PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ประสบการณ์ตรงของการใช้ไทรทัน 2548-2553

Nongnet
20-01-2010, 22:55
สวัสดีครับเพื่อนสมาชิก TTC ทุกท่าน ผมเป็นคนหนึ่งที่ใช้ไทรทันรุ่นแรกๆ ที่เปิดตัวเมื่อเดือนสิงหาคม 2548 ผมเริ่มออกรถเมื่อวันที่ 26 ธันวาคม 2548 จนถึงปัจจุบัน ถ้าท่านเก่าๆที่เคยเข้าบอร์ดรุ่นแรกๆ ตั้งแต่ไทรทันมีการทดสอบประสิทธิภาพรถ ตอนไปรัสเซีย ทำให้ผมตัดสินใจซื้อคันนี้มาใช้ เพราะประสิทธิภาพ ซึ่งรถรุ่นแรกๆถือว่ามีปัญหามากกว่าตอนนี้ จึงอยากจะแชร์ให้ท่านที่เข้ามาใหม่ๆได้นำไปพิจาณา แต่ก่อนตอนเว็ปแรกๆที่เรายังไม่โดนโจมตี มี MMth เข้ามาบอร์ดเราด้วย แต่หลังๆไม่ค่อยแสดงตัวเท่าใหร่ ซึ่งปัญหาที่จะกล่าวมานี้ ทางมิตซูบิชิก็ได้นำมาพัฒนาในรถรุ่นใหม่ๆหมดแล้ว

1. แหนบดัง --------ใส่ชุดประกับแหนบเป็นไฟเบอร์แล้ว และเปลี่ยนลูกยางรองแหนบ
2. สวิตซ์กรองโซล่า -------- เคลมแล้วสำหรับรุ่นเก่าๆ ได้เสื้อด้วย 555
3. พวงมาลัยดัง ------ผมเคลมมาแล้ว 25000 โล หายสนิท
4. SCV vale -------- ถ้ามีอาการวูบ แต่ไม่ดับ(V7) แนะนำให้ขับเร็วๆ ประมาณ 80-100 แล้วเหยียบคันเร่ง แล้วปล่อย ไปเรื่อยๆ เพื่อให้ SCV ทำงานเปิด-ปิด บ่อยๆ จนลื่น แต่ช่วยได้ไม่ตลอดครับ แก้ปัญหา เพื่อให้เราขับรถเข้าศูนย์ได้ปลอดภัยแค่นั้นเอง
5. เบรกแล้วพวงมาลัยสั่น ----------เจียจานเบรกหายแน่นอน
6. คลัทซ์ดัง เหยียบแล้วหาย --------- ปกติแทบทุกคัน ตั้งแต่แรกๆ
7. ขับเร็วแล้วพวงมาลัยสั่น----------แนะนำให้ปรับพวงมาลัยขึ้นด้านบนอีก ถ้าขับช้าๆจะหนักมือนิดนึง แต่ถ้าขับเร็ว 120-180 จะนิ่งมาก ไม่สั่น
8. ถ้าออกตัวแล้วรถไม่พุ่ง------ให้ปรับพวงมาลัยขึ้นบนสุด แล้วปิดกุญแจถอดออก ลองสตาทดูครับ จะเห็นความแตกต่าง

เดี๋ยวมาต่อครับ

webmaster
20-01-2010, 23:48
รถผมก็ปี 48 ครับ (2 ธ.ค. 48)

ทุกอาการที่กล่าวมาข้างต้น รถผมผ่านมาครบทุกอาการครับ

ตอนนี้ขับแบบความเร็วคงที่ (เข็มไมค์ไม่ทำงาน) ดีเหมือนกัน เลขไมค์ไม่ขยับ น้ำมันเครื่องไม่ต้องเปลี่ยน เอิ๊กๆๆๆๆ บ้าไปแล้ว

nopgoon
21-01-2010, 00:08
ผมก็เจอมาเกือบทุกอาการครับ

Nuk_Black-Triton
21-01-2010, 00:29
น้าหยาม ไฟเครื่องโชว์มั้ยครับ อยากรู้ครับ

เพราะบางรุ่น Speed Sensor เสีย ไมล์ไม่ขึ้น

กล่องรับความเร็วไม่ได้ พาเพี้ยนได้เหมือนกันครับ

21-01-2010, 00:30
น้าคราวน์99 ครับ

ข้อ8 ขอคำอธิบายหน่อยครับน้า

อยากรู้ว่า มันเป็นสูตรลับอะไรหรือเปล่า เพราะผมปรับลงสุดครับ

Nongnet
21-01-2010, 00:37
Webmaster ครับ ตอนนั้นเราเคยร่วมบริจาคเป็นกองทุนการศึกษาของน้องซูกัส ไม่ทราบว่าสมาชิกยังจำได้หรือปล่าว ที่พี่พลอยเสียตอนนั้นที่ชลบุรีครับ นี่ก็นานมาแล้ว ไม่รู้สมาชิกเก่าๆยังอยู่ใช้บริการบอร์ดหรือเปล่า ส่วนข้อที่ 8 ผมลองมาแล้ว และบอกให้เพื่อนๆที่อยู่แถวนี้ลอง บอกเป็นเสียงเดียวกันคือ อัตราเร่งออกตัวดีกว่าครับ ไม่ต้องเชื่อก็ได้ แต่ลองหน่อยเหอะ 555

webmaster
21-01-2010, 00:41
น้าหยาม ไฟเครื่องโชว์มั้ยครับ อยากรู้ครับ

เพราะบางรุ่น Speed Sensor เสีย ไมล์ไม่ขึ้น

กล่องรับความเร็วไม่ได้ พาเพี้ยนได้เหมือนกันครับ

ไฟเครื่องโชว์ตลอดครับ เช็คจากคอม ระบบก็ฟ้องว่า เซนเซอร์ความเร็วล้อมีปัญหา/ไม่ทำงาน

และจากการสังเกตุตอนนี้คือ เวลาที่เข็มไมค์ไม่ทำงาน ผมจะกระทืบเท้าซ้ายบริเวณคลัช ปรากฎว่าเข็มไมค์กระตุกขึ้นมา บางครั้งเข็มไมค์ก็จะขึ้นปกติ บางครั้งก็ขึ้นๆ ลงๆ ผมก็ได้แต่กระทืบเท้า เพื่อที่จะหวังว่ามันจะกระตุ้นเข็มใมค์ได้บ้าง (เกี่ยวไรกันเนี่ย)

สงสัยระบบสายไฟรถผมมีปัญหาแน่ๆ 555

Nongnet
21-01-2010, 00:50
สายหลวมหรือเปล่าครับท่าน webmaster รถนานแล้ว กลัวจิ้งจกไปกัด หรือโดนความชื้นอาจจะเกิดอ็อกไซด์ พิมพ์ไม่ถูกครับ

tukatuka
21-01-2010, 07:15
ขอบคุณมากครับสำหรับวิทยาทานในครั้งนี้
แต่ข้อที่7และข้อที่8 ผมยังงงๆอยู่
รถผมเป็นเหมือนในข้อที่7ครับ สั่นถึงสั่นมากที่ความเร็ว100-120กม/ชม
พยายามแก้ไขแล้วแต่ไม่หายครับ
ทั้งถ่วง,จี้,เปลี่ยนล้อ,เปลี่ยนยาง ก็ไม่หาย
ยังสั่นอยู่ จะลองทำดูครับ พยายามมา2ปีแล้ว
อย่างอื่น โอเคหมด เป็นพวงมาลัยอย่างเดียวครับ

walkingspeed
21-01-2010, 07:19
เทคนิค ข้อ 8 นี่น่าสนใจ :)

Sanya
21-01-2010, 08:53
น่าลอง น่าลอง อิอิอิอิ

Nongnet
21-01-2010, 09:27
แต่ก่อนนี้รุ่นแรกจะไม่มีกันโคลนล้อหน้าครับ พอดีมีการรีวิวของพี่จิมมี่แห่งเว็ปพันทิพ comment หลายอย่างอยู่แต่รู้สึกว่ารุ่นหลังๆจะใส่แล้ว และแหนบรุ่นแรกๆจะต่างกับปัจจุบัน แต่การขับขี่ถือว่านิ่งดี อาจจะไม่นุ่มสู้ค่ายอื่น แต่อย่างว่าล่ะครับ ถ้าชอบนุ่มคงซื้อเก๋งไปแล้ว 555

pepeach
21-01-2010, 13:52
งั้นผมก็เข้าเกณฑ์ครับ กุมภา 2549 ออกธันวาไม่ทันตังค์ยังไม่พอ อยู่มาตั้งเเต่บ้านเก่า เจอมาครบเเล้ว ยกเว้นข้อ 8 ยัง งง อยู่ เเล้วรุ่นเเรกๆ สายเเวคคั่มชอบหลุดด้วย สมัยก่อนคนใช้รุ่นนี้น้อยมากๆๆๆ ผมเองยังเคยได้รับอนุเคราะห์จากสมาชิกในนี้ ให้อะไหล่มาฟรีๆ ซึ้งจริงๆ จำได้ว่าชื่อพี่เกร็ง อยู่ประจวบ ตอนนี้หายไปไหนเเล้วไม่รู้ รายงานตัวด่วนครับ

madamx
22-01-2010, 09:33
รุ่นบุกเบิกเช่นกันค่ะ 27 สิงหาคม 2548(เปิดตัว 25 ส.ค.48) อาการเหมือนกัน,โดนเรียกเข้าตรวจสอบหลายรายการได้ของแถมมีเสื้อ+หมอนอิง ส่วนข้อ 8 ทำอยู่แล้วเพราะหากตั้งพวงมาลัยต่ำแล้วจะติดพุง 5555+++ แต่ที่ jackpot จริง ๆ คือได้ claim กล่อง ECU ตั้งแต่ป้ายแดงเลย ขับได้ 42 วันมั๊ง?ถ้าจำไม่ผิด แต่ก็รักรถคันนี้มาก ๆ นะแบบร่วมทุกข์ร่วมสุขและลุยมาเกือบทุกสถานการณ์
:kapook-17194-2887:

Jindee
22-01-2010, 20:27
สวัสดีครับผม.
คนที่ใช้ปี 08 M/t เป็นข้อ 1 กับ 6 ครับ
สำหรับข้อ เคลมหายไปพักหนึ่งแต่ตอนนี้กลับมาอีกแล้ว...
แต่ที่น่ารำคาญก็คือ อาการเหยียบคลัชซ์แล้วดังอี๊ด ๆ...เหมือนจิ้งหรีดร้องแก้ไม่หายครับ. (อาการนี้ไม่ต้องติดเครื่องก็เป็นครับ) เข้าศูนย์เอาจารบีทาหายไป แล้วก็กลับมาดูใจกันอีก...หากหมดประกันแล้วจะทำไงกันละเนี่ย...ผู้จัดการบ่นแล้วอ่ะ...
ส่วนอย่างอื่นก็โอเคครับ. อาการหลัก ๆ ที่เพื่อน ๆ สมาชิกเป็น เช่น Svc ชัก. คันของผมไม่ยักกะเป็นแฮะ...
ขอบคุณสำหรับข้อ 8 ครับ. อย่างนี้คงต้องลอง...อิอิ...

ZELDA
22-01-2010, 23:01
ข้อ 8 ของผมปรับสุดตลอด ตั้งแต่ ออกรถมา อดลองเลย
แต่อยากทราบจริงๆๆ ว่า เวลา ออกตัว เอียด อ๊าดเค้าทำไงกัน ไม่เคยทำได้สักที

Yanyong
27-01-2010, 08:21
เจอเทคนิคลับ ๆ ที่จะทำให้ Ecu หายเอ๋อใหมครับ น้า
รอบ ต่ำ 1000 Ecu ตัด แจ้ง Scv ติด วิ่งเร็วไม่มีปัญหา หรือยังไม่เกิดก็ไม่รู้
0 บอกว่าต้องเปลี่ยน ECU :confused:

NAMELESS
17-02-2010, 23:53
:kapook-17331-6893::kapook-17331-6893::kapook-17331-6893:

foxcox
18-02-2010, 00:04
ของผมเป็นแค่ รถวูบ แต่เป็นเฉพาะตอน พึ่งเติมน้ำมัน

ของผม รถปี 06

แต่ผมซื้อ มือ 2 มา ไม่รู้ว่าเจ้าของทำอะไรมั่งรึเปล่า

MEAW_SAN
18-02-2010, 08:57
อืมมมแหนบดังครับแต่ไม่ซีเรียส พลัส 08

JK Blackplus
18-02-2010, 09:18
Plus'08 M/T เจออาการข้อ 1 กับข้อ 6 ครับ
1. แหนบดัง --------> แก้ไขแล้ว

6. คลัทซ์ดัง เหยียบแล้วหาย ----->เข้าศูนย์หลายรอบแล้วไม่หายสักที ทำไงดีช่วยบอกทีตอนนี้ชินแล้วครับ

triton9908
18-02-2010, 11:45
8. GT200

:kapook-17196-7812:

18-02-2010, 12:28
รถน้า Kanto

เจอ Error จนลิ้น สั่งดับเครื่องเลยหรือครับ

อาการนี้ เคยเจอตอนทำดันรางใช้ครับ กับวงจรที่ได้มา

พอใส่เข้าไป ก็ประมาณนั้นเลยครับ

ยิ่งเร่ง แวคยิ่งมาก ไฟโชว์ เครื่องดับ

Chaydan
18-02-2010, 12:46
8. ถ้าออกตัวแล้วรถไม่พุ่ง------ให้ปรับพวงมาลัยขึ้นบนสุด แล้วปิดกุญแจถอดออก ลองสตาทดูครับ จะเห็นความแตกต่าง

จากความรู้สึกนะครับ น่าจะใช่ครับ หรืออาจเป็นเพราะรถคนละคันหรือเปล่าไม่รู้นะครับ เพราะเคยลองขับ รถพี่ชาย trion 2.5 4x4 (เดิมๆ) ไม่ได้ปรับแต่งเครื่องยนต์ มันพุ่ง
ดี(ขณะขับเคลื่อนล้อหลังนะครับ) และพวงมาลัยก้ออยู่ตำแหน่งบนสุดเลย
แต่ตอนนั้นไม่คิดว่า มันมาจากพวงมาลัย
อย่างนี้ต้องลองทดลองอีกครั้งในรถคันๆ เดียวกัน

Joe043
27-02-2010, 09:23
ของผมปี06ครับ แหนบดังบ้างไม่ดังบ้างเป็นๆหายๆ แต่ตอนนี้ดังตลอด แต่ไม่ซีเรียสเพราะตอนขับไม่ได้ยิน

9898
04-03-2010, 23:03
สวัสดีครับเพื่อนสมาชิก TTC ทุกท่าน ผมเป็นคนหนึ่งที่ใช้ไทรทันรุ่นแรกๆ ที่เปิดตัวเมื่อเดือนสิงหาคม 2548 ผมเริ่มออกรถเมื่อวันที่ 26 ธันวาคม 2548 จนถึงปัจจุบัน ถ้าท่านเก่าๆที่เคยเข้าบอร์ดรุ่นแรกๆ ตั้งแต่ไทรทันมีการทดสอบประสิทธิภาพรถ ตอนไปรัสเซีย ทำให้ผมตัดสินใจซื้อคันนี้มาใช้ เพราะประสิทธิภาพ ซึ่งรถรุ่นแรกๆถือว่ามีปัญหามากกว่าตอนนี้ จึงอยากจะแชร์ให้ท่านที่เข้ามาใหม่ๆได้นำไปพิจาณา แต่ก่อนตอนเว็ปแรกๆที่เรายังไม่โดนโจมตี มี MMth เข้ามาบอร์ดเราด้วย แต่หลังๆไม่ค่อยแสดงตัวเท่าใหร่ ซึ่งปัญหาที่จะกล่าวมานี้ ทางมิตซูบิชิก็ได้นำมาพัฒนาในรถรุ่นใหม่ๆหมดแล้ว

1. แหนบดัง --------ใส่ชุดประกับแหนบเป็นไฟเบอร์แล้ว และเปลี่ยนลูกยางรองแหนบ
2. สวิตซ์กรองโซล่า -------- เคลมแล้วสำหรับรุ่นเก่าๆ ได้เสื้อด้วย 555
3. พวงมาลัยดัง ------ผมเคลมมาแล้ว 25000 โล หายสนิท
4. SCV vale -------- ถ้ามีอาการวูบ แต่ไม่ดับ(V7) แนะนำให้ขับเร็วๆ ประมาณ 80-100 แล้วเหยียบคันเร่ง แล้วปล่อย ไปเรื่อยๆ เพื่อให้ SCV ทำงานเปิด-ปิด บ่อยๆ จนลื่น แต่ช่วยได้ไม่ตลอดครับ แก้ปัญหา เพื่อให้เราขับรถเข้าศูนย์ได้ปลอดภัยแค่นั้นเอง
5. เบรกแล้วพวงมาลัยสั่น ----------เจียจานเบรกหายแน่นอน
6. คลัทซ์ดัง เหยียบแล้วหาย --------- ปกติแทบทุกคัน ตั้งแต่แรกๆ
7. ขับเร็วแล้วพวงมาลัยสั่น----------แนะนำให้ปรับพวงมาลัยขึ้นด้านบนอีก ถ้าขับช้าๆจะหนักมือนิดนึง แต่ถ้าขับเร็ว 120-180 จะนิ่งมาก ไม่สั่น

เดี๋ยวมาต่อครับ

ผมสนใจรายการที่ 1 ครับ มีค่าใช้จ่ายแพงไหมครับผม แล้วจะทำได้ที่ไหนบ้างครับหรือมีแหล่งซื้อหามาใช้งานไหมครับผม:kapook-17335-3382::emoticon-awaaaa

yut
05-03-2010, 12:24
เกียร์หอน เฟื่องท้ายหอน เด๋วนี้ไม่ค่อยมีใครเจอกันแล้ว น่าจะแก้ไขได้แล้ว

ohe09
09-03-2010, 12:08
ดีครับ
รถผม นี่ ธันวาคม 2549 ไม่แน่ใจว่าจะยังเป้นรุ่นแรก หรือเปล่า แต่ตั้งแต่ขับมา ผมเจอปัญหา กับข้อ 6 กับข้อ 7 เท่านั้น และปกติไม่ค่อยได้ขับเร็ว เท่าไหร่ เพราะ ผบ.ทบ. กำกับตลอดทุกเส้นทาง เลย ไม่ว่าจะไปทางไหน ก็แล้วแต่

และผมสนใจ ข้อ 8 จัง แนะนำหน่อยครับ ทำยังไง ทำเองได้หรือว่าต้องเข้าศูนย์ให้ช่างทำให้ครับ

รบกวนแนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ:kapook-17197-2309:

Eszo
09-03-2010, 13:00
รถผมก็ปี 48 ครับ ออก ธ.ค.48 (2005)

เจอ 3 อาการคือ
1.เสียงพวงมาลัยขณะเลี้ยว เคยเข้าศูนย์ครั้งนึงแล้วก็หายไป ตอนนี้เป็นๆหายๆ
2.ครัชดัง เหยียบแล้วหาย จะเป็นตอนที่ขับทางไกลด้วยความเร็วเกิน 100 กม./ชม. ต่อเนื่องเป็นเวลานาน ถ้าขับระยะใกล้ๆไม่มีปัญหา
3. ออกตัวไม่พุ่ง อันนี้ผมไม่ซีเรียสครับ ถ้าออกตัวเกียร์2 ก็จะไวกว่าออกเกียร์1 แต่ออกเกียร์1ดีที่สุด

myjoefiend
09-03-2010, 13:22
ข้อ 8 ของผมปรับสุดตลอด ตั้งแต่ ออกรถมา อดลองเลย
แต่อยากทราบจริงๆๆ ว่า เวลา ออกตัว เอียด อ๊าดเค้าทำไงกัน ไม่เคยทำได้สักที

5555+ ว่าไปโน่นครับน้า ถ้าอยากจะทำ ก็แค่ ให้รถจอดอยู่บน ถนน ลาดยางปล่อยคลัสเหยียบคันเร่งแรงๆ แค่นี้ล้อของท่านก็ฟรีแล้วครับ โดยไม่ต้องเบิ้ลเครื่องเลย รถแรงๆแบบ 116 แรงม้าทำได้สบาย ขนาดรถผม 90 ม้า ยังทำได้เลย แถม รถเก่งคันเก่า ม้าไม่มี ก็ยังทำได้ อยู่ สรุปทำได้ทุกคันครับ แต่ถ้ากรณีรอกำลังวิ่งอยู่ แต่ไม่เร็วมาก ก็ต้องเหยียบคลัสแล้วเบิ้ลรถสักหน่อยให้รอบมันช่วยแล้วก็ปล่อยคลัสเหยียบคันเร่งส่ง แค่นั้นล้อท่านก็ฟรีได้อีก สรุป ทำบนพื้นลาดยางจะดีกว่าครับ ยิ่งพื้นมีน้ำสักนิดยิ่งดี ยางจะได้ไม่สึกมาก แต่ถึงยังไงการทำแบบนี้บ่อยๆก็ไม่ดีครับ เพราะ จะทำให้ระบบเพลา เสื่อมสภาพเร็ว สรุปออกตัวแบบนี้โดนด่าตามตูดแน่นอนครับ 5555+
ประสบการณ์ ตั้งแต่ใช้มา คิดค่าน้ำมันดูแล้ว ทำไมมันแพงจังหว่า 5555+ ยังไม่เคยมีปัญหาใดๆที่น่าตกใจเท่าไม่มีเงินแต่งรถกับไม่มีงบเติมน้ำมันครับ อิอิ
เรื่องเอาพวงมาลัยขึ้นลง รถผมเอาลงสุดๆเลยครับอยากเอาลงมากกว่านี้อีกนิดแต่มันตันแล้ว สาเหตุที่เอาลงเพราะชอบขับสบายๆครับ ติดมาตั้งแต่สมัยก่อนแล้ว ปัญหาสำหรับการเอาลงสุด มองเข็มไมล์ความเร็วไม่เห็นขีดและตัวเลข ช่วงบนครับ พวมมาลัยมันบังพอดี ถ้านั่งขับแบบผม ต้องนั่งขับตัวตรงๆหรือใกล้ๆค่อยมองเห็นครับ เหอะๆ เรื่องการออกตัวระหว่างเอาขึ้นกับเอาลง ผมว่าไม่น่าจะมีผลกับการออกตัวครับ แต่ถ้าทางหลัก สรีระสาตร์ น่าจะใช่ เพราะเราต้องยืดตัวตามและองศาของขาและเท้าเปลี่ยนไป อาจจะเป็นเหตุผลก็ได้ ลืมไป รถผมรองขาคันเร่งไฟฟ้า กับใส่ตัวกรองกระแสไฟฟ้าด้วยครับ รองขาคันเร่งเองง่ายๆ ลองแวะไปหาดูตามกระทู้ต่างๆได้เลยครับ อิอิ
รถผมมันรุ่นปี 05 แบบ แค๊ป 90 แรงม้า ครับ แถมสงสัยมันจะแรงได้แค่นี้ด้วยสิ 555+ ถ้าจะโมให้แรงกว่านี้คงจะหมดเงินบานเลย

chiraphatk
09-03-2010, 13:57
ของผม 25 มกรา 2010 ตอนนี้แหนบยังดังเลยค้าบบบบบบบ ดังๆหายๆ
ถ้ามันดังขั้นมาวิธีแก้ไขก็คือ เอาน้ำฉีดแหนบมันซะเลย แล้วขึ้นขย่มดูแค่นี้ก็ไม่ดังแล้วครับ

Nongnet
20-03-2010, 21:10
ล่าสุดที่เจอครับ อาการวู๊ป เวลาผมหักพวงมาลัยเลี้ยวขวา ช่วงยูเทิร์น รถจะวู๊ปครับ ปัญหาที่เกิดกับ Scv แต่ไม่แน่ใจว่าทำไมต้องวู๊ปตอนเลี้ยวขวา พอวู๊ปแล้วกว่าจะหาย ต้องลากเกียร์ยาวๆ ส่วนมากถ้ารถวู๊ปผมจะทำแบบนี้ พยายามขับให้เร็วและลากเกียร์ให้รอบเครื่องสูงประมาณ 3500-4000 รอบที่เกียร์4 เหยียบแล้วปล่อยเรื่อยๆ เพราะจะให้ Scv เปิด-ปิดตลอด พูดง่ายๆคือกระตุ้นให้มันทำงาน จะได้ไม่ติดในรอบต่ำๆ ผมทำแบบนี้มาบ่อยครับ ตอนนี้รถ 9 หมื่นกว่าโล เปลี่ยน Scv ตอน 6 หมื่นกว่าโล ยังไม่ได้เข้าไปเปลี่ยนเลย เพราะคิดว่าเปลี่ยนใหม่ก็เท่าเดิม ใช้ไม่นาน สู้เรารู้วิธีการแก้ปัญหาตอนรถเกิดปัญหาจะดีกว่า เผื่อเราเดินทางไกล ไม่มีช่างจะได้แก้ไขได้ อย่าลืมไล่ฟองอากาศน้ำมันด้วยล่ะครับ บางคนรอจนน้ำมันเตือนค่อยเติม กลายเป็นว่ามีฟองอากาศ ทำให้รถวูปได้ ไว้คราวหน้าจะมาเล่าต่อครับ สมาชิกท่านใดพบปัญหา สามารถช่วยพี่น้องของเราได้นะครับ

Yanyong
22-03-2010, 08:57
ของผมก็เหมือนกัลลล
SCV มันกวนใจเรื่อย ๆ ครับ เดินเบาดับ ประมาณนี้ครับ
ล้างรถถ้าหัวเปียก เป็นหวัดทันที SCV ติด
ผมว่ามันต้องเป็นจุดอ่อน ของ Mitsu แล้วกระมังแก้ไม่ได้ซักที

evoda3
22-03-2010, 09:19
ผมไม่เคยเจอเลยครับรถใช้ดีครับ แต่ไปแต่งมากๆชักเพี้ยนครับ อิอิอิ

walkingspeed
22-03-2010, 12:25
ผมไม่เคยเจอเลยครับรถใช้ดีครับ แต่ไปแต่งมากๆชักเพี้ยนครับ อิอิอิ

เห็นด้วยอย่างแรง
ถ้าไม่ซน รถคงไม่เพี้ยน
เหมือนจะหาเรื่อง
แต่ขับสนุกขึ้นครับ

Nongnet
13-04-2010, 01:51
ตอนนี้เจออีกอย่างครับ ท่านใดพอจะแชร์ได้ครับ แอร์ผมไม่ค่อยเย็นครับ และไม่ค่อยตัดแบบนี้เปลืองน้ำมันสุดๆ รถผมได้ 9 หมื่นกว่าแล้วครับ เห็นเขาล้างแบบไม่ต้องถอดตู้ แอร์โฟร์ มีท่านใดเคยไปใช้บริการมาบ้างแล้วครับ ดีกว่าและปลอดภัยกว่าหรือเปล่าครับ

navyhawk
13-04-2010, 11:19
ตอนนี้เจออีกอย่างครับ ท่านใดพอจะแชร์ได้ครับ แอร์ผมไม่ค่อยเย็นครับ และไม่ค่อยตัดแบบนี้เปลืองน้ำมันสุดๆ รถผมได้ 9 หมื่นกว่าแล้วครับ เห็นเขาล้างแบบไม่ต้องถอดตู้ แอร์โฟร์ มีท่านใดเคยไปใช้บริการมาบ้างแล้วครับ ดีกว่าและปลอดภัยกว่าหรือเปล่าครับ
ตู้รั่วแล้วมั้งท่าน รถผมไม่ถึง ๒๐๐๐ โลป้ายยังแดงแจ๋ แอร์ไม่เย็น และรอบดึงตลอด ไม่ตัด ศูนย์เปลี่ยนตู้แอร์ให้ใหม่

navyhawk
13-04-2010, 11:21
รถผมก็ปี 48 ครับ (2 ธ.ค. 48)

ทุกอาการที่กล่าวมาข้างต้น รถผมผ่านมาครบทุกอาการครับ

ตอนนี้ขับแบบความเร็วคงที่ (เข็มไมค์ไม่ทำงาน) ดีเหมือนกัน เลขไมค์ไม่ขยับ น้ำมันเครื่องไม่ต้องเปลี่ยน เอิ๊กๆๆๆๆ บ้าไปแล้ว

ไม่บ้ามั้งพราะน้าก็ยังออกขาวอวบอีกคัน อิอิ..:emo012eu7: