PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สอบถามวิธีการติดสติ๊กเกอร์บังแดดกะ

jerry013
31-08-2009, 22:42
สอบถามสมาชิกหรือadmin ก้อได้กะ พอดีได้สติ๊กเกอร์บังแดดมาละ แต่ว่า ติดมะเป๋งอะ ทำไงดีอะกะ ช่วยหน่อยจิ:4-9:

แล้วสติ๊กเกอร์ของสมาชิกติดตรงไหนดีอะกะถึงจะสวย

รบกวนหน่อยนะกะ:emo016zo1:

ขอบคุณมากกะทุกคน

MPV
01-09-2009, 00:23
ใช้น้ำสบู่ ทาที่กระจกก่อนนะครับ แล้วค่อยเลื่อนหาต่ำแหน่งที่เหมาะสม แล้วก็ใช้ ไดเป่าผม หรือจะค่อยๆรีดน้ำออกก็ได้นะครับ รอให้แห้งซักพักแล้วค่อยใช้คัตเตอร์ตัดขอบให้เข้ามุมครับ ลองทำดูครับ

ปล. ผมก็ไม่เคยแปะเหมือนกัน

Himan
01-09-2009, 11:11
ูููุ^^^^^
ตามนั้นเลยครับ...

MTTS_2534
01-09-2009, 12:40
จากประสบการโดยตรง นั่งซัดเบียร์ก่อนสัก 1 ขวด แล้วโชลมด้วยน้ำสบู่ / ซัลไลให้ทั่วกระจก จากนั้นก็นั่งเล็งเหลี่ยม เมื่อได้ที่แล้วลอกสติกเกอร์ทาบติดหน้ารถ ใช้บัตรแข็งๆรีดเอาน้ำสบู่ / ซันไลออก ตามด้วยมีดคัตเตอร์คมๆตัดในส่วนที่ยาว / บริเวณมุมออก แล้วรีดน้ำสบู่ / ซันไล อีกครั้ง แล้วปล่อยให้แห้งสนิท ครับ หรือลองค้นหากระทู้เก่าก็มี ครับ

IamDream
01-09-2009, 13:02
ระวังกาวติดกันเองก็พอครับ เดี๋ยวยุ่ง

jerry013
01-09-2009, 14:06
จากประสบการโดยตรง นั่งซัดเบียร์ก่อนสัก 1 ขวด แล้วโชลมด้วยน้ำสบู่ / ซัลไลให้ทั่วกระจก จากนั้นก็นั่งเล็งเหลี่ยม เมื่อได้ที่แล้วลอกสติกเกอร์ทาบติดหน้ารถ ใช้บัตรแข็งๆรีดเอาน้ำสบู่ / ซันไลออก ตามด้วยมีดคัตเตอร์คมๆตัดในส่วนที่ยาว / บริเวณมุมออก แล้วรีดน้ำสบู่ / ซันไล อีกครั้ง แล้วปล่อยให้แห้งสนิท ครับ หรือลองค้นหากระทู้เก่าก็มี ครับ

:kapook-17351-2909:เอาไงดีหว่า !! ไปจ้างเค้าติดดีกว่ามั้ยกะ

เส้าๆๆๆ กัวมานเสียอะกะ:i42:

Ultraman
10-05-2011, 14:14
เข้ามาช้า แต่น่าจะใช้ได้ในครั้งอื่นๆนะครับ
1.นำน้ำเปล่าผสมน้ำยาล้างจาน(ยี่ห้ออะไรก็ได้)ใส่ลงในกระป๋องฉีดน้ำที่เรามามาฉีดน้ำยารีดผ้า ไม่ต้องใส่น้ำยามากนะครับ เพราะจะทำให้ติดยาก หรือน้อยไปก้ไม่ดี
2.ทำความสะอาดบริเวณพื้นที่ที่ต้องการติดให้สะอาด ปราสจากฝุ่น เม็ดทราย และอื่นๆอีก108(อันนี้เล่นครับ)
3.นำกระป๋องฉีดน้ำยารีดผ้ามาฉีดน้ำผสมน้ำยาล้างจานที่เตรียมไว้ลงบนบริเวณ พื้นที่ที่เราทำความสะอาดไว้
4.ใช้การ์ดแข็งๆ รีดเอาน้ำยาที่ฉีดไว้ออก ดูว่ามีเม็ดหรือสิ่งแปลกปลอมอยู่บนกระจกบริเวณที่เราจะติดสติกเกอร์หรือไม่
5.ทำเหมือนข้อ3. อีกครั้ง
6.ค่อยๆลอกกระดาษหลังสติกเกอร์ออกระวังอย่าให้หลังกระดาษเปียกน้ำแล้วทิ้งไว้นาน เพราะกระดาษจะติดกาวที่สติกเกอร์ลอกยาก
ในระหว่างที่ลอกระวังลมมันจะพัดให้สติกเกอร์ติดกันนะครับ
7.ระหว่างที่กำลังทำการลอกกระดาษออกให้ใชำน้ำยากระป๋องข้อ1.ฉีดไล่ไปบนหน้าระหว่างกาวสติกเกอร์กับกระดาษลองด้วยกันมันพับติดกัน
8.หลังจากนั้นนำสติกเกอร์ที่ลอกออกแล้ว มาทาบลงบนกระจกขยับหาตำแหน่งที่จะติดครับ
9.เมื่อได้ตำแหน่งที่ถูกใจแล้วให้ใช้การ์ด ข้อ4.ค่อยๆรีดเอาน้ำที่อยู่ใต้สติ๊กเกอร์ออก โดยรีดจากตรงกลางออกมาด้านนอกครับ (ให้หาผ้ามารองการ์ดด้วยก็ดีครับตอนที่รีดเพื่อป้องกันสติกเกอร์เป็นรอยขีด)
10.หลังจากนั้นก็ใช้คัตเตอร์ค่อยๆไล่ตัดเอาขอบสติกเกอรืที่ไม่ต้องการออกทิ้งไป
11.ใช้การ์ดรีดไล่น้ำออกอีกทีเพื่อให้ขอบสติกเอร์แนบมากที่สุด หรือจะใช้ไดเป่าผมรีดก็ได้ครับ
12.จบ เอวัง ก็ด้วยประการ ฉะนี้ครับ

ladyao
11-05-2011, 15:40
เกิดเป็น ญ ได้อย่างเสียอย่างหน๊อ ....มีแต่คนอยากบอก อ่ะ..บ่ ว่ากันเด้อ ไม่ได้คิดไรน่ะ ...5555

god-army
11-05-2011, 15:53
:kapook-17351-2909:เอาไงดีหว่า !! ไปจ้างเค้าติดดีกว่ามั้ยกะ

เส้าๆๆๆ กัวมานเสียอะกะ:i42:
ตามนั้นครับ ค่าแรงคงไม่เกิน 100.-

เกิดเป็น ญ ได้อย่างเสียอย่างหน๊อ ....มีแต่คนอยากบอก อ่ะ..บ่ ว่ากันเด้อ ไม่ได้คิดไรน่ะ ...5555
คริคริ มีแซวววว บ้านไทรทันก็อบอุ่นแบบนี้แหละ

happymet
14-05-2011, 11:10
สงสัยจ้าง เหมือนกันครับ เทคนิคมันเยอะกว่าที่คิด ไดร์ก็ไม่มี อิอิ