PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : อีกครั้งกับความประทับใจที่ได้รับจากศูนย์วิภาวดี

Chatuchak
15-03-2010, 22:56
เช้าวันนี้ (15 มี.ค.53) นำรถไปเช็คเรื่องเสียงดังกุกๆที่ใต้ท้องรถ และอาการเขกเวลาเร่งตอนเครื่องเย็น ที่ศูนย์วิภาวดี
ตอนบ่ายศูนย์โทรมาแจ้งว่าทำให้เรียบร้อยแล้ว คือถอดแหนบออกมาแล้วประกอบเข้าไปใหม่ รวมถึงการ Learning Programme ให้ใหม่ ลองรถดูแล้ว อาการที่เคยเป็นมากว่า 3 เดือนหายแล้วครับ
ทั้งหมดนี้ ไม่มีค่าใช้จ่าย แถมยังได้รับน้ำยาเช็ดกระจกมาอีก 1 ขวดด้วย
บริการดีๆแบบนี้ต้องบอกต่อครับ

WE ARE TRITON
18-03-2010, 22:10
ของผมก็ดังกุกๆ ใต้ท้องรถเหมือนกัน ดังตอนรถเคลื่อนตัวเท่านั้นเอง ตอนจอดนิ่งจะไม่ได้ยินเสียง สงสัยจะต้องให้ศูนย์ประกอบแหนบใหม่เหมือนกันครับ

ใกล้จะครบ 3 ปีแล้ว

Chatuchak
18-03-2010, 23:04
มันกลับมาอีกแล้ว หลังจากใช้งานได้ 2 วัน เสียงกลับมาดังกุกๆอีกแล้ว สงสัยต้องกลับไปหาหมออย่างเดิม

Chatuchak
19-03-2010, 22:49
เช้าวันนี้ (ศุกร์ 19 มี.ค.) นำรถเข้าศูนย์วิภาวดีอีกรอบ ตอนบ่ายไปพากลับบ้าน อาการยังคงเดิมครับ คือยังคงมีเสียงกุกๆ จากใต้ท้องรถ
ไม่ทราบว่ารถใครมีปัญหาเช่นนี้อีกบ้าง แล้วช่างเราใช้วิธียังไงในการรักษาครับเพราะช่างที่ศูนย์มิตซูก็ดูจะปวดหัวอยู่เหมือนกัน

WE ARE TRITON
21-03-2010, 20:21
เสียงกุกๆ ที่ว่า มันคล้ายกับ มีชิ้นส่วนอะไรซักอย่างกระทบกัน หรือขันไม่แน่นหรือป่าวครับ

Chatuchak
21-03-2010, 22:16
เสียงกุกๆ ที่ว่า มันคล้ายกับ มีชิ้นส่วนอะไรซักอย่างกระทบกัน หรือขันไม่แน่นหรือป่าวครับ

เรื่องเสียงนี่บอกยากนะครับ ก็ประมาณนั้น
แต่ในความรู้สึกของผมแล้ว มันคล้ายกับเราเขย่ากระป๊องที่มีอะไรหนักๆอยู่ข้างในมากกว่า ซึ่งตามความรู้สึกแล้ว ดูเหมือนดังอยู่ในท่อพักท่อไอเสีย แต่ช่างเขายืนยันว่าไม่ใช่ ไม่ใช่ก็ไม่ใช่
ตอนนี้ก็คิดว่าเอาไว้ตอนเช็คระยะครั้งหน้าเดือนหน้าค่อยว่ากันอีกครั้ง เพราะนี่ถือว่าไปที่ศูนย์ครั้งที่ 6 แล้ว ยังแก้ไม่หายเลย