PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สอบถามปัญหาหลังจากตัดสปริงหน้า

Nongnet
27-12-2009, 00:52
ผมเอารถไปตัดสปริงหน้ามา ลงประมาณ 1.5 นิ้ว และรองกล่องหลัง 2 นิ้ว และสลับยางตั้งศูนย์ถ่วงล้อ เมื่อเราขึ้นลูกระนาบจะดังกึกเหมือนอะไรไม่แน่น และเรายูเทิร์นขวา จะดังเหมือนกัน ไม่ทราบว่าปัญหานี้เกิดจากอะไรครับ เพราะผมต้องเดินทางไกลช่วงปีใหม่กลัวจะเป็นอันตราย และเราจะให้ช่างเช็คตรงใหนได้บ้าง กลัวเสียเวลา วันนั้นก็ปาเข้าไป 3 ชั่วโมง ขอรบกวนท่านสมาชิกที่มีความชำนาญด้วยครับ