PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : บริษัทประกันที่แย่ที่สุดคับ

NAMELESS
13-10-2009, 18:01
อักษรย่อบริษัท ธ (ประกันภัย)
ไม่มีความรับผิดชอบตามที่โฆษณาในสื่อทีวีหนังสือพิมพ์เเห็นแก่ตัว
ขอแนะนำคนที่คิดจะทำว่าอย่าทำโดยเด็ดขาดคับแล้วจะเจ็บใจ:yociexpress09:

yut
13-10-2009, 18:05
เล่าให้ฟังหน่อยน้าก้อง เป็นไง ไอ้ บริษัท ธ อ่ะ

NAMELESS
13-10-2009, 18:25
เล่าให้ฟังหน่อยน้าก้อง เป็นไง ไอ้ บริษัท ธ อ่ะ
พอดีรถผมโดนมอไซค์เฉี่ยวคับผมจดทะเบียนให้ได้ทุกตัวอักษรรุ่นรถสีรถขณะที่ ณ เวลานั้นรถผมติดอยู่แยกไฟแดงพอถึงบ้านผมก็โทรแจ้งทางประกันมาเคลมก็ทำเรื่องออกใบเคลมให้แต่ก็เงียบหายไป2อาทิตย์โทรกลับมาบอกผมว่าซ่อมให้ไม่ได้เพราะไม่มีคู่กรณีผมเลยถามกลับไปว่าแล้วทะเบียนที่ผมจดให้ล่ะเค้าว่าตามให้ไม่ได้
และผมก็ถามกลับอีกว่าจะให้ผมวิ่งลงไปตามมันเองรึคับงั้นจะทำประกันเพื่ออะไร ทำเพื่อเอาเงินให้พวกคุณใช้หรอคับ ทั้งๆๆที่รถผมก็ไม่มีรอยเลยไม่เคยเคลมมาก่อนด้วยคับไม่เสียประวัติอ่ะคับแล้วเค้าก็จะให้ผมจ่ายค่าแอคเซฟ2000รอยที่โดนเฉี่ยวก็ลอยไม่ใหญ่คับน้าแค่เป็นรอยขูดเล็กๆยาวประมาณ1ฟุตคับซ่อมแผลแค่นี้ไม่เกิน3000แต่มาเรียกผม2000
เป็นบริษัทที่เห็นแก่ตัวคับเอาเปรียบลูกค้ามากกกกกกกกกกกกกกก

MEAW_SAN
13-10-2009, 18:30
อืมน่าเห็นใจครับ ถ้าเราแจ้งความแล้วนำใบแจ้งความไปเป็นหลักฐานเรื่อง คู่กรณี จะช่วยได้ไหมครับ งึมงำๆ

sirawitr
13-10-2009, 18:32
น่าเห็นใจตาก้องจัง

jee4x4
13-10-2009, 18:34
ทีหลังน้องก้องต้องบอกว่าเราเป็นคนขับเฉี่ยวนะถ้าตามมอไซด์ไม่ได้ก็บอกว่าเฉี่ยวกิ่งไม้เฉี่ยวเสาไปตามความเหมาะสมกับบาดแผล ว่าแต่ประกันบริษัทไรเนี้ยเคลมยากจัง ของผมโทรแจ้งประกันประกันบอกเข้าอู่เลยให้อู่ทำเรื่องเคลมให้จะไปโดนอะไรมาก็ว่ากันไปเบี้ยถูกเคลมง่ายด้วยจ่ายเบี้ย 9500 บาทเอง

NAMELESS
13-10-2009, 18:40
ทีหลังน้องก้องต้องบอกว่าเราเป็นคนขับเฉี่ยวนะถ้าตามมอไซด์ไม่ได้ก็บอกว่าเฉี่ยวกิ่งไม้เฉี่ยวเสาไปตามความเหมาะสมกับบาดแผล ว่าแต่ประกันบริษัทไรเนี้ยเคลมยากจัง ของผมโทรแจ้งประกันประกันบอกเข้าอู่เลยให้อู่ทำเรื่องเคลมให้จะไปโดนอะไรมาก็ว่ากันไปเบี้ยถูกเคลมง่ายด้วยจ่ายเบี้ย 9500 บาทเอง
ตัวย่อ ธ คับมีโฆษณาทางทีวีอยู๋ตอนนี้:emo015ny9:

yut
13-10-2009, 18:43
ห่วยแตกจิงด้วย

por.puento
13-10-2009, 19:12
เอ่ยชื่อมาเลยครับ จะได้ระวังกันไว้ ธน....อะไรแนวๆนี้มั้ย?

kamol
13-10-2009, 21:25
ขนาดประกัน Ppi ของผ/ช เสียชีวิตมันยังยกเลิกสัญญา ส่งเงินมาคืนญาติลูกค้า หน้าตาเชย บอกถ้าผ/ชตาย ญาติจะได้รถไปใช้ สุดท้ายต้องฟ้องร้องกันเอาเอง และมีอีกลูกเล่นเยอะ ถ้าพนักงานของมันทำยอดไม่ต้องจ่ายหรือเคลมให้ลูกค้า มันจะได้ค่าคอมเยอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

lXl
13-10-2009, 22:11
ตกลงมัน ธ ? ครับ:emo022nj0:

ZELDA
13-10-2009, 22:37
ประกัน ธ .......

ออกโฆษะ นา ทางทีวี

ทำงานกันแบบนี้ชาติ นี้บริษัทก็ไม่เจริญหรอกครับ
:emo021vj6::emo021vj6:ใช่ไหม????

NAMELESS
13-10-2009, 22:39
เอ่ยชื่อมาเลยครับ จะได้ระวังกันไว้ ธน....อะไรแนวๆนี้มั้ย?
ประมาณนั้นคับน้า

NAMELESS
13-10-2009, 22:42
ประกัน ธ .......ออกโฆษะ นา ทางทีวี

ทำงานกันแบบนี้ชาติ นี้บริษัทก็ไม่เจริญหรอกครับ
:emo021vj6::emo021vj6:ใช่ไหม????

เก่งคับ อิอิ

yut
13-10-2009, 22:50
ประกัน ธ .......ออกโฆษะ นา ทางทีวี

คิดไว้ว่าต้องเป็นบริษัทนี้แน่ๆ แต่เรียงไม่เป็น หรือคิดแบบน้าชัยไม่ได้ สุดยอดครับน้าชัย

BMP
13-10-2009, 22:56
อ้าวนี่มันเจ้าหนี้ผมนี่หว่าอิอิแต่ผมทำประกันบ.อื่นครับชอบแบบแบ่งจ่ายหลายงวดสบายกระเป๋าดี

kamkaew1
13-10-2009, 23:22
ประกันเจ้านี้แบบว่า พี่ที่ออฟฟิตผมโดนมาเหมือนกัน ด่าเละเลยครับ แล้วบอกผ่านหูโทรศัพท์ว่า "ผมจะบอกเพื่อนฝูงในวงการผมทั้งหมดว่าอย่าไปใช้เลยประกันของคุณถ้าคุณพูดกับผมแบบนี้" สักครู่ใหญ่ผู้จัดการฝั่งนั้นก็โทรมา พี่ที่ออฟฟิตก็บอกไปตรงๆ ว่าเสียความรู้สึกแล้ว ก่อนจะพูดกับลูกค้าทำไมไม่คิดก่อนพูด พูดไปแล้วมันคงคืนไม่ได้แล้วละ คนที่ออฟฟิตเลยไม่มีใครใช้เลยครับ

NAMELESS
13-10-2009, 23:28
ประกันเจ้านี้แบบว่า พี่ที่ออฟฟิตผมโดนมาเหมือนกัน ด่าเละเลยครับ แล้วบอกผ่านหูโทรศัพท์ว่า "ผมจะบอกเพื่อนฝูงในวงการผมทั้งหมดว่าอย่าไปใช้เลยประกันของคุณถ้าคุณพูดกับผมแบบนี้" สักครู่ใหญ่ผู้จัดการฝั่งนั้นก็โทรมา พี่ที่ออฟฟิตก็บอกไปตรงๆ ว่าเสียความรู้สึกแล้ว ก่อนจะพูดกับลูกค้าทำไมไม่คิดก่อนพูด พูดไปแล้วมันคงคืนไม่ได้แล้วละ คนที่ออฟฟิตเลยไม่มีใครใช้เลยครับ
บริษัทแย่ๆๆเอาเปรียบลูกค้าต้องโดนแบบนี้เหมาะแล้วคับ
ต้องบอกต่อว่าอย่าใช้ของบริษัทนี้

lXl
13-10-2009, 23:36
:kapook-17199-4683:ตาสว่างเลยครับ

NAMELESS
13-10-2009, 23:40
:kapook-17199-4683:ตาสว่างเลยครับ
ชัดเจนเลยนะคับ:kapook-17327-8367:

น้องขาวมุก
14-10-2009, 00:33
ปกติ ก้อง พวกนี้เวลาจะจ่ายนะ อ้างนู่นนี่ไปเรื่อย แต่เวลาจะเอาเงินเรานะ ปากนี่หวานเชียว เราพูดยังงัยก็ฟังหมด

ต้องอย่างที่น้าจีบอก ว่าต้องเกี่ยวกิ่งไม้หรืออะไรก็ได้แต่ต้องบอกว่าเกิดจากการที่เราทำเอง
ถ้าจะเอาแบบที่ก้องจดทะเบียนมาเราจะต้องไปแจ้งตำรวจเอาใบแจ้งความไปขนส่งไปหาทะเบียนรถ เจ้าของรถมาเอง แล้วส่งเรื่องให้บริษัทประกัน ถึงจะดำเนินการให้เราอ่ะ

เห็นปีหน้า จะออกกฏใหม่กรณีทำเกิดขึ้นเองจะเสียค่าแอคเซฟ เป็นเคสๆไป ไม่สามารถซ่อมรถให้ฟรีๆได้แล้ว ไม่รู้จะจริงหรือเปล่านะครับ(พวกขายประกันโทรมาจะให้ต่อก็เลยแอบถามข้อมูลเอาครับ)

NAMELESS
14-10-2009, 00:39
ปกติ ก้อง พวกนี้เวลาจะจ่ายนะ อ้างนู่นนี่ไปเรื่อย แต่เวลาจะเอาเงินเรานะ ปากนี่หวานเชียว เราพูดยังงัยก็ฟังหมด

ต้องอย่างที่น้าจีบอก ว่าต้องเกี่ยวกิ่งไม้หรืออะไรก็ได้แต่ต้องบอกว่าเกิดจากการที่เราทำเอง
ถ้าจะเอาแบบที่ก้องจดทะเบียนมาเราจะต้องไปแจ้งตำรวจเอาใบแจ้งความไปขนส่งไปหาทะเบียนรถ เจ้าของรถมาเอง แล้วส่งเรื่องให้บริษัทประกัน ถึงจะดำเนินการให้เราอ่ะ

เห็นปีหน้า จะออกกฏใหม่กรณีทำเกิดขึ้นเองจะเสียค่าแอคเซฟ เป็นเคสๆไป ไม่สามารถซ่อมรถให้ฟรีๆได้แล้ว ไม่รู้จะจริงหรือเปล่านะครับ(พวกขายประกันโทรมาจะให้ต่อก็เลยแอบถามข้อมูลเอาครับ)
คับน้าปอง:kapook-17327-8367:

evoda3
14-10-2009, 02:15
พอดีรถผมโดนมอไซค์เฉี่ยวคับผมจดทะเบียนให้ได้ทุกตัวอักษรรุ่นรถสีรถขณะที่ ณ เวลานั้นรถผมติดอยู่แยกไฟแดงพอถึงบ้านผมก็โทรแจ้งทางประกันมาเคลมก็ทำเรื่องออกใบเคลมให้แต่ก็เงียบหายไป2อาทิตย์โทรกลับมาบอกผมว่าซ่อมให้ไม่ได้เพราะไม่มีคู่กรณีผมเลยถามกลับไปว่าแล้วทะเบียนที่ผมจดให้ล่ะเค้าว่าตามให้ไม่ได้
และผมก็ถามกลับอีกว่าจะให้ผมวิ่งลงไปตามมันเองรึคับงั้นจะทำประกันเพื่ออะไร ทำเพื่อเอาเงินให้พวกคุณใช้หรอคับ ทั้งๆๆที่รถผมก็ไม่มีรอยเลยไม่เคยเคลมมาก่อนด้วยคับไม่เสียประวัติอ่ะคับแล้วเค้าก็จะให้ผมจ่ายค่าแอคเซฟ2000รอยที่โดนเฉี่ยวก็ลอยไม่ใหญ่คับน้าแค่เป็นรอยขูดเล็กๆยาวประมาณ1ฟุตคับซ่อมแผลแค่นี้ไม่เกิน3000แต่มาเรียกผม2000
เป็นบริษัทที่เห็นแก่ตัวคับเอาเปรียบลูกค้ามากกกกกกกกกกกกกกก

จากที่บอกมาปกติจะเครมได้ครับมีรายละเอียด อยู่พอสมควร เราไม่ใช่ฝ่ายผิดช้ายป่าวครับ ถ้าได้เบอร์โทร รูปถ่ายที่เกิดเหตุ หรือใบแจ้งความจะง่ายขึ้นหรืออย่างมาก็ถ้าเราผิดก็เสียค่าแอคเซบ 1000 บาท หรืออย่างน้าจีว่าก็ได้
ไม่ได้ชี้ช่องนะครับเดี๋ยวผมโดน
ส่วนเรื่องเครมไม่ได้เนี่ยผมว่าปกติเครมได้ครับไม่น่ามีปัญหา
ว่าแล้วเล่าเครสผมให้ฟัง
ผมขับรถเข้าไปซอยแคบๆพอดีมีเจสสวนมาต่างคนต่างชิดกำแพงซ้ายมือแล้วค่อยขยับแต่แม่เจ้า ยางล้อหลังขวาเราไปถูกะบั้นท้ายน้องเขา เลยลงมาดูก้มีรอยยางถูต้องข้างท้ายหน่อย น้องเขา(สวยด้วย)ตกใจทำไม่ถูกผมเลยบอกไม่เป็นไรครับมีประกันทั้งคู่ของผม อาค์เนย์ ของน้องเขาวิริยะ มาเร้วน้อ 15นาทีเอง(เนี้ยอันดับ1ในไทยเลย)เบี้ยแพงด้วย ประกันมาดูบอกว่าโดนล้อเอาน้ำยามาขัดก็ออกแล้วน้องเขาก้โอเค เลยลงประวัติถ่ายรูปเพื่อยกเลิกเครมแล้วแยกย้ายกันไปส่วนของผมก้โทรมาบอกอยู่ห่างประมาณ5กิโลมี SMS บอกด้วย กลับบ้านแล้วคนเครมเราโทรมาพี่อยู่ไหนขอถ่ายรูปหน่อยทำยกเลิกเครมเลยมาที่บ้านเลยบ่นไปซะ1ที เขาบอกศูนย์ปล่อยงานช้า รอ30นาทีจับเวลา (ถ้าของเรามาช้าทำให้เสียโอกาสในการเจรจานะครับแต่เครสผมมันกล้ำกึ่งครับเลยไม่มีคนผิด จบข่าว รู้ยังว่าทำไมวิริยะถึงแพงกว่าที่อื่น

รณรงค์
14-10-2009, 07:30
ของผมประกันก็ธนชาต...เจ้าหนี้ก็ธนชาต..ชักเสียวๆแล้วครับ..เพิ่งต่อไปเอง..อิอิ..

evoda3
14-10-2009, 08:05
เข้าปี2 ไม่จำเป็นต้องต่อของเขาครับ เราเลือกได้ครับ การต่อพรบ ภาษี ค่าธรรมเนียมแพงครับไม่ต้องใช้เล่มก็ต่อได้ครับแค่เราไปทำ พรบ.ก่อนต่อภาษีแล้วไปต่อได้เลยบอกเลขทะเบียนแค่เล่มไม่อัพเราก็ได้สต้กเกอร์ไปโชว์ที่รถแล้ว

NAMELESS
14-10-2009, 10:32
จากที่บอกมาปกติจะเครมได้ครับมีรายละเอียด อยู่พอสมควร เราไม่ใช่ฝ่ายผิดช้ายป่าวครับ ถ้าได้เบอร์โทร รูปถ่ายที่เกิดเหตุ หรือใบแจ้งความจะง่ายขึ้นหรืออย่างมาก็ถ้าเราผิดก็เสียค่าแอคเซบ 1000 บาท หรืออย่างน้าจีว่าก็ได้
ไม่ได้ชี้ช่องนะครับเดี๋ยวผมโดน
ส่วนเรื่องเครมไม่ได้เนี่ยผมว่าปกติเครมได้ครับไม่น่ามีปัญหา
ว่าแล้วเล่าเครสผมให้ฟัง
ผมขับรถเข้าไปซอยแคบๆพอดีมีเจสสวนมาต่างคนต่างชิดกำแพงซ้ายมือแล้วค่อยขยับแต่แม่เจ้า ยางล้อหลังขวาเราไปถูกะบั้นท้ายน้องเขา เลยลงมาดูก้มีรอยยางถูต้องข้างท้ายหน่อย น้องเขา(สวยด้วย)ตกใจทำไม่ถูกผมเลยบอกไม่เป็นไรครับมีประกันทั้งคู่ของผม อาค์เนย์ ของน้องเขาวิริยะ มาเร้วน้อ 15นาทีเอง(เนี้ยอันดับ1ในไทยเลย)เบี้ยแพงด้วย ประกันมาดูบอกว่าโดนล้อเอาน้ำยามาขัดก็ออกแล้วน้องเขาก้โอเค เลยลงประวัติถ่ายรูปเพื่อยกเลิกเครมแล้วแยกย้ายกันไปส่วนของผมก้โทรมาบอกอยู่ห่างประมาณ5กิโลมี SMS บอกด้วย กลับบ้านแล้วคนเครมเราโทรมาพี่อยู่ไหนขอถ่ายรูปหน่อยทำยกเลิกเครมเลยมาที่บ้านเลยบ่นไปซะ1ที เขาบอกศูนย์ปล่อยงานช้า รอ30นาทีจับเวลา (ถ้าของเรามาช้าทำให้เสียโอกาสในการเจรจานะครับแต่เครสผมมันกล้ำกึ่งครับเลยไม่มีคนผิด จบข่าว รู้ยังว่าทำไมวิริยะถึงแพงกว่าที่อื่น
ใช่คับน้าปกติเคลมได้แต่เค้าไม่ควรจะมาปฏิเศษว่าเคลมให้ไม่ได้เพราะตามรถไม่ได้อีกแย่คับ
น้าๆๆท่านไหนใช้ของบริษัทนี้ระวังๆๆกันไว้ด้วยนะคับ:emoticon-wefa

joboysang
14-10-2009, 11:37
ผมก็เคยเจอครับ

tanawat@yaso
14-10-2009, 11:44
จะจำใว้......อย่างงี้นี่เอง.......

missort
18-10-2009, 09:01
ปัจจุบันผมใช้ เจ้าพระยา ที่ติดรถมาอยู่ครับ กะว่าจะเปลี่ยน เป็น ธ. ที่น้าใช้อยู่ เห็นเบี้ยถูกดี โฆษณาดี (ถ้าเขาทำได้อย่างที่โฆษณานะ) ดีนะที่ผมเห็นข้อความนี้ก่อนขอบคุณมากครับ น้าก้องที่นำมาเผยแพร่ ผมจะได้ไม่ใช้ประกันของบริษัท ธ.

pock
18-10-2009, 09:44
มาเก็บข้อมูลครับ....ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล...ปีหน้าผมว่าจะเปลี่ยนไปใช้ไอ้เจ้า ธ...น...ช อยู่พอดี เห็นไม่รับผิดชอบแบบนี้ ไม่เอาดีกว่า

coppy42
18-10-2009, 10:11
ดูข่าวข้นคนข่าว โฆษณาซ๊ะน่าเชื่อถือ...เซ๊งค์เลย ...

arno
18-10-2009, 10:25
วิริยะ กับ กรุงเทพคับ สุดยอดประกันแล้ว ผม ว่าจะเปลี่ยนเหมือนกัน ของเก่าเป็นเจ้าพระยา ประกันใช้ได้แต่อุ่ในเครือห่วยแตก และปีหน้าไม่ว่าจะเคลมกรณีไดๆต้องเสียค่าแอ็คเซฟแล้วคับ ไม่ว่ากรณีไดๆก็ต้องเสียคับ

happy
18-10-2009, 10:32
จากประสบการณ์ผมนะครับ ประกันบริษัทเดียวกันนิแหล่ะแต่การบริการของแต่ล่ะท้องที่ไม่เหมือนกันหรอกนะครับ อีกที่หนึ่งพูดดีแถมช่วยแนะนำเราด้วย อีกที่หนึ่งพูดกวน...เราบอกว่าถอยหลังไปชนเสาโรงรถมา มันก็ว่าไม่น่าจะใช่น่ะ หาว่ามอไซด์มาชนรึป่าว พูดกันอยู่พักใหญ่เค้าถึงยอมรับว่าถอยชนโรงรถก็ชนโรงรถแล้วกัน.....จะดีไม่ดีมันขึ้นอยู่กับพนักงานเครมคนๆนั้นด้วยนะครับ คนเราไม่เหมือนกัน:emo022nj0:

kamkaew1
18-10-2009, 11:34
ผมว่าศรีเมืองก็เคลมง่ายดีนะครับ เมื่อก่อนใช้อยู่ตอนนี้ใช้อีกเจ้านึง รู้สึกเลยว่า ทำไมตรูไม่ใช้ของเดิมฟะ

evoda3
18-10-2009, 11:45
นานาจิตตังครับ น้า ทางทีดีเราควรศึกษาข้อมูลไว้ครับจะได้ใช้ประกันอย่างคุ้มค่าและถูกทางเป็นกำลังใจทุกท่านครับ

JADUM
18-10-2009, 16:13
เป็นกำลังใจให้ครับ รถผมซ่อมปีล่ะ3-4 ครั้ง ผมสนิทกับเจ้าของอู่แล้วครับ5555555555555555

Apichit
18-10-2009, 16:25
ผมก็เคยใช้นะ ก็บริการดีนี่ครับหรือว่าเดี๋ยวนี้เปลี่ยนไปแล้ว

god-army
18-10-2009, 17:01
พนักงานก้อมีส่วนนะครับ
ผมใช้ สินมั่นคง มาตลอดครับ มาเร็ว เคลียร์เร็ว ซ่อมเร็ว 555

ตาต้า
18-10-2009, 22:09
ผมก็เหมือนกันครับ ลากรถผมเข้าอู่ ทุนซ่อมแสนนึง(ชนหนัก) พอซ่อมเสร็จอู่เรียกเก็บ 30000 บวกค่าเงื่อนไข 2000 รวม 32000 ที่เรียกเก็บส่วนเกินจาก 100000 ผมไม่ติดใจ เพราะตกลงกันแล้ว แต่พอถามว่าอะหลั่ยที่เปลี่ยนและซ่อมมีอะไรบ้าง(อยากรู้ว่าค่าแรงบวกค่าอะหลั่ยรวมแล้วมันใกล้เคียงแสนสามรึเปล่า) อู่บอกว่าไม่มีรายการครับ เป็นอะหลั่ยตีรวมราคามา ผมเซ็งสุดๆ งานซ่อมเข้าขั้นห่วยครับ รับรถมาหนึ่งวันผมต้องเปลี่ยนแบตเตอรี่ เพราะมันใส่แบตเสื่อมแล้วให้รถผม จำใจรับสภาพครับ ประกันบริษัท ธ นี่แหละครับ ที่เขาโฆษณาว่า ประกันสองพลาด ครับ

KUNG
19-10-2009, 12:03
ของผมสหมงคลคับ ปีนี้เคลมไปสองครั้งแล้ว..แต่ละครั้งไม่มีคู่กรณี..แต่น้องเขาดีมากเลยคับที่ช่วยไม่ให้เราต้องเสียตังซักบาท..น้องเขาจะแนะนำให้เราหมดเลยคับ...

Nuk_Black-Triton
19-10-2009, 13:24
ที่เคยมีประสพการณ์มา วิริยะ เคลียร์ง่าย แม้กระทั่งค่าทำขวัญ ชนหนัก ซ่อมรถซ่อมคน ไป

ประมาณ 2 แสน จ่ายเพียง 400 ข้อหาขับรถประมาท ทำให้ผู้อื่นได้รับบาดเจ็บ (ผมผิด)

ต่อมาเป็นกรุงเทพ เพื่อนให้เพื่อนยืมรถ ขับไปชนคนตาย แล้วมันหนีเอารถมาคืนเจ้าของ

สภาพพังยับเยิน หม้อน้ำแตก เครื่องฮีต ฝาสูบโก่ง เพื่อนเครียดมาก ขับรถชนกำแพง

อีกที ให้มันดูสมจริง โทรเรียกประกันว่าขับรถชนกำแพง ประกันไม่มาดูให้เข้าอู่ไปเลย

เรียบร้อยดีไม่มีปัญหา

มาใช้ไทรทัน ศรีเมืองเรียกไปสามครั้ง มาเร็ว เคลมเร็วจริง ใช้ดี แต่ประวัติเสีย เบี้ยปีสองแพง

เลยไม่ทำ

มาทำของเอเซีย สามพลัส ประกันอะไรก็ไม่รู้ ใช้มาสามสี่คันแล้ว

เป็นประกันที่ทำแล้ว ไม่ต้องเรียกเคลมครับ ใช้แล้วไม่เกิดเรื่องครับ ฮาๆๆๆ

jinny95
19-10-2009, 14:06
ก็เป็นทุกบริษัท ถ้าไม่มีคู่กรณีจะต้องเสียค่าแอคเซฟ ประมาณ 2000 เพราะบริษัทก็ไม่รู้จะไปตามเรียกค่าเสียหายกับใคร กรณีเราไม่ยอมรับว่าเราเป็นฝ่ายผิด ไม่เหมือนบอกว่าเราเป็นฝ่ายชนโน่นชนนี่เอง

NAMELESS
19-10-2009, 14:47
ก็เป็นทุกบริษัท ถ้าไม่มีคู่กรณีจะต้องเสียค่าแอคเซฟ ประมาณ 2000 เพราะบริษัทก็ไม่รู้จะไปตามเรียกค่าเสียหายกับใคร กรณีเราไม่ยอมรับว่าเราเป็นฝ่ายผิด หรือเป็นฝ่ายชนโน่นชนนี่เอง
:emo015ny9:การที่แจ้งเลขทะเบียนคู่กรณีไป
นั้นมันเป็นหน้าที่ของประกันอยู่แล้วคับที่ต้องไปตาม
ไม่งั้นเราจะทำประกันเพื่ออะไรกันคับ
เพื่อให้เรามาดำเนินการเองรึคับ
และอย่างเรื่องผมบริษัทควรจะพิจรณาเป็นรายๆๆไปรอยที่ผมโดนก็ไม่ใช่ว่าหนักขนาดต้องลากรถผมเข้าอู่เป็นรอยโดนขูดยาวประมาณฟุตนึงคับและความกว้างของเส้นก็พอๆๆกับปากกาไม่ถึง2มิลอ่ะคับ ซึ่งผมเช็คราคาซ่อมไม่เกิน3000บาทคับแผลแค่นี้