PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ถามเรื่อง หากรถชนหนักมา ตรงเสาด้านข้างขวาคด แซสซีบิด ตอนซ่อมแล้วจะมีปัญหาไรมั้ยครับ

minifantasy
15-09-2009, 21:54
รถผมไปชนหนักมา แต่ไม่ได้ชนตรงๆ จะเป็นลักษณะชนแล้วไถลๆ อ่ะครับ ผลคือฝากระโปรงหน้ายับ ไฟหน้ากะไฟตัดหมอกด้านซ้ายพัง แต่ห้องเครื่องไม่เป็นอะไรมาก เป็นตรงด้านขวาตรงแบตเตอรี่นิดหน่อย แต่หลังคาด้านขวาบุบลงไปนิด เสาด้านข้างขวาและซ้ายน่าจะดุ้งครับ ระบบเซนทรัลล๊อคใช้ไม่ได้ ตอนนี้เอาเข้าอู่ k.รุ่งเรือง มีประกันชั้น 1 ซ่อมให้ แต่กังวลว่า พอซ่อมมาแล้วจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าอ่ะครับ เฮ้อกลุ้มมาก ใครมี msn เมล์ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ZELDA
15-09-2009, 23:16
ตอนซ่อมก็ต้องบอกเค้าว่าดึงให้ได้ ตามค่ามาตรฐาน ขู่เ้ค้าไปหน่อย ว่าซ่อมเสร็จแล้วจะนำไปเช็กค่าที่ 0 ถ้าไม่ได้ต้องซ่อมใหม่ เมื่อได้รถเ้เล้วลองเข้า 0 ไปเช็กดูอย่างละเอียด
(ของผมไม่ได้เช็กคับ โดนชนท้ายมา ดึงไม่ได้ค่า ฝาะบะปิดไม่สนิท โดนอู่หลอกว่าโดนชนมาก็เป็นเเบบนี้แหละ พอไปอู่อื่นถึงจะรู้เรื่องว่ามันไม่เกี่ยว อยู่ที่ความรับผิดชอบ กว่าจะะรู้ก็สายไปแล้ว อู่ไม่รับผิดชอบ

chitk
16-09-2009, 11:37
ตอนซ่อมก็ต้องบอกเค้าว่าดึงให้ได้ ตามค่ามาตรฐาน ขู่เ้ค้าไปหน่อย ว่าซ่อมเสร็จแล้วจะนำไปเช็กค่าที่ 0 ถ้าไม่ได้ต้องซ่อมใหม่ เมื่อได้รถเ้เล้วลองเข้า 0 ไปเช็กดูอย่างละเอียด
(ของผมไม่ได้เช็กคับ โดนชนท้ายมา ดึงไม่ได้ค่า ฝาะบะปิดไม่สนิท โดนอู่หลอกว่าโดนชนมาก็เป็นเเบบนี้แหละ พอไปอู่อื่นถึงจะรู้เรื่องว่ามันไม่เกี่ยว อยู่ที่ความรับผิดชอบ กว่าจะะรู้ก็สายไปแล้ว อู่ไม่รับผิดชอบ

เห็นด้วยครับ บอกไปเลยครับซ่อมเสร็จจะเอาไปเช็คศูนย์ เพราะว่าของผมก็เป็นครับโดนหลอกมาเหมือนกัน ประตูหน้าขวาปิดไม่สนิดขับเร็วแล้วมีลมเข้า(60มันก็เข้าแล้วแต่ไม่ได้ยิน)เอาไปให้อู่แก้ให้ ก็แก้ให้สนิดครับลมไม่เข้าแต่ไม่จบครับปีกประตูด้านบนกระแทกกับตัวรถมันก็ดัดประตูออกมาก็ไม่หาย แล้วปีกประตูหน้าหลังก็ไม่เท่ากันอีก ช่างมันก็บอกผมว่าต้องทุบปีกประตูนะ ผมเลยบอกว่าอยากทำอะไรทำให้เต็มที่ไปเลย เจ้าของอู่ได้ยินแล้วหน้าซีดเลยครับเพราะว่าผมซื้อรถที่อู่เข้า แต่ผมอะโคตรเซ็งเลยขอบอกสรุปแล้วก็ไม่หายครับแถมยังต้องทำสีประตูใหม่อีก อู่ก็รับผิดชอบเรื่องทำสีนะครับแต่ผมไม่ไปทำที่อู่นั้นแล้วครับผมให้ประกันซ่อมเลยครับ แค่สีนะครับ ต้อนนี้ประตูด้านขวาทั้งหน้าหลังยังมีปัญหาอยู่ผมว่าจะทำเองแต่ยังไม่มีเวลาทำเลยอะ เอามาเล่าสู่กันฟังนะครับ:m0027: