PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เครื่องดับกลางอากาศ(ปัญหาแปลกๆ)

suwankorn
13-03-2010, 17:08
เรื่องมีอยู่ว่า รถจอดไว้ประมาณ 3 วันจะออกไปธุระเช็คทุกอย่างเรียบร้อยปกติดี ติดเครื่องได้ก็ขับออกไปได้ประมาณ 100 เมตร จอดรถ เปิดประตู ก้าวขาลงรถ เดินออกไปได้ 2 ก้าวเพื่อที่จะเปิดประตูบริษัท ปรากฎว่ารถดับ หันกลับมาถามภรรยาว่าดับรถทำไม ภรรยางงแล้วตอบครับอย่าง งงๆว่าไม่ได้ดับ เป็นเรื่องแล้วครับคราวนี้รองบิดกุญแจรถดู เพื่อจะสต๊าด โอ้พระเจ้าไฟหน้าจอไม่ติด รองเปิดไฟหน้าดู ไฟหน้าติดครับ ทีนี้นึกได้อย่างแรกถ้าตูวิ่งสัก ร้อยสี่อย่างที่เคยจะเ็ป็นไงเนี่ย ต่อมารองเช็คฟิวส์โดยการดึงออกมาดูทุกตัว ทั้งฟิวส์ในห้องเครื่องและห้องโดยสาร ผ่านไปครึ่งชั่วโมง ฟิืวส์ไม่ได้ขาดสักตัว กลุ้มครับกลุ้ม:kapook-17193-7653::kapook-17193-7653: รถตูเป็นไรวะเนี่ย นั่งคุยกับภรรยาแป๊บนึง ก็รอง ดึง ดึงและก็ดึง สายไปแทบจะทุกเส้นก็วว่าได้ รองสต๊าดดูไม่ติดครับท่าน :yenta4-emoticon-001นึกในใจเสียตังค์อีกแล้วตู ทีนี้รองนั่งพิจารณาตัวเองประมาณ 10 นาที แล้วรองบิดกุญแจดู พี่น้องครับไฟหน้อจอติด บิดกุญแจไปอีกแคร๊กนึง ปรากฎว่าเครื่องติดครับพี่น้อง พอติดนั่งชั่งใจอยู่แป๊บนึง มองไปทางภรรยาแต่สายตาเหลือบเห็น ศาลพระภูมิ ก็นึกในใจขึ้นมาว่าท่านคงไม่อยากให้ออกไป (นึกในทางที่ดี) ตื่นมาเช้าวันใหม่สต๊าดดูปรากฎว่าปกติดีครับ ค่อยโล่งใจ แต่คงต้องเข้าเช็คที่ศูนย์โดยเร็ว

ที่เล่ายาวๆมาทั้งหมด ก็เพื่อจะบอกให้พี่น้อง น้าๆทุกท่านให้ตั้งสติให้ดีก่อนที่จะทำอะไรอย่างนึงอย่างใด และที่สำคัญ คือ เครื่องมือประจำรถที่ท่านพอจะนึกได้ว่ามีอะไรบ้าง
1 ไฟฉุกเฉิน ไฟสนามแล้วแต่จะหาได้
2 คีม ประแจ ไขควง ฆ้อน อะไรที่ใช้หมุนใช้ทุบได้(ฆ้อน นะ ล้อเล่น)
3 สายพ่วงแบต
4 แม่แรง จะเป็นที่ติดรถ หรือเพิ่มมาใหม่ก็แล้วแต่
5 นึกถึงหน้าลูกกับเมียเอาไว้(อันนี้สำคัญที่สุด เพราะจะทำให้เราใจเย็นแล้วตั้งสติไว้)

สุดท้ายขอให้พี่น้องสมาชิค ใช้รถอย่างสติ เดินทางปลอดภัยและมีน้ำใจให้กับผู้ใช้รถใช้ถนนทุกท่าน โชคดีจงมีแก่สมาชิคทุกท่าน

coppy42
13-03-2010, 18:00
รอฟังข่างครับน้าเข้า0แล้วขอฟังต่อครับ แต่เรื่องศาลนะผมเชื่อครับเคยได้รับการช่วยเหลือปกป้องผองภัยจาก ท่านผู้คุ้มครองที่จ.สุรินทร์มาแล้วครับ..ผ่านไปต้องสักการะให้ได้ครับ..

tan2520
15-03-2010, 09:49
ผมเป็นมาสามครั้งเเล้วครับ ออกตัวไปประมาณเกียร์ 1 หรือ 2 ดับเฉยเลยไฟเครื่องโชว์ด้วย ต้องรอสักพักเเล้วสตาร์ทใหม่ จึงจะติดไฟเครื่องก็ไม่โชว์ ยังไม่มีเวลาไปศูนย์เลยครับ