PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : พวงมาลัยเอียงซ้ายแจ้งช่าง 3ศูนย์ไม่หาย

pitak
15-12-2009, 13:28
ตั้งแต่อออกรถมาเข้าศูนย์3ครั้ง กัลปพฤกษ์ อ้อมน้อย พระประแดง
ครั้งที่1 แจ้งแล้วพอดีเสือกไปตอนเที่ยงเช็ค1000กิโล ขอเก็บล้างอ่าง
500พอไม่ให้ ก็ให้นั้งรอ 20 นาทีเช็คอะไรมั้งก็ไม่รู้ก็ให้กลับเป็นเหมือนเดิม
ครั้งที่2 ไปขับกับช่างบอกว่าเอียงแต่ทำยากหน่อย ขับรถไปรถมาน้ำมันเติม
มา300จะหมดเลยละ เสร็จบอกว่าถนนไม่แนใจก็ยังเอียงเหมือนเดิม แต่ดี
ไม่เก็บตังค์แต่บอกล้างรถไหม บอกล้าง ก็ไม่เห็นล้างหลอกให้ดีใจ
คร้ังที่3 เช็ค5000กิโล เก็บตั็งค์ไป250 เปลี่ยนอะไรให้2อย่างไม่รู้อะไรบ้าง
ไม่มีบอกในคู่มือที่บอกว่าเปลี่ยนฟรีอะ ขับรถไปมาจนน้ำมันหดหายขับออกมา
เหมือนเดิม
ขอถามหน่อยครับ ช่างทำไม่ได้ หรือว่าเป็นที่รถครับ แล้วจะทำไงดีครับ เค้าว่าตั้งศูนย์เสียตังค์จริงไหมครับ

จักร
15-12-2009, 13:41
รถผมก็เอียงนิดๆครับ ช่างบอกปกติ เลยไม่ได้สนใจ เพราะพวงมาลัยอย่างไงมันก็ต้องหมุนไปมาไม่ค่อยได้ดูว่าจะต้องตรงเปะ เอา0ล้อให้ดีดีกว่าครับ

MiNi_XXL
15-12-2009, 13:56
ไปเสียตังค์ทำข้างนอกเถอะครับ ร้านตั้งศูนย์อ่ะ ดีกว่า เชื่อผมเถอะ ทุกวันนี้ไม่อยากเข้าศูนย์แล้ว

Nuk_Black-Triton
15-12-2009, 14:05
รถผมตรงเป๊ะ

ทั้งศูนย์ล้อและพวงมาลัยครับ

ถ้าไม่ตรงผมหงุดหงิดมากครับ

pitak
15-12-2009, 14:17
สงสัยศูนย์คงไม่มีเครื่องตั้ง แล้วที่ไหนมีครับ ผมก็หงุดหงิด
เด๊วก็ทุบโชว์หน้าทำเนียบซะหรอก มิตซูคงยังไม่เคยโดนเหมือนฮอนด้ามั้ง

teark
15-12-2009, 15:19
ขอแนะนำให้ไปตั้งศูนย์ล้อนอกศูนย์ดีกว่าครับ ร้านที่แนะนำครับอยู่ตรงข้ามดับเพลิงบางอ้อร้านชื่อ บางพลัดศูนย์ล้อ ร้านนี้ทำดีครับราคาไม่แรง แต่รอคิวนานหน่อยรถเข้าเยอะ ตอนที่ผมไปโหลดมา ก็มาตั้งศูนย์ที่นี้ ผมเข้าศูนย์เฉพาะเกี่ยวกับเครื่องยนต์กับเช็ดตามระยะ อย่างอื่นหาร้านที่ทำเฉพาะด้านดีกว่าครับ

kui
15-12-2009, 22:20
เอาตามท่านสมาชิกข้างบนแนะนำเลยครับท่าน ไปเสียตังค์ หาร้านการยางดี ๆ แก่ง ๆ บอกเค้า ตั้ง 0 ถ่วงล้อ ใหม่ ก็สบายใจแล้วครับ
อย่างรถผม ออกตอนต้นปี 06 ขับไม่ถึง 2 เดือนเต็ม เอียงซ้ายปานนั้น ไปให้ 0 เช็ค เค้าก็บอกว่า ให้ไปตั้ง 0 ถ่วงล้อ ก็หาย เหอ ๆ ๆ ตอนนั้นสรุปทำเองสิครับเพราะ 0 ทำไม่ได้
อีกอย่าง เห็นด้วยกับคุณ miniXXL ครับ ที่บางอย่าง ทุกวันนี้ไม่อยากจะปรึกษา หรือ ขอความช่วยเหลือทาง 0 เลยครับ เพราะบางอย่าง ก็เจอแต่คำตอบ เดิม ๆ คือ ปกติครับไม่มีอะไหร
อย่าง รถผมตอนนี้ มีอาการพวงมาลัย รู้สึก กึก กรับ บางจังหวะ แต่ก่อนไม่เคยเป็นรถเราขับทุกวันทำไหมจะไม่รู้อาการ ไปให้ พี่ช่าง เช็ค 2 ครั้ง คำตอบคือ ปกติครับ มันต้องมีกันบ้างไอ้อาการสะท้านนะ เป็นงั้นไปครับ เลยไม่คิดจะปรึกษาอีกแล้ว
ทำใจครับ บางจังหวัด มี 0 แห่งเดียวด้วย เบ็ดเสร็จ ตามคำตอบพี่ช่าง หมด
เหอ ๆ ๆ ๆ บ่นอีกแล้ว เรา........

W-ut
16-12-2009, 21:23
ของผมก็ไม่ทรงเช่นกันเอียงซ้ายนิดๆเป็นมานานแล้ว ตั้งแต่ออกรถมา เอาไปเปลี่ยนแม็คมาที่ร้านเครื่องตั้งไม่หล่อเลย ล่าสุดก็ เปลี่ยนยางมาก็ ตั้งตามร้านที่ตั้งให้ได้ เนี่ยว่าจะลองไปตั้งที่ ร้านแอ็คในแม็คโครบางบอน ดูเห็นน้าบอมบอก เครื่องตั้งเขาแจ๋วมาก คิดว่าตั้งแล้วก็คงหายแหระ แต่ว่าจะรอเปลี่ยนพวงมาลัยเป็นก้านยกสะก่อนแล้วค่อยตั้ง

taye triton plus4
16-12-2009, 21:27
เรื่องเล็กๆครับสบายใจได้ ผมแนะนำน้าให้ไปหาร้านที่ตั้งศูนย์ถ่วงล้อเก่งๆนะครับ หายชัวร์ครับ เพราะผมเจอมาแล้วครับ:smiley-transport024