PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เช็ค 70,000 โล

Chatuchak
08-11-2009, 22:31
สัปดาห์ที่แล้ว นำรถเข้าศูนย์วิภาวดี เช็คระยะ 70,000 ทั้งที่รถวิ่งได้เพียงเกือบ 60,000 เสียตังค์ค่าอะไรต่างๆไป ได้แก่ น้ำมันเครื่อง 1,075 บาท ค่าเช็คระยะ 570.- ค่าล้างอุกรณ์ 70.- บวก vat รวมแล้ว 1,857 บาท ส่วนตัวกรองน้ำมันเครื่องเพิ่งไปซื้อที่ศูนย์มา 2 ตัว ตัวละ 220 + Vat เพราะเขามีโปรโมชั่นเมื่อเดือนที่แล้ว นอกจากนี้เขายังเปลี่ยนกรองโซล่าเป็นรุ่นใหม่และ Up Version รุ่นใหม่ให้ด้วย แถมด้วยให้เช็คพวงมาลัยที่มีอาการกระตุกทุกครั้งที่เหยียบเบรคแล้วปล่อย เขาขันไล่น๊อตให้ครับ
พอขับอออกมาก็รู้สึกถึงอาการเขกเวลาเร่งเครื่องยนต์ แถมด้วยเสียงดังเอี๊ยดๆเวลารถโยก เสาร์ที่ผ่านมาจึงพาไปที่ศูนย์อีกครั้ง เขา Leaning ให้ใหม่ อาการเขกก็หายไปครับ แล้วก็เปลี่ยนยางรองแหนบและบูธ หมดไป สี่ร้อยกว่าบาท
พอขับออกมาจากศูนย์ ก็ได้ยินเสียงเอี๊ยดๆอย่างเดิมเวลาเหยียบเบรคและปล่อยเบรค ทำให้นึกไปว่า แล้วที่เราเปลี่ยนสิ่งต่างๆไป มันตรงกับสมมติฐานของโรคหรือไม่ เพราะเสียงดังยังคงมีเหมือนเดิม สงสัยเสาร์นี้คงต้องเอาไปเข้าศูนย์อีกครั้งแล้วล่ะ เพราะเสียงมันเหมือนดังมาจากข้างหน้าเวลาเหยียบเบรคและปล่อมากกว่า
แต่ศูนย์นี้เขาก็ดีนะครับ พนักงานให้การต้อนรับดีทีเดียว เพื่อนๆที่หาศูนย์ที่เอาใจใส่ลูกค้า ที่นี่น่าจะเป็นอีกแห่งที่ผมยอมรับครับ

myjoefiend
10-11-2009, 16:56
ไม่แน่ใจว่าใช่เสียงสนิมที่จานเบลครึปล่าวครับ ยังไงก็ขอให้หาสาเหตุได้ไวๆน๊ะครับ

Mr.oAd
10-11-2009, 17:18
แล้วอาการดังกุ๊กๆ ที่พวงมาลัยหายหรือเปล่าครับ ทุกครั้งที่เหยียเบรค รถผมก็เป็นครับ วิ่งมา 80,000 โลแล้ว แก้ไขยังไงครับ