PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เรื่องคลัช

tomboy
22-03-2010, 14:48
รถเราตอนซื้อมาใหม่ๆป้ายแดงเวลาเหยียบคลัชเข้าเกียร์1แล้วปล่อยคลัชรถจะพุ่งเคลื่อนตัวไปข้างหน้ายังไม่ต้องเหยียบคันเร่งส่งก็ได้แต่พอผ่านไปตอนนี้สองปีกว่าๆเวลาปล่อยคลัชแล้วไม่ไม่พุ่งออกไปเหมือนตอนใหม่ครับบางทีเกือบใหลถอยไปทิ่มคันอื่นเขาต้องรีบเหยียบคันเร่งส่งช่วย อาการแบบนี้เป็นที่อะไรแล้วจะแก้ให้เป็นเหมือนตอนออกมาใหม่ๆได้มั้ยครับ:i38:

at_lai
22-03-2010, 14:54
ขอฝากอีกเรื่องครับ..... ปล่อยคันเร่งแล้วหัวทิ่ม.... ก็ว่าขับดีแล้วนา...

MiNi_XXL
22-03-2010, 15:15
คลัซเริ่มหมดแล้วล่ะผมว่า เพราะเคยเป็นครับ มันเริ่มแข็งขึ้นยังครับ ขาเริ่มปวดยังอ่ะ

myjoefiend
22-03-2010, 16:10
เคยรองอุดอีจีอาร์หรือปรับบูสยังครับ ช่วยได้น๊ะครับ ลองศึกษาดูครับ น่าจะเป็นเรื่องหอยมันขยับครับต้องขยับคืนแต่ขยับทั้งทีปรับให้ได้บูสเท่ากับชาวบ้านไปเลยครับ รับรองแหล่ม เรื่อง หัวทิ่ม ลองอุดอีจีอาร์ กับใส่ตัวคาร์ปาร์ซิสเตอร์ดูครับ ช่วยได้อีกระดับครับ เรื่องกรองอากาศ สกปรกก็น่าจะมีส่วน ลองศึกษากันดูทั้ง 2 ท่านน๊ะครับ ทั้ง 2 ท่าน สามารถทำทั้งหมดได้เลย ทีละระดับก็ได้คือ ขยับหอย อุดอีจีอาร์ ใส่คาร์ปาร์ซิสเตอร์ ถ้าอยากลองผมมีให้ลองฟรีครับจะได้รู้แนวทาง นัดกันได้ครับผมจะอยู่แถ วโลตัสพระราม 3 ถนน จันทร์ สาทร เรื่องขยับหอย ก็ น้าบอม น้านุ๊ค ช่วยท่านได้ เรื่องอุด อีจีอาร์ หาดูตามในเวปครับ อิอิ ขอให้หายไวๆน๊ะครับ ความจริงผมไร้หลอกแค่คิดว่าน่าจะเป็นสาเหตุนี้ครับ 5555+ รอคำตอบจากท่านอื่นๆดูอีกทีครับ
แต่ถ้าได้ยินเสียงแก๊กๆๆๆๆ พอเหยียบคลัสแล้วเสียงหาย งานนี้ได้เปลี่ยนคลัสแน่นอนครับ น้องที่รู้จักเคยเป็น อิอิ

Tom_2121
25-03-2010, 12:04
คลัซผมก็มีปัญหาเหมือนหน่อยครับไม่รู้เป็นอะไรเวลารถจอดอยู่เฉยๆๆลองเยียบคลัซดูมีเสียง เอียด..ดังทำอย่างไรดีครับ

titum
26-03-2010, 10:08
คลัซผมก็มีปัญหาเหมือนหน่อยครับไม่รู้เป็นอะไรเวลารถจอดอยู่เฉยๆๆลองเยียบคลัซดูมีเสียง เอียด..ดังทำอย่างไรดีครับ
เคลมแผ่นคลัชรุ่นใหม่ได้ครับ...คลัชรุ่นเก่าถอดมาทำความสะอาด ฉีดโซแนคตรงสปริงแผ่นคลัช ใส่กลับ หายได้พักเดียว เป็นอีก ช่างศูนย์เลยเปลี่ยนแผ่นคลัชรุ่นใหม่ให้ หายสนิท ส่วนคำถามเจ้าของกระทู้ ผมว่าน่าจะคลัชหมดครับ เพราะรถสองปีแล้ว

ปรีชา
26-03-2010, 22:23
รถผมเปลี่ยนเเผ่นคลัชตั้งเเต่ 7800 ก่วาโลครับ สาเหตุเสียงมันดัง เเกกๆ..กิกๆ..เสียงเหมือนเหล็กเล็กๆกระทบกัน ตอนเเรกก็ตกใจเเต่พอเหียยบครัช เสียงหาย จึงใด้รู้เเผ่นครัชพังเพไปเเล้ว จึงให้เเฟนเอาเข้า 0 เปลียนเเผ่นครัชใหม่เสียงหาย...เราก็มานั่งดิดดูเป็นเพราะอะไรถึงใด้พังใวจัง...เเล้วเราก็ดิดออกเพราะอะใร...ก็เพราะว่ารถเราใช้ล้อใหญ่..ชอบขับรถกระชาก..มากๆ...เเละทีบ้านถึงทีทำงาน10โลไปกลับ20โล เเต่ตามทางบนถนนเจอเเต่วีโก้ไทยเเลนเต็มไปหมดมีทังดีเเละไม่ดี อีกอย่างผมติดสติกเกอร์หน้าหลังเจอกันทีไรใส่กันเต็มๆเเต่รถมันติด..เข้าเกียร์ไม่ถึง5เลย4ยังยาก เลยต้องกระชากเเล้วก็พัง..