PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : กดปลดล็อคสัญญานกันขโมย แล้ว เซนทรัลประตูไม่เปิดประตู ทำอย่างไรดีครับ

boatania
09-03-2008, 19:44
กดปลดล็อคสัญญานกันขโมย แล้ว เซนทรัลประตูไม่เปิดประตู ทำอย่างไรดีครับ
อาการ คือ ดับเครื่อง ออกจากรถ กดล็อคขันขโมย มันก็ล็อคดี แต่พอปลดล็อค มันก็ร้องปกตินะครับ แต่ ประตูไม่เปิดล็อค ใช้กุญแจไขเข้าได้
ผมเลยลองไปนั่งในรถ แล้วกดล็อคกันขโมย ก็ปกติครับ แต่พอปลดล็อค ปรากฏว่า เซนทรัลล็อคฝั่งคนขับ เหมือนจะพยายามปลดล็อคแต่มันเผยอขึ้นนิดเดียวแล้วหยุด (เปิดประตูจากข้างนอกไม่ได้)
รบกวนว่า มันผิดปกติตรงไหนครับ มีวิธีแก้ไขเบื้องต้นอย่างไรบ้าง
ปล. สัญญานกันขโมยยี่ห้อ A.t.m รุ่น Am-003 เซลล์ไปติดให้ตอนออกรถ (ตอนนี้ยังไม่ถึง 1 ปี ประมาณ 8 เดือน)
ปล 2. รถไทรทัน 4 ประตู
ขอบคุณครับ

THEP8408
09-03-2008, 22:46
ผิดปกกติครับให้ไปที่ร้านประดับยนต์บอกช่างว่าให้ตั่งลวดสลิงของชุดเช็นทันลอ็กของรีโมทนะครับรวดสลิงมันคลายตัวไม่สุดทำให้เปิดรถไม่ใด้ลองดู:kapook-17342-8336:

boatania
10-03-2008, 15:44
ขอบคุณครับ

ตอนนี้ผมมา Update ปัญหาครับ

ตอนนี้ที่บอกว่า กดปลดล็อคด้วยกันขโมย ไม่เปิดนะครับ

แต่มันปลดล็อคด้วยรีโมทจากกุญแจได้ครับ ทีแรกผมเข้าใจว่ามันใช้ลูกปืนหรือสลิงชุดเดียวกันซะอีก

ทีนี้ปัญหานี้ผมควรจะไปให้ร้านกันขโมยดู ใช่ไหมครับ

ทีแรกคิดว่า ถ้ากดปลดล็อคด้วยกุญแจแล้วไม่เปิด จะไปเล่นศูนย์สักหน่อย

เพิ่มเติมครับ : แล้วถ้ารีโมทกันขโมยถ่านอ่อนนี่จะเกี่ยวทำให้เกิดปัญหานี้ไหมครับ (ประมาณ ๘ เดือน) เพราะว่าเหมือนช่วงนี้ก็กดหลายทีกว่าจะร้อง

THEP8408
10-03-2008, 19:11
ถูกตอ้งแล้วครับรีโมรของแท้กับรีโมทที่ติดเพิ่มใช้ชุดควบคุมเช็นทรั่นลอ็กคนละตัวกันปัญหาของคุณควรให้ร้านประดับยนต์ตั้งลวดสลิงให้ใม่หาร้านดีๆหนอ่ยนะครับเพราะตั่งย้ากนิดนึงหายแน่นอนครับ100./.สว่นที่รีโมทกดทำงานมั่งไม่ทำงานมั่งแนะนำให้เปลี่ยนถานครับเพราะถ่านออ่นหายชัวครับลองทำดูแล้วจะรอคำตอบครับ:007:

boatania
10-03-2008, 19:48
ขอบคุณมากครับ คุณ Thep4808 ถ้าไปแก้ไขแล้วเป็นอย่างไร จะกลับมารายงานครับ

JOE_PLUS271
11-03-2008, 01:59
อาการเดียวกันเลยครับ น่าจะเป็นที่สลิงมันคลายตัวแล้วหลุด เพราะว่ามันแค่งอสลิงทำเป็นตะขอมาเกี่ยวกับตัวล็อก เซ็นทรัลกับกันขโมยใช้มอเตอร์กับสลิงคนละตัว ว่าจะถอดแผงประตูมาทำเองไม่อยากเข้าศูนย์ ABG ผมเข้าไปเรื่องสลิง กับจอรีโมท (เป็น Two -way) มา 5 รอบแล้วครับเหมือนไม่เต็มใจทำ

เด็กตรัง
12-03-2008, 11:33
ของผมก็มีอาการเดียวกับที่กล่าวมาข้างต้นครับ ตัวโซลีนอย์ เสียครับ ไปบ้านหม้อ ตัวละประมาณ 120 บาท แต่ผมเปลี่ยน ใหม่ทั้งชุดพร้อมรัโมทเลยครับ 3800 บาท two-way เลยครับ

boatania
16-03-2008, 23:15
ไปร้านมาแล้วครับ เขาปรับตั้งระยะสลิงกับมอเตอร์ใหม่ อาการเป็นปกติแล้วครับ

เรื่องนี้ไม่เสียตังค์ครับ แต่เสียตังค์เรื่องอื่นเพราะได้ของเล่นมาเป็นกล้องมองหลัง หุหุหุ