PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เป็นความผิดของเราเอง(หรือเปล่า)

pol999
19-09-2009, 12:43
ไม่ค่อยได้เข้ามาโพสเลย เนื่องจากสภาพเศรษฐกิจทำให้จำเป็นต้องปากกัดตีนถีบ ไม่ขอบ่นเรื่องนี้แล้วกันนะครับ
ได้แต่ออกรถมาได้ปีกว่าๆ ไม่เคยได้เช็คแม่แรงเลยว่าใช้ได้หรือเปล่า พอมีเหตุจำเป็นที่ต้องใช้ กลับใช้ไม่ได้ปั้มยังงัยก็ไม่ขึ้น เซ็งต่อสองพอเอาเข้าไปให้ศูนย์อำนาจเจริญดูช่างบอกว่า แม่แรงพัง ไม่มีรับประกัน ต้องซื้อเองกรรมจริงๆ ไม่เคยได้ใช้เลยพังซะแล้วทำไมมันห่วยได้ขนาดนี้

Eszo
19-09-2009, 13:12
ความจริงแล้วก็เป็นกันส่วนใหญ่หละครับที่ไม่ได้เช็คแม่แรงที่ติดรถมา ผมเองก็เหมือนกัน แต่แม่แรงมันเล็กนะครับกลัวเหมือนกันว่าจะรับน้ำหนักน้องเหมียวไหวป่าวก็ไม่รู้..

coppy42
19-09-2009, 13:13
แม่แรงไม่น่าจะเสียถึงขนานดต้องทิ้งนะครับ ถ้าน้ำมันไม่รั่วออกมา เราไม่ได้ใช้นานๆ บอลวาวล์ข้างในมันคงเป็นสนิมติดแน่นไม่ยอมเปิดน้ำมันเลยไม่เข้ามาให้ปั้ม คงต้องถอดขุดโยกปั้มมาล้างแคะๆใหม่ดีมั้ย ลองทำดูครับไม่ยากๆ..

pol999
19-09-2009, 14:08
รบกวน ท่านcoppy42 พอจะมีแนวทางมั้ยครับ ไม่มีความรู้ด้านนี้เลยจริงๆ ตอนเอาไปศูนย์เห็นเค้าแกะจุกสีดำด้านข้างแล้วเติมน้ำมันลงไปก็ยังใช้ไม่ได้ เลย

Chatuchak
08-11-2009, 22:30
รบกวน ท่านcoppy42 พอจะมีแนวทางมั้ยครับ ไม่มีความรู้ด้านนี้เลยจริงๆ ตอนเอาไปศูนย์เห็นเค้าแกะจุกสีดำด้านข้างแล้วเติมน้ำมันลงไปก็ยังใช้ไม่ได้ เลย
น่าจะเป็นปัญหาที่ซีลมันรั่วนะครับ
หากแม่แรงใช้ได้ แม้ตัวเล็กๆก็ยังสามารถยกของหนักๆได้ตามสเป็คที่เขาให้มา อย่างน้อยก็เป็นตันๆล่ะครับ เคยเห็นใน Discovery เขาใช้ช่วยยกรถไฟด้วยแม่แรงตัวเล็กๆนี่แหละครับ

myjoefiend
10-11-2009, 16:52
ผมเช็คแล้วใช้ดูแล้วโชคดีไป ยังไงท่านใดยังไม่เคยตรวจสอบก็อย่าลืมน๊ะครับ แล้วถ้าเสีย สงสัยต้องเสียเงินซื้ออันใหม่มาติดไว้กันเหนียวละครับงานนี้

Minky
10-12-2009, 14:30
ความจริงแล้วก็เป็นกันส่วนใหญ่หละครับที่ไม่ได้เช็คแม่แรงที่ติดรถมา ผมเองก็เหมือนกัน แต่แม่แรงมันเล็กนะครับกลัวเหมือนกันว่าจะรับน้ำหนักน้องเหมียวไหวป่าวก็ไม่รู้..
ของผมใช้ยก LN 106 มาแล้วครับ สำหรับเจ้าเหมียวสบายมาก ยังไงตรวจเช็คกันไว้ก็ดีครับ

pon
12-12-2009, 07:55
น้องเหมียวเรายกสบายครับ

scorpion_za
12-12-2009, 22:53
ผมไม่้เคยเช็ค แต่ก็มีเหตุบังเอิญตอนตรวจๆ เบาะหลังดัง ลองโยกเล่นก็ใช้ได้ปกติครับ

แต่สเปค ออกแบบมารับน้ำหนักเท่าไรไม่ทราบครับ ไทรทัน กี่รุ่นแม่เเรงเหมือนกันหมด ?