PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เพลากลาง.....

at_lai
08-09-2009, 12:43
พอดีว่า.... ก่อนเอารถมาใช้พี่สาวเอาไปชนท้ายเค้ามา แล้วก็เคลมซ่อมอะไรเีรียบร้อย ต่อมาผมก็เอามาใช้ (ยึดถาวร) ... ก็ไปเข้าศูนย์มา (ุอุตรดิตถ์) ช่างบอกว่ารถผมมันแกว่ง ๆ สั่นสั่น..(ผมก็ว่างั้นแหละ) สรุปคือ เพลา ครับ เพลากลางมันบุบ เสียศูนย์ด้วย..(แต่ผมก็ยังอัดได้ 160 แบบไปได้นะครับ) ช่างบอกว่าเปลี่ยนที่ศูนย์ก็เป็นหมื่น... แนะให้หาข้างนอกเอา.... เลยอยากให้ พี่ ๆ น้า ๆ ลุง ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ... เพลากลางงงงงงงงงงงง ...... ขอบคุณครับ

อ้อ...และถ้าไม่เปลี่ยนใช้ไปนาน ๆ มันจะเป็นงัยมั่งคับ...

น้องขาวมุก
08-09-2009, 13:34
ลองเอาไปให้โรงกลึงที่รับ ถ่วงเพลา ตั้งศูนย์เพลา ดูก่อนครับ เผื่อจะดีขึ้น

หรือถ้าไม่ดีขึ้นก็ต้องถอดเพลากลางไปวัดขนาดหาซื้อที่เซียงกงดูครับ

weerasin.08
08-09-2009, 13:44
ถ้าไม่เปลี่ยน ชุดยางหิ้วเพลากลางจะเสีย ลูกปืนกากบาทเพลากลางจะเสียเร็ว ถ้าใช้ต่อไปรถก็จะค่อยๆสั่นขึ้นเรี่อยๆ ลูกปีนกากบาทก็จะแตก แล้วเพลากลางก็จะขาดออกจากกันครับ อย่าไปชะล่าใจกับของพวกนี้ครับ

at_lai
08-09-2009, 17:10
น่ากลัวมากเลย...ขอบคุณครับ... สงสัยต้องเปลี่ยนกระมังครับ... เฮ้อ...

หมูหยอง
08-09-2009, 17:59
พอดีว่า.... ก่อนเอารถมาใช้พี่สาวเอาไปชนท้ายเค้ามา แล้วก็เคลมซ่อมอะไรเีรียบร้อย ต่อมาผมก็เอามาใช้ (ยึดถาวร) ... ก็ไปเข้าศูนย์มา (ุอุตรดิตถ์) ช่างบอกว่ารถผมมันแกว่ง ๆ สั่นสั่น..(ผมก็ว่างั้นแหละ) สรุปคือ เพลา ครับ เพลากลางมันบุบ เสียศูนย์ด้วย..(แต่ผมก็ยังอัดได้ 160 แบบไปได้นะครับ) ช่างบอกว่าเปลี่ยนที่ศูนย์ก็เป็นหมื่น... แนะให้หาข้างนอกเอา.... เลยอยากให้ พี่ ๆ น้า ๆ ลุง ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ... เพลากลางงงงงงงงงงงง ...... ขอบคุณครับ

อ้อ...และถ้าไม่เปลี่ยนใช้ไปนาน ๆ มันจะเป็นงัยมั่งคับ...

ถ้าจะเปลี่ยนเพลากลางทั้งเส้น แนะนำนะครับเอาไปหั้ยโรงกลึงตัดต่อไหม่ครับ
ถูกกว่าเยอะมากๆๆครับ ถ้าอยู่อุตรดิตถ์แนะนำหั้ยไปทำที่ร้านต่อรถอีแต๋นครับ
ถูกมากๆๆ หรือติดต่อมาหาหมูหยองครับ