PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : มีใครใช้กรองอากาศตัวนี้บ้างครับ

ORO
26-01-2010, 15:07
ผมเคยใช้อยู่พักนึงครับ วิ่งไป 2 หมื่นโล ตอนแรกๆก็ไม่ได้เอะใจอะไร ก็ถอดออกมาล้างตามปรกติ
แต่ใช้ไปสักพักสังเกตที่ด้านบนของตัวกรอง ในหม้อกรอง (ด้านที่ผ่านการกรองมาแล้ว จะเข้าสู่ห้องเครื่อง)
มันมีฝุ่นเม็ดเล็กๆเกาะตามตัวกรอง ตอนแรกนึกว่าปิดฝากรองไม่สนิท ลองปิดใหม่แล้ววิ่งซัก2-3วัน ก็มีฝุ่นลอดมาอีก
ตอนนี้เลิกแล้วครับใช้กรองเดิมดีกว่า หรือว่าถ้าอยากให้อากาศโล่งหน่อยก็ใช้กรองผ้าดีกว่าครับ ปลอดภัยกะเครื่อง

Nuk_Black-Triton
26-01-2010, 15:56
ตามท่านด้านบนครับ

กรองผ้า หรือกรองเดิม แจ่มสุดครับ

myjoefiend
26-01-2010, 16:28
ถ้าตามนี้ ลองใช้แบบเดิมๆขยันเป่าฝุ่นหน่อนหรือหากรองผ้าดีๆมาใช้ น่าจะดีกว่ามั้ยครับ เหอะๆลองหาศึกษาข้อมูลดูน๊ะครับ