PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : โดนเบียดในที่จอด ล้วหนี

mckyparty
04-02-2010, 19:25
เจอคนมักง่ายเป็น อัลติส สีบรอนซ์ เบียดออกเมื่อเช้ แล้วมันหนีหายไปเ ยครับ ตูดข้างบุบเป็นรอ ครบเซ็ตเลย พอจะทราบเจ้าของร แต่ไม่ทราบทะเบีย
ประกันชั้น1ของศรี มือง หมดปลายเดือนนี้ด วยครับ

เช็คในตารางกรมธร ม์ ไม่เห็นว่าต้องเส ยค่าดีดั้ก น้าๆว่าถ้าผมไม่ต องตามคนผิดมา ผมแจ้งกับเจ้าหน้ ที่ประกัน ณ ที่เกิดเหตุ ได้เลยมั้ยครับ กลัวอย่างเดียวต้ งเสียค่าดีดั้ก ทีนึง 2-3พัน คงเซ็งเป็ด

ขออนุญาติมาเล่าใ ้น้องพี่ น้าๆ ฟังนะครับ รถจอดอยู่ดีๆ โดนท้ายมาครบแล้ว ั้งซ้ายทั้งขวา อย่างว่าจอดอยู่ใ อพาทเม้นท์ :kapook-17335-3382::kapook-17335-3382::kapook-17335-3382:

foxcox
04-02-2010, 19:42
ยังดีนะคับ คอนโดพี่ชายผม โดนเข็นไปเบียดเส หาคนเข็นไม่ได้

น้องขาวมุก
04-02-2010, 19:59
ของน้า น่าจะยังไม่เสียน ครับ ก็บอกว่า เบียดเสาหรือเบีย ต้นไม้อ่ะครับ

ห้ามบอกว่าโดนเบี ดจากรถคันอื่นแล้ จับไม่ได้ครับ

แต่ผมก็ไม่ค่อยแน ใจนะครับ ว่าจะโดนกรมธรรม์ บบใหม่หรือยังที่ ้องเสียเป็นเคสไป ครับ

kaigg
04-02-2010, 20:07
ถ้าผมรู้เจ้าของร ผมจะตามไปด่ามันซ กหน่อย

หรือไม่ก็ใส่กันช แข็งๆแล้วดันมันค นซักรอบ เป็นอันหายกัน

mckyparty
04-02-2010, 20:24
ของน้า น่าจะยังไม่เสียน ครับ ก็บอกว่า เบียดเสาหรือเบีย ต้นไม้อ่ะครับ

ห้ามบอกว่าโดนเบี ดจากรถคันอื่นแล้ จับไม่ได้ครับ

แต่ผมก็ไม่ค่อยแน ใจนะครับ ว่าจะโดนกรมธรรม์ บบใหม่หรือยังที่ ้องเสียเป็นเคสไป ครับ

น้าปองน่าคิดมากค ับ ว่าจะเรียก จนท ประกัน มาดูพรุ่งนี้แล้ว อาจจะบอกว่าโดนเส โดนกำแพง

ไม่รู้ว่าแจ้งในก ณี ชนแล้วหนี หรือ เบียดเองดีหว่า

tomtam
04-02-2010, 20:25
ผมเคยโดนครับเครส บบนี้โดยเบียดแล้ หนี แต่ง่ายครับ อู่กลางบอกเลยว่า
ถอยเบียดเสาหรือร ่วข้างบ้าน เท่านั้นหละครับน า เครมทันที่ไม่มีป ญหา แต่ของผมกรุงไทยพ นิชนะครับ ง่ายมาก เครมแบบไม่มีปัญห ไม่ถามโน้นถามนี้

Jindee
04-02-2010, 20:40
สวัสดีครับน้า ใจเย็น ๆ นะน้าน๊ะ... ผมคิดว่า น่าจะแจ้งอย่างที เพื่อน ๆ บอกแหละครับว่า เบียดรั้วเบียดเส เพราะรถเรามันแรง.. .
ผมเคยถูกชนท้ายแล วหนี แจ้งประกัน ก็เคลมได้แต่ว่าป ถัดมามีหมายเรียก ห้ไปให้ปากคำเพื่ อเป็นพยานให้ประก นฟ้องร้องคู่กรณี แล้วตั้งปีกว่าแล วร่องรอยมันจะอยู มั๊ยเนี๊ย...น้ำเดื อดจนเย็นไปหมดแล้ อ่ะ...
ตั้งแต่นั้นมาก็ไ ่เคยเกิดอุบัติเห ุอีกเลยก็เลยไม่ร ู้ว่าปัจจุบันนี้ ป็นไงบ้างนะครับ.
ว่าแต่ว่า. เค้าไม่ใช้ให้เรา าตินี้ เวรกรรมจะตามราวี ไปจนถึงชาติหน้าพ ้อมดอกเบี้ยนั่นแ หละ...แฮะ ๆ...
โชคดีครับ.

Joe043
04-02-2010, 20:49
แล้วอัลติสมันจะห ีทำไม มันไม่มีประกันเห อ
ถ้าน้ารู้ตัวคนชน แล้วปีหน้าจะต่อป ะกันอีก ผมว่าไปแจ้งตำรวจ ่าไอ้คนนี้ชนแล้ว นีดีกว่า เพราะถ้าเราไปเคร เราเสียประวัติ ค่าเบี้ยมันก็จะแ งแน่ๆ
หรือถ้าจะไม่ต่อเ าก็ไปแจ้งตำรวจแล วเรียกค่าเสียหาย กับคู่กรณี เอาตังค์มาเติมน้ มันดีกว่า ส่วนรถก็บอกว่าชน สา ให้ประกันซ่อมไป

mckyparty
04-02-2010, 21:12
แล้วอัลติสมันจะห ีทำไม มันไม่มีประกันเห อ
ถ้าน้ารู้ตัวคนชน แล้วปีหน้าจะต่อป ะกันอีก ผมว่าไปแจ้งตำรวจ ่าไอ้คนนี้ชนแล้ว นีดีกว่า เพราะถ้าเราไปเคร เราเสียประวัติ ค่าเบี้ยมันก็จะแ งแน่ๆ
หรือถ้าจะไม่ต่อเ าก็ไปแจ้งตำรวจแล วเรียกค่าเสียหาย กับคู่กรณี เอาตังค์มาเติมน้ มันดีกว่า ส่วนรถก็บอกว่าชน สา ให้ประกันซ่อมไป

ตอนนี้เริ่มปลงแล วครับ สอบถามรายละเอียด ับเจ้าของอพาทเม้ ต์ ได้ชื่อของผู้เช่ มา เป็น ญ ได้แต่ชื่อจริงๆ และรถอัลติสใหม่ สีบรอนซ์ที่มาเบี ดเป็นของแฟนเค้า แถมมาพักอยู่ได้ส มวัน วันนี้ checkout ออกไปแล้ว
ยิ่งงมเข็มไปกันใ ญ่

คงต้องให้เป็นเบี ดกำแพงอะไรไปก่อน ่ะครับ เจอกันค่อยแอบเอา ้ำยาลอกสี ราด :kapook-17194-2887:(อย่าทำตามนะครั เด็กๆห้ามลอกเลีย แบบ)

ikng
04-02-2010, 21:31
เคยใช้ศรีเมืองคร บ บอกเบียดเสาเคลมใ ้เลยครับ

แต่ก็เป็นปีแล้วน ครับ แหะๆ

YKop
04-02-2010, 22:22
ต่อประกันครั้งต่ ไปเงินก็เพิ่มตาม ะเบียบแน่นอนหรือ อาจจะไม่ได้ส่วนล