PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : โดนเข้าแล้ว กับ นศ. เลวๆ

Chatuchak
08-11-2009, 21:41
เมื่อวานขับรถกลับจากธุระสารพัดเรื่องเพื่อเตรียมไปทำภาระกิจต่ออีกเรื่อง คือพาพ่อไปทานเลี้ยง ขับจากตลาดโชคชัยสี่ไปท้ายซอย เลี้ยวซ้ายจะไปแยกโลตัสวังหิน เปิดไฟเลี้ยวตามปรกติ ก็มีมอเตอร์ไซค์คันนึงเลี้ยวแทรกมาทางซ้าย คือแซงซ้ายขณะที่เรากำลังเลี้ยวซ้าย ก็เลยบีบแตรเตือน มันขับแซงไปแล้วจอด นึกในใจ วันนี้เจอคนไม่สำนึกแน่ มันหันมาถามว่า “บีบแตรทำไม” แล้วก็เห็นว่าไอ้นี่เป็นนักศึกษาของ ม.แห่งหนึ่งแถวริมถนนรัชดา เพราะใส่เสื้อยืดสีเทา มีขลิบสีเหลืองและบอกชื่อสถาบันของมันด้วย ก็บอกมันไปว่า “แซงแบบนี้มันอันตราย อาจเกิดอุบัติเหตุได้” มันบอกกลับมาว่า “ก็กรูรู้ว่าเลี้ยวพ้น”...“แล้วเกิดหรือยัง” บอกมันไปว่า “แล้วจะให้เกิดเหรอ นี่เตือนดีๆนะ” มันยังถามอีกว่า “แล้วจะเอายังไง เดี๋ยวกรูก็เฉี่ยวให้หรอก” ก็บอกไปว่า “ก็ลองดูสิ เตือนแบบนี้ยังไม่สำนึกอีก เป็นนักศึกษา.....ใช่มั้ยเนี่ย ทำไมทำตัวแบบนี้” เราเองไม่อยากให้เป็นเรื่องมากกว่านี้ ก็เลยออกรถมา แล้วยังได้ยินมันด่า “ไอ้สัด” ไล่หลังเราอีก แต่ก็นึกว่าช่างมัน ไม่รู้ใครเป็นอย่างที่มันด่ากันแน่ ตาก็คอยดูกระจก กะว่าเดี๋ยวมันต้องขี่แซงแล้วปัดกระจกมองข้างเราแน่ คิดในใจจะเอายังไงดี ถ้าถึงเวลานั้นเราจะเบี่ยงขวาเฉี่ยวให้มันล้มไปเลยดีหรือไม่ แต่อีกใจนึง เราก็ไม่ใช่คนโหดแบบนั้น แล้วพอถึงช่วงจังหวะ มันก็เอาเราจนได้ ขี่แซงแล้วปัดกระจกมองข้างจนแตกและฝาครอบเงาๆข้างหน้าก็กระเด็นออกไป เราเลยเหยียบคันเร่งตาม แต่พอดีจังหวะนั้นที่แยกโลตัสเป็นไฟแดง มีรถจอดอยู่ข้างหน้า มันก็ขี่เลี้ยวซ้ายหนีไป พอได้ไฟเขียวก็ขับเลี้ยวซ้ายตามไปเผื่อจะเจอ จะได้ไปแจ้งความ เพราะตอนนั้นมองทะเบียนไม่ทัน รถมอเตอร์ไซค์ยี่ห้อและรุ่นอะไรก็ไม่รู้ เพราะไม่ค่อยคุ้น แล้วก็ยังไปวนแถวหลัง ม. ของมัน แต่ก็ไม่เจอ
ไม่รู้พ่อแม่มันสอนมายังไงให้เป็นคนแบบนี้ เรียนมาจนถึงอุดมศึกษา แต่สมองและจิตใจมันช่างต่ำเสียเหรือเกิน ไม่อยากจะแช่งมันหรอกนะ แต่หากคนอย่างนี้ยังคงสามารถขี่รถขับรถแล้วออกไปก่อกรรมทำเข็ญให้คนอื่นได้แบบนี้ ก็อยากให้มันเป็นอะไรที่ทำให้ไม่สามารถขี่หรือขับรถได้ตลอดชีวิต เพื่อคนอื่นจะได้ไม่เดือดร้อนอีก

Chatuchak
08-11-2009, 21:44
อีกรูปครับ ด้านหน้า ฝาปิดเงาๆกระเด็นหายไป
ดทรไปถามโบรคเกอร์ประกันซึ่งกำลังจะต้องต่ออีกไม่กี่วันนี้ ได้รับคำแนะนำว่าน่าจะไปแจ้งความว่าชนสิ่งไม่มีชีวิตและเครมเมื่อต่อประกันแล้วมากกว่า
ไม่ทราบว่าประสบการณ์ของเพื่อนสมาชิกเป็นเช่นไรครับ

Jui-Pearl_White
08-11-2009, 21:53
ปกติเจอ มอไซ ก็จะให้ทางเขาเราก็เคยขี่มาก่อน ยกเว้นพวกขับกวนต.... อย่างกรณีนี้ผมเล็งแน่ๆ เข้ามาใกล้ก็เบียดเลยครับ อย่าหาว่าโหดเลย มันเลวจิงๆ ตั้งแต่มันจอดด่าเราแล้ว แต่ไม่ถึงกับชนนะครับ เสียดายรถเรามากกว่า

น้องขาวมุก
09-11-2009, 00:11
ถ้าคิดว่ามันจะทำแน่ และ ดูท่าทางเป็นไปได้ที่มันจะทำ อย่ารอช้า ที่จะเฉี่ยวมันครับ ยังงัยประกันเคลียร์ได้จบแน่นอนครับ

littlemac
09-11-2009, 01:05
น่าจะเบียดให้มันนอนกลิ้งเล่นสักหลายตลบนะครับ แบบนี้ อ่านแล้วหงุดหงิดแทน

arno
09-11-2009, 01:09
ชนเสร็จแล้วอย่าลืมลงไปกระทืบซ้ำอีกทีเด๋วผมช่วย

jobsc
09-11-2009, 01:40
เคยเจอมาแล้วอะ เข้าใจความรู้สึก - -

ของผมมอไซด์มันเลี้ยวแซงซ้ายขณะที่ เราก็เลี้ยว ซ้าย เข้าใจความหมายเลยคับ

แล้วที่ผมเจอมันก็ตามมาด่า ไม่รู้มันจะเป็นบ้าอะไร ทั้งๆที่ตัวเองขับมาตัด วงในเองแท้ๆ

แต่ผมไม่สนใจคับไม่มองหน้าด้วย มันด่าผมก็ไม่ได้ยินเพราะกระจกปิดอยู่

ให้คำด่ามันเข้าตัวมันไปคับ

แนะนำ เจ้าของกระทู้นะคับ ให้คิดว่า มันไม่มีค่าพอจะให้คุณเสียเวลากับมันคับ ขับรถไปเลยคับปล่อยมันบ้าไป

ผมก็คิดแบบนี้ เก็บแรงไว้ปกป้องคนที่คุณรักดีกว่าคับ

yut
09-11-2009, 07:06
เด็กส่าไหมนี้ มันกวนจิงๆ เจอตืบ หาไม่เจอปล่อยวางไปคับ ไม่นั้นเครียดหนัก น้าจตุจักร

JADUM
09-11-2009, 07:47
หายไวๆๆๆๆน่ะครับ

bomgrade
09-11-2009, 07:52
เด็กอย่างนี้มีเยอะครับ เราต้องระวังมันเพราะมันไม่สนใจอะไรเลย บางทีก็กระแทกคันเร่งแรงๆ ให้กินควันซ่ะครับ

jakkrichg
09-11-2009, 10:31
คิดซะว่า...ฟาดเคราะห์ไปเถอครับ...มันไม่คุ้มกับพวกนี้
เสียเวลา....เสียความรู้สึก....เสียคนอีกด้วยครับ

Eszo
09-11-2009, 10:57
เวรกรรมมีจริง ใครทำอะไรไว้ย่อมได้รับผลกรรม ไอ้เด็กเวลครนั้นก็คงหนีไม่พ้นกรรม....

ขอให้รถกลับมาสวยเร็วๆครับ
------------------------------------------
เราชอบคนรักกัน

Nuk_Black-Triton
09-11-2009, 11:04
เป็นเหตุผลหนึ่งที่ผมทำท่อออกข้างคับ

1.เวลาออกยูเทิร์น รถวงในรับเต็มๆครับ

2.เรื่องของน้า ผมว่าน่าเรียนให้ทางสถาบันทราบครับ

3.ให้เป็นกรณีศึกษาครับ

joboysang
09-11-2009, 11:40
ผมเคยเจอครับแต่เป็นพวกรถเก่าอ่ะครับ ขับกันเป็นกลุ่มถึงกลางถนนเลย ผมจะแซงเลยบีบแตรไล่ แต่ม่างดันให้ค-ยผมอีก กดเบรคสุดทีนเลยครับ แล้วใส่เกียร์ถอยกวาดม่างลงข้างทางหมดครับ ผลคือฝาท้ายผมบุบเรย แต่ก็สะใจครับมองกระจกเห็นมันกองกันอยู่ประมาณ3-4คันครับ พอกลับถึงบ้าน มานั่งคิด เฮ้อ! ถ้าเกิดเราเหยียบมันตายเนี่ยจะคุ้มมั้ยนี่ยังดีที่รถเรามีประกัน เลยซ่อมได้ แล้วมันล่ะ มองๆดูรถก็คงผิดกฎหมาย แล้วถ้าตายขึ้นมาคงจะไม่ได้อะไร คิดไปคิดมาก็เกิดสงสารครับ ถ้ามีคราวหน้าผมคงไม่จอดหรอกขับผ่านๆไปซะก็ไม่เกิดเรื่อง รถก็ไม่ช้ำ:smiley-transport016:i38:

kob1
09-11-2009, 11:46
หายไวๆนะ

KITTICHAIKOCHAMON
09-11-2009, 11:51
ฟาดเคราะห์ไปครับ ผมละโครตเกลียดเลยไอพวกนี้ขับรถกวนตรีนมากๆ:smiley-sport020:

aaa
09-11-2009, 11:53
ถ้าคิดว่ามันจะทำแน่ และ ดูท่าทางเป็นไปได้ที่มันจะทำ อย่ารอช้า ที่จะเฉี่ยวมันครับ ยังงัยประกันเคลียร์ได้จบแน่นอนครับ
เห็นด้วยคร้าบบบ .:i38::i38:..ทับมันโลดดดด น่าเบื่อคร้าบบ:emo015ny9: พวกหนักสังคม....

kamsai
09-11-2009, 12:12
คิดซะว่าฟาดเคราะห์ไปครับน้า... ไม่คุ้มที่จะเสียเวลาด้วย.. สักวันมันคงได้นอนอยู่ใต้ท้องรถเมล์เมืองไทยครับ

boka
09-11-2009, 12:13
:i38:ปวดใจแทนครับ
คนสมัยดี ถือว่าฟาดเคราะไปนะครับ
ดีแล้วที่ไม่เกิดเรื่องร้ายแรงกว่านี้

ขออย่าให้เจอเลยแบบนี้
ไม่รู้จะทนได้หรือเปล่า เพราะรักรถเหลือเกิน
หายไวๆๆนะครับ
:kapook-17198-9597::kapook-17198-9597:

CK Driftking
09-11-2009, 12:51
เสียดาย ไม่ได้เจอกับตัวเอง ไม่งั้นหละสวย เคยเจอลักษณะเดียวกัน แต่เหยียบหมวกกันน็อกมัน ใช้ถนนสาย เก้ากิโลจากแยกตึกคอม จะมาทางบายพาส มีมอเตอร์ไซร์คันหนึ่งขับอยู่ข้างหน้า มันมีหมวกกันน็อก แต่มันไม่ใส่เอาวางไว้ตรงตะกร้าหน้ารถ

พอรถมันตกหลุมแถวหน้าวัดเทพประทาน หมวกมันตกลงมา ผมตามท้ายมันมาเหยียบหมวกมันพอดี

มันโมโห ขับตามผมมาแซงมาทางซ้าย ตะโกนด่าโวยวาย ผมไม่ได้ยินหรอก แต่ สัตว์เลื้อยคลานยั้วเยี้ยเลยหละ และมันก็บึ่งออกไป ที่นี้หละ เมิง ผมกดไล่ไปทันที่ทางรถไฟ พอดี ก็เสียบปาดหน้ามันเลย มันเลยซุกลงกอหญ้าข้างทางไปเลย

ผมเปิดกระจกลง ถามมันว่า มีปัญหาอะไร I wen หมวกมีไว้ใส่ที่หัวไม่ใช่เอามาวางไว้ที่ตะกร้า กรูไม่เหยียบหัวเมิง ก็ดีถมไปแล้ว มันหน้าจ๋อยเลยที่นี้:i38::i38:

limborsim
09-11-2009, 13:04
เมื่อยี่สิบกว่าปีก่อน ผมไปทำงานที่ตะวันออกกลาง
มีเพื่อนคนงานไทยคุยให้ฟังว่า มีคนญี่ปุ่น(ทำงานที่นั่น)
บอกว่า ถ้าคนไทยเราสามัคคีกัน จะไม่มีชนชาติใดในโลกสู้
ประเทศไทยได้ เพราะทรัพย์กรธรรมชาติเราอุดมสมบูรณ์
นี่ก็ยี่สิบกว่าปีผ่านมาแล้ว คนไทยเราก็ยังไม่เป็นน้ำหนึ่งใจเดียวกัน
เพราะเราไม่เคารพกฏกติกาของสังคม ความผาสุขจะเกิดขึ้นได้อย่าง
ไรกัน............:i38:

myjoefiend
09-11-2009, 13:15
ขอให้หายไวๆครับ และถ้าทำได้แจ้งความและแจ้งไปยังสถาบัญเลยครับ พวกนี้อย่าไปวุ่นวายกับมันมาก ยิ่งมันเมาด้วยพกปืนอีกจบเห่ เพราะมันไม่รู้หลอกครับว่ากฎหมายและมารยาธคืออะไรมันอยู่ที่จิตใต้สำนึกครับเรื่องนี้ ผู้ใหญ่แบบนี้ก็มีครับไม่รู้ใช่พ่อลูกกันปล่าว แนว....เดียวกันเลย อิอิ

jonpon
09-11-2009, 16:47
เสียดาย ไม่ได้เจอกับตัวเอง ไม่งั้นหละสวย เคยเจอลักษณะเดียวกัน แต่เหยียบหมวกกันน็อกมัน ใช้ถนนสาย เก้ากิโลจากแยกตึกคอม จะมาทางบายพาส มีมอเตอร์ไซร์คันหนึ่งขับอยู่ข้างหน้า มันมีหมวกกันน็อก แต่มันไม่ใส่เอาวางไว้ตรงตะกร้าหน้ารถ

พอรถมันตกหลุมแถวหน้าวัดเทพประทาน หมวกมันตกลงมา ผมตามท้ายมันมาเหยียบหมวกมันพอดี

มันโมโห ขับตามผมมาแซงมาทางซ้าย ตะโกนด่าโวยวาย ผมไม่ได้ยินหรอก แต่ สัตว์เลื้อยคลานยั้วเยี้ยเลยหละ และมันก็บึ่งออกไป ที่นี้หละ เมิง ผมกดไล่ไปทันที่ทางรถไฟ พอดี ก็เสียบปาดหน้ามันเลย มันเลยซุกลงกอหญ้าข้างทางไปเลย

ผมเปิดกระจกลง ถามมันว่า มีปัญหาอะไร I wen หมวกมีไว้ใส่ที่หัวไม่ใช่เอามาวางไว้ที่ตะกร้า กรูไม่เหยียบหัวเมิง ก็ดีถมไปแล้ว มันหน้าจ๋อยเลยที่นี้:i38::i38:

สะใจแทน จริง ๆ ว่าแต่อย่าไปเสียเวลากับเด็กพวกนี้เลยครับ ไม่ใช่ลูกใช่หลานเราก็ดีแล้ว เอาเวลามาสอนลูกหลานเราให้เป็นคนดีในสังคมดีกว่า

sirawitr
09-11-2009, 18:28
มันน่า:smiley-sport020:นัก

Chatuchak
09-11-2009, 21:47
ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ ที่เป็นกำลังใจ เวลาผ่านไป ความรู้สึกก็ดีขึ้นเรื่อยๆ จากที่ร้อนเป็นไฟเหมือนกันทั้งที่เตรียมใจไว้แล้ว ก็ค่อยๆเย็นลง แต่ก็ยังคงเมียงมองหามันอยู่ เพราะรู้ว่ามันคงต้องอยู่แถวๆบ้านแน่
วันนี้โทร.ไปถามราคาที่ศูนย์วิภาวดี เผื่อจะใช้ตัดสินใจระหว่างเครมประกันกับซื้อใส่เอง ตัวครอบด้านหน้าที่เงาๆ ราคา 670.- ตัวกระจก 385.-บวก Vat
วันที่โดนกระทำก็เพิ่งกลับจากคลองถมด้วยสิ ถ้าโดนซะก่อนจะไปหาซื้อมาเลย แต่ถ้าไม่โดนได้ก็จะยิ่งดี

Joe043
09-11-2009, 22:20
ไอ้เด็กพวกนี้ พ่อแม่ครูอาจารย์สอนแล้วไม่จำ การศึกษาไม่ได้พัฒนาสมองส่วนสามัญสำนึกมันเลย

iGnUs
11-11-2009, 08:35
มีแต่สมาชิกขาโหดแฮะ อิอิ

rangsun
11-11-2009, 12:28
วันหนึ่งเมื่อเขาโตขึ้นจากนักศึกษาเลว ๆ เป็นพลเมืองที่ดี และมียานพาหนะเป็นรถยนต์บ้าง เขาก็จะสำนึกได้ว่าเราต้องแบ่งปันถนนกันใช้ โดยคำนึงถึงความปลอดภัย,มารยาทการใช้รถใช้ถนนและกฎจราจรของบ้านเมือง ถึงเวลานั้นถ้าเขายังเป็นพลเมืองเลว ๆ อยู่ เราคงต้องอยู่ห่าง ๆ คนประเภทนี้ไว้

IamDream
11-11-2009, 16:56
ปัจจุบันมันไม่มีแล้วคำว่านักศึกษา มีแต่มาจรจัดทั่วบ้านทั่วเมือง

triton salon
11-11-2009, 17:03
:yenta4-emoticon-001:kapook-17193-7653:

nunn
11-11-2009, 17:07
เห็นใจน้านะครับ แต่ลืมๆมันอโหสิไปเถอะจะได้ไม่รบกวนจิตใจ เผื่อวันใหนขับไปเจอมันนอนอ่านหนังสือพิมพ์กลางถนนอยู่จะได้ไม่คิดมาก

sichon
11-11-2009, 19:12
จำเลขทะเบียนรถของ.....ได้หรือเปล่าครับ

Chatuchak
11-11-2009, 19:32
เสียดายที่วันนั้นไปคนเดียว ไม่มีโอกาสดูเลขทะเบียน แล้วก็อย่างที่ว่าไว้ ไม่อยากให้มันเป็นเรื่องเป็นราวมากกว่านี้ ทั้งที่ตั้งตัวไว้ล้วว่าจะเกิดอะไร แต่ไม่กล้าที่จะเบี่ยงไปเฉียวให้มันล้ม เกิดมันพลาดวิ่งไปชนเสาไฟคอหักตาย เราจะถูกข้อหาฆ่าคนตายโดยเจตนา เพราะทางกฎหมายถือว่ามันทำเราแล้วมันหนี แม้แต่มันเอาปืนมายิงเราแล้วหนีไป เราตามไปชนทับมัน ก็ถือว่าเราผิด ถ้าจะทำต้องทำตอนที่มันกำลังจะ หรือระหว่าที่มันทำ ถึงจะไม่เกินกว่าเหตุ ถือเป็นการป้องกันตัว
วันนี้ออกจากบ้านไม่ได้มองหารถมันแล้วล่ะ เพราะออกไปทำบุญครบ 100 วันพี่สาว สัตว์โลกยอมเป็นไปตามกรรม
ขอบคุณทุกท่านครับ

madamx
12-11-2009, 21:18
วันหนึ่งเมื่อเขาโตขึ้นจากนักศึกษาเลว ๆ เป็นพลเมืองที่ดี และมียานพาหนะเป็นรถยนต์บ้าง เขาก็จะสำนึกได้ว่าเราต้องแบ่งปันถนนกันใช้ โดยคำนึงถึงความปลอดภัย,มารยาทการใช้รถใช้ถนนและกฎจราจรของบ้านเมือง ถึงเวลานั้นถ้าเขายังเป็นพลเมืองเลว ๆ อยู่ เราคงต้องอยู่ห่าง ๆ คนประเภทนี้ไว้

ท่าทางจะเป็นคนใจเย็นและมองโลกในแง่ดีมาก ๆ เลย น่านับถือ..!
:4-9:

denchai2521
13-11-2009, 10:26
นิสัยของเด็ก ก็ยังเป็น เด็กวันยังค่ำ ไม่ว่าจะเป็นนักศึกษา แก๊งซิ่งกวนเมือง ฯลฯ
มันยังขาดวุฒิภาวะอยู่มากครับ พูดง่ายๆ ยัง ห้าว ไม่รู้จักตาย เจ็บ ประมาณนี้อ่ะ

ผมเจอวัยรุ่นที่เมืองกาญฯ เส้นเลี่ยงเมือง แข่งรถมอไซด์กันเต็มถนน เราก็ขับมาดีๆ
แต่เป็นช่วงที่มันแข่งพอดี 5-6 คัน พอเจอรถผมขวาง สงสัยมันหงุดหงิด ทั้งยก Teen
ให้ Kvy ผมเห็นแล้วหมั่นใส้ เลยสับนกลั่นไกขึ้นฟ้า 2 นัด เท่านั้นแหละ วงแตกเลย

ผมก็จอดรถข้างทาง สับนกตามอีก 2-3 นัด ไล่หลัง + รอมันหวลกลับมา ที่ไหนได้ หายจ้อย

แต่ในเมืองกรุง คงทำลำบาก คนเยอะ พยานปากเอกทั้งนั้น

shellvie
13-11-2009, 16:20
ถ้าเกิดมันคิดว่าคนที่ใช้รถเป็นญาติพี่น้องมาน
มานก็คงไม่กล้าทำหรอกคับ
"สิ่งที่สอนคนยากที่สุดคือ สามัญสำนึก"

NAMELESS
13-11-2009, 17:02
เล่นมันก่อนเลยใช่มั้ยคับน้าปองมอไซค์เลวๆๆพวกนี้:kapook-17198-9597:

chitk
13-11-2009, 17:26
ผมก็เห็นใจน้านะครับ แต่ก่อนผมก็ขับมอไซด์แต่ไม่ได้ขับกวนต..แบบนี้นะและก็น้อยครั้งที่ผมจะแซงซ้ายเพราะขี่แซงขวาตลอด แต่ก็คงยั่วโมโหคนที่ขับรถยนต์ แต่ถ้าขับช้าผมจะอยู่ไหล่ทางแต่บางครั้งก็อยู่บนเลน สำหรับคนที่ขี่มอไซด์ส่วนมาก(วัยรุ่น)ไม่คอยจะมองเห็นอันตรายหรอกครับ ยิ่งพวกไม่ใส่กระจกข้างยิ่งแล้วใหญ่มองเห็นรถที่ตามมาข้างหลัง ตอนที่ผมขี่มอไซด์ผมก็ไม่ค่อยรู้หรอกครับ หลังจากเปลี่ยนมาขับรถยนต์ก็เข้าใจว่ามันเป็นอย่างนี้นี่เอง ยังงัยก็ขับระวังหน่อยนะครับถ้าเลี่ยงได้ก็เลี่ยงครับได้ไม่คุ้มเสียครับ

SOD
14-11-2009, 09:55
อย่าปล่อยให้มันโตครับเดี๋ยวประเทศไม่เจริญ