PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ปตท. ทุกคนต้องอ่านนะ

kunmna
06-02-2010, 10:49
> > ใครดูรายการของคุณ สัญา คุนากร
> > ได้คุยเรื่องน้ำมัน ในประเทศไทย ฟังเเล้วช๊อคจริงๆครับเพื่อนๆ
> > ทาง คุณสัญาได้เชิญอดีตข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ในกระทรวงพลังงานมาเล่าให้ฟัง
> > ซึ่ง ผู้ใหญ่ท่านนี้เป็นข้าราชการระดับสูงในกระทรวงพลังงานในสมัยพลเอกเปรม
> >
> > ได้ ฟังท่านเล่าเเล้วผมขนลุก...ครับ
> > ผมเข้าใจผิดมาตลอด ว่าเมืองไทยไม่สามารถผลิตนำมันได้เองต้องนำเข้าจากต่างประเทศ
> > ซึ่ง ท่านบอกว่าเมืองไทยมีกำลังผลิตได้ 1,000,000 บาร์เรล /วัน(ปตท.)
> > เเละเมืองไทยใช้ น้ำมันวันละ 700,000 บาเรล/วัน
> > เเละ เมืองไทยส่งออกน้ำมันประมาณ 100,000 บาเรล/วัน
> >
> > ฟังเเล้วเพื่อนคิดยังงัยครับ
> > เเละที่เเย่กว่านั้น..น้ำมันที่ส่งออกไปขายในต่าง ประเทศราคาถูกกว่าที่ขายในเมืองไทยหลายบาทถ้าเทียบต่อลิตร> > ตอนนี้มาเลเซียใช้น้ำมันเบนซินเเ ละดีเซลประมาณลิตรละ 20 บาทต้นๆ
> > ท่านบอกว่าสาเหตุที่ทำให้น้ำมันราคาเเพง เพราะว่าอธิบดีหรือผู้บริหารระดับสูงในกระทรวงพลังงานถือหุ้นบริษัทโรงกลั่น> > ทำให้ไม่มีการเข้ามาจัดการเเละดูเเล> > ราคาที่ปรับขึ้นทีละ .50 บาท เป็นการขึ้นจากโรงกลั่นซึ่งราคาที่ปรับขึ้นไม่ได้มาจาก cost ต้นทุน> > เเต่ป ็นราคาที่ตั้งขึ้นมาลอยๆ โดยอ้างอิงจากตลาดที่ผันผวนมากที่สุด> > ในที่นี้ท่านยกตัวอย่างตลาดสิงคโปร์ เเต่จริงๆเราซื้อจากตะวันออกกลาง> >
> > เเละอีกอย่างที่น่า ตกใจ ท่านบอกว่าในประเทศไทยมี stock น้ำมัน 2 เดือนเเละหมุนเวียนอย่างนี้เรื่อยๆ
> > พอ เวลากระทรวงปรับน้ำขึ้นพวกพ่อค้าเอาน้ำมันใน stock มา ปรับขึ้นด้วย
> > คิดดูเอาเองว่าเป็น เงินเท่าไหร่
> > ไทยใช้ 700,000 บาเรล/วัน ( 1 บาเรล = 159 ลิตร )
> > 2 เดือนกี่ลิตร ลิตรละ .50 บาท ลองคูณดู
> >
> > บริษัทที่ได้กำไรเยอะมากคือ ปตท เพราะมีโรงกลั่น 5 โรง อีก 2 โรงเป็นของเอกชน
> > รวมในประเทศไทยมีโรงกลั่น 7 โรง เป็นของ ปตท 5 โรง> > เเล้วท่านสรุปกำไรของปตทในรอบ 10 ปีที่ผ่านมา ประมาณปี 2540-2544 ปตท กำไรปีละ 22,000 ล้านบาทครับ> > ฟังเเล้วเป็นงัยครับพี่น้อง...> > กำไรเท่ากับงบประมาณ 1 กรมเลยทีเดียว> >> > เเละที่สุดยอดกว่านั้น ปี 2545-2550 ปตทกำไรเพิ่มเป็น 50,000ล้าน บาท/ปี> > เเละ ที่สุดๆ คือ ในปี 2548 กำไร 195,000 ล้านบาท> > ฟังเเล้วอยากให้ลูก ทำงานบริษัท ปตท มั้ยครับเพื่อนๆ
> > กำไรดังกล่าวมาจาก อะไรลองคิดดูครับ
> > ประชาชนตาดำๆอย่าง เราเสียค่าน้ำมันลิตรละ 36 บาท
> > ถ้า เป็นรัฐบาลก่อนๆ น้ำมันขึ้น 3 บาท รัฐมนตรี นายก ต้องก้นร้อนเเล้ว
> > เเล้วรัฐบาลน ี้ล่ะ..ตอนนี้ขึ้นไปกี่บาทเเล้ว เพื่อนๆลองคิดดูเเล้วกัน
> >
> > ถ้า ปตท ลดกำไรลงเท่ากับ 20,000 ล้านบาท/ปี
> > เเค่น ี้เราก็ใช้นำมันลิตร 20 บาทเเล้วครับ
> > (นี่ เเหละเหตุผลที่ไม่อยากให้เเปรรูปอุตสาหกรรมพวกนี้ ซึ่งเป็นสิ่งที่ต้องใช้ในชีวิตประจำวัน)
> >
> > นี่ คือเหตุผลว่าทำไมพนักงานการไฟฟ้าถึงได้ประท้วงเวลามีการเเปรรูป
> > เพราะ มันจะเป็นเหมือนน้ำมัน ซึ่งพอเข้าตลาดหุ้นจะมีผลประโยชน์ทับซ้อนตามมา
> > อธิบดี รัฐมนตรี เมียอธิบดี เมียรัฐมนตรี ถือหุ้นโรงกลั่น
> > ทำ ให้ไอ้พวกนี้ไม่เข้าไปดูเเลเเละจัดการอย่างจริงจัง
> > ทำ ให้น้ำมันเเตะลิตรละ 40 บาทเเล้ว ณ ปัจจุบัน
> >
> >
> > มาร่วมมือกันดีไหม...

ด้วยการเติม esso, shell
และถ้าจะให้ดีกว่านี้..เราต้องร่วมมือกันไม่ซื้อมากกว่าที่จำ เป็นต้องใช้ถ้าทุกครั้งเราเคย เติม 1000 บาทหรือเต็มถ้ง.. คราวนี้เราจะไม่เติมมากกว่าที่เราจำเป็นต้องใช้> >ตัวอย่างเช่น วันนี้จะวิ่ง 30 กม. เราก็เติม 4.5 ลิตรหรือ 200 บาท จะวิ่งอีก 70 กม. เราก็เติม 10 ลิตรหรือ 400 บาทจะวิ่งอีก 100 กม. เราก็เติม 14 ลิตรหรือ 500 บาท> >
อย่าเติมเยอะ...
ไม่ต้องไปตุนเพราะกลัวว่าพรุ่งนี้จะขึ้นราคา
> >
คราวนี้สต็อกน้ำมันในคลังก็จะล้น
เพราะปริมาณที่เคยขายทุกวันก็จะถูกเลื่อนให้ต้องเก็บไปขายใน อนาคต
ถ้ามันยังอยากขายก็ต้องลดราคาลงมา ให้มันรู้ว่าไผเป็นไผ
เคยมีคนศึกษากรณีไข่ไก่ แพง และได้ลองทำล้กษณะนี้ได้ผลมาแล้ว
> >
สั่งสอนให้บทเรียนมันหน่อย เริ่มลงมือปฏิบัติการได้เลย
ไม่ต้องลงทุนลงแรงอะไรเลย ขอเพียงช่วยกันกระจายข่าวไปให้มากที่สุด
> >
สามัคคีคือพลัง...
ส่งมาให้อ่านกัน เพราะอยากให้ราคาน้ำมันลดลงจริงๆ
พวกเราโดนโอ เปครวมหัวขึ้นราคาอย่างไม่เป็นธรรม ก็น่าจะมีมาตรการที่จะต่อสู้ ตอบโต้กลับไปบ้าง
ข้อเสนอนี ้ก็น่าจะเป็นข้อเสนอหนึ่งที่ถ้าร่วมกันทำจริงๆ ก็น่าจะแสดงอะไรออกมาได้บ้าง
:kapook-17332-8238: เอามาให้อ่านดูครับ คิดยังไงกันบ้าง

kamol
06-02-2010, 11:22
ไอ้เรามันเบี้ยล่างตาดำๆ ได้แต่นั่งมอง เมื่อไหร่จะมีอัศวินม้าขาวเข้ามาจัดการน้อ...

foxcox
06-02-2010, 11:39
กำไร สองหมื่นล้านต่อปี

แดร๊ก ทั้งชาติก็ไม่หมดหรอก จะเอาไปทำไมเยอะแยะ

ส่ง ตปท. ราคาถูก ปัญญาอ่อนป่าว เรียนหนังสือมา แต่ไม่มีสอมง ไอ้พวกนี้

เจอหน้าต้อง สับ ๆๆ ๆ ๆๆ :yenta4-emoticon-001

mckyparty
06-02-2010, 11:40
เคยเอาข้อมูลจากกรมพลังงาน ตั้งแต่เมื่อสองสามปีก่อน มาตีแผ่จนเหนื่อย ทั้งทำส่งสื่อต่างๆ ทั้งใบปลิว กลายเป็นถูกด่าว่าโจมตีรัฐบาลยุคก่อนบ้าง อะไรบ้าง

ปตท มันหมกเม็ดมานาน โฆษณาได้กลับกันกับความเป็นจริงสุดๆ ว่าง่ายๆคือโกหกประชาชน ทั้งเรื่องก๊าซ NGV เอย น้ำมันเอย เอาง่ายๆ แค่ลองคำนวนราคาน้ำมันจากตลาดโลก ตีเป็นเงินไทยดู แล้วลองหาส่วนต่าง ชัดๆเลยว่ามันหายไปโดยไม่ทราบสาเหตุ

แต่สมัยนี้การโจมตี มันเยอะ ถ้าเราไม่สามารถหาหลักฐานได้ชัดเจน ยากที่จะเอาผิดใครได้ ดีไม่ดี เราตัวเล็กโดนฟ้องกลับอีก:yenyo-104::yenyo-104::yenyo-104:

หุ้นตัวใหญ่ๆใน ปตท ล้วนนักการเมืองฉกไปได้ทั้งนั้น จะเปิดให้ประชาชนซื้อหุ้นแต่ทำไม ไม่กี่วินาที หุ้นไปอยู่ในมือนักการเมืองหมด มีใคร ประชาชนธรรมดาได้ซักหุ้นมั่ง วานบอก

พูดมากไม่ได้ มันคือการเมืองทั้งนั้น ถ้าเราอยากเปลี่ยน เราต้องเปลี่ยนการเมือง

pha_f
06-02-2010, 12:26
ปกติก็เติมเชลล์นะน้า คุณภาพต่างกันคับ

Alongkorn
06-02-2010, 12:51
ผมเติม ปตท. และบางจากครับ
เหตุผลก็คือ เป็นของคนไทย
เรื่องอะไรจะให้ฝรั่งมันรวยคนเดียว
เรื่องคุณภาพนี่เราไม่แพ้ใคร
เชลล์เอา B5 มาทำเป็น วี-เพาร์เว่อร์ เพราะมันมีค่าซีเทนสูงกว่า
แล้วบอกว่าเป็นน้ำมันคุณภาพสุง ขายแพงกว่า B5 เจ้าอื่นตั้งเกือบ 3 บาท
ที่แท้ก็คือ B5 ธรรมดานี่เอง

สามล้ออ้วน
06-02-2010, 13:42
ผมเติม ปตท. และบางจากครับ
เหตุผลก็คือ เป็นของคนไทย
เรื่องอะไรจะให้ฝรั่งมันรวยคนเดียว
เรื่องคุณภาพนี่เราไม่แพ้ใคร
เชลล์เอา B5 มาทำเป็น วี-เพาร์เว่อร์ เพราะมันมีค่าซีเทนสูงกว่า
แล้วบอกว่าเป็นน้ำมันคุณภาพสุง ขายแพงกว่า B5 เจ้าอื่นตั้งเกือบ 3 บาท
ที่แท้ก็คือ B5 ธรรมดานี่เอง

จริงเหรอครับป๋า ผมเติมทุกถังก็ V-power ยังว่าทำไมเดี๋ยวนี้มันกลายเป็น B-5
เพราะงี้นี้เอง สงสัยต้องกลับไปเติม ตราดาวซะแล้ว เพราะได้ลด % ด้วย อิอิ :emo012eu7:

myjoefiend
06-02-2010, 14:00
บางจากบางจาก อิอิ จัดไป ปตท จะได้เห็นใจประชาชน
บางจาก มีน้ำมันตัวใหม่ออกมาแล้วครับพี่น้อง แหล่มๆเลยขอบอก อิอิ

leo
06-02-2010, 15:00
ผมยังจำโฆษณา ตอนเอาหุ้น ปตท. มาขายได้อยู่เลยครับ จำติดตาเลย
ในโฆษณา จะโปรยใบหุ้นลงมาจากฟ้าให้ชาวไร่ ชาวนา ประชาชนทั่วไป ได้เอื้อมมือไปไขว้ขว้าใบหุ้น จะกระจายหุ้นกันอย่างทั้วถึง
.... แต่ที่ไหนได้ พวก....ก็ได้ไป ขายหมดภายในไม่กี่นาที คนที่รอต่อแถวซื้อ มากันตั้งแต่ดึกดื่นเที่ยงคืน ไม่มีโอกาสได้ซื้อ เก่งจริงๆ นับถือนับถือ

NAMELESS
07-02-2010, 08:44
:emoticon---//3232:emoticon---//3232:emoticon---//3232

chicken
07-02-2010, 09:17
ไทยกินไทย ทำไปได้ยังงัย
ขอบคุณข้อมูลครับ

icardinfo
07-02-2010, 09:33
ไม่ได้เติมปตท มานานแล้วครับ

mckyparty
07-02-2010, 09:40
ไม่เอา ไม่พูด อิอิ

aoface
07-02-2010, 10:05
ฟังแล้วของขึ้นเลยครับ

chaiyasit
07-02-2010, 10:59
อืม...นะ...

tukatuka
07-02-2010, 11:07
ไม่อยากคิดอ่ะ เบี้ยล่างอย่างเราตายอย่างเขียด
ทนๆเอาก็แล้วกัน
ปล่อยเค้ารวยกันให้เข็ดไปเลย อิอิ

YKop
07-02-2010, 11:50
นานๆ เติมที ของ ปตท.

CH PLUS
07-02-2010, 12:10
ปตท. ผมแวะทำอยู่สองอย่าง ครับ ค รี่ กะ เยี่... รับไม่ได้จริง ๆ น้ำมันผมเติมปั้มอื่นปั้มไหนก็ได้ที่ไม่ใช่ ปตท.
ด้วยความเคารพ

acaraweradatchm
07-02-2010, 12:21
ผมเติม Esso ทุกชนิด ตลอดครับ(20กว่าปีแล้วจริงๆ) แถมน้ำด้วย
แต่ ปตท.เคี่ยว แม่งไม่แถม ...ห... อะไรเลย กอบโกยอย่างเดียว
แถมไปฮุบ Jet อีก(ตัดทางเลือก)

mckyparty
07-02-2010, 13:30
ว่าจะไม่เล่า แต่อดไม่ได้
เมื่อสามปีที่แล้ว

พี่ชายแฟน(เก่า) ทำงานอยู่ที่ ปตท ออกแท่น เดือนสลับเดือน จากเงินเดือนแรกเข้าประมาณ 30000 กว่า ทำงานแค่สองปี จากนั้น

ตอนนี้เงินเดือนประมาณ 3 แสนครับ ไม่ต้องทำไรเลย ได้เติมน้ำมันฟรี โบนัสเพียบ เคยอยู่บ้านทาวเฮ้าส์เล็กๆ เด๋วนี้มีคอนโดอยู่ ตามใจกลางกรุงหลายที่

เค้าเล่าว่า ไทยเรา แอบส่งน้ำมันขึ้นเรือเล็กไปขายมาเลย์ อินโด สิงคโปรโตก

แต่ทำไรก้อไม่ได้เพราะตัวใหญ่เค้ารู้เห็นกันหมด

และใครว่าเราผลิตน้ำมันเองไม่ได้ กลับไปเอาหัวโขกเสาแบบผมนะครับ เรามีเยอะครับ ส่งออกได้อีก แต่ทำไมต้องมั่วๆ อ้างราคาตลาดโลกตลอด

ไม่เฉพาะน้ำมันนะ ก็าซ Lpg ด้วย เรามีมากมายส่งออกเพียบ Ngv ต่างหากที่ต้องเอามาจากพม่า

ใครใช้ Ngv ก้อน่าจะลองนึกๆหน่อยนะครับ ว่าโดนหลอกอยู่

ถึงบอกว่ามันโฆษณาได้กลับกันกับความจริงมากๆ โกหกนั่นเอง

Jantree
07-02-2010, 13:56
เหอะ ๆ ๆ แวะเข้าห้องน้ำกับกินกาแฟ ไม่เติมมมมมมม

teejung
07-02-2010, 14:30
:kapook-17351-2909: เฮ้อออออออออออ

kamol
07-02-2010, 17:31
อย่างนี้เราส่งให้คลับอื่นๆอ่านด้วยได้หรือไม่ละครับ

mckyparty
07-02-2010, 21:42
อย่างนี้เราส่งให้คลับอื่นๆอ่านด้วยได้หรือไม่ละครับ

ต้องตั้งกองทุนช่วยประกันตัวจากคดีความก่อนละกันครับ พูดมากไปโดนฟ้องแน่ๆ นอกจากมีแบ็คดีๆ (ต้องระดับ รมต เลยล่ะ แถมต้องฝั่งตรงข้ามกับพรรคนายทุนใหญ่ด้วย)

ปตท พลังไทย "เพื่อไทย" !!!!

Jui-Pearl_White
07-02-2010, 22:32
ตอนมันเปิดขายหุ้นเป็นร้อยล้านหุ้น แมร่งหมดในไม่กี่นาีที
พวกตัว..ห...มันกวาดไปหมด ทีนี้ก็ต้องทำกำไร และกำไรสูงสุดเท่านั้นนะครับ
เพราะเป็นมหาชน ทำกำไรให้ผู้ถือหุ้นเท่านั้น ถ้าเป็นรัฐวิสาหกิจ เขาต้องทำเพื่อ
ประชาชนก่อน ของมันขุดขึ้นมาจากแผ่นดินของคนไทยทุกคน แต่มันแด..
อยู่ไม่กี่ตระกูล คิดทีไรของขึ้นทุกที ตอนนี้กรรมกะลังตามมันอยู่ ไฟฟ้าก็เกือบไปแล้ว ถ้ามันได้ไฟฟ้าล่ะดูไม่จืดเลยเพื่อนเอ๋ย เพราะเราต้องใช้ทุกคน

kunmna
07-02-2010, 22:37
ต้องตั้งกองทุนช่วยประกันตัวจากคดีความก่อนละกันครับ พูดมากไปโดนฟ้องแน่ๆ นอกจากมีแบ็คดีๆ (ต้องระดับ รมต เลยล่ะ แถมต้องฝั่งตรงข้ามกับพรรคนายทุนใหญ่ด้วย)

ปตท พลังไทย "เพื่อไทย" !!!!
ผมเอามาเผยแพร่ ผมจะโดนฟ้องไหมนี่:emo020hu8:

admin
07-02-2010, 22:52
webmaster

เตรียมรับหมายศาล

Admin เผ่นก่อนละ

kamol
08-02-2010, 11:40
webmaster

เตรียมรับหมายศาล

Admin เผ่นก่อนละ:emotion_006_onion::emotion_006_onion::emotion_006_onion::emotion_006_onion:

KHEAWDEE
08-02-2010, 11:56
ก้มหน้าทำงาน กันต่อไป.........ชิวิตบักหำน้อย

walkingspeed
08-02-2010, 12:13
พูดมากไปก็ไม่พ้นการเมืองอีกแหละครับ
ถ้าพอมีตังค์เติมได้ก็เติมไปเถอะครับ

ไม่งั้นก็ต้องส่งลูกหลานให้เล่าเรียนสูงๆ ปลูกจิตสำนึกให้มากๆ ให้เค้าโตขึ้นแล้วเข้าไปเปลี่ยนแปลงอะไรๆ ให้มันดีขึ้นกว่านี้ครับ

อนาคตอยู่ที่เด็กๆครับ

dsign
08-02-2010, 12:16
พูดมากไปก็ไม่พ้นการเมืองอีกแหละครับ
ถ้าพอมีตังค์เติมได้ก็เติมไปเถอะครับ

ไม่งั้นก็ต้องส่งลูกหลานให้เล่าเรียนสูงๆ ปลูกจิตสำนึกให้มากๆ ให้เค้าโตขึ้นแล้วเข้าไปเปลี่ยนแปลงอะไรๆ ให้มันดีขึ้นกว่านี้ครับ

อนาคตอยู่ที่เด็กๆครับ

...ช่ายเลยครับน้านัท ผมว่าไปๆมาๆเด๋วก็ลากกันมาที่การเมืองอีกและ เพราะประวัติ มันเคยมีคนมาตั้งกระทู้ไว้แล้วก็มาต่อๆๆๆ กันจนเป็นเรื่อง...

...ผมว่าล๊อคกระทู้ไว้ให้แค่อ่านก็พอ ดีกว่ามั้ยครับ ^^'...

MEAW_SAN
08-02-2010, 12:46
ยอมทำใจคงทำไรไม่ได้ครับ

sha_do
08-02-2010, 12:56
ตั้งแต่มีรถขับกะเค้า เวลา 4 ปีแล้ว ส่วนใหญ่ก้อเติมแต่ ESSO เพราะเติมทุกๆ 800 บาท มีน้ำแถมให้ หากเลี่ยงไม่ได้ก้อคาลเท็กซ์ครับ เพราะมักจะมีครบทั้งหมด ส่วนใหญ่เติม เบนซิน 91 กะ B2 ยกเว้นแต่สุดวิสัยเลือกไม่ได้ เลยต้องเติม ปตท. แต่ ปตท. เนี่ย อะไรๆ ก้อไม่ยอมเอามาแถม

ส่วนใหญ่แวะซื้อของ เซเว่น กาแฟ Black Canyon เข้าห้องน้ำ แค่นั้นครับ

admin
08-02-2010, 13:03
ส่วนใหญ่เติมแต่ B5 บางจากเป็นประจำ
เหตุผลคือ เป็นปั้มทางผ่านประจำ สาย 331 สะอาด ปั้มใหม่

บางทีก็เติม ปตท.แถวบ่อวิน เพราะเป็นปั้มเปิดใหม่ สะอาด กว้างขวาง และเป็นทางผ่าน แม้ว่าเด็กเติมน้ำมันพูดไม่ค่อยรุ้เรื่องเพราะเป็นพม่า

ส่วนใครจะทำอะไรอย่างไรก็ช่างหัีวมันเถอะ

คิดมากปวดหัว

paperbird
08-02-2010, 13:06
ไอ้พวก ลิตเติ้ล ลา-กอซ (ตัวกินไก่ครับ)

Udon Leerach
08-02-2010, 13:16
เป็นเรื่องเรื้อรังมานานแล้วครับ คงได้แต่บอกว่า อย่าให้รวยบ้างก้อแล้วกัน เหอๆๆ

mckyparty
09-02-2010, 15:45
มาเสริมครับ เติมๆไปเถอะครับ ปตท หลีกยังไง ก้อไม่พ้นครับ

เพราะพวกปั๊มอื่นเชลล์ เอสโซ่ บางจาก ต้องซื้อน้ำมันจาก ปตท มาขายครับ ไม่ได้หอบหิ้วเอาเข้ามาเองครับ โรงกลั่นอยู่ในไทย เกือบ 80% หรือมากกว่าแล้วไม่รู้
ก้อเป็นของ ปตท ครับ ปะชื่อแต่ละยี่ห้อส่งไปขาย แล้วก้อพอจะได้กำไร(เป็นเศษเดน น้อยมากๆๆๆๆๆ jet ถึงพังก่อนไงครับ)

วิธีแก้ปัญหาวิธีเดียวคือ เอา ปตท กลับมาเป็นของรัฐบาล และชาติไทยเหมือนเดิมครับ

ทำใจรับมันครับ :emo014hv3:
แต่สิ่งที่ยิ่งใหญ่กว่านั้นคือคุณๆทุกท่าน เข้าใจปัญหาแล้ว และถ้าพยายามอธิบายให้คนที่ไม่รู้เรื่องทราบ นั่นยิ่งเป็นกุศลครับ

50degree
09-02-2010, 16:17
ปตท. = ไปตายเทอะ

คนในชาติกินกัน โกงกันมันส์ ตายห่าาาา พูดแล้วปรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดทุก:yenta4-emoticon-001ทีเรื่องแบบนี้ ยิ่งเราทำอะไรไม่ได้มันยิ่งได้ใจ

the toy of dunya
09-02-2010, 16:28
ทำไงได้ละคับ ประเทศไทย

9898
09-02-2010, 16:59
ถ้าเคยเรียนวิชาด้านสังคม รัฐศาสตร์ ก็จะรู้ครับว่าเรื่องต่างๆ ที่เกิดขึ้นเป็นปรากฎการณ์ทางด้านการเมือง ซึ่งการเมืองพูดถึงสองเรื่องครับคือ อำนาจและผลประโยชน์ มีอำนาจก็ได้ผลประโยชน์มาก แต่ถ้าเป็นคนดี ก็จะแบ่งผลประโยชน์ให้ประชาชนตาดำๆ ได้รับอย่างเท่าเทียม หรือย่างเหมาะสมครับ อย่าลืมว่าหุ้นส่วนใน ปตท.ก็มีนักการ....(ที่ไม่ใช่ภารโรง) อยู่ด้วยมากกมายดังนั้น ไม่ต้อสงสัยครับ ใครจะว่ายังไงได้ ผลประโยชน์มันเต็มกระเป๋า คนมันจะรวยช่วยไม่ได้ กลของบริษัทผลิตน้ำมันเยอะครับ ผมเคยมีเพื่อนอยู่โรงกลั่นน้ำมัน ที่บอกว่ามีเจ้าหน้าที่ไปตรวจสอบมาตรฐาน ไม่ได้ตรวจอะไรหรอกครับ เติมสารอะไรนะครับโซลเว้นหรืออะไรทำนองนี้แหละ ในปริมาณที่ไม่น่าให้อภัยมันยังตรวจผ่านเฉยเลยครับผท่านผู้อ่าน มันน่าไหมหละครับ แล้ว ชาว TritonClub ของเราจะกู้ประเทศชาติช่วยกันได้อย่างไรครับผม ถ้ามันเหมือนสมัยอยุธยา คงสนุกนะครับ เราจะได้ตั้งกอง....ต่อสู้ความอยุติธรรม แต่ทุกวันนี้มันทำไม่ได้แล้ว คงต้องให้เป็นไปตามกรรมหละครับ ขี้ช้าๆ จะได้ประหยัดครับผม:kapook-17332-8238::smiley-transport032

kanekung
09-02-2010, 17:13
พลังไทยเพื่อใคร

Tamarix
09-02-2010, 17:31
พลังไทยเพื่อใคร

ชอบประโยคนี้จัง

ตอนนี้เติมแต่ บางจาก ค่ะ ไม่เติม ปตท.มานานแล้ว

yut
09-02-2010, 17:53
กินจนพุงกาง ประชาชนเป็นไง ตรูไม่สน :i38: พูดถึงแล้ว เจ็บใจ :emo023vv3:

san
10-02-2010, 23:08
มาเสริมครับ เติมๆไปเถอะครับ ปตท หลีกยังไง ก้อไม่พ้นครับ

เพราะพวกปั๊มอื่นเชลล์ เอสโซ่ บางจาก ต้องซื้อน้ำมันจาก ปตท มาขายครับ ไม่ได้หอบหิ้วเอาเข้ามาเองครับ โรงกลั่นอยู่ในไทย เกือบ 80% หรือมากกว่าแล้วไม่รู้
ก้อเป็นของ ปตท ครับ ปะชื่อแต่ละยี่ห้อส่งไปขาย แล้วก้อพอจะได้กำไร(เป็นเศษเดน น้อยมากๆๆๆๆๆ jet ถึงพังก่อนไงครับ)

วิธีแก้ปัญหาวิธีเดียวคือ เอา ปตท กลับมาเป็นของรัฐบาล และชาติไทยเหมือนเดิมครับ

ทำใจรับมันครับ :emo014hv3:
แต่สิ่งที่ยิ่งใหญ่กว่านั้นคือคุณๆทุกท่าน เข้าใจปัญหาแล้ว และถ้าพยายามอธิบายให้คนที่ไม่รู้เรื่องทราบ นั่นยิ่งเป็นกุศลครับ

สนับสนุนครับสู้ๆ...เต็มออกๆไม่อั้น ไม่เติมแต่เข้าห้องน้ำกับเซเว่นอีเลฟเว่น:smiley-music007:

rewjiken
11-02-2010, 04:19
ประชาชน ตัวเล็กๆ " ไม่ถูกแทง แต่เลือดก็ไหลแล้ว " เพราะโดนวิทยายุทธมาร สูบโลหิตแบบไร้สาย ระบบเครือข่ายแน่นหนา นั่งอยู่ในบ้านเฉยๆ ก็โดนสูบนู่นสูบนี่ ค่าจิปาถะ ที่มันแพงเกินจริง นั่งดูทีวี ยังกะถูกสาป ปั้นข่าวโน่นนี่มาหลอกเอาเงิน โฆษณาเกินจริง ลูกหลานที่เกิดมาใหม่ก็ถูกยัดค่านิยมบ้าๆใส่หัว นี่แหละ " ความเสื่อม " มันเป็นอย่างนี้นี่เอง คิดมากก็ปวดหมอง:i38: " พูดไปสองไพเบี้ย นิ่งเสียกิ้งก่าทอง " :smiley-transport021 เอิ๊ก...ก...ก.! (รักชีวิต ห่วงครอบครัวของท่าน ขับไทรตันอย่างมีสติ)

Alongkorn
11-02-2010, 08:17
ปัญหาบางอย่างแก้ไม่ได้ก็วางไว้ก่อน

คิดมากไปเครียด เดี๋ยวต่อมลูกหมากบวมเปล่าๆ

เติมบางจาก B5 ดีกว่า มาตราฐานยูโร4 แล้ว

rangsun
11-02-2010, 09:36
ครับ ... ตอนนี้ขอเติมบางจากก่อนแล้วกัน .... รอคนไทยเก่ง ๆ คิดค้นรถยนต์ใช้น้ำไ้ัด้จริง ๆ เราก็เลิกเติมน้ำมันกันนะ..... รักเมืองไทยจังเลย

kodomo31
17-02-2010, 15:27
http://www.thaitritonclub.com/forum/images/smilies/i38.gifรู้ความจริงแล้วของขึ้น จะทำอย่างไรกับกับพวกนี้ดี แค้นวุ้ย เซ็งเป็ดhttp://www.thaitritonclub.com/forum/images/smilies/i38.gif