PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอความช่วยเหลือด่วนครับเรื่องเบรค

Gasjan
15-12-2009, 18:37
หลังจากที่เข้าไปแก้ไขอาการเบรคดังมาครับ หลังจากกลับถึงบ้านปรากฏว่ามีความร้อนที่จานเบรคทั้งสี่ล้อ คาดว่าช่างคงตั้งระยะเบรคผิดพลาดครับแต่ลองเข็นรถดูแล้วก็เข็นง่ายไม่มีความฝืด และหลังจากจอดให้เบรคหายร้อนลองขับดูประมาณ 5 กมแล้วหยุดรถลงมาจับดูที่เบรคทั้งสี่ล้อมันร้อนมากๆ จะขับไปแก้ไขที่ 0 ก็กลัวว่าจานเบรคจะเสียหาย อยากลองปรับตั้งระยะเบรคให้สามารถขับไปถึง 0 เพื่อให้ช่างแก้ไขให้ครับแต่ทำไม่เป็นรบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับตอนนี้รถยังจอดอยู่เลยครับ:emo023vv3:

triton9908
15-12-2009, 18:46
หลังจากที่เข้าไปแก้ไขอาการเบรคดังมาครับ หลังจากกลับถึงบ้านปรากฏว่ามีความร้อนที่จานเบรคทั้งสี่ล้อ คาดว่าช่างคงตั้งระยะเบรคผิดพลาดครับแต่ลองเข็นรถดูแล้วก็เข็นง่ายไม่มีความฝืด และหลังจากจอดให้เบรคหายร้อนลองขับดูประมาณ 5 กมแล้วหยุดรถลงมาจับดูที่เบรคทั้งสี่ล้อมันร้อนมากๆ จะขับไปแก้ไขที่ 0 ก็กลัวว่าจานเบรคจะเสียหาย อยากลองปรับตั้งระยะเบรคให้สามารถขับไปถึง 0 เพื่อให้ช่างแก้ไขให้ครับแต่ทำไม่เป็นรบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับตอนนี้รถยังจอดอยู่เลยครับ:emo023vv3:

ขึ้นแม่แรง แล้วหมุนล้อดูว่า เบรคติดหรือเปล่า ครับลองดู:kapook-17195-8823:

Gasjan
15-12-2009, 20:19
ขึ้นแม่แรง แล้วหมุนล้อดูว่า เบรคติดหรือเปล่า ครับลองดู:kapook-17195-8823:
ลองแล้วครับมือหมุนล้อได้นะแล้วทำไมมันร้อนครับ พรุ่งนี้คงต้องผืนขับไป 0 แล้วถ้ามันร้อนมากคงต้องหยุดสักพักแล้วค่อยไปต่อ ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

kui
15-12-2009, 22:32
รีบเข้า 0 ดีกว่าครับ ขับไปเรื่อย ๆ ครับ เอาใจช่วยครับ ผม

triton9908
15-12-2009, 22:59
ลองแล้วครับมือหมุนล้อได้นะแล้วทำไมมันร้อนครับ พรุ่งนี้คงต้องผืนขับไป 0 แล้วถ้ามันร้อนมากคงต้องหยุดสักพักแล้วค่อยไปต่อ ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

ครับ 0 ดีกว่า ขับไปเถอะ(ไป 0 ) ไม่เป็นไรหรอก ผมเคยใช้ ดีแม็ก ร้อนแบบนี้แหละ
ทีแรกก็นึกว่ามันธรรมดา ขับได้อาทิตย์กว่าๆ ชลอเข้าซอยบ้าน รถดับ งง
พอถอยเข้าบ้านเอาผ้าเช้ดแม็ก ร้อนมากๆ ผิดปกติ เลยไปร้านแม็กที่เปลี่ยน
เขาขึ้นแม่แรง ล้อที่ร้อน ติดครับ หมุนไม่ได้ ได้แต่หมุนยากมากๆ ร้านเลยคลาย
เบรคให้ ok เลย ( เข้า 0 เลยครับถ้าแก้ที่ผมบอกไม่หาย )แต่ว่า ร้อนที่ว่า ร้อนขนาดไหน ล้อวิ่งนิดเดียวก็ร้อนนะครับ แต่ไม่ใช่มือจับไม่ได้(ผิดปกติ) แต่ถ้าร้อน
แบบอุ่นๆหรือ มือจับแช่ได้ ก็ปกตินะครับ ลองดู ครับ:goodnight: