PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : อยากพวงมาลัยนิ่งทำไงดีครับ

iGnUs
08-12-2009, 16:11
พอดีช่วงก่อนมีโอกาสได้ไปขับ ranger ของเพื่อนเลยรู้พวงมาลัยนิ่งมากๆรูดหลุมไม่มีสะบัดไม่มีสะเทือน เลยรู้สึกอิจฉาตาร้อนขึ้นมาทันที 55 :kapook-17198-9597:

ถ้า triton เราจะทำให้ได้แบบนั้น ต้องทำไงบ้างครับ น้าๆพอจะมี idea ไหมครับ

Edited ** สงสัยสติจะไม่อยู่กับตัว แก้ไข คำผิดที่ Subject เป็นพวงมาลัยครับ **

yut
08-12-2009, 21:12
ไม่ขับไงคับน้า นิ่งมากๆ อิอิ ล้อเล่นคับ

MiNi_XXL
08-12-2009, 23:10
ไม่ขับไงคับน้า นิ่งมากๆ อิอิ ล้อเล่นคับ

เห็นด้วยกลับน้ายุทธครับ นิ่งจริง ๆ ไม่เถียงคับ

ZELDA
08-12-2009, 23:36
ตัวนั้นเป็นไฟฟ้าหรือป่าว
ไม่รู้เหมือนกัน รอเซียนมาตอบอีกที

sideroads
09-12-2009, 11:56
เปลี่ยนโช็คกับสปริง ดีๆสักชุดช่วยได้มากเลยครับ จะซับแรงกระแทกได้ดีขึ้น

musachi
09-12-2009, 13:20
เปลี่ยนโช็คกับสปริง ดีๆสักชุดช่วยได้มากเลยครับ จะซับแรงกระแทกได้ดีขึ้น
รบกวนน้าฟันธงเลยได้ไหมครับว่าให้เปลี่ยนเป็นยี่ห้อของอะไรครับ แล้วค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ...ไอ้กระผมความรู้ทางนี้น้อยครับ ไม่รู้เหมือนกันว่าอันไหนดีอันไหนไม่ดี รบกวนน้าช่วยแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ
:i40:

Nuk_Black-Triton
09-12-2009, 13:38
นิ่งก็ไม่ได้ช่วยอะไรมากหรอกครับ

แค่....

1.สูบลมให้ได้ตามที่กำหนด

2.การรูดบ่อยๆ ส่งผลร้ายแรงต่อแกนพวงมาลัยครับ

ต่อให้ระบบกันกระเทือนดี แต่ชอบรูด ก็เท่านั้นครับ ขับถนอมๆดีกว่าครับ

ปลอดภัยทั้งรถและคนครับ

musachi
09-12-2009, 14:34
นิ่งก็ไม่ได้ช่วยอะไรมากหรอกครับ

แค่....

1.สูบลมให้ได้ตามที่กำหนด

2.การรูดบ่อยๆ ส่งผลร้ายแรงต่อแกนพวงมาลัยครับ

ต่อให้ระบบกันกระเทือนดี แต่ชอบรูด ก็เท่านั้นครับ ขับถนอมๆดีกว่าครับ

ปลอดภัยทั้งรถและคนครับ
รบกวนถามน้านุ๊กครับ... การรูดบ่อยๆ หมายถึงทำแบบไหนครับ
จะได้ระมัดระวังไว้ ขอบคุณครับ ...

joetriton
09-12-2009, 14:51
พอดีช่วงก่อนมีโอกาสได้ไปขับ ranger ของเพื่อนเลยรู้พวงมาลัยนิ่งมากๆรูดหลุมไม่มีสะบัดไม่มีสะเทือน เลยรู้สึกอิจฉาตาร้อนขึ้นมาทันที 55 :kapook-17198-9597:

ถ้า triton เราจะทำให้ได้แบบนั้น ต้องทำไงบ้างครับ น้าๆพอจะมี idea ไหมครับ

Edited ** สงสัยสติจะไม่อยู่กับตัว แก้ไข คำผิดที่ Subject เป็นพวงมาลัยครับ **เปรียบเทียบกันต่างค่าย ชัดเจนครับ
ทำไมความรู้สึกต่างกัน
...ลูกหมาก ขนาดไม่เท่ากันครับ
...ชุดยึดทุกอย่าง อยู่คนล่ะที่ครับ
...วาว์ลของโช๊ค+ค่าKของสปริง ไม่เหมือนกันครับ
...ปีกนกคนล่ะแบบกันครับ
...การคำนวณสมดุลของรถไม่เหมือนกันครับ
...แบบของชิ้นงานไม่เหมือนกันครับ เช่นแกนพวงมาลัย
*****ไม่มีรถยี่ห้อใดครับที่สมบูรณ์แบบแท้จริงครับ
*****ต้องนำรถมาปรับให้เข้ากับเจ้าของครับ(เอง)
*****ส่วนเรื่องการรูด
ขอตอบแทนน้านุ๊กนะครับว่า...ขับแบบไม่ลืมหูลืมตาครับ
เหยียบแต่คันเร่งครับ ไม่เหยียบเบรคเลยครับ
หลุมไม่สน เนินไม่สน ลูกระนาดไม่สน*รูดหมด*:doraemon_11:

iGnUs
09-12-2009, 16:38
จริงๆผมไม่ซีเรียสนะครับว่าจะสะเทือนหรือยังไงเพราะปกติผมไม่ได้ชอบขับรูดอยู่แล้ว แต่ที่รู้สึกไ้ด้เห็นๆคือเพลียน้อยลงมากเวลาขับทางไกล ถ้าจะปรับปรุงโช๊ค, สปริง จะเล่นแบบไหนดีครับ

DOUBLE A
09-12-2009, 16:51
ถ้าเป็นรุ่น 116 ติดชุดเหล็กกันโคลงเพิ่มน่าจะช่วยได้ครับ