PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เปลี่ยนเทอร์ใหม่ มีปัญหากับการตรวจสภาพรถมั้ยครับ

peeman 06
05-10-2009, 15:06
น้าๆครับ ถ้าเราเปลี่ยนเทอร์ใหม่ และใส่อินเตอร์คูลเลอร์ จะมีปัญหากับการตรวจสภาพรถมั้ยครับ ในกรณีการโอนรถเมื่อหมดงวด จะมีปัญหาเรื่องดัดแปลงสถาพเครื่องยนมั้ยครับ

Nuk_Black-Triton
05-10-2009, 15:15
ใส่อินเตอร์ ประกันศูนย์ยังไม่ขาดเลยครับ

เทอร์โบ เปรียบเหมือนล้อแมกซ์ครับ

ถ้าโอนไม่ได้ เพราะผมเปลี่ยนล้อ การเปลี่ยนโบ ก็ฉันนั้นครับ

ถ้าเปลี่ยนเครื่องยนต์ จึงเป็นปัญหาครับ อันนี้เป็นส่วนควบ ไม่เกี่ยวกันครับ

peeman 06
05-10-2009, 15:31
ใส่อินเตอร์ ประกันศูนย์ยังไม่ขาดเลยครับ

เทอร์โบ เปรียบเหมือนล้อแมกซ์ครับ

ถ้าโอนไม่ได้ เพราะผมเปลี่ยนล้อ การเปลี่ยนโบ ก็ฉันนั้นครับ

ถ้าเปลี่ยนเครื่องยนต์ จึงเป็นปัญหาครับ อันนี้เป็นส่วนควบ ไม่เกี่ยวกันครับ
ขอบคุณครับที่ให้ความกระจ่าง ผมจะได้แรงซะทีครับ

Nuk_Black-Triton
05-10-2009, 15:36
แสดงว่ามีสเตปในใจแล้วแน่ๆ คือเซทโบและอินเตอร์

หลังจากนั้น ต้องพ่วงกล่อง อย่างน้อยๆ ก็ต้องมีสองใบ (หรือใบใหญ่ใบเดียว)

ประกัน มันจะขาดตรงนี้ ถ้าเรา ไม่รู้จุดครับ

น้องขาวมุก
05-10-2009, 16:32
ตรวจสภาพรถไม่เกี่ยวครับ ไม่มีปัญหาครับ

เปลี่ยนชิ้นส่วนไหนที่ไม่ใช่ของเดิมจากโรงงาน ชิ้นนั้นหมดประกันศูนย์ครับ

peeman 06
06-10-2009, 15:36
แสดงว่ามีสเตปในใจแล้วแน่ๆ คือเซทโบและอินเตอร์

หลังจากนั้น ต้องพ่วงกล่อง อย่างน้อยๆ ก็ต้องมีสองใบ (หรือใบใหญ่ใบเดียว)

ประกัน มันจะขาดตรงนี้ ถ้าเรา ไม่รู้จุดครับ

ขอบคุณครับ