PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอคำแนะนำครับ จะไปหมู่เกาะอ่างทองครับ

pojn
04-03-2010, 19:15
ขอคำแนะนำครับ จะไปหมู่เกาะอ่างทองครับ
อยากเรียนถามว่า ถ้าจะไปเที่ยวดำน้ำตื้นดูประการังที่หมู่เกาะอ่างทองนั้น เมื่อถึงสมุยแล้ว ควรจะซื้อทัวร์แบบ 1 Day Trip หรือเช่าเรือไปเที่ยวเองดีครับ ค่าใช้จ่ายแต่ละแบบประมาณเท่าไร มีที่พักแนะนำด้วยก็ดีนะครับ ไม่จำเป็นต้องใกล้หาดก็ได้ ไปครอบครัว 4 คนครับ
ขอบคุณครับ

pojn
05-03-2010, 22:44
ขอคำแนะนำครับ จะไปหมู่เกาะอ่างทองครับ
อยากเรียนถามว่า ถ้าจะไปเที่ยวดำน้ำตื้นดูประการังที่หมู่เกาะอ่างทองนั้น เมื่อถึงสมุยแล้ว ควรจะซื้อทัวร์แบบ 1 Day Trip หรือเช่าเรือไปเที่ยวเองดีครับ ค่าใช้จ่ายแต่ละแบบประมาณเท่าไร มีที่พักแนะนำด้วยก็ดีนะครับ ไม่จำเป็นต้องใกล้หาดก็ได้ ไปครอบครัว 4 คนครับ
ขอบคุณครับ
รอคำแนะนำนะครับ
ขอบคุณครับ

Jui-Pearl_White
23-03-2010, 00:14
เคยไป เรือ ซีทรานควีนครับ (ของลุงสามีป้าครับ ฟรี)
ไปเองไม่แนะนำ ควรซื้อเพ็คเก็จทัวร์ เพราะเขาจะชำนาญในการจัดที่เที่ยว
ให้คุ้มกับเงินและเวลาที่สุด ถ้าไปเองจะเสียเวลา และคงใช้เงินเยอะกว่า และอาจเที่ยวได้ไม่หมดทุกที่
ขอบอกว่าสวยมากครับ เกาะนางยวน ดำน้ำเกาะเ่ต่า ฯล น้ำใสเป็นกระจกทีเดียว
ดอกไม้ทะเลสีสดมาก ปลาว่ายรอบตัวเราเต็มไปหมด เที่ยวให้สนุกครับ