PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : งานเข้าแล้วครับฝาท้ายกะบะเปิดเอง

singh7z
19-08-2009, 22:18
มีสมาชิกท่านใดเคยเจอกับตัวบ้าง แบบว่าผู้ใหญ่ ใน บ้านขับไปทำงานขึ้น ลง ลูกระนาดในซอยแล้วฝาท้ายกะบะเปิดเองคิดว่าลืมปิด ลงมาปิดแล้วขับไปถึงที่ทำงานสงสัยไปตกหลุมระหว่างทางฝาท้ายเปิดเองอีก:i42:กลัวเกิดอุบัติเหตุ

ZELDA
20-08-2009, 00:18
เคยโดนชนรึป่าวคับ ของผมเคยโดนชนมาเเเล้วเข้าอู่ อู่ไม่ดึงตัวถังให้ได้มาตรฐาน พอปิดเข้าไปเเล้วเหมือนว่าเขี้ยวมันล็อกไม่เต็มที่ พอโดนกระแทกแล้วมันหล่นลงมา ผมเลยต้องมาตั้งขาล็อกใหม่ โดยขยับขามันออกมาหน่อย
++ระวังอันตรายนะคับ เพราะเมื่อสงกราน ฝากระบะเปิด คนท้ายรถร่วงไปหลายที ดีนะที่ไม่ขับเร็ว ไหลไปเรื่อยๆๆ++

singh7z
23-08-2009, 10:48
ไม่เคยโดนชน หรือ เกิดอุบัติเหตุPLUS 4Dใช้มา5เดือนไม่เคยบรรทุกของหนักเต็มกะบะ:mad:เพิ่งจะทำใจเรื่องแหนบดังได้ไม่นานมันมก็ตามมาหลอนอีก:i42:

coppy42
23-08-2009, 11:53
ไม่เห็นของจริง ขอเดาครับว่า..ลายเนอร์บางตัวมันค้ำหรือเบียดมากไปเลยทำให้ฝาท้ายเข้าไม่สุดต้องเจียปาดออกบ้าง (ใช้ลูกหนูค่อยๆเจีย)
อีกอย่างคงต้อง..เปิดพื้นด้านในฝาท้ายมาตั้งปรับแกนให้เดือยล็อคทั้ง ซ้า่ยหรือขวาใหม่ ผมว่ามองๆดูก็น่าจะรู้ครับว่าเดือยล๊อคฝาท้ายมันโผล่ออกมามากหรือน้อยไป