PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ไฟหน้าไม่ชัด

at_lai
02-02-2010, 11:49
สังเกตุได้ว่าไฟหน้าของตัวเองไม่ค่อยชัดคับ มองคันอื่นแบบว่าสว่างเอามาก ๆ ลองให้พี่ท่านนึงดูให้ บอกว่าหลอดมันดำแล้วต้องเปลี่ยนใหม่ ... เปลี่ยนใหม่แพงมั๊ยครับ..พอดีใช้รถต่อจากพี่ครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ ขอบคุณครับ

Jindee
04-02-2010, 13:29
สวัสดีครับท่านมดแดง...
ราคาหลอดติดรถทั่วไปไม่แพงหรอกครับน้า หากไม่ไปคบหากับพวก Xenon ทั้งหลายแหล่...

น้าลองหาดูในบอร์ดซื้อขายเราก่อนก็ได้ครับ. เห็นมีน้า ๆ ท่านอื่นขายอยู่. สำหรับของ Standard ติดรถ ไม่น่าที่จะแพงมากหรอกครับน้า...น่าจะคู่ละหลักร้อยสองร้อยนี่แหละครับผม...

ว่าแต่ว่า... ระหว่างรอ... ไม่ลองเปลี่ยนชื่อเล่นจาก "มดแดง" แปลงร่างเป็น "มดสายฟ้า" ดูก่อนละครับน้า...เผื่อว่าอาจจะช่วยได้บ้างอ่ะ...อิอิ...
แซวเล่นน่ะ...

at_lai
04-02-2010, 14:13
ขอบคุณนะครับที่ให้ข้อมูล... จะให้แปลงร่างรอเลยเหรอคับ.. ฮ๋า ๆ ไว้มีอะไรคงได้ช่วยตอบแทนบ้างนะครับ....

myjoefiend
04-02-2010, 15:21
เปลี่ยนหลอดใหม่ครับ ให้ค่า K ของหลอดเพิ่มมากขึ้น ที่แน่ๆ ถ้าใส่ฟิมล์หน้า 60 แบบผม ทำใจครับ ขับให้ช้าลงที่ความเร็วประมาณ 80 ยามค่ำคืน จบสุดครับ อิอิ
ของผมเปลี่ยนหลอดเป็นสีขาว 4500 K ครับ แสงไม่พอเพราะต้องการแค่สีขาวแต่ชอบสว่างเท่าเดิม อิอิ

pepeach
05-02-2010, 14:42
ของเดิม ราคาประมาณ 100 บาท/หลอด เองครับ เปลี่ยนง่ายมาก เเต่ถ้าเปลี่ยนw สูงขึ้น โคมก็จะร้อนขึ้น ตามมา รถผม ซ้าย 60w ขวา 100w (ทำไมใส่ไม่เหมือนกัน เพราะมันขาดใส่ชั่วคราว 3 เดือนเเล้ว) ร้อนไม่เท่ากันด้วยครับ ลองพิจารณาดูครับ