PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สอบถามเรื่องการจดทะเบียนครับ

tanadox
23-09-2009, 16:25
คือผมสนใจ พลัส 4 ประตูนะครับ เก็บรายละเอียดเยอะเหมือนกัน แต่ที่ไม่เข้าใจ ตอนนี้คือ เซลย์บางที่ให้ส่วนลดเยอะ ของแถมโดนใจ บางที่ให้ของแถมโดนใจ ไม่ให้ส่วนลด บางที่ให้น้อยทั้งส่วนลด และของแถมครับ อันนี้ตัดสินใจใด้แล้วว่าจะเอาที่ใหน แต่ติดตรงที่ว่า เซลย์บางคนจากศูนย์ที่ให้ของแถม ส่วนลดไม่เท่าศูนย์ที่อื่น (ศูนย์ไกล้บ้านต่างจังหวัด)บอกว่าที่ได้รถเยอะ คงเป็นรถที่สั่งมาในนามเทสไดว์แต่ไม่้ได้เทสไดว์หรือให้ลูกค้าทดลองขับ คือสั่งมาแล้วให้ลูกค้าเลย ราคาจะถูกกว่าก็จะได้ส่วนลด และของแถมเยอะ แต่จะจดทะเบียนได้ในอีก 6 เดือนข้างหน้า แต่พอถามเซลย์ทีให้ส่วนลดของแถมเยอะ (ศูนย์กรุงเทพ)ก็บอกว่าไม่ใช่รถที่สั่งในนามรถเทศไดวแต่์เป็นรถปกติได้ป้ายถายใน 2 อาทิตยฺ์ จดทะเบียนได้เลยไม่ต้องรอ 6 เดือน เพราะรถเทศไดว์ยังสั่งไม่ได้้ ผมก็เลยงง ๆ ครับ ว่ารถเทส ของ triton plus ยังมีอีกเหรอคัับถ้ามีน่าจะมา่ก่อนวันขายรถจริง แต่ตัวใหม่มันเปลียนไ่ม่เยอะยังจะมีเทศไดว์มาอีกเหรอครับ ยังไงขอความรู้จากพีีๆ ด้วยครับ เพื่อจะได้ประกอบการตัดสินใจซื้อลดคันแรก

saksit
01-12-2009, 09:24
จดหมายเลขเครื่อง ตัวถัง และโทรไป ถาม ศูนย์ใหญ่ ผมก็ใช้วิธีนี้ครับ สอบถามตรงๆเลยว่า ที่มาที่ไป ของเลขนี้เป็นยังไง