PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ทะลวงแคท

ISS_TT
20-03-2010, 21:01
มีใครเคยตัดแคทตัว 3.2 มั่งครับ ผลเป็นยังไงมั่งครับ

aek triton
20-03-2010, 21:08
หายไปเลยนะน้าอี๊ด ไม่แวะเข้าไปดูในจังหวัดสงขลาบ้างเหรอ แรงกันใหญ่แล้ว
แต่ยังไงก็่ขอตอบก่อนนะ
การตัดแคทหรือทะลวงแคท จะทำให้ไอเสียระบายได้ดีขึ้น โล่งขึ้น ผลที่ตามมาก็คือบูทส์มาไวขึ้น(่ควันก็เหม็นขึ้น) จึงทำให้เรารู้สึกได้ว่ารถวิ่งดีขึ้นไหลลื่นขึ้น หนึ่งความคิดเห็นครับน้า

ปรีชา
20-03-2010, 23:36
มีใครเคยตัดแคทตัว 3.2 มั่งครับ ผลเป็นยังไงมั่งครับ
ท่อเเคทของน้า..อยู่ใต้ท้องลูกยาวๆใช้ใหม่ครับ..รุ่นนี้หาดูหยากมากๆเลยครับน้าเคยเห็นเเต่ตอนเขาตัดเเล้วเอาใด้ดู..เเต่ถ้าใช้..น้าไม่ต้องทะลวงหลอกครับเสียดายของถอดออกใส้ท่อเเทนเเคท..เเล้วรองขับดู..ถ้าเป็นเกียร์ธรรดาผมว่าไม่มีปัญหา..เเต่ถ้ากินน้ำมันเป็นเพราะเยียบมันไปหน่อย...เเต่ถ้าเป็นเกียร์ออโต้ไม่เเน้ใจ..ต้องรองขับความเรวตำสุดเเละเรวสุงสุด....เเละคำตอบสุดท้ายอยู่กับน้า