PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอคำแนะนำ ไทรตั้น 3.2 เกียร์ธรรมดา

ทรัพย์สิน
21-08-2009, 13:46
ผมไม่ชอบใช้รถเกียร์ออโต้ เดิมเลือกซื้อไทรตั้น 2.5 M/t ปี 2005 แต่มี อ็อฟชั่นไม่ครบ ปัจจุบันอยากเปลี่ยนรถ เห็นว่า รุ่น 3.2 M/t ตัวใหม่ น่าสนใจและอยากได้รับคำแนะนำจากสมาชิกที่ใช้ รถรุ่นนี้อยู่ ว่ามีข้อดี ข้อเสีย อย่างไร ..... ขอบคุณครับ

kaigg
21-08-2009, 14:11
ความเห็นผมนะ ถ้าจะเปลี่ยนเป็นผมผมเอา pajero sport ไปเลยอิอิ

TGFIGHT
30-08-2009, 07:26
ผมคิดว่าแล้วแต่ชอบนะ ไม่ว่ากัน ตอนนี้ M/t ไม่ผลิตแล้วมั่งครับ แต่ผมใช้อยู่ปีกว่าแล้ว แรงดีจริงๆ วงเลี้ยวดี มั่นใจ ทางยาวนิ่งๆ เหยียบเยอะก็เปลืองเยอะของธรรมดาครับ

แม่ฮ่องสอน
30-08-2009, 10:43
ผมใช้ ๒.๕ ออโต้ โฟร์วิล
ที่เลือกใช้ตัวนี้เพราะเห็นว่า ๓.๒ มันเยอะเกินไป
แต่ถ้าท่านต้องการกดไป ๆ ก็ต้อง ๓.๒ แหละครับ

ถ้าท่านใช้ในสถานที่รถติด ๆ ผมแนะนำรุ่นของผมครับ
จะได้ไม่ปวดหัวเรื่องน้ำมันภายหลัง

อ้อ... รุ่นของผมก็รู้สึกว่าจะเลิกผลิตแล้วเหมือนกันครับ

bomgrade
31-08-2009, 08:12
ผมใช้ ๒.๕ ออโต้ โฟร์วิล
ที่เลือกใช้ตัวนี้เพราะเห็นว่า ๓.๒ มันเยอะเกินไป
แต่ถ้าท่านต้องการกดไป ๆ ก็ต้อง ๓.๒ แหละครับ

ถ้าท่านใช้ในสถานที่รถติด ๆ ผมแนะนำรุ่นของผมครับ
จะได้ไม่ปวดหัวเรื่องน้ำมันภายหลัง

อ้อ... รุ่นของผมก็รู้สึกว่าจะเลิกผลิตแล้วเหมือนกันครับ

สวัสดีครับน้าแม่ฮ่องสอน ไม่เห็นน้าเข้ามาในเว็บนี้ตั้งนานแล้ว แหม ดีใจที่น้ากลับมาครับ

ส่วน 3200 ผมว่ามันดีครับ แต่เสียดายภาษีแพงไปหน่อย ต้องลองถามน้าอ๊อดดูครับ เห็นน้าแกใช้อยู่ครับ แต่เป็น ออโต้