PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : กระจกหน้าร้าว งานเข้าซะแล้วว

Alongkorn
07-03-2010, 19:53
เคลมกับประกันเลยครับ ถ้ารอยแตกไม่ชัดก็ช่วยให้ชัดขึ้นแล้วกัน
ผมใช้มาเข้าปีที่ 4 เปลี่ยนไปแล้ว 3 ครั้ง
เฉลี่ยเปลี่ยนปีละครั้ง

showalid
07-03-2010, 20:19
เคลมประกันเลยครับ ของผมขนาด 0.5 เซนยังเปลี่ยนใหม่ให้ทั้งบานเลย แถมฟิมฟ์ หรือถ้าไม่มีประกันกผ้มาเอาของผมไปใช้ต่อได้เลยครับ (เอากลับมาด้วย)

MiNi_XXL
07-03-2010, 20:21
ของผมเคลมประกันแล้วเปลี่ยนใหม่ครับ รวมทั้งเปลี่ยนฟิล์ม์บานหน้าใหม่เป็น 60 (ใบประักันฟิลม์เอาไปด้วยนะครับ)

kamsai
07-03-2010, 20:28
ขอบคุณน้าๆ ทุกท่านครับ ว่าแต่มีใครช่วยแนะนำร้านทำกระจกหน่อยสิครับ ขอเป็นแถวลาดพร้าวก็จะดีมากครับ พอดีของผมไม่ใช่ประกันซ่อมห้างซะแล้วครับ

ปรีชา
07-03-2010, 21:42
ขอบคุณน้าๆ ทุกท่านครับ ว่าแต่มีใครช่วยแนะนำร้านทำกระจกหน่อยสิครับ ขอเป็นแถวลาดพร้าวก็จะดีมากครับ พอดีของผมไม่ใช่ประกันซ่อมห้างซะแล้วครับ

ไปเปลื่ยนเเถวดอนเมืองอยู่ตรงตะพานกลับรถไปรังสิต ถามดู ทุกร้าน

ต่อรอง ถ้าไม่เเพ่งก็เปลื่ยน กะจกสองชั้นของเรายังไปใด้ไม่เป็นไร

Tadpole
07-03-2010, 23:25
กระจกร้าวที่จะซ่อมได้ต้องเป็นรอยร้าวสั้นๆประมาณไม่เกิน 1หรือ2นิ้วแค่นั้นไม่ร้าวยาวมาก ไม่งั้นมันจะอุดรอยร้าวไม่อยู่ โดยมากต้องรีบซ่อมทันทีหลังจากเป็นรอยใหม่ๆเพราะยิ่งวิ่งสะเทือนไปมายิ่งร้าวยาวขึ้นแล้วจะซ่อมไม่ได้

เวลาร้าวใหม่ๆต้องรีบเช็ดให้สะอาดแล้วเอาเทปติดกันฝุ่นกันน้ำเข้า ถ้าปล่อยให้รอยร้าวสกปรกเวลาซ่อมแล้วจะมีรอยฝังอยู่ในเนื้อกระจก :smiley-transport006

sirawitr
09-03-2010, 11:00
แงๆ
ผมก็ร้าวแล้วครับ ตอนนี้ประมาณ 1 เซ็นต์

tum18
09-03-2010, 11:33
เคลมประกันแล้วเปลี่ยนใหม่เลยครับ ทั้งฟิล์ม ทั้งกระจก
ผมก็พึ่งเคลมมา สามเดือนที่แล้ว โดนก้อนหินกระเด็นใส่ เป็นรูเล็กๆ

kamsai
09-03-2010, 11:55
น่าจะเพราะแรงอัด ตอนปิดประตูนะ
รอยยาวแบบนี้คงซ่อมไม่ได้ครับ ถ้าเป็นจุดกระเทาะน่ะซ่อมได้
ผมพึ่งไปซ่อมมาตอนต้นเดือน โดนหินดีดใส่ เป็นจุดประมาณ 1 นิ้ว ช่างเขาอัดแรงดันสูงซิลิก้าเหลว เข้าไปแทรกแทนเนื้อเดิมครับ โดนไป 1000 บาท แต่ร้าวยาวแบบน้าคงซ่อมไม่ได้

ถ้าเกิดจากแรงอัดจากการปิดประตูจริง ผมก็กระจกมันต้องต่ำกว่ามาตรฐานแน่ๆ ละครับ..

ตอนนี้เคลมประกันและเปลี่ยนใหม่ไปเรียบร้อยแล้วครับ แต่ผมก็ยังสงสัยในสาเหตุที่มันเกิดรอยร้าวจริงๆ เหมือนกัน เพราะถ้าจะบอกว่าโิดนหินกระเด็นใส่ ก็ไม่มีร่้องรอยที่ด้านหน้าเลย หรือเพราะการเปลี่ยนแปลงของอากาศทันทีทันใด ทำให้มันร้าว เพราะผมวิ่งถึงที่หมายก็ไม่ได้จอดในที่ร่ม และวันนั้นอากาศร้อนมาก จากอากาศข้างในเย็นๆ แล้วเปลี่ยนเป็นร้อนกระทันหันทำให้มันร้าวขึ้นมาได้

kamsai
26-03-2010, 08:45
งานเข้าอีกแล้วครับพี่น้อง หลังจากเปลี่ยนมายังไม่ถึงเดือน เมื่อเช้านี้เอง ถนนหลังโรงซ่อมรถไฟฟ้าใต้ดิน ขับมาดีๆ ได้ยินเสียงแป๊ก แค่นั้นแหล่ะครับ นึกในใจเลยว่าโดนอีกแล้วตรู เลยมองสำรวจที่กระจกก็พบจริงๆ มีร้อยร้าวเป็นแฉกๆ ที่ฝั่งคนขับเลย ดีนะที่ยังไม่ได้ติดสติกเกอร์คลับ ไม่งั้นก็ต้องเสียตังค์สั่งใหม่อีก... เฮ้อๆๆ

tomboy
08-04-2010, 17:01
เคลมที่มิตซูเลยครับของผมเคลมเปลี่ยนมาแล้วแต่ก็ทะเลาะกันกับผู้จัดการและทีมงานฝ่ายเทคนิคอยู่ซักพักครับ บทสรุปเค้าก็จะเรียกทางเจ้าหน้าที่จากโรงงานมิตซูที่แหลมฉบังมาดูครับว่าแตกจากด้านในหรือปล่าว ของผมทางโรงงานมิตซูที่แหลมเค้าเปลี่ยนให้เลยครับโดยเอากระจกจากโรงงานมาเปลี่ยนให้ใหม่ ส่วนเรื่องฟิลม์แล้วแต่จะคุยกันเอา อย่าไปเคลมประกันให้เสียปรวัตินะครับถ้ายังไม่รู้สาเหตุว่าแตกเพราะอะไร เราเป็นผู้บริโภคมักจะถูกเอาเปรียบเสมอๆจากผู้ให้บริการเอะอะก็จะให้เคลมประกันอย่างเดียวเลย ไม่เหมือนตอนที่ยังไม่ซื้อของๆเค้าเราอยากจะได้อะไรก็ได้ทั้งหมดตามนโยบายการขายของครับที่ว่า ลูกค้าคือพระเจ้า แต่หลังจากนั้น กูไม่รู้..กูไม่รับ:yenta4-emoticon-001