05:39
ตามด้านบนเลยน้า ทะเบียน ตจว.หมื่นต้นๆ(ตามทุนประกันครับ)ให้ดูกรมธรรม์เดิมเป็นหลักครับแต่สามารถขอเพิ่มวงเงินได้ครับ เป็นรายๆไปครับ

evoda3
07-07-2010, 05:30
กรุงเทพ X-care อะไหล่แท้ /ซ่อมอู่เครือประกัน ราคาไม่แรงครับ
กรุงเทพ แบบsafeเบี้ย ซ่อมอู่เครือประกัน มีค่าDD 4-5พัน เบี้ยถูกๆกว่าปกติ

evoda3
09-07-2010, 07:35
1.ประกันภัย 3 พลัส ( ไม่มีค่าเสียหายส่วนแรก )
2. ประกันภัย 2 พลัส ( ไม่มีค่าเสียหายส่วนแรก )
3. ประกันภัย 3 พลัส, 2 พลัส ( มีรถลากฉุกเฉิน เช่น ยางแตก รถเสีย เป็นต้น )
* รับรถอายุไม่เกิน 7 ปี
** ค่าเสียหายส่วนแรก 2,000 บาท
***เป็นราคาเต็มยังไม่มีส่วนลด

evoda3
09-07-2010, 07:45

evoda3
09-07-2010, 17:23
เรียบร้อยนะครับน้าพิชัย
ขอบคุณน้าเชษ น้าฉัตรชัย และอีกหลายๆท่านที่ให้ความไว้วางใจ
ขอบคุณทุกท่านที่แวะเข้ามาทักทายกัน

evoda3
11-07-2010, 17:22
ดันกันหน่อยครับ

sawang
12-07-2010, 22:06
น้าครับ ของอยากดูชั้น1 ครับราคาเท่าใหร่และผ่อนได้ใหมครับ
กำลังดูกับ 3 + อยู่เหมือนกันครับ
ของผมประกันหมดปลายตุลาครับ

evoda3
14-07-2010, 15:32
น้าครับ ของอยากดูชั้น1 ครับราคาเท่าใหร่และผ่อนได้ใหมครับ
กำลังดูกับ 3 + อยู่เหมือนกันครับ
ของผมประกันหมดปลายตุลาครับ
น้าแนะนำเอาชั้น1ดีกว่าครับ 3+ เฉพาะเครมสด รถชนรถเท่านั้น รถเราราคาสูงถ้าเอา3+จะใกล้เคียงกับชั้น1ครับ

น้าช่วยส่งกรมธรรม์เดิมที่เมย์ก็ได้หรือรายละเอียดรถครับ เดี๋ยวเช็คให้ เบื้องต้น ราคาหมื่นต้นๆ 4ประตูนะครับ

มีผ่อน 4งวดครับ กระกันหมดก็เครมได้ปกติ ดอก 0% ผ่อนกะโบรกเกอร์
สอบถามรายละเอียดตรวจเช็คเบี้ยประกัน ว่งทางเมล์นะครับ
ถ้าต้องการต่อที่เดิมต้องใช้บัตรประชาชนยืนยันความเจ ้าของ

ZELDA
14-07-2010, 18:01
น้าเกียงครับ หน้าตารางกรมฯ จะได้ประมาณวันไหนครับ
ส่งเอกสาร และถ่ายรูปเรียบร้อยครับ

evoda3
14-07-2010, 18:47
พอจิารณาหลังถ่ายรูปไม่เกิน 1-2วันครับตามให้ครับใบรับแจ้งรับแล้วนะครับ น้าจัดส่งสำเนาไปให้นะครับและรายชื่ออู่ครับ

evoda3
20-07-2010, 07:26
เตรียมพบกับออฟฟิตที่ระยองครับกะลังลงข้อมูลครับ

evoda3
21-07-2010, 17:27
:kapook-17342-8336:

evoda3
23-07-2010, 16:55
ซาหวาดดีจ้ะ

evoda3
26-07-2010, 10:03
:1182438340:

evoda3
27-07-2010, 21:37
ซื้อประกันภัยรถยนต์ และประกันวินาศภัยทุกชนิดกว่า 20 บริษัท
ผ่อนเบี้ยประกัน 4 งวด ดอกเบี้ย 0% (เครมได้ปกติแม้ประกันผ่อนอยู่)ไม่ต้องมีบัตรเครดิตก็ผ่อนได้
ชำระเบี้ยผ่านบัตรเครดิตทุกธนาคาร 0% (ตามโปรแต่ละ บ.)
เช็คเบี้ยผ่านระบบ Internet ความเร็วสูง
ระบบ พ.ร.บ. ประกันภัยออนไลท์ รอรับกรมธรรม์ได้ทันที

beertriton
28-07-2010, 12:12
ไปเครมมาแล้วครับ ได้เวลาต่อแล้ว น้าเกียงครับช่วยเช็ค ชั้น1 ของเจ้าพระยาให้หน่อยครับ พอดีอู่ที่ไปทำเขาแนะนำมาแบบว่าอู่รู้จักกันครับ เขาบอกตัวนี้เคลมง่าย เมื่อวานก้อเพิ่งไประยองมาแต่ไปดึกแล้วครับ เลยไม่ได้แวะหา ยังงัยขอรายละเอียดแล้วเดียวผมติดต่อไปครับ

evoda3
28-07-2010, 16:10
ไปเครมมาแล้วครับ ได้เวลาต่อแล้ว น้าเกียงครับช่วยเช็ค ชั้น1 ของเจ้าพระยาให้หน่อยครับ พอดีอู่ที่ไปทำเขาแนะนำมาแบบว่าอู่รู้จักกันครับ เขาบอกตัวนี้เคลมง่าย เมื่อวานก้อเพิ่งไประยองมาแต่ไปดึกแล้วครับ เลยไม่ได้แวะหา ยังงัยขอรายละเอียดแล้วเดียวผมติดต่อไปครับ
ส่งเมล์ สแกนหรือถ่าย สำเนากรมธรรม์+ถ้าต่อที่เดิมใช้สำเนาบัตรถ้าที่ใหม่ไม่ต้องครับ
ของผมก็หมดเหมือนกัน ต้นเดือนเครมไป2ครั้ง โดนปรับเบี้ยเพิ่ม 1500 แต่ก็เอาที่เดิม

evoda3
29-07-2010, 13:58
ประกน 2+ คุ้มครองรถหายไฟไหม้

beertriton
29-07-2010, 23:09
ส่งเมล์ สแกนหรือถ่าย สำเนากรมธรรม์+ถ้าต่อที่เดิมใช้สำเนาบัตรถ้าที่ใหม่ไม่ต้องครับ
ของผมก็หมดเหมือนกัน ต้นเดือนเครมไป2ครั้ง โดนปรับเบี้ยเพิ่ม 1500 แต่ก็เอาที่เดิม
ที่เดิมก้อดีครับ ของทิพย แต่เบี้ยขึ้นไปเยอะครับ เกือบ 2 หมื่น เลยว่าจะเปลี่ยนเลยดีกว่าครับ แล้วออฟฟิศเปิดเมื่อไหร่ครับ

evoda3
30-07-2010, 05:45
ที่เดิมก้อดีครับ ของทิพย แต่เบี้ยขึ้นไปเยอะครับ เกือบ 2 หมื่น เลยว่าจะเปลี่ยนเลยดีกว่าครับ แล้วออฟฟิศเปิดเมื่อไหร่ครับ
รอดูเอกสารน้าเบียร์นะครับ
หน้าร้านกำลังก่อสร้างปรับปรุงแต่ยังทำประกันปกติที่สำนักงานใหญ่ กทม ที่ระยองทำเป็นศูนย์ประสานงานย่อยครับ ติดร้านน้าเปิ่น ECU.ครับ

evoda3
01-08-2010, 11:30
ยินดีให้บริการเช็คเบี้ยประกันรถทุกประเภท ชั้น 1 2 3 มีให้เลือกตามความพอใจมากกว่า 10บริษัทมาตรฐานชั้นนำของไทย
บริการทั่วไป ซื้อประกันใช้เองผ่อนผ่านโบรกเกอร์ ดอกเบี้ย0%4งวด ไม่มีบัตรเครดิตก็ผ่อนได้
เครมได้ปกติแม้อยู่ระหว่างผ่อน สมัครเป็นสมาชิกกับเราได้เบี้ยที่...กกว่าโบรกเกอร์แน่นอน
บริการด้านประกันชีวิต บ.กรุงเทพประกันชีวิต ประกันอุบัติเหตุPA ประกันอัคคีภัย ประกันมารีน พรบ ทะเบียนรถ ไม่ต้องมีเล่มก็ต่อทะเบียนได้
ไม่ต้องไปเสียค่าบริการแพงๆจากไฟแนนท์ บริการถึงบ้าน(ระยอง)และทั่วประเทศ
เช็คเบี้ยผ่านเมล์ได้ Chaithongrat@hotmail.com (Chaithongrat@hotmail.com) Tol.083-7698755
ชาวระยองเตรียมพบสำนักงานสาขาระยองได้เร็วๆนี้ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

beer2123
03-08-2010, 10:59
สอบถามรายระเอียดครับ ราคาเบี้ยประกัน เดิม จ่าย 16,000 บาท
ถ้าต่อบริษัทเดิม มีส่วนลดไหมครับ ฝากเช็คเบี้ยด้วยครับ พร้อม พรบ.

ยี่ห้อรุ่นรถ มิตซูบิชิไทรทันพลัส 4 ประตู
ทะเบียน ฎง 6314
ซีซี 2500
ปีที่จดทะเบียน....2553.....
ลักษณะรถ...4 ประตู พลัส......
ลักษณะการใช้งาน...ทั่วไป...
มีโครงเหล็ก+ตกแต่ง... - .....
บริษัทเดิม....อยุธยา อลิอันซ์ ซีพี.............
ทุนประกัน......500,000..................
การเคลม........-............
สภาพรถปัจจุบัน.....ปกติ..........
เพศ..........ชาย...............
สถานะ.......โสด.................
อายุ............ 30.....................
อาชีพ........ลูกจ้างของรัฐ..................

อีเมล์ beer2123@hotmail.com

evoda3
03-08-2010, 20:22
สอบถามรายระเอียดครับ ราคาเบี้ยประกัน
รับทราบครับน้าตรวจสอบผ่านเมล์ครับ รบกวนส่งเอกสารเพิ่มด้วยนะครับ

beer2123
04-08-2010, 01:14
รับทราบครับน้าตรวจสอบผ่านเมล์ครับ รบกวนส่งเอกสารเพิ่มด้วยนะครับ

เอกสารอะไรบ้างครับ น้า

evoda3
04-08-2010, 05:33
ตารางกรมธรรม์เก่าเพื่อเทียบเบี้ยครับ

evoda3
05-08-2010, 10:09
ใหม่ ! กรมธรรม์กันชน (นวัตกรรมล่าสุดจากเอเชียประกันภัย)
คุ้มครองกรณี : รถคนอื่นมาชนรถเรา (เราเป็นฝ่ายถูก) แล้วรถของคนอื่นก็ไม่มีประกันอีกด้วย
งานนี้เอเชียเคลียร์ให้ด้วยความคุ้มครองครั้งละ 100,000 บาท

http://www.facebook.com/video/video.php?v=141297999221684&ref=mf

ถ้ารถที่มาชนเรา เขาไม่มีประกันเอเชียกันชนช่วยคุณได้

beertriton
06-08-2010, 17:37
น้าเกียงครับ ผมส่งเอกสารกะรูปเมลย์ไปให้แล้วนะครับ รบกวนเช็คให้หน่อยครับ ว่าตัวไหนจะคุ้มสุด แต่หลักๆรองดูของเจ้าพระยาให้หน่อยครับ จะเอามาเทียบครับ มีข้อสงสัยตามที่ได้เมลย์ไว้ด้วยนิดหน่อยนะครับ

evoda3
08-08-2010, 12:25
รับข้อมูลและส่งให้แล้วนะครับ

evoda3
09-08-2010, 17:25
สอบถามรายระเอียดครับ ราคาเบี้ยประกัน เดิม จ่าย 16,000 บาท
ถ้าต่อบริษัทเดิม มีส่วนลดไหมครับ ฝากเช็คเบี้ยด้วยครับ พร้อม พรบ.

ยี่ห้อรุ่นรถ มิตซูบิชิไทรทันพลัส 4 ประตู
ทะเบียน ฎง 6314
ซีซี 2500
ปีที่จดทะเบียน....2553.....
ลักษณะรถ...4 ประตู พลัส......
ลักษณะการใช้งาน...ทั่วไป...
มีโครงเหล็ก+ตกแต่ง... - .....
บริษัทเดิม....อยุธยา อลิอันซ์ ซีพี.............
ทุนประกัน......500,000..................
การเคลม........-............
สภาพรถปัจจุบัน.....ปกติ..........
เพศ..........ชาย...............
สถานะ.......โสด.................
อายุ............ 30.....................
อาชีพ........ลูกจ้างของรัฐ..................

อีเมล์ beer2123@hotmail.com
ได้รับเมล์ยังครับน้า

evoda3
11-08-2010, 20:02
ใกล้เสร็จแล้วครับศูนย์ประสานงานประกัน สาขาระยองครับติดกะร้านน้าเปิ่นครับ
ฝากไว้ในดวงใจ สมช.ด้วยนะครับไม้น่าเกินสินเดือนเสร็จครับ

evoda3
17-08-2010, 07:47
พ.ร.บ. ย่อมาจาก " พระราชบัญญัติคุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ "

คุ้มครองชีวิต ร่างกาย และสุขอนามัย ของผู้ประสบภัยเนื่องจาก
การใช้รถ หรืออยู่ในทาง หรือเนื่องจากสิ่งที่บรรทุกติดตั้งในรถhttp://www.ibscbroker.org/images/n12.jpg
ประกันภัยภาคสมัครใจ แบ่งออกเป็น 5 ประเภท
เอกสารสำหรับซื้อ พ.ร.บ.

เล่มทะเบียน หรือสำเนา
ตรวจสอบเบี้ยประกันให้ตรงกับประเภทรถ
ไม่สามารถแจ้งงานย้อนหลัง คุ้มครองล่วงหน้าได้
พ.ร.บ.จะไม่คุ้มครองกรณีหมายเลขตัวรถในกรมธรรม์ไม่ตรงกับเล่มทะเบียนประกันภัยประเภท1 ( ต้องเช็คเบี้ยก่อนซื้อ )

ปัจจัยที่มีผลต่อเบี้ย ( ปี/รุ่นรถ/ลักษณะการใช้งาน/ประวัติการใช้ )
เอกสารที่ต้องใช้เช็คเบี้ย ได้แก่ หน้าตารางกรมธรรม์เดิม ต้องไม่หมดอายุ
เลือกบริษัทไหนดีสอบถามตัวแทน หรืออู่ซ่อมใกล้บ้านท่านเทคนิคทำให้เบี้ยถูก

แจ้งระบุผู้ขับขี่
ซื้อความเสียส่วนแรกเพิ่ม
ขอส่วนลดกลุ่ม
แจ้งส่วนลดประวัติดีประกันภัยประเภท3 รวม และไม่รวม พ.ร.บ. ( แจ้งงานได้ทันที )

คุ้มครองทรัพย์สินบุคคลภายนอก
เบี้ยแบบแพคเก็จ ( ขึ้นอยู่กับความคุ้มครอง )
เอกสารแจ้งงาน ได้แก่ เล่มทะเบียน หรือสำเนาประกันภัยประเภท5 ( 3 พลัส, 2 พลัส ) ยอดฮิต!!

ซ่อมรถเรา ทุน 100,000 บาท ถึง 300,000 บาท
คุ้มครอง รถหาย ไฟไหม้ ( กรณี 2 พลัส )
มีเงื่อนไข 3 ข้อ 1. แจ้งเหตุทันที 2. ชนกับยานพาหนะทางบกเท่านั้น 3. ผิดฝ่ายผิดจ่าย 2,000 บาท(แบบไม่จ่ายเบี้ย+เพิ่ม)
เอกสารแจ้งงาน ได้แก่ เล่มทะเบียน หรือสำเนา

evoda3
26-08-2010, 21:19
ขอขอบพระคุณเพื่อนพี่น้อง สมช. ทุกท่านที่ให้การอุปการะอย่างต่อเนื่องเป็นอย่างดี

ขอบพระคุณ น้าปิ๊กสัตหีบ น้าเล็กระยอง น้าพงษ์ กทม น้าจี ที่ใช้บริการ
เรายินดีรับฟังข้อเสนอแนะทุกท่านครับ ทำอย่างเต็มที่

evoda3
27-08-2010, 00:12
ประกันผ่อนได้ แม้ประกันเก่าหมดผ่อนของใหม่ได้เลยเครมปกติ ผ่อน 4งวด ไม่มีดอก0%
มีให้เลือกมากกว่า 10กว่า บริษัท

evoda3
27-08-2010, 00:19
ประกันผ่อนได้ แม้ประกันเก่าหมดผ่อนของใหม่ได้เลยเครมปกติ ผ่อน 4งวด ไม่มีดอก0%
มีให้เลือกมากกว่า 10กว่า บริษัท

แจ้งเมล์เช็คเบี้ยเพิ่มติมครับ
INSURE.CARE@hotmail.com

evoda3
01-09-2010, 12:27
หวัดดีครับ เริ่มให้บริการได้แล้วครับที่ระยองและทั่วประเทศ

ae26
02-09-2010, 16:52
น้าเกียงครับผมส่งเมล์หน้าตารางไปให้แล้วรบกวนทีนะครับ

evoda3
03-09-2010, 10:01
น้าเกียงครับผมส่งเมล์หน้าตารางไปให้แล้วรบกวนทีนะครับ
ได้ครับน้า ขอบพระคุณครับที่ไว้วางใจ:i37:

evoda3
03-09-2010, 10:19
* กรุงเทพประกันภัย Camry Fortuner ซ่อมห้างเบี้ยพิเศษระบุชื่อแล้วเหลือ 17,xxx บาท
*อลิอันซ์ ซีพี เบี้ยรถกลุ่ม 5 ซ่อมอู่สำหรับพนักงานบริษัทและราชการ เท่านั้น 14,xxx บาท ถูกมาก
*วิริยะรถกลุ่ม 2,3,4 ปี 2007 หน้าตารางเดิม 30% สภาพดีให้ NCBใหม่ 40%ได้เลย ยกเว้นกลุ่ม5 และรถกระบะ

ดูแลกันครับคนบ้านไทรทันเหมือนกันครับ รถรุ่นอื่นๆก็ถูกๆ

ZELDA
03-09-2010, 13:48
น้าเกียง ขอบคุณมาก ครับ
ตอนนี้ผมได้เอกสาร ครบแล้ว ครับ ไวดีจริงๆๆ
ส่งงวดสุดท้าย 30 วันที่ 1 เอกสารก็มาแล้วครับ
อีกข้อ ครับ ถ้าปีหน้าผมระบุชื่อคนขับและอายุลงในประกัน จะได้ลดเพิ่มไหมครับ

evoda3
03-09-2010, 13:57
น้าเกียง ขอบคุณมาก ครับ
ตอนนี้ผมได้เอกสาร ครบแล้ว ครับ ไวดีจริงๆๆ
ส่งงวดสุดท้าย 30 วันที่ 1 เอกสารก็มาแล้วครับ
อีกข้อ ครับ ถ้าปีหน้าผมระบุชื่อคนขับและอายุลงในประกัน จะได้ลดเพิ่มไหมครับ

ได้ครับน้า 10% ตามอายุความเสี่ยงระบุได้2คน(ต้องมีใบขับขี่) แต่ผมว่าไม่คุ้มนะครับน้าถ้ามีคนอื่นเอารถเราไปใช้แล้วเกิดอุบัติเหตุเราต้องเสียค่า ผิดสัญญาหลายพันครับเผลอๆไม่ซ่อมรถเราด้วยอ้ะ แต่อย่างไรก็ชั่งน้ำหนักดูครับถ้าเราใช้คนเดียวก็โอครับ

evoda3
05-09-2010, 17:23
เมืองไทย 5 พลัส แผน1
ทุน 100,000฿ // 6483฿
คุ้มครองคู่กรณีคุ้มครองคนในรถคุ้มครองตัวรถ
ชีวิต 500000ชีวิต /ครั้ง
ทรัพย์สิน 10000000
PA 100000
ค่ารักษา 50000
คน 5 คน
ประกันตัว 200000
เสียหายรถรถสูญหาย 1 แสน
หมายเหตุ
มีค่าใช้จ่ายร่วม : 2,000 บาท
จำกัดอายุรถ 15 ปี
-เก๋ง เฉพาะกลุ่ม 3,4,5

Kamo_007
08-09-2010, 08:51
น้าตะเกียงครับ มีนิววีออส กำลังจะหมดประกันในอีก 2 เดือนนี้ึครับ

แล้วจะโทรหานะครับ

"น้ากาโม่"

evoda3
08-09-2010, 19:49
น้าตะเกียงครับ มีนิววีออส กำลังจะหมดประกันในอีก 2 เดือนนี้ึครับ

แล้วจะโทรหานะครับ

"น้ากาโม่"
รับทราบครับของคุณกับความอบอุนที่มีให้กันเสมอครับ:yenta4-emoticon-002

sirawitr
09-09-2010, 18:41
เมืองไทย 5 พลัส แผน1
ทุน 100,000฿ // 6483฿
คุ้มครองคู่กรณีคุ้มครองคนในรถคุ้มครองตัวรถ
ชีวิต 500000ชีวิต /ครั้ง
ทรัพย์สิน 10000000
PA 100000
ค่ารักษา 50000
คน 5 คน
ประกันตัว 200000
เสียหายรถรถสูญหาย 1 แสน
หมายเหตุ
มีค่าใช้จ่ายร่วม : 2,000 บาท
จำกัดอายุรถ 15 ปี
-เก๋ง เฉพาะกลุ่ม 3,4,5

ตัวนี้ผมทำได้ไหมน้าเกียง
แล้วมีรับประกัน 0หาย,ไฟไหม้ ไหมครับ
แล้วกรณีเป็นฝ่ายผิด ถูก คิดยังไง

sirawitr
09-09-2010, 18:50
น้าเกียงครับ รบกวนเช็คชั้น 1 ให้ทีด้วย เอาแบบเบี้ยพร้อม พ.ร.บ. ที่ถูกที่สุดอะครับ
ถ้าราคายังแรงสำหรับผม ก็เล็งๆๆตัวนี้ไว้ครับ คือ

อลิอัน 3 พลัส* ทุนประกัน 200000 เบี้ย 7500 อ่ะครับ
ตัวนี้ผมทำได้ป่าวครับ ทุน 200000 นี่ทั้งรถหาย ไฟไหม้ใช่ไหมครับ
ขอบคุณครับน้าเกียง

evoda3
09-09-2010, 19:53
น้าเกียงครับ รบกวนเช็คชั้น 1 ให้ทีด้วย เอาแบบเบี้ยพร้อม พ.ร.บ. ที่ถูกที่สุดอะครับ
ถ้าราคายังแรงสำหรับผม ก็เล็งๆๆตัวนี้ไว้ครับ คือ

อลิอัน 3 พลัส* ทุนประกัน 200000 เบี้ย 7500 อ่ะครับ
ตัวนี้ผมทำได้ป่าวครับ ทุน 200000 นี่ทั้งรถหาย ไฟไหม้ใช่ไหมครับ
ขอบคุณครับน้าเกียง
3+ไม่คุ้มครองรถหายและไฟไหม้ครับ ต้องเป็น 2+เบี้ยเพิ่มอีก พันกว่าบาทตามทุนนะครับ
ของน้าถ้าทะเบียน ตจว มีหมื่นต้นๆครับ(ตามทุน)ถ้าชั้น 1ของหน้าตารางกรมธรรม์เดิมส่งเมล์เดี๋ยวจัดให้เพื่อหาส่วนลดให้

evoda3
15-09-2010, 14:09
ผมทำงานประจำอยู่ที่ระยองนะครับ นิคมอุตสาหกรรมมาบตาพุด
แต่มีออฟฟิตสาขาไอบีเอสซี ระยองชัดเจนมีคนดูแลให้ไม่ต้องห่วงเรื่องความซื่อสัตย์ครับ ช่วยเหลือพี่น้องได้ครับ
สำนักงานใหญ่ที่73 อาคารสาธร ชั้น2 ถ.กรุงธนบุรี คลองต้นไทร คลองสาน กรุงเทพ ครับ
ไอบีเอสซีโบรกเกอร์.

น้องขาวมุก
18-09-2010, 19:03
น้าเกียง ของพร้อมส่งแล้วครับ

วันจันทร์ก็ส่งของได้เลยครับ :i37:

evoda3
19-09-2010, 12:10
น้าเกียง ของพร้อมส่งแล้วครับ

วันจันทร์ก็ส่งของได้เลยครับ :i37:
รับทราบครับน้าปองส่ง เลข...SMSให้ด้วยนะครับ

evoda3
19-09-2010, 16:39
http://image.ohozaa.com/i5/ucpuo.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=0c8e78e7c7e0876da67cc4a40b7b1082)

evoda3
21-09-2010, 05:25

มุ่งมั่นให้บริการรูปแบบการให้บริการทั้งภายในภายนอกองค์กร ให้ดำเนินการไปอย่างเป็นระบบ
และมีประสิทธิภาพสูงสุด เพื่อรองรับการขยายตัวอย่างต่อเนื่อง และจัดหาประกันภัยให้ตรงกับความต้องการ
ของผู้บริโภค ด้วยการคัดสรรคบริษัทประกันภัยที่มีคุณภาพเหมาะสมทั้งด้านราคาและการบริการ
โดยการนำเสนอทางเลือกให้กับผู้บริโภคเป็นผู้ตัดสินใจ ภายใต้คำขวัญที่ว่า " IBSC ทางเลือกที่ดีกว่าเพื่อคุณ "http://www.ibscbroker.org/?id=46

evoda3
22-09-2010, 15:31
ถ้าต้องการต่อที่เดิมต้องใช้บัตรประชาชนยืนยันความเจ้าของ

ฝากด้วยนะครับ

ae26
23-09-2010, 14:09
น้าเกียงผมส่งสำเนาบัตรเจ้าของรถให้แล้วทางเมล์นะครับ+ช่วยดูcityให้ด้วยครับ
ขอบคุณครับ

evoda3
23-09-2010, 16:15
ได้ครับน้าเอ๋เอาแบบเบี้ยถูกๆแต่มีค่าแอคเซพ หรือ เบี้ยมาตรฐานเครมดี
เบี้ยซ่อมห้างแพงกว่าอู่เย้อครับน้าเดี๋ยวจัดให้ พรบ ด้วยมั้ยครับ

ae26
23-09-2010, 17:03
ได้ครับน้าเอ๋เอาแบบเบี้ยถูกๆแต่มีค่าแอคเซพ หรือ เบี้ยมาตรฐานเครมดี
เบี้ยซ่อมห้างแพงกว่าอู่เย้อครับน้าเดี๋ยวจัดให้ พรบ ด้วยมั้ยครับ

เอาเบี้ยมาตรฐานเครมดีราคาจิ๊บๆ:1182440014:

evoda3
23-09-2010, 17:10
เอาเบี้ยมาตรฐานเครมดีราคาจิ๊บๆ:1182440014:
ได้ครับ ไทรทัน ผมเจอเอกสารเดิมน้าแล้วครับ ถ้าที่เดิมขอสำเนาบัตรประชาชน
ซิตี้ เดี๋ยวรีบจัดหาให้ครับ