PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : การเปิดร้าน Internet

decskong
15-09-2009, 17:37
:21-7:พอดีกำลังคิดจะเปิดร้าน Internet เล็ก ๆ ไว้แถว ๆต่างอำเภอครับ ยังไม่มีความรู้

ด้านนี้ครับขอแนวความคิดเพื่อน ๆครับ ว่าต้องทำยังไงบ้าง

จะเปิด 2 ร้าน ใช้คอม ร้านละ 10 ตัว หรือว่าเปิดร้านเดียว 20 ตัวไปเลย

อุปกรณ์ต้องเตรียมอะไรบ้าง สถานที่ตรงใหนถึงจะเหมาะ ต้องขออนุญาติใคร

บ้างครับ ขอความรู้ด้วยครับ:21-7::21-7:

songkran1224
15-09-2009, 17:42
0835467448โทรมาคุยกันได้ครับราคาเป็นกันเองผมรับจัดตั้งร้านอยู่ครับ ที่บ้านผมก็เปิดอยู่เหมือนกันครับ

น้องขาวมุก
15-09-2009, 18:06
ลองดูร้านเดียวดูก่อนมั้ยครับ ที่ 10 เครื่อง ถ้าสถานที่มันเวิร์คเครื่องไม่พอให้ลูกค้าเล่น เราก็เอาเงินที่จะเปิดอีกร้านนึงมาเพิ่มจำนวนเครื่องดีกว่าครับ ขอใบอนุญาตร้านเดียว เสียเงินแค่ร้านเดียวครับ
สถานที่แนะนำใกล้แหล่งชุมชนเข้าไว้ครับ ตลาดโรงเรียน มีหมู่บ้านอยู่ในละแวกด้วยยิ่งดีครับ

ต้องขอใบทะเบียนพาณิชย์ น้าอยู่ อุบลใช่มั้ยครับ ที่ขออนุญาตจะอยู่ตรงหอนาฬิกาใกล้ราชภัฏอุบล ตรงข้ามห้างSK ฝั่งเมือง ครับ และต้องขอใบอนุญาตประกอบการร้านวีดิทัศน์ครับ ซึ่งตอนนี้ใกล้ออกแล้วครับอยู่ในขั้นดำเนินการของกระทรวงอยู่ครับ

ถ้าน้าเปิดหลังปีใหม่เดี๋ยวมาคุยกันได้ครับผมจะย้ายไปอยู่อุบลฯตอนปีใหม่นี้แล้วครับ ยินดีช่วยเหลือและให้คำแนะนำครับ

ตอนนี้มีร้านอยู่ที่หน้า ม.อุบลฯครับ ชื่อร้าน AMATA ครับผม

คนเดินทาง
15-09-2009, 18:07
น่าสนใจดีครับอยากเปิดเหมือนกัน

ZELDA
15-09-2009, 22:34
ลองดูร้านเดียวดูก่อนมั้ยครับ ที่ 10 เครื่อง ถ้าสถานที่มันเวิร์คเครื่องไม่พอให้ลูกค้าเล่น เราก็เอาเงินที่จะเปิดอีกร้านนึงมาเพิ่มจำนวนเครื่องดีกว่าครับ ขอใบอนุญาตร้านเดียว เสียเงินแค่ร้านเดียวครับ
สถานที่แนะนำใกล้แหล่งชุมชนเข้าไว้ครับ ตลาดโรงเรียน มีหมู่บ้านอยู่ในละแวกด้วยยิ่งดีครับ

ต้องขอใบทะเบียนพาณิชย์ น้าอยู่ อุบลใช่มั้ยครับ ที่ขออนุญาตจะอยู่ตรงหอนาฬิกาใกล้ราชภัฏอุบล ตรงข้ามห้างSK ฝั่งเมือง ครับ และต้องขอใบอนุญาตประกอบการร้านวีดิทัศน์ครับ ซึ่งตอนนี้ใกล้ออกแล้วครับอยู่ในขั้นดำเนินการของกระทรวงอยู่ครับ

ถ้าน้าเปิดหลังปีใหม่เดี๋ยวมาคุยกันได้ครับผมจะย้ายไปอยู่อุบลฯตอนปีใหม่นี้แล้วครับ ยินดีช่วยเหลือและให้คำแนะนำครับ

ตอนนี้มีร้านอยู่ที่หน้า ม.อุบลฯครับ ชื่อร้าน AMATA ครับผม
น้าปองไปอยู่โน้นเลยหรอ แล้วที่นี่ล่ะ:emo015ny9:

น้องขาวมุก
15-09-2009, 22:40
ก็ไม่อยากไปหรอกครับ แต่เมื่อฟ้ากำหนดไว้เราก็ต้องเดินตามทางนั้นต่อไปครับ

ไกลแต่ตัวครับ ใจไม่เคยไกลครับ

decskong
16-09-2009, 08:32
ขอบคุณน้อง ขาวมุกครับ ถามอีกนิดครับเรื่องของ spec computer ครับต้องใช้ประมาณเท่าไหร่ครับ ราคาต่อเครื่อง อุปกรณ์ media หน้าตาของร้านคงจะไม่เท่าของร้าน Amata แน่ๆ ครับ งบยังน้อยครับ ค่อย ๆไต่ทีละสเต๊บครับ ขอบคุณน้องขาวมุกมากครับ มีโอกาศจะแวะไปดูร้านที่หน้า ม.ครับ ไว้กลับมาอุบล มากิน ลาบเป็ด ส้มตำไก่ย่างกันเด้อ

indy72
16-09-2009, 08:53
ก็ไม่อยากไปหรอกครับ แต่เมื่อฟ้ากำหนดไว้เราก็ต้องเดินตามทางนั้นต่อไปครับ

ไกลแต่ตัวครับ ใจไม่เคยไกลครับ

ไม่ไกลหรอกน้าปอง อุบลก็สมาชิก เยอะแยะ:kapook-17340-6327:

indy72
16-09-2009, 08:58
ขอบคุณน้อง ขาวมุกครับ ถามอีกนิดครับเรื่องของ spec computer ครับต้องใช้ประมาณเท่าไหร่ครับ ราคาต่อเครื่อง อุปกรณ์ media หน้าตาของร้านคงจะไม่เท่าของร้าน Amata แน่ๆ ครับ งบยังน้อยครับ ค่อย ๆไต่ทีละสเต๊บครับ ขอบคุณน้องขาวมุกมากครับ มีโอกาศจะแวะไปดูร้านที่หน้า ม.ครับ ไว้กลับมาอุบล มากิน ลาบเป็ด ส้มตำไก่ย่างกันเด้อ

น้า decskong ครับ ว่าแต่น้ารู้จัก 4 ประตู คันระดับเทพนั้นมั้ย สีบรอนซ์ทองน่ะ ผมได้เจอแกอีกทีตอนติดไฟแดง คนละฝั่ง พอไฟเขียว แกออกปรื้ดหายวับไปเลย รถแกแรงสุดยอด
เห็นภายนอกค่อนข้างเดิม คงกะเอาไว้เขกหัวเด็กบ้าพลังแน่ๆเลย
แล้วแกเป็นสมาชิกคลับมั้ยครับ
:smiley-transport003

decskong
16-09-2009, 09:12
น้า decskong ครับ ว่าแต่น้ารู้จัก 4 ประตู คันระดับเทพนั้นมั้ย สีบรอนซ์ทองน่ะ ผมได้เจอแกอีกทีตอนติดไฟแดง คนละฝั่ง พอไฟเขียว แกออกปรื้ดหายวับไปเลย รถแกแรงสุดยอด
เห็นภายนอกค่อนข้างเดิม คงกะเอาไว้เขกหัวเด็กบ้าพลังแน่ๆเลย
แล้วแกเป็นสมาชิกคลับมั้ยครับ
:smiley-transport003 รู้จักครับ แต่ก็ไม่ค่อยสนิทครับ แต่ที่แน่ ๆ ตอนนี้ขยับไม่ได้ครับเพราะน้าเขากำลังทำเฮดเดอร์ใหม่ครับ ที่นี่ละ ตามดมควันไม่ได้แน่ ๆ ครับ คราวๆ ที่น้าเขาทำมานะครับ พ่วงกล่อง ทำเฮดเดอร์ เปลี่ยนโบ หอย เบรค และเกจ์วัดอีกเพียบครับ
น้าเขายังไม่ได้เป็นสมาชิกถาวรครับ แต่ก็เข้ามาดูเวปบ่อยครับ

kamol
16-09-2009, 11:52
เกิดมีความรู้แค่งูๆปลา แล้วจะเปิดร้านคอมเล็กๆ10เครื่อง จะได้ไหมครับ ผมไม่มีความรู้ในด้านี้เลย แต่ทุนพอจะหาได้บ้าง วิธีคำนวน รายรับ รายจ่าย จุดคุ้มทุน ลงทุน ยังคิดไม่ออกครับ ยังไม่มีประสปการณ์ในด้านนี้เลย อยากจะมีอาชีพเสริมครับ อยากมีเงินเพิ่มครับ555555 kamol576@hotmail.com เห็นน้าๆหลายคนประสบผลสำเร็จที่ดีก็อยากมีกิจการเล็ก ๆเสริมขึ้น จะได้มีเงินมาแต่งเจ้าตั้นให้หล่อๆ ครับ