PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เครื่องเสียงโซนี่ในรถไททัน 4x2 ไม่อ่านแผ่นทำอย่างไรดีครับ!!!

Tom_2121
08-09-2009, 12:56
ทำอย่างไรดีครับ หน้าฟรอนท์ ตอนจะเล่นซีดี ขึ้นคำว่า cd reset และมีเสียงอยู่สามครั้ง และมีเสียงลูกยางที่ดันแผ่นออกมานานเป็นนาทีเลยครับใครมีปัญหานี้ช่วยกรุณาตอบและหาวิธีแก้ไขหน่อยน่ะครับ

kui
09-09-2009, 11:30
ลองดับเครื่องให้สนิท แล้วรอสักพัก ลองเล่นแผ่นอีกครั้ง รบกวน เอาแผ่น มาสเตอร์ นะครับ ถ้าไม่ได้ ก็ ต้อง พึ่งพา 0 แนะนำละครับ

ONE-TCB-008
09-09-2009, 12:08
ทำอย่างไรดีครับ หน้าฟรอนท์ ตอนจะเล่นซีดี ขึ้นคำว่า cd reset และมีเสียงอยู่สามครั้ง และมีเสียงลูกยางที่ดันแผ่นออกมานานเป็นนาทีเลยครับใครมีปัญหานี้ช่วยกรุณาตอบและหาวิธีแก้ไขหน่อยน่ะครับ
เอาหน้าฟรอนท์ออกครับ แล้วจะมีคำว่า reset ครับเป็นรูนะครับ:kapook-17195-8823:

KHEAWDEE
09-09-2009, 12:54
reset เครื่องใหม่คับ ตามคุณ ONE-TCB-008

aod_suwit
09-09-2009, 12:57
อาการเดียวกับผมทุกอย่างเลยครับก่อนเกิดอาการจะเล่นแผ่นได้ปรกติ แต่พอกดเอาแผ่นซีดีออก เท่านั้นแหละ มันไม่ดูดแผ่นอีกเลย ลองยัดเข้าก็แล้วก็ไม่ยอมดูดครั้งแรกผมเข้า0 เหมือนมันจะกลัวช่าง เล่นผมซะหน้าแตกเลย ช่างลองเล่นแผ่น เปลี่ยนแผ่น ปรกติดีทุกอย่าง ขนาดผมลองยัง เนียนใช้ได้ดี แต่หลังจากนั้น 2 วัน อาการเดิมเลยครับ!คราวนี้เข้า0 ผมขอส่งซ่อมเลย ทาง0 ห้างไทยธาดา(พระประแดง) ก็เลยถอดเอาตัวเครื่องไป ส่งซ่อมที่สำนักงานใหญ่ครับ ของผมส่งซ่อมประมาณ ครึ่งเดือนนะครับตามคู่มือรถระบุระยะประกันไม่เกิน 2 ปีนะครับสำหรับเครื่องเล่นซีดี ยังไงน้าTom_2121 ก็เข้า0 ส่งซ่อมเลยครับ อย่าให้เลยประกันของผมตอนนี้หลังซ่อมไป 6 เดือนยังใช้ได้เนียน ทั้งแผ่นแท้ ปลอม ผี และแผ่นเขอะๆ

Tom_2121
11-09-2009, 16:50
อาการเดียวกับผมทุกอย่างเลยครับก่อนเกิดอาการจะเล่นแผ่นได้ปรกติ แต่พอกดเอาแผ่นซีดีออก เท่านั้นแหละ มันไม่ดูดแผ่นอีกเลย ลองยัดเข้าก็แล้วก็ไม่ยอมดูดครั้งแรกผมเข้า0 เหมือนมันจะกลัวช่าง เล่นผมซะหน้าแตกเลย ช่างลองเล่นแผ่น เปลี่ยนแผ่น ปรกติดีทุกอย่าง ขนาดผมลองยัง เนียนใช้ได้ดี แต่หลังจากนั้น 2 วัน อาการเดิมเลยครับ!คราวนี้เข้า0 ผมขอส่งซ่อมเลย ทาง0 ห้างไทยธาดา(พระประแดง) ก็เลยถอดเอาตัวเครื่องไป ส่งซ่อมที่สำนักงานใหญ่ครับ ของผมส่งซ่อมประมาณ ครึ่งเดือนนะครับตามคู่มือรถระบุระยะประกันไม่เกิน 2 ปีนะครับสำหรับเครื่องเล่นซีดี ยังไงน้าTom_2121 ก็เข้า0 ส่งซ่อมเลยครับ อย่าให้เลยประกันของผมตอนนี้หลังซ่อมไป 6 เดือนยังใช้ได้เนียน ทั้งแผ่นแท้ ปลอม ผี และแผ่นเขอะๆ

พอดีรถผมถอยเกิน 2 ปีไม่กี่อาทิตย์เองก็เลยใช้ประกันไม่ได้อ่ะ และไม่ทราบว่าอาการนี้เกี่ยวกับอะไรกันแน่น่ะครับเป็นเกี่ยวกับอะไรจะได้ไปให้ร้านซ่อมถูกน่ะครับช่วยตอบทีน่ะครับจะได้เป็นแนวทางได้น่ะครับขอบคุณครับ

Tom_2121
11-09-2009, 16:51
reset เครื่องใหม่คับ ตามคุณ ONE-TCB-008

ขอบคุณครับแต่ผมลองทำดูแล้วทุกอย่างก็ไม่ได้เป็นอาการเดิมเลยครับโชคดีจริง....

NUM014
02-01-2011, 21:40
เธฃเธ–เธœเธกเธเน‡เธกเธตเธ›เธฑเธเธซเธฒ cd reset เน€เธซเธกเธทเธญเธ™เธเธฑเธ™ เธฅเธญเธ‡เธกเธฒเธซเธฅเธฒเธขเธงเธดเธ˜เธตเนเธฅเน‰เธง เน€เธžเธดเนˆเธ‡เธˆเธฐเธซเธฒเธข
เธงเธดเธ˜เธตเนเธเน‰ 1.เธเธ”เธ›เธธเนˆเนˆเธกเธฅเนˆเธฒเธ‡เธ‹เน‰เธฒเธขเธชเธธเธ”เธ—เธตเนˆเธซเธ™เน‰เธฒเธˆเธญ เน€เธžเธทเนˆเธญเน€เธญเธฒเธซเธ™เน‰เธฒเธเธฒเธเธญเธญเธ
2.เน€เธญเธฒเนเธœเนˆเธ™เน€เธžเธฅเธ‡เนƒเธชเนˆเน€เธ‚เน‰เธฒเน„เธ›เนƒเธ™เน€เธ„เธฃเธทเนˆเธญเธ‡เธ—เธตเนˆเน„เธกเนˆเธกเธตเธซเธ™เน‰เธฒเธเธฒเธ
3.เธซเธฒเน„เธกเน‰เนเธซเธฅเธก เธˆเธดเน‰เธกเน„เธ›เนƒเธ™เธฃเธนเธˆเธฐเธกเธตเธ›เธธเนˆเธกเธญเธขเธนเนˆ 1 เธ„เธฃเธฑเน‰เธ‡
4.เน€เธญเธฒเธซเธ™เน‰เธฒเธเธฒเธเนƒเธชเนˆเน€เธซเธกเธทเธญเธ™เน€เธ”เธดเธก เนเธฅเน‰เธงเน€เธฅเนˆเธ™ CD เธ•เธฒเธกเธ›เธเธ•เธด
เธซเธฒเธข 100%
เธˆเธฒเธเน€เธ”เน‡เธเธžเธฃเธฐเธ›เธดเนˆเธ™ 9

chet0093
03-01-2011, 13:35
เธ‚เธญเธ‡เธœเธกเธเน‡เน€เธ›เน‡เธ™เธ„เธฃเธฑเธš เธกเธฑเธ™เธˆเธฐเธกเธตเน€เธชเธตเธขเธ‡เนƒเธ™เน€เธ„เธฃเธทเนˆเธญเธ‡เน€เธฅเนˆเธ™ เนƒเธชเนˆเนเธœเนˆเธ™เน„เธกเนˆเน€เธ‚เน‰เธฒ เนเธ•เนˆเธžเธญเธˆเธฑเธ‡เธซเธงเธฐเนƒเธชเนˆเน€เธ‚เน‰เธฒเน„เธ›เนเธœเนˆเธ™เธเน‡เธเธฅเธฑเธšเธญเธญเธเธกเธฒเน€เธญเธ‡เธญเธตเธ เน€เธ›เน‡เธ™เธญเธขเนˆเธฒเธ‡เธ™เธตเน‰เธซเธฅเธฒเธขเธ„เธฃเธฑเน‰เธ‡เธเธงเนˆเธฒเธกเธฑเธ™เธˆเธฐเธญเนˆเธฒเธ™เน„เธ”เน‰เธ›เธเธ•เธด เธกเธตเธงเธดเธ˜เธตเนเธเน‰เธกเธฑเน‰เธขเธ„เธฃเธฑเธš