PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เข้า 0 เปลี่ยนกรองและอัพ v.7 มาแล้วครับ

indy72
19-08-2009, 11:37
ไปมาตะกี้นี้เอง
ความรู้สึก 1.เครื่องนิ่งขึ้น เงียบขึ้นนิดนึง
2.ไม่สั่นเท่าเก่า ตอนดับก็ไม่สั่นเท่าเก่า
3.ขับง่ายขึ้น ออกด้วยเกียร์ 2 ไม่เหมือนจะดับง่าย ต่างจากเก่าที่บางทีมีสำลักจะดับ
4.เหยียบเร่ง รู้สึกมาไวกว่าเดิมเล็กน้อย ติดเท้ามากกว่าเดิม
5.เหมือนเครื่องเดินนิ่งขึ้นนิดๆ และมาไวกว่าเดิมนิดๆ
6.น่าจะดีนะ แต่ไม่รู้จะเปลืองกว่าเก่าไหม
7.สรุปว่า ก็ชอบนะ ขับง่ายขึ้นกว่าเก่าอีกหน่อย
*** 1.ยู-โบลท์ ของผมเขาไม่เปลี่ยนให้ เพราะมันแต่งช่วงล่างมา มันไม่เดิมแล้ว มีเดิมแต่แหนบปกติ เขาบอกว่าต้องเอา ยู-โบลท์ ตัวเดิมส่งคืน เลยไม่ได้เปลี่ยน
2.เปลี่ยนยางรองปลายแหนบทั้งหมด 8 ตัว ตัวละ 15 บาท(ของเดิมมันเยินไปแล้ว)
3.เมื่อกี้ มีพี่คันข้างๆ รถเขาตัวเตี้ย 4 ประตู เปลี่ยนเทอร์โบมาใหญ่มาก เปลี่ยนท่ออินเตอร์อลูมิเนียม ติดกล่อง เมก้าไฟร์ ปรากฏว่า ไฟเครื่องโชว์ รหัสบอกว่าหัวฉีดสูบที่ 4 มีปัญหา ช่างบอกมันไม่รับกับกล่อง
...แค่นี้ก่อนครับ
:smiley-transport011

decskong
19-08-2009, 15:11
น้าโยเข้าที่ใหนมาครับ อุบลเปล่า แล้วรถคันที่พี่ว่าเปลี่ยนโบเนี้ย
สีบรอนใช่เปล่าครับ เปลี่ยนแม็กว์ + ติดคิ้วล้อเปล่าครับ

indy72
19-08-2009, 16:13
ใช่ๆ ของพี่ฉลาดน่ะ ป่านนี้ไม่รู้เสร็จยัง

indy72
19-08-2009, 16:20
บรอนซ์ทอง เปลยี่นโบ ท่ออินเตอร์ กรองเปลือย ล้อ 18 หน้าหลังไม่เหมือนกัน ดิสค์หลัง ติดกล่อง เมก้าไฟร์ อีซียู ช็อป ติดเกย์ ...อะโห รถพี่แกทำไปมโหฬาร สุดๆ

decskong
19-08-2009, 16:35
เห็นพี่เขาบอก เอาไว้ปราบ รถแรงแถว ๆ อุบลครับ

อย่าไปจี้ตูดพี่เขาล่ะ อิอิอิ แต่ตอนนี้จี้เท่าไหร่ พี่เขาก็ไม่ไปแล้ว ฮ่าๆๆ

indy72
19-08-2009, 16:45
เห็นพี่เขาบอก เอาไว้ปราบ รถแรงแถว ๆ อุบลครับ

อย่าไปจี้ตูดพี่เขาล่ะ อิอิอิ แต่ตอนนี้จี้เท่าไหร่ พี่เขาก็ไม่ไปแล้ว ฮ่าๆๆ

วันนี้ต่อให้ครับ เพราะต้องอยู่ 0 ยาวเลย คริๆ
เห็นว่าจะไปธุระที่บุญฑริก เลยไปไหนไม่ได้เลย แกให้เบอร์ผมมาด้วยนะ เผื่อสนใจจะแรง ปรึกษาได้
แกแนะนำถ้าอยากทำ ไปนี่เลย ร้านพรชัยเฮดเดอร์ วาริน ฝีมือที่หนึ่งว่างั้น:kapook-17195-8823:

decskong
20-08-2009, 09:02
ของผมทำอินเตอร์ ก็ทำที่ร้านนี้ครับ น้าพรชัยให้ความรู้ก่อนลงมือทำด้วยครับ
บอกข้อดี ข้อเสีย ก่อนทำจริง ทำมาแล้วคุ้มกับเงินที่เสียไปครับ

น้าโยลองเบิ่งเด้อ

indy72
20-08-2009, 11:07
อยากทำทุกสเต็ป แต่เก็้บตังก่อน 555
รถผมมันวิ่งเร็วมากไม่ได้หรอกครับ เพราะมันสูง ยางใหญ่ด้วย ไม่เกาะถนนดำซักเท่าไร
ผมอยากได้แต่ต้นมาเร็วกว่านี้หน่อยแค่นั้นแหละ พี่แกบอก ลองติดกล่องแต่งคันเร่งซิ ไม่หน่วงเวลา กดเป็นมา ประมาณ ห้าพัน
...ร้านพรชัย รถเยอะ งานเยอะมาก แทบหาที่ว่างไม่ได้ ว่าจะไปทำช่วงล่างเหมือนกัน แต่ดุตอนว่างๆก่อนครับ

decskong
20-08-2009, 11:55
อยากทำทุกสเต็ป แต่เก็้บตังก่อน 555
รถผมมันวิ่งเร็วมากไม่ได้หรอกครับ เพราะมันสูง ยางใหญ่ด้วย ไม่เกาะถนนดำซักเท่าไร
ผมอยากได้แต่ต้นมาเร็วกว่านี้หน่อยแค่นั้นแหละ พี่แกบอก ลองติดกล่องแต่งคันเร่งซิ ไม่หน่วงเวลา กดเป็นมา ประมาณ ห้าพัน
...ร้านพรชัย รถเยอะ งานเยอะมาก แทบหาที่ว่างไม่ได้ ว่าจะไปทำช่วงล่างเหมือนกัน แต่ดุตอนว่างๆก่อนครับ

ต้องนัดน้าพรชัย ล่วงหน้าครับ เพราะแต่ละงานแกดูเองทั้งหมดอะไรไม่ดีไม่ผ่านแกไม่ปล่อยรถออกจากร้านแน่ ๆครับ