PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : จะเคลมยางรถอย่างไรดี

sarut
28-11-2009, 09:42
ผมใช้ PLUS 4D A/T ได้ประมาณ 2เดือนเศษ วิ่งไปประมาณ 7.000 กม.
บังเอิญไปเจอยางรถมีรอยปริแตก ไม่แน่ใจว่าเกิดจากโดนของมีคมบาด
หรือว่ายางชำรุดจากการผลิต
ผมส่งให้มิตซูไปตรวจสอบแล้ว เขาบอกว่าต้องส่งต่อให้ทาง BRIDGESTONE ตรวจสอบอีกทีว่าเกิดจากอะไร
อย่างนี้ผมจะเคลมที่ BRIDGESTONE ได้หรือเปล่าครับ หรือว่าถ้าเราแจ้งเคลมไปที่บริษัทประกันจะได้หรือเปล่า
ถ้าดูตามคู่มือประกันของมิตซู เรื่องยางบอกไว้ว่า 50,000 กม. หรือ 2ปี
จากการใช้งานปรกติ

ศรุต

kui
01-12-2009, 16:29
ถ้าคุยกับ บริษัทประกันได้ อาจได้ ครึ่งเดียว...............ครับ

boka
01-12-2009, 16:47
เคยเคลม แต่ยางอะไหล่ หายครับ
ได้ กะทะใหม่ ถ้าจะเอายางใหม่เรา จะต้องจ่าย 50เปอร์เซนต์
ถ้ายาง% ไม่ต้องจ่ายอะไร แต่ต้องทำใจรับมัน
ลองโทรเช็คกับประกันดูนะครับ เผื่อได้ข้อมูล

myjoefiend
01-12-2009, 17:12
จัดไปครับ ตามข้างบน ต้องแจ้งความ แล้วเลือกว่าเรายอมรับได้แบบไหน เสียครึ่งหนึ่งได้ของให้ เครมฟรี ยางเปอร์เซ็นต์ ครับ

evoda3
01-12-2009, 21:24
ผมใช้ PLUS 4D A/T ได้ประมาณ 2เดือนเศษ วิ่งไปประมาณ 7.000 กม.
บังเอิญไปเจอยางรถมีรอยปริแตก ไม่แน่ใจว่าเกิดจากโดนของมีคมบาด
หรือว่ายางชำรุดจากการผลิต
ผมส่งให้มิตซูไปตรวจสอบแล้ว เขาบอกว่าต้องส่งต่อให้ทาง BRIDGESTONE ตรวจสอบอีกทีว่าเกิดจากอะไร
อย่างนี้ผมจะเคลมที่ BRIDGESTONE ได้หรือเปล่าครับ หรือว่าถ้าเราแจ้งเคลมไปที่บริษัทประกันจะได้หรือเปล่า
ถ้าดูตามคู่มือประกันของมิตซู เรื่องยางบอกไว้ว่า 50,000 กม. หรือ 2ปี
จากการใช้งานปรกติ

ศรุต
เลือกเอาเลยจ้ะถ้าศูนย์รับพิจารณาให้ก็ดีไปครับเอายางอะไหล่ใส่แทนไปก่อน
แต่จะเครมประกันก็ต้องยอมตามที่ว่าข้างบนและเสียปรวัติดีรับ ปีหน้ามีปรับเบี้ยแพงกว่าเดิม
(ตอนออกรถเขาให้เราเซนต์เอกสารรับรถแล้วช่ายป่าวครับถ้าเราตรวจสอบผ่านก็แสดงว่าเป็นที่การใช้งานหรือยางไม่ได้มาตรฐาน)
ก็ว่าตามข้อมูล จ้ะ