PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : น้ำเข้า หาช่างรับทำ

NENG_3
06-09-2009, 23:22
น้ำเข้าครับบริเวณใต้พรมฝั่งคนขับ เวลาฝนตกหรือขับลงน้ำ พรมบริเวณใต้ขาคนขับจะเปียก กำลังหาช่างรับแก้ปัญหา หรือเพื่อนสมาชิกท่านใดมีอู่แนะนำฝากเบอร์ไว้ก็ดีนะครับ

triton8818
07-09-2009, 00:45
น้ำเข้าครับบริเวณใต้พรมฝั่งคนขับ เวลาฝนตกหรือขับลงน้ำ พรมบริเวณใต้ขาคนขับจะเปียก กำลังหาช่างรับแก้ปัญหา หรือเพื่อนสมาชิกท่านใดมีอู่แนะนำฝากเบอร์ไว้ก็ดีนะครับ

น้าๆลองดูลูกยางแถวๆหม้อลมเบรคสิครับ ว่าตรงลูกยางนั้นเวลาเอารถไปให้ช่างทำแล้วช่างร้อยสายไฟเข้าไปตรงลูกยางแล้วได้อุดซิลิโคลนหรือเปล่า ถ้าไม่ได้อุดหรืออุดไม่ดีก็หาซิลิโคลนมาอุดใหม่ครับ รับรองหายไม่ต้องไปหาช่างหรอกครับทำเองก็ได้ครับ รถผมก็เคยเป็นเอาซิลิโคลนอุดก็หายสนิทครับ

น้องขาวมุก
07-09-2009, 01:28
ถ้าขับลุยน้ำแล้วเข้า ลองดูใต้พื้นครับ จะมีรูอยู่ หาลูกยางมาปิดครับ

ผมก็เป็นครับ แต่จะเป็นเฉพาะจอดตากฝนนานๆ น่าจะมาจากการเข้าจากที่น้ากระทู้ข้างบนตอบไว้ครับ

NENG_3
07-09-2009, 09:11
ขอบคุณมากครับเดียวจะลองเช็คดูตามที่บอก แต่ผมดูจากลักษณะของพื้นที่เปียกไม่น่าจะเป็นการเปียกจากด้านบนครับ น่าจะมาจากด้านล่าง กลุ้มใจจังมุดเข้าดูใต้ท้องรถเองก็ไม่ได้อีก:emo022nj0:

DOUBLE A
07-09-2009, 16:26
ลองเอาแม่แรงมายกดูใต้ท้องว่าลูกยางที่อุดอยู่หลุดหายบ้างหรือเปล่าครับ ถ้าไม่มีหาซื้อตามร้านอะไหล่ทั่วไปมีครับ ใส่ง่ายครับโดยไม่ต้องรื้อพรม

myjoefiend
07-09-2009, 17:12
หายไวๆน๊ะครับ พอดีเคยจอดตากแดดตากฝนมาเยอะ ยังไม่เจอแบบ นี้ โชคดีของผมไป

chanchung
07-09-2009, 21:35
ผมเคยเจอแต่ไหลจากแนวขอบยางหลังคามันไม่ยอมไหลลงมาทิ้งด้านกระจกครับ อีกหนึ่งจุดล่ะกันที่อยากให้ดู ด้านข้าง(ข้างในข้างประตู)ช่วงสายไฟเลี้ยวไม่แน่ใจว่าลูกยางตรงนั้นมันหลุดหรือเปล่าของผมเคยเป็นจุดนี้หาจนงงไปหมดไม่รู้มาจากไหนมาเจอก็ตรงนี่แหละครับ อย่างไรลองดูครับ