PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ถามเรื่องไฟแนนซ์ ครับ

chichimaraka
01-09-2009, 09:00
หวัดดีพี่ๆทุกคนครับ
ผมสมาชิกใหม่รายงานตัวครับ

หลังจากแอบดูกระทู้มานานแล้ว:kapook-17350-3383:
เพราะเป็นคนที่ชอบ triton เอามากๆๆ
ตอนนี้กำลังเก็บตังจะดาวน์ได้ละ(อยากได้ Triton มากๆครับ)

พอดีมีเพื่อนของแฟนเอารถมาถามขายให้นะครับ
ว่าเขาไปถามไฟแนนซ์ มาแล้ว และ ไฟแนนซ์ ให้ราคา ที่ 350,000 ครับ

ถ้าเป็นรถเต้น จะราคาอยู่ที่เท่าไหร่ ครับ
คือผมอยากทราบว่า ราคามันต่างกันมากใหม่ครับ

คือรถราคาไฟแนนซ์ตีให้ที่ราคา 350,0000 แล้วแล้วถ้า
ไปซื้อจากเต้นรถคันนี้จะราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

วานพี่ๆผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ(ขอบคุณครับ):kapook-17350-3383:

IamDream
01-09-2009, 13:07
หวัดดีพี่ๆทุกคนครับ
คือรถราคาไฟแนนซ์ตีให้ที่ราคา 350,0000 แล้วแล้วถ้า
ไปซื้อจากเต้นรถคันนี้จะราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ:kapook-17350-3383:

วู้รุ่นไหนครับทำไมราคาสูงจัง อิๆ

ต้องดูุรุ่นด้วยครับ ว่ารุ่นอะไร ใช้มากี่กิโลเมตร สภาพเก่าใหม่แค่ไหน ใช้มากี่มือ ที่สำคัญทำไมต้องขายครับ

chaimote
02-09-2009, 23:35
ส่วนมากราคาเต้นท์ น่าจะแพงกว่าที่ไฟแนนท์จัดนะครับ เพราะเวลาซื้อมือ2 จากเต้นท์ เขาจะบอกว่ายอดจัดไฟแนนท์ได้เท่านี้ ที่เหลือเราต้องจ่ายเงินเป็นเงินดาวน์ครับ
ส่วนเรื่องจะซื้อรถเพื่อนเขาผ่อนหมดยังครับ ถ้ายังก็ต้องเช็คว่าเหลือกี่งวด งวดเท่าไร แล้วคำนวณดูครับว่าทั้งหมดเท่าไร ดูเอาครับสภาพรถเหมาะสมราคาหรือไม่ ขอให้ได้รถดีดังตั้งใจ

chichimaraka
03-09-2009, 11:59
โทษทีครับที่ตอบช้า
แฟนผมเขาอยากได้อะนะครับ(รถเพื่อนแฟน)เพราะว่าไม่มีรถขับไปทำงาน

เท่าที่ผมรู้มานะครับ เป็นรถ Honda city ปี 2003 โทรถามก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่
(เจ้าของเป็นผู้หญิงครับ เป็นนางพยาบาล)รถเขาผ่อนหมดแล้วครับ
รถใช้ได้ 6 หมื่นกว่าโล
เหตุผลที่ขายเพราะว่า แฟนของเขาจะซื้อคันใหม่ให้(ฟรีๆ) แต่ต้องขายคันเก่าก่อน
เพื่อนๆ คนอื่นๆของแฟนก็บอกว่าใหซื้อเลย เพราะทุกคนรู้ว่ารถคันนี้ไม่มีประวัติ

แต่ราคาผมว่ามันแพง ไปนะครับ

และอีกอย่างผมก็อยากได้ triton ด้วยอะ(แต่คงต้องตามใจแฟนก่อน ปีหน้าเราค่อยเอา tritonแต่แฟนก็อยากได้ เจ้าตั้นเหมือนกัน)

พี่ๆ น้า ผู้รู้ว่าไงบ้างครับ ราคารถคันนี้ควรอยู่ที่เท่าไหร่ครับ
ปล.แฟนไปถาม car for cash เขาบอกว่าให้ที่ 250,000 ถ้าเป็นเครื่อง วีเทค ให้เพิ่มอีก 20,000
:emo022nj0: