PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เครื่องยนต์ดับเองครับ

WE ARE TRITON
14-01-2008, 22:46
มีใครเป็นเหมือนรถผมบ้างป่าวครับ:(

เวลาหมุนพวงมาลัย แล้วเหยียบเบรคให้รถหยุดสนิท มันจะมีอาการเหมือนเครื่องยนต์ดับ แต่บังเอิญว่าไทรทันของผมมันติดเจ้าไทม์เมอร์ด้วย แทนที่เครื่องยนต์จะดับทันที ก็เจ้าไทม์เมอร์จะทำงานต่อทันที แต่จะเป็นตอนใกล้เตรียมตัวที่จะจอดรถเข้าที่แล้วครับ

:confused: แต่มันก็รู้สึกแปลกๆ ครับ กลัวจะดับเอาตอนที่ไทม์เมอร์ Set เวลาเป็น 0 และขับอยู่บนถนนครับ:eek:

denchai2521
15-01-2008, 08:27
ระบบสายไฟมีปัญหาหรือป่าวครับ

รีบเข้า 0 เพื่อตรวจสอบดีกว่าครับ

:eek::eek:

romeo
21-01-2008, 14:05
ลองตรวจสอบตัว Timer ดีๆครับ มันอาจจะเป็นต้นเหตุก็ได้
ลองเข้าไปที่ศูนย์ดูก่อนครับ แต่ผมว่าศูนย์ต้องมาโทษตัว Timer แน่นอน หุหุ