PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : รถสมาชิกท่านใดเคยมีเสียงดัง อี้ดๆ เหมือนหนูตรงประตูบ้างไหมครับ?

kui
12-08-2009, 23:29
รถไทรทรันผมเป็นรุ่น 4 ประตู ออโต้ ไม่พลัส ปี07 ตอนนี้เวลาขับรถ ตรงบริเวณแผงประตูหน้าด้านซ้าย จะดัง อี้ด ๆ เป็นระยะ เหมือนเสียงลูกหนูอะครับ ผมสังเกตุจะดังเมื่อ ตอนมีคนนั่ง แต่ถ้าไม่มี คนนั่งจะไม่นั่งถี่
เลยไม่แน่ใจว่าเป็นเสียงมาจากตัวเบาะ หรือตรงประตูหน้าซ้ายกันแน่อะครับ เคยมีคนรู้จัก บอกเป็นที่ยางขอบประตู และบางคนบอกประตูตกแบบว่าห้อย เลยทำให้มีเสียง ท่านใดเคยมีอาการแบบนี้ แล้ว แก้ไขได้ ช่วยแนะนำด้วยครับ
...ขอบคุณครับ...

kui
12-08-2009, 23:34
โทษครับ พิมพ์ผิด จะบอกว่า ตอนไม่มีคนนั่งจะไม่ค่อยดังอะครับ....

littlemac
14-08-2009, 21:26
ช่วยดันด้วยครับ อาการเหมือนของผมเลย แต่ยังไม่ทันได้ถาม ของผมดังด้านคนขับครับ PLUS 4 Dr ปี 08 อาการคล้ายกันเลย.....ช่วยหน่อยคร้าบบบบ

NATSKI13
18-08-2009, 13:29
รถไทรทรันผมเป็นรุ่น 4 ประตู ออโต้ ไม่พลัส ปี07 ตอนนี้เวลาขับรถ ตรงบริเวณแผงประตูหน้าด้านซ้าย จะดัง อี้ด ๆ เป็นระยะ เหมือนเสียงลูกหนูอะครับ ผมสังเกตุจะดังเมื่อ ตอนมีคนนั่ง แต่ถ้าไม่มี คนนั่งจะไม่นั่งถี่
เลยไม่แน่ใจว่าเป็นเสียงมาจากตัวเบาะ หรือตรงประตูหน้าซ้ายกันแน่อะครับ เคยมีคนรู้จัก บอกเป็นที่ยางขอบประตู และบางคนบอกประตูตกแบบว่าห้อย เลยทำให้มีเสียง ท่านใดเคยมีอาการแบบนี้ แล้ว แก้ไขได้ ช่วยแนะนำด้วยครับ
...ขอบคุณครับ...

ลองขยับตรงที่เสียบเข็มขัดนิรภัยหรือยังครับ
เวลามีคนนั่ง ดึงมันมามันตึงๆ แล้วมันจะรั้ง
ทีนี้พอรถวิ่งไป คนนั่งก็จะเด้งตามจังหวะรถ ก็จะรั้งจุดนี้ให้เอี้ยดอ้าด ผมเคยเป็นนะครับ

พอเอามือไปขยับๆ มันก็หาย เลยเป็นที่มาว่า นั่งคนเดียวไม่ดัง ต้องมีคนนั่งข้าง มันจะดัง