PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : พฤหัสบดีที่ 30 กค. นี้ครับ พี่น้องชาวยุดยาเชิญครับ....

กรุงเก่า
24-07-2009, 15:37
เนื่องจากทางพวกผมได้นัดพบปะสังสรรค์กันบ่อยๆ ประกอบกับทางพวกเราสังเกตุกันว่า จริงๆในจังหวัดอยุธยาเราก็มีพี่น้องที่ใช้ไตตั้นกันมากมาย จึงมีความคิดกันว่า ควรจะจัดมิตติ้งเชิญชวนพี่น้องเรามา เพื่อจะได้สร้างความรู้จักและสร้างความคุ้นเคยกันแบบพี่น้องร่วมเมืองคนบ้านเดียวกัน โดยทางเราได้เกียรติจาก น้าเมย์ ประธานกลุ่มแหลมแท่นชลบุรี มาร่วมให้คำปรึกษาในการจัดงานครั้งนี้ ( เพราะจริงๆแล้ว น้าเมย์แกก็เป็นคนอำเภออุทัย คนยุดยาบ้านเรานี่แหละ )

จึงได้ขอเชิญพี่น้องชาวอยุธยาและจังหวัดใกล้เคียงที่สนใจมาร่วมงานครั้งนี้
ในวันพฤหัสบดีที่ 30 กค. เวลา 18.30 น. ณ.บริเวณ วงเวียนน้ำพุหน้าโรงเรียน อ.ย.ว ( ติดกับบึงพระราม )
- ในการจัดงานครั้งนี้ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ โดยเราจะจัดแบบงานบุญแบบพี่น้องกัน คือท่านใดมีอาหารอะไร ก็นำมาช่วยกัน แบบง่ายๆ แบบพี่แบบน้องกัน
- ท่านใดมีบุตรหลานก็นำมาด้วย เพื่อลูกหลานเราจะได้รู้จักกัน และอาจมีกิจกรรมเล็กๆน้อยให้ลูกหลานเราได้สนุกร่วมกัน
-กิจกรรมครั้งนี้ มุ่งหวังเพียงเพื่อให้พวกเราชาวยุดยาได้สร้างความคุ้นเคยรู้จักกันและแลกเปลี่ยนความรู้ความเข้าใจ ในแง่ต่างๆที่ได้พบมากัน
-ในการพบปะกันในครั้งแรกนี้ เพื่อจะขอมติจากพี่น้องเรา เพื่อจะกำหนดวันเวลาที่เป็นมาตรฐานว่า จะจัดกันเดือนละครั้งที่ไหนบริเวณใดดีก็ตามแต่มติของพี่น้องเรา

....ในงานครั้งนี้เราไม่ต้องการสิ่งใดเลยจริงๆ ขอแค่มิตรภาพความจริงใจและการให้เกียรติซึ่งกันและกันเท่านั้นก็พอครับ...
ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ

เพื่อนๆท่านใดที่สนใจ กรุณาลงชื่อ ประวัติสั้นๆ และเบอร์โทรศัพท์ที่ติดต่อได้
เพื่อทางเราจะได้แจ้งข่าวสารฉุกเฉิน ในกรณีที่มีการเปลี่ยนแปลงวันเวลาสถานที่

ท่านเคยเจออะไรมา เราเข้าใจ แต่งานนี้รับรองว่ามิตรภาพและการให้เกียรติกันมันมีจริง ยืนยันและรับรองจากพวกเราผู้เคยผ่านประสบการณ์จริง...:yenta4-emoticon-002

:yenta4-emoticon-002ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ....รวมพลังกันครับพี่น้อง:yenta4-emoticon-002:smiley-transport032:smiley-transport034:smiley-transport034:smiley-transport034:smiley-transport034

triton_aum
30-06-2010, 20:55
พึ่งเป็นสมาชิกยังไม่รู้จักรใครครับแต่อยากร่วมงานต้องทำไงครับ

กรุงเก่า
01-07-2010, 08:51
พึ่งเป็นสมาชิกยังไม่รู้จักรใครครับแต่อยากร่วมงานต้องทำไงครับ
ไม่ต้องทำอะไรเลยครับ ขอแค่มาด้วยตัวและหัวใจก็พอครับ ครั้งต่อไปคงเป็นเสาร์ที่ 11 นี้ ที่ลานจอดรถ BIG C อยุธยาครับ เริ่มประมาณ 18.30 น.ครับ ยินดีต้อนรับเลยครับ

กรุงเก่า
01-07-2010, 08:59
งานครั้งนี้ฉลองครบรอบ 1 ปีของการร่วมก่อตั้งชาวไตตั้นคลับอยุธยาด้วยครับ
เรียนเชิญด้วยนะครับ บรรยากาศแบบง่ายๆ สบายๆ กันเองครับ เชิญเลยครับน้าอั้ม จะได้มาทำความรู้จักกันครับ
ด้วยความเคารพครับ.

กรุงเก่า
01-07-2010, 17:56
:doraemon_11:ว่าแต่น้าอั้ม อยู่แถวไหนครับ:smiley-music009:

moobin.01
05-07-2010, 20:48
ผมขอเข้าชมรมด้วยคนซิคับ น้าตั้ว

กรุงเก่า
05-07-2010, 21:42
ผมขอเข้าชมรมด้วยคนซิคับ น้าตั้ว
อุ๊ย....น้าหมู :yenta4-emoticon-002ไม่ต้องขอกันหรอกครับ ยินดีต้อนรับเลยครับ เสาี้ร์นี้ ( 10 ก.ค 53)ถ้าน้าหมูว่างและสะดวกกราบเรียนเชิญด้วยนะครับ ที่ลานจอดรถห้าง BIG C อยุธยาสายเอเชียเราเลยครับ กราบเรียนเชิญด้วยเลยนะครับ จะได้มาทำความรู้จักกับเพื่อนสมาชิกอีกหลายๆท่าน บรรยากาศแบบง่ายๆ สบายๆ กันเองๆ ครับ :smiley-eatdrink042:น้าหมุลองเข้าไปดุกระทู้ ...นัดพบปะมิตติ้ง ...อีกกระทุ้ในห้องอยุธยาดูนะครับ
ปล...กราบเรียนเชิญเลยครับน้าหมู ด้วยความยินดีเลยครับ:smiley-eatdrink042:
ด้วยความเคารพครับ...:smiley-transport032

god-army
19-07-2010, 09:20
น้าตั้วครับ 30 ก.ค. วันศุกร์ไม่ใช่เหรอ เป็นวันดีครับ บางทีจะมาแจมด้วยครับ ถ้ารับ จว.อื่นด้วย อิอิ

กรุงเก่า
20-07-2010, 08:44
น้าตั้วครับ 30 ก.ค. วันศุกร์ไม่ใช่เหรอ เป็นวันดีครับ บางทีจะมาแจมด้วยครับ ถ้ารับ จว.อื่นด้วย อิอิ
ป๋าคร๊าบ อันนี้มันกระทู้เก่า กค. ของปีที่แล้วครับป๋า ป๋าเข้าไปดูกระทู้ ` นัดพบปะมิตติ้ง ` ของอยุธยาได้เลยครับป๋า
ด้วยความเคารพครับ.

กรุงเก่า
21-07-2010, 19:57
อันนี้เป็นกระทู่เก่า ของเดือน กค. ปีที่แล้วนะครับ :007:ยังไงเข้าไปพูดคุย หรืดูข่าวสารกิจกรรม หรืองานมิตติ้งต่างๆ ได้ที่ กระทู้....นัดพบปะมิตติ้งพี่น้องชาวอยุธยานะครับ....:kapook-17195-8823:
ด้วยความเคารพครับ..:yenta4-emoticon-002