PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : "สี่แยกในดวงใจ" เพลงแก้เครียดยามรถคิด

Chatuchak
18-09-2009, 22:02
เพลงสี่แยกในดวงใจ
ของสามโทนฟังสนุกดียามรถติด
ไม่รู้ส่งได้ป่าวนะ
เกิดเป็นไทยใจเราอดทนใช้รถใช้ถนนเราอดทนเกินใครจะไปทางไหนรถราก็ติด เขยิบทีละนิดเหมือนไม่ค่อยเต็มใจ
ติดกันนานๆก็ชักจะงง ติดกันนานๆก็ชักจะงง
ก็ลืมก็หลงว่ากำลังไปไหน อยู่นานเกินไป จิตใจผูกพันอยากอยู่นานๆ
สี่แยกในดวงใจ เอ๊ย สี่แยกในดวงใจ
พ่อค้าแม่ขายก็เดินไปเดินมาบางคนขายผ้าค้าพวงมาลัยเช็ดกระจกไหมครับ หรือจะรับหนังสือพิมพ์ อันนี้มะม่วงแช่อิ่มรองท้องก่อนไป
รถติดยังไงเราก็ขายไม่แพง นี่ครับข้าวหมูแดง ผมขายข้าวมันไก่
ตัดผมไหมพี่มีบริการ หรือจะทำประกันให้ลูกเมียอุ่นใจ
สี่แยกในดวงใจ เอ๊ย สี่แยกในดวงใจ
จะปะผุ เปลี่ยนยาง ทำท่อไอเสีย ถ่วงล้อ ซ่อมเกียร์ เปลี่ยนสี ทำได้ถ้ารถติดอย่างนี้พอมีเวลา ท่านจะกวดวิชา เรียนศึกษาผู้ใหญ่
จะขูดหินปูน ทำฟงทำฟัน หรือว่าอยากทำหมัน ก็มีหมอรอไว้
ทำศัลยกรรม แปลงเพศ ดึงหน้า อบตัว ซาวน่า เชิญครับรับใช้
โกนจุกบวชนาค เรามีหมอทำขวัญ ตักบาตรร่วมกัน ได้บุญแถมไว้
ถ้ารักกันชอบกันต้องดูกันนานๆ แล้วค่อยคิดค่อยหมั้นสี่แยกต่อไป
ควรดูใจกันสัก2สะพานลอย ควรดูใจกันสัก 2 สะพานลอย
ถ้ารักไม่กร่อยก็แต่งงานกันไป มีลูกมีเต้าก็อย่าให้เลยแยกหน้า เดี๋ยวจะเสียเวลาลูกโตไม่ทันใช้
แค่ได้นั่งรถสวนกันที่สี่แยกก็มีความสุขแล้ว

Chatuchak
18-09-2009, 22:11
รู้สึกจะโหลด MP 3 ไม่ได้ เข้าไปเปิดทางนี้ก็แล้วกันนะครับ

http://saisampan.net/index.php?topic=5858.0
ยิ่งฟังตอนรถติด ที่เครียดๆอยู่ ทำให้เกิดรอยยิ้มและหัวเราะได้เลยครับ