PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เปลี่ยนแม็กเฉยๆ นี่ ต้องดูอะไรบ้างครับ

nightlive
06-10-2009, 01:25
คือตอนนี้มีความคิดจะเก็บตังค์เปลี่ยนแม็ก แต่ไม่อยากเปลี่ยนขนาดยาง
ของเดิม 4 ประตู ขับ 2 ล้อ 15 ก็เลยสงสัยอยากถามว่าในกรณีที่ผมอยาก
เปลี่ยนแม็กอย่างเดียวนี่ คือสามารถเลือกลายแม็กขนาด 15 มาเปลียนใส่ได้เลยหรือเปล่าครับ หรือว่าต้องไปเปลี่ยนขนา่ดยางหรือเปลียนอะไรอีก
ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้เท่าไหร่ แต่อยากให้รถออกมาสวยน่ะครับ

kanoktriton
06-10-2009, 06:24
คือตอนนี้มีความคิดจะเก็บตังค์เปลี่ยนแม็ก แต่ไม่อยากเปลี่ยนขนาดยาง
ของเดิม 4 ประตู ขับ 2 ล้อ 15 ก็เลยสงสัยอยากถามว่าในกรณีที่ผมอยาก
เปลี่ยนแม็กอย่างเดียวนี่ คือสามารถเลือกลายแม็กขนาด 15 มาเปลียนใส่ได้เลยหรือเปล่าครับ หรือว่าต้องไปเปลี่ยนขนา่ดยางหรือเปลียนอะไรอีก
ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้เท่าไหร่ แต่อยากให้รถออกมาสวยน่ะครับ
เห็น เขา มีโปรแกรม เปลี่ยน แมกซ์ ครับ เลือกได้ หลายแบบ น่าจะอยู่ในห้องซื้อ ขาย ลองดูครับคลิกเลือกได้ แต่ที่สำมะคัญ น่ะ ตังค์ ครับ ไม่รู้ว่าของน้าโหลดมาเปล่า ล่ะ :21-7: :i41:

rewjiken
06-10-2009, 07:37
เอ้า...! จัดไป
http://www.ziddu.com/download/3382079/Tuning.Car.Studio.PL-Full.rar.html

eahichi
22-10-2009, 08:36
แม็ก เดิม ขอบ 15 นิ้ว
ถึงจะเปลี่ยนลายใหม่ เป็น 15 นิ้วเท่าเดิม ผมก็มองว่ายังไม่สวย

ของน้าเป็นแม็ก 5 รูใช่ป่าว?
ผมว่าลองหาแม็ก 17 นิ้ว มาใส่ แล้วเปลี่ยนยางเป็นยางซีรี่ส์ต่ำลงหน่อย (เพื่อให้เส้นรอบวงเท่าเดิม) น่าจะสวยนะครับ
เพราะว่า แม็ก 5 รู มีของรถเก๋งเยอะแยะเลย หาลายสวยๆง่ายครับ

อันนี้แล้วแต่ตาใครตามันครับ สวยไม่สวยอยู่ที่เจ้าของชอบ

Ttriton
22-10-2009, 16:33
หลังจากที่เงินพร้อมเข้าร้านแม็กซ์ไปเลือกลาย และ สี ที่โดนใจ โดยขอให้ร้านทดลองเอาล้อลายต่าง ๆ มาใส่ให้เรายืนเล็งได้เลยครับ.....ถูกใจลายไหนจัดไปเลยครับ ส่วนยางเดิมถ้าไม่เปลี่ยนก็ไม่น่ามีปัญหาครับ

W-ut
22-10-2009, 19:50
ผมว่าถ้าน้าจะใส่แม็กใหม่ยางเดิมก็ไม่น่าเกียจ แต่ล้อเดิมโรงงานมันน่าจะดีกว่าล้อที่ขายกันอยู่หลายยี่ห้อผมว่าหาแม๊กใหม่ยางใหม่น่าจะดีกว่าเพราะยางที่ให้มาน่าจะเป็น บริดโตน ไล้ท์ทลัค ไม่เหมาะกับสี่ประตูเท่าไหร่ลองมองหาล้อแม็ก สเปสแวก้อนดู(พร้อมยาง) หรือ จะเอาแม็กดีหน่อยก็ล้อเก่าเจแปน แล้วหายางใหม่ใส่หรือลองหาเปิดหนังสือรถแต่งดูครับเพียบ

nightlive
26-10-2009, 17:57
ขอบคุณกูรูทุกท่านครับ รถผมยังไม่ได้โหลดอะไรเลย ยังเป็นแม็ก 5 รู เดิมๆจากศูนย์อยู่
คือในความคิดส่วนตัวคิดว่า ถ้าเปลี่ยนขนาดยางด้วยนี่ น่าจะทำให้กินน้ำมันมากกว่าเดิมด้วย
ก็เลยแอบคิดว่า เราแค่อยากสวยเฉยๆ เปลี่ยนแต่ลายแม็กไม่ได้หรือ