PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เอาอีกแล้วครับ...เจ้าพลัสผม

aekbodin_srabua
06-01-2010, 14:38
หลังจากเข้าศูนย์เมื่อก่อนปีใหม่..ไปเคลมอาการซีลท้ายเครื่องรั่ว
ช่างแจ้งว่า..ผมได้สังเกตไหมว่าเวลาสตาร์ทมีเสียงดังตึ้ง..
ตายหล่ะว่า..มันดังตั้งแต่ออกรถมา 9 เดือนก่อนแล้ว...ผมเข้าใจว่า
เป็นเสียงจุดระเบิดในห้องเครื่อง..ของเจ้าพลัส..ดันไม่ใช่..ช่างบอกมัน
เป็นเสียงผิดปกติ..ต้องเอาเข้ามาเช็คใหม่หลังปีใหม่...แล้วรถผมขับมาตั้ง
30,000 โล เข้าศูนย์มาไม่รู้กี่ครั้ง..ช่างไม่ได้ยินเหรอ..ถึงเพิ่งมาแจ้ง..เขาก็ทำหน้าหรอๆๆ....มีพี่น้องท่านใดเป็นเหมือนผมใหมครับ..หรือว่ามีท่านใดรู้ว่ามันคือเสียงอะไร ผมจะได้เอาไว้เป็นข้อมูลตอนเอาเจ้าพลัสเข้าไปเคลม...จะได้ไม่โดนช่างหลอก....ขอบคุณล่วงหน้าครับ..

pepeach
07-01-2010, 10:19
116 เคยเป็นเหมือนกันครับ สตาร์ทเเล้วก่อนเครื่องติดจะมีเสียงดัง ตึ้ง เเต่เป็นตอนเเบตเตอร์รี่เสื่อมครับ เปลี่ยนลูกใหม่ ก็ไม่มีเสียงอีกเลย (ไม่รู้เกี่ยวกันริป่าว) เเต่รถผมซีลท้ายเครื่องรั่วเหมือนกัน เเต่ช่างเเจ้งผมว่าผมขับรถกระชากบ่อย ซีลเลยรั่ว

myjoefiend
07-01-2010, 10:58
ขอให้หายไวๆกันน๊ะครับ

kui
07-01-2010, 14:00
รถผม ไม่พลัส 4 ประตูออโต้ ปี 06 เคยมีอาการอย่างที่บอกละครับ พอสตาร์ทเครื่องติดจะมีเสียง ตึ้ง พร้อมกันด้วย เหมือนเครื่องมันกระชาก กระแทกอะไหรสักอย่าง เลยให้ไปให้ช่างที่ 0 ดูให้ (ภูเก็ต ) ทิ้งไว้เกือบทั้งวัน พอไปรับรถ ถามพี่ช่างว่าเกิดเพราะอะไหร พี่แกบอก ต้องไล่เช็คตัว ยางกันสะบัด หรือ พวกยางแท่นเครื่อง ครับ ไม่รู้จะเกี่ยวกันไหม แต่ต่อมาก็หายสนิทครับ แต่ตอนนี้ กลับเป็นเรื่องพวงมาล้ยแทนที่ยังไงก็ยังไม่ได้ทำให้สักที เซงจิตอยู่ครับ อยากหา 0 ไกล้ ๆ ภูเก็ต ไปทำเรื่องให้เค้าดูแกนให้