PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เปลี่ยนโช๊คมาใหม่ ได้ผลสมใจ

Chatuchak
17-01-2010, 00:04
วันนี้ไปที่ร้าน PP Yanyont ชองน้าพรตที่บางบอนเพื่อเปลี่ยนโช๊คที่ไปทำมาก่อนปีใหม่ ซึ่งตอนนั้นใส่แบบโช๊คแก็สไนโตเจนมาแล้วนิ่มไม่ถึงใจ เปลี่ยนเป็นแบบปรับ 9 ระดับ พร้อมทั้งเอาแหนบเสริมที่ใส่ไว้ตั้งแต่ออกรถมาไม่นาน (เกือบ 4 ปีแล้ว) ปรากฎว่า ช่างและน้าพรตบอกว่าแหนบเสริมอันนั้นน่าจะเป็นของ Isuzu ใส่แล้วแทนที่จะนุ่มขึ้น กลับจะทำให้กระด้างมากกว่า ก็ทั้งเปลี่ยนโช๊คใหม่และเอาแหนบเสริมออก รถนิ่มขึ้นจริงๆครับ
รวมเบ็ดเสร็จเปลี่ยนโช๊คหน้า-หลัง ใส่กันโครง และบูธ ทำไป 2 หมื่นต้นๆ ครับ แถมยางก็ต้องเปลี่ยนทั้ง 4 เส้นด้วย ทะเบียนรถก็ต่อใหม่วันนี้อีก (แล้วเดือนนี้จะกินอะไรเนี่ย)
ไปที่ร้านน้าพรตนี่เหมือนเป็นโชว์รูมไทรทันเลย วันนี้มีไม่ต่ำกว่า 5 คัน แถมเจอสมาชิกของเราจากบ้านเล็กอีก 3 คน 3 คัน ที่ไปเปลี่ยนโช๊ค ยกสูง ได้ทักทายกันด้วย แต่ไม่ได้ถามชื่อเสียงเรียงนาม รู้แต่ว่าเป็นสมาชิกChonburi 0075 อีกคันเป็น อีกคันเป้นเจ้าของรีสอร์ทที่อัมพวา ส่วนอีกคันจำใม่ได้ครับ

sirawitr
17-01-2010, 14:03
เปลี่ยนกี่ต้นครับ
ใช้ของอะไรครับ

Chatuchak
18-01-2010, 22:17
หน้าหลัง รวมแล้วนับได้ 4 ครับ น้าพรตลดแล้วลดอีก ถือว่าดูแลลูกค้าได้ดีทีเดียวครับ โดยเฉพาะสมาชิกไทรทัน

MiNi_XXL
19-01-2010, 23:14
ก็คงเป็นน้าป๊อบ น้าแดง ล่ะครับ

Alongkorn
20-01-2010, 00:35
เปลี่ยนโช้คที่ PPยานยนต์ คุณพรตแนะนำโช้คยี่ห้อ Pro Fender

อาการโคลงเคลงปานนั่งเรือหาย เข้าโค้งดีกว่าเดิม

แต่ใช้ได้แค่ 4 วันโช้คข้างขวาแตกจากการไปสาดโค้งเมืองปาย ห้วยน้ำดัง ขุนแม่ยะ

กลับมาคุณพรตเปลี่ยนให้ใหม่ทั้งชุด