PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : จิ้งจกเข้ารถบ่อยมากๆ ทำไงดี

princess
03-10-2009, 16:32
รถสีขาวค่ะ
ทำไมจิ้งจกมันชอบวิ่งเข้ารถตลอดเลย ฮือๆๆ
ไม่รู้ว่ามันมีทางออกไหม
โชคดี บางทีมีคนมาช่วยจับไปปล่อย
แต่บางวันโชคร้าย ต้องขับรถแบบผวาตลอดเวลา
เพราะกลัวจิ้งจกมากๆ
ใครมีปัญหาแบบนี้มั่งคะ
หรือว่าจิ้งจกชอบรถสีขาว

ใครเห็นไทรทันสีขาว มีสติกเกอร์บังแดดไทรทันคลับ
จอดคว่ำอยู่ข้างทาง
มันจะเป็นเพระจิ้งจกตาดำๆเนี่ย แหละ เฮ้อ...:emo015ny9:

KHEAWDEE
03-10-2009, 16:55
ให้ผมเดานะ มันน่าจะเกิดจากคุณจอดรถไว้ใต้หลอดไฟหรือเปล่า
แมลงบินเข้าไปใต้ทองรถ จิ้งจกเห็นเลยตามไปติด ติด จนไปทันกันในรถ
แมลงเหลือบไปเห็นจิ้งจกตามมาจะทันแล้ว เลยต้องหาที่แอบที่ปลอดภัย
จิ้งจกตามมาแต่ไม่เห็นแมลง เลยละความพยายามที่จะตาม ต้องถอยกลับ
แต่.........จิ๊กจกหาทางออกไม่เจอ เนื่องจากลืมเอาgpsมาด้วย สุดท้ายจิ้งจกก็หลงทาง

แม่ลูกสาว
03-10-2009, 16:59
ไม่ต้องสีขาว....
สีแดงมันก็ชอบง่ะ....:kapook-17351-2909:
บางวันเล่นก็กายกรรมอยู่หลังรถ.....

Eszo
03-10-2009, 17:04
ให้ผมเดานะ มันน่าจะเกิดจากคุณจอดรถไว้ใต้หลอดไฟหรือเปล่า
แมลงบินเข้าไปใต้ทองรถ จิ้งจกเห็นเลยตามไปติด ติด จนไปทันกันในรถ
แมลงเหลือบไปเห็นจิ้งจกตามมาจะทันแล้ว เลยต้องหาที่แอบที่ปลอดภัย
จิ้งจกตามมาแต่ไม่เห็นแมลง เลยละความพยายามที่จะตาม ต้องถอยกลับ
แต่.........จิ๊กจกหาทางออกไม่เจอ เนื่องจากลืมเอาgpsมาด้วย สุดท้ายจิ้งจกก็หลงทาง

มีสาระแถมความฮา...:22emoticon-cartoon-

ผมว่าที่บ้านเจ้าหญิงมีประชากรจิ้งจกมากไปหรือเปล่าพะยะค่ะ

swashbuckler-Triton
03-10-2009, 17:10
จับกินเลยคับ
อิอิ
ล้อเล่นนะคับ
รถผมยังไม่เคยเจอเลยคับ

coppy42
03-10-2009, 17:33
555...มันหลงแสงนีออนเหรอน้าวิน...55...ท่านเจ้าของกระทู้ลองเข้าไปดูในกระทู้นี้ครับ
http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=16232

yut
03-10-2009, 20:25
จับกินเลยคับ
อิอิ
ล้อเล่นนะคับ
รถผมยังไม่เคยเจอเลยคับ
รถน้าจง จิ้งจก มันไม่กล้าเข้าหรอก มันเหม็นแอลกฮอล์ คริๆ

littlemac
04-10-2009, 10:26
555 ผมหล๊ะ ฮาท่านจริงๆครับ

mafiawut
05-10-2009, 22:10
ยาเส้นหรือยาฉุนที่เขาชอบใช้ มวนใบจากนั้นแหละครับไล่มันได้แน่นอนแต่ต้องมีทางให้มันออกด้วยนะครับ

san
05-10-2009, 23:14
ผมก็เคยไม่รู้เข้ามาตอนไหน?
ลองจอดที่โล่งกว้างๆแล้วเปิดประตูอ้าทั้งหมด (ที่มองเห็นรถปลอดภัยนะ)
ทิ้งไว้สัก3-4ชม.สังเกตุเดินมาที่รถเห็นมันก็ออกมาจากมุมอับแล้วพยายาม
ไล่ มันก็โดดหนีออกมาจากรถ หรือเป็นความโชคดีของผมก็ไม่รู้...ลองดูครับ

princess
08-10-2009, 19:22
ขอบคุณมากๆนะคะ ทุกความเห็นเลย
จะได้ไปทดลองทำดู
เมื่อวานก็เจออีกแล้ว หน้าตาเหมือนตัวที่จับออกไปเลย
ฮือๆๆ สงสัยมันต้องเป็นเนื้อคู่หนูแน่ๆเลยอะค่ะ
ปล. ถ้าจอดตากแดด แล้วจิ้งจกตัวอื่นมันจะไม่เข้ามาเสริมทัพอีกใช่ไหมเนี่ย
กลัวมันจะเรียกเพื่อนมันมาเพราะในรถร่มสบาย อะไรงี้

หรือว่า...

เราจะเตรียม Gps ให้น้องจกเอาไว้เดินทางออกจากรถดี

ปล. มดแดงในรถก็มีนะคะ
แต่สุดท้าย
เอาตะไคร้หอมมาฉีด
แล้วมันก็หายไปเลยค่ะ
ถ้าใครเจอปัญหา ลองเอาไปทำดูค่ะ

รณรงค์
08-10-2009, 20:54
รถผมก็มีครับ...เข้ามาตั้งแต่ตัวจ้อย..ตอนนี้เป็นหนุ่มเต็มตัวแล้ว....

fear_dark
08-10-2009, 21:02

คิดได้ไงเนี้ย....55555.....จิ้งจกลืมGPS:kapook-17198-9597: