PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : แผ่นยางปูพื้น เหม็นมาก

littlemac
06-09-2009, 14:39
พี่ๆ น้า ใช้ยางปูพื้นหรือพรมแบบไหนกันบ้างครับ ของผมเหม็นมาก(แถมมากับรถ) เอามาขัด ซัก ตากแดดยังไงก็ไม่หายครับ ตอนนี้ผมโยนใส่กระบะท้ายตากแดด ตากฝนมา อาทิตย์หนึ่งแล้วครับ เดินผ่านยังได้กลิ่นอยู่เลย
คงต้องซื้อเปลี่ยนใหม่แล้วครับ เลยอยากรู้ว่าคนอื่นใช้แบบไหนกันครับ จะได้ซื้อใส่บ้าง....ขอบคุณครับ:kapook-17201-6012:
อ้อ..อีกนิดครับ แล้วอันเดิมนี้ผมเอาไปทำประโยชน์อะไรได้บ้างครับ

evoda3
06-09-2009, 15:53
ของผมใช้ปูเต็มคันซื้อในคลับไม่ได้โฆษณานะครับ ใช้ดีแต่ต้องมั่นทำความสะอาดครับรักรถต้องรักพื้นปูด้วย
เพราะเป็นจุดที่เสี่ยงต่อเชื้อโรค เราเหยียบเข้าออกประจำ ซื้อดีหน่อยครับ ใช้ได้นานๆ

natmunin
10-10-2009, 14:02
คงน่าจะเป็นยางที่มีการผสมยางคุณภาพต่ำมานะค่ะ จะมีกลิ่นเหม็นมาก แนะนำให้เปลี่ยนใหม่ค่ะ เพราะทำอย่างไรก็จะไม่หาย ตอนไปซื้อใหม่ให้ลองใช้เล็บจิกที่ยางดูการสปริงตัว หากมีการคืนตัวได้เร็ว และไม่มีกลิ่นเหม็น ก็ถือว่ายางมีคุณภาพดีค่ะ

chaikritc
10-10-2009, 23:33
ของติดรถผมล้างๆถูๆขัดๆกะผงซักฟอกซักเดือนนึงกลิ่นก็หมดครับ(ล้างอาทิดละครั้ง รวมสี่ห้าครั้ง)แต่ตอนสองปีกว่าๆขาดหมดแล้ว

ผมเลยซื้อเอาแผ่นพรมฟูๆขยุกขยุย(ไม่รู้เรียกว่าอะไร)มาตัดเองอ่ะครับ(ดักฝุ่นดีมากล้างง่ายด้วย) ซื้อยกชุดหลายพันอยู่ ซื้อเองเมตรนึงพันกว่าบาททำได้ทั้งคัน เหลือปูหน้าบ้านผืนนึงด้วย

เคยใช่้แบบถาดยางอยู่เหมือนกัน ใช้ดีแต่ชอบฟูๆมากกว่า เหยียบแล้วนุ่มดีครับ

littlemac
12-10-2009, 15:45
ล้าง ขัด ยังไงก็ไม่หมดครับ สีตกอีกต่างหาก ตอนนี้ซื้อพรมดักฝุ่นมาใส่แทนแล้วครับ อันเดิมว่าจะเอาไปเป็นถาดปลูกสาระแหน่ แทนครับ 555

Eszo
12-10-2009, 16:08
ผมใช้พรมดักฝุ่นไวนิลครับ แบบ 5 ชิ้น 2 ชิ้นหน้าวางได้เลยครับ 3 ชิ้นหลังผมใช้การตัดต่อให้เข้ารูปครับ ซื้อบนบิ๊กซี 650 บาทครับ