PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : โดนเบียดในที่จอดแล้วหนี

mckyparty
04-02-2010, 19:25
เจอคนมักง่ายเป็น อัลติส สีบรอนซ์ เบียดออกเมื่อเช้า แล้วมันหนีหายไปเลยครับ ตูดข้างบุบเป็นรอย ครบเซ็ตเลย พอจะทราบเจ้าของรถ แต่ไม่ทราบทะเบียน
ประกันชั้น1ของศรีเมือง หมดปลายเดือนนี้ด้วยครับ

เช็คในตารางกรมธรรม์ ไม่เห็นว่าต้องเสียค่าดีดั้ก น้าๆว่าถ้าผมไม่ต้องตามคนผิดมา ผมแจ้งกับเจ้าหน้าที่ประกัน ณ ที่เกิดเหตุ ได้เลยมั้ยครับ กลัวอย่างเดียวต้องเสียค่าดีดั้ก ทีนึง 2-3พัน คงเซ็งเป็ด

ขออนุญาติมาเล่าให้น้องพี่ น้าๆ ฟังนะครับ รถจอดอยู่ดีๆ โดนท้ายมาครบแล้วทั้งซ้ายทั้งขวา อย่างว่าจอดอยู่ในอพาทเม้นท์ :kapook-17335-3382::kapook-17335-3382::kapook-17335-3382:

foxcox
04-02-2010, 19:42
ยังดีนะคับ คอนโดพี่ชายผม โดนเข็นไปเบียดเสา หาคนเข็นไม่ได้

น้องขาวมุก
04-02-2010, 19:59
ของน้า น่าจะยังไม่เสียนะครับ ก็บอกว่า เบียดเสาหรือเบียดต้นไม้อ่ะครับ

ห้ามบอกว่าโดนเบียดจากรถคันอื่นแล้วจับไม่ได้ครับ

แต่ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจนะครับ ว่าจะโดนกรมธรรม์แบบใหม่หรือยังที่ต้องเสียเป็นเคสไปครับ

kaigg
04-02-2010, 20:07
ถ้าผมรู้เจ้าของรถผมจะตามไปด่ามันซักหน่อย

หรือไม่ก็ใส่กันชนแข็งๆแล้วดันมันคืนซักรอบ เป็นอันหายกัน

mckyparty
04-02-2010, 20:24
ของน้า น่าจะยังไม่เสียนะครับ ก็บอกว่า เบียดเสาหรือเบียดต้นไม้อ่ะครับ

ห้ามบอกว่าโดนเบียดจากรถคันอื่นแล้วจับไม่ได้ครับ

แต่ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจนะครับ ว่าจะโดนกรมธรรม์แบบใหม่หรือยังที่ต้องเสียเป็นเคสไปครับ

น้าปองน่าคิดมากครับ ว่าจะเรียก จนท ประกัน มาดูพรุ่งนี้แล้ว อาจจะบอกว่าโดนเสาโดนกำแพง

ไม่รู้ว่าแจ้งในกรณี ชนแล้วหนี หรือ เบียดเองดีหว่า

tomtam
04-02-2010, 20:25
ผมเคยโดนครับเครสแบบนี้โดยเบียดแล้วหนี แต่ง่ายครับ อู่กลางบอกเลยว่า
ถอยเบียดเสาหรือรั่วข้างบ้าน เท่านั้นหละครับน้า เครมทันที่ไม่มีปัญหา แต่ของผมกรุงไทยพานิชนะครับ ง่ายมาก เครมแบบไม่มีปัญหา ไม่ถามโน้นถามนี้

Jindee
04-02-2010, 20:40
สวัสดีครับน้า ใจเย็น ๆ นะน้าน๊ะ... ผมคิดว่า น่าจะแจ้งอย่างที่เพื่อน ๆ บอกแหละครับว่า เบียดรั้วเบียดเสา เพราะรถเรามันแรง...
ผมเคยถูกชนท้ายแล้วหนี แจ้งประกัน ก็เคลมได้แต่ว่าปีถัดมามีหมายเรียกให้ไปให้ปากคำเพื่อเป็นพยานให้ประกันฟ้องร้องคู่กรณี แล้วตั้งปีกว่าแล้วร่องรอยมันจะอยู่มั๊ยเนี๊ย...น้ำเดือดจนเย็นไปหมดแล้วอ่ะ...
ตั้งแต่นั้นมาก็ไม่เคยเกิดอุบัติเหตุอีกเลยก็เลยไม่รู้ว่าปัจจุบันนี้เป็นไงบ้างนะครับ.
ว่าแต่ว่า. เค้าไม่ใช้ให้เราชาตินี้ เวรกรรมจะตามราวีำไปจนถึงชาติหน้าพร้อมดอกเบี้ยนั่นแหละ...แฮะ ๆ...
โชคดีครับ.

Joe043
04-02-2010, 20:49
แล้วอัลติสมันจะหนีทำไม มันไม่มีประกันเหรอ
ถ้าน้ารู้ตัวคนชน แล้วปีหน้าจะต่อประกันอีก ผมว่าไปแจ้งตำรวจว่าไอ้คนนี้ชนแล้วหนีดีกว่า เพราะถ้าเราไปเครมเราเสียประวัติ ค่าเบี้ยมันก็จะแพงแน่ๆ
หรือถ้าจะไม่ต่อเราก็ไปแจ้งตำรวจแล้วเรียกค่าเสียหายกับคู่กรณี เอาตังค์มาเติมน้ำมันดีกว่า ส่วนรถก็บอกว่าชนเสา ให้ประกันซ่อมไป

mckyparty
04-02-2010, 21:12
แล้วอัลติสมันจะหนีทำไม มันไม่มีประกันเหรอ
ถ้าน้ารู้ตัวคนชน แล้วปีหน้าจะต่อประกันอีก ผมว่าไปแจ้งตำรวจว่าไอ้คนนี้ชนแล้วหนีดีกว่า เพราะถ้าเราไปเครมเราเสียประวัติ ค่าเบี้ยมันก็จะแพงแน่ๆ
หรือถ้าจะไม่ต่อเราก็ไปแจ้งตำรวจแล้วเรียกค่าเสียหายกับคู่กรณี เอาตังค์มาเติมน้ำมันดีกว่า ส่วนรถก็บอกว่าชนเสา ให้ประกันซ่อมไป

ตอนนี้เริ่มปลงแล้วครับ สอบถามรายละเอียดกับเจ้าของอพาทเม้นต์ ได้ชื่อของผู้เช่ามา เป็น ญ ได้แต่ชื่อจริงๆ และรถอัลติสใหม่ สีบรอนซ์ที่มาเบียดเป็นของแฟนเค้า แถมมาพักอยู่ได้สามวัน วันนี้ checkout ออกไปแล้ว
ยิ่งงมเข็มไปกันใหญ่

คงต้องให้เป็นเบียดกำแพงอะไรไปก่อนล่ะครับ เจอกันค่อยแอบเอาน้ำยาลอกสี ราด :kapook-17194-2887:(อย่าทำตามนะครับ เด็กๆห้ามลอกเลียนแบบ)

ikng
04-02-2010, 21:31
เคยใช้ศรีเมืองครับ บอกเบียดเสาเคลมให้เลยครับ

แต่ก็เป็นปีแล้วนะครับ แหะๆ

YKop
04-02-2010, 22:22
ต่อประกันครั้งต่อไปเงินก็เพิ่มตามระเบียบแน่นอนหรืออาจจะไม่ได้ส่วนลด