PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : จะตั้งไปทำไมกันครับ....ด่านตรวจ

sopon
23-03-2010, 23:34
จังหวัด สิงห์บุรี ลพบุรี ไม่เห็นมีสักด่าน พอเข้าสระบุรีเจอ 4 ด่าน
ตั้งมาก็ไม่ตรวจ จะตั้งเอาไว้กีดขวางทางเล่นๆหรือไร บางด่านก็ไม่มีคนเลย

ปรีชา
24-03-2010, 00:05
เขาเรียก ว่าด่าน..ผี ครับน้าของเเท้ เเน้ นอน หน้ากลัวจัง

CTT
24-03-2010, 07:46
เมื่อวันที่ 20 ที่ผ่านมาผมขับรถเข้า กทม.ก็เจอด่านแบบนี้ตลอดแต่ไม่เรียกตรวจครับ

Ttriton
24-03-2010, 07:51
กลางวันไม่ค่อยตรวจครับ.....เจอตอนกลางคืนเวลาเหมาะๆ ร้านเหล้าปิดพอดี แล้วเจอกัน.........

myjoefiend
24-03-2010, 08:04
น้าไปไม่โดนจังหวะมั้งคับตอนด่านที่มีเจ้าหน้าที่อยู่ ไปเจอช่วงจังหวะเป็นด่านผีพอดีครับ อิอิ อย่าไปคิดมากให้ปวดหัวครับด่านพวกนี้แหละครับที่ช่วยลดจำนวณสิ่งผิดกฏหมายได้ เพราะถ้าไม่ผิดจริงหรือไม่โดนสายแจ้งรับรองไม่โดนซิวแน่นอนครับ ขอบอก นอกจากท่านวิ่งเร็วเกินกำหนด หรือขับขี่ไม่ปลอดภัยแล้วถูกสายแจ้งมา ทางที่ดี อนาคต น่าจะมีระบบการตรวจทะเบียนสวม ทะเบียนปลอม ทะเบียน ผีด้วยก็ดี ไปดูในลิงค์ ตร มา มีเยอะจนน่ากลัวเลยครับขอบอก

denchai2521
24-03-2010, 08:39
ขออนุญาต นอกกรอบ น๊ะครับ

มองในแง่ความปลอดภัยของประชาชน การตั้งด่านแบบนี้ เป็นลักษณะการเตรียมความพร้อมครับ
ถึงไม่มี จนท. แต่............

1. ให้รถที่วิ่งมาด้วยความเร็วสูง ชะลอการวิ่ง อุบัติเหตุบนท้องถนนลดลง
ถ้าเป็นแหล่งชุมชน รถวิ่งมาเร็ว ชนลูกหลานชาวบ้านตาย หรือชนกันตาย
คนที่โดนด่า ไม่ใช่คนทำให้เกิดอุบัติเหตุ แต่เป็นเจ้าหน้าที่ที่จะโดนด่า ที่ปล่อยให้รถวิ่งเร็ว

2. การจับพิรุจผู้กระทำผิด เห็นไฟสัญญาณ หรือ ป้ายสัญญาณ ไม่กล้าเข้าด่าน
ซึ่งจะมีสายตรวจคอยดูตามยูเทิร์นก่อนถึงด่าน เจอบ่อย ยูเทิร์นกลับไปหาเส้นทางอื่น
สายล่อจับ พบการขนยาเตรียมส่งขายให้เยาวชน ซึ่งก็เป็นลูกหลานของพวกคุณนั่นเอง

3. เรื่องแอลกอฮอล์ ถ้าผู้ขับขี่ดื่มไม่เกินมาตรฐาน ก็ไม่ต้องกลัว
อีกทั้งมองในทางกลับกัน คนขับขี่ เมา โอกาสที่จะเกิดอุบัติเหตุเป็นไปได้สูง
เข้าตำรา ไม่รักชีวิตตัวเองไม่เป็นไร แต่มีคนอื่นที่เขาไม่อยากตายเพราะไอ้ขี้เมา

4. ด่านเยอะ โจรน้อย เป็นผลในทางกลับกัน ไม่ดีหรือครับ

ผมเป็นคนหนึ่งที่สนับสนุนการตั้งด่าน
เดินทางไปไหน ขอให้เจอด่าน ดีกว่าเจอแก๊งค์ปาหิน หรือแก๊งค์ขับรถชนท้ายแล้วปล้น

ส่วนเรื่องด่านรีดไถ ประเด็นนี้อีกเรื่อง ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ...............

indy72
24-03-2010, 09:25

มองในแง่ความปลอดภัยของประชาชน การตั้งด่านแบบนี้ เป็นลักษณะการเตรียมความพร้อมครับ

1. ให้รถที่วิ่งมาด้วยความเร็วสูง ชะลอการวิ่ง อุบัติเหตุบนท้องถนนลดลง
ถ้าเป็นแหล่งชุมชน รถวิ่งมาเร็ว ชนลูกหลานชาวบ้านตาย หรือชนกันตาย
คนที่โดนด่า ไม่ใช่คนทำให้เกิดอุบัติเหตุ แต่เป็นเจ้าหน้าที่ที่จะโดนด่า ที่ปล่อยให้รถวิ่งเร็ว

2. การจับพิรุจผู้กระทำผิด เห็นไฟสัญญาณ หรือ ป้ายสัญญาณ ไม่กล้าเข้าด่าน
ซึ่งจะมีสายตรวจคอยดูตามยูเทิร์นก่อนถึงด่าน เจอบ่อย ยูเทิร์นกลับไปหาเส้นทางอื่น
สายล่อจับ พบการขนยาเตรียมส่งขายให้เยาวชน ซึ่งก็เป็นลูกหลานของพวกคุณนั่นเอง

3. เรื่องแอลกอฮอล์ ถ้าผู้ขับขี่ดื่มไม่เกินมาตรฐาน ก็ไม่ต้องกลัว
อีกทั้งมองในทางกลับกัน คนขับขี่ เมา โอกาสที่จะเกิดอุบัติเหตุเป็นไปได้สูง
เข้าตำรา ไม่รักชีวิตตัวเองไม่เป็นไร แต่มีคนอื่นที่เขาไม่อยากตายเพราะไอ้ขี้เมา

4. ด่านเยอะ โจรน้อย เป็นผลในทางกลับกัน ไม่ดีหรือครับ

ผมเป็นคนหนึ่งที่สนับสนุนการตั้งด่าน
เดินทางไปไหน ขอให้เจอด่าน ดีกว่าเจอแก๊งค์ปาหิน หรือแก๊งค์ขับรถชนท้ายแล้วปล้น

ส่วนเรื่องด่านรีดไถ ประเด็นนี้อีกเรื่อง ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ...............

เห็นด้วยครับ มีน่ะ ดีกว่าไม่มีเอาซะเลยนะ อย่างน้อยก้ทำให้คนขับขี่ ได้พึงสำนึกไว้ว่าให้มีวินัยจราจรกันหน่อย:yenta4-emoticon-002

น้องขาวมุก
24-03-2010, 09:37

เห็นด้วยครับhttp://www.triton4x4club.com/webboard/Smileys/default/lipsrsealed.gifhttp://www.triton4x4club.com/webboard/Smileys/default/lipsrsealed.gif

myjoefiend
24-03-2010, 09:38
แก๊งรีดไถ เมื่อไหลจะหมดไปสักทีน้อ จะแก้ไขกันยังไงดีละพี่น้อง คิดหนักเลย ทำให้ชื่อเสียงดีๆ เป็นชื่อเสียตลอด พูดยาก แก๊งนี้

Nuk_Black-Triton
24-03-2010, 10:00
ถ้าด่านแบบนี้ ตั้งไปเหอะครับ
แต่ขอให้เจ้าหน้าที่ ดูแลให้ดีกว่านี้ เท่านั้นพอ

ส่วนเรื่องด่านเถื่อน ด่านผี เจอเมื่อไร ฝ่าโลดครับ

drummer
29-03-2010, 23:17
เห็นด้วยครับhttp://www.triton4x4club.com/webboard/Smileys/default/lipsrsealed.gifhttp://www.triton4x4club.com/webboard/Smileys/default/lipsrsealed.gif

เห็นด้วยเช่นกันครับ ว่าแต่... วันที่ Meeting งดตั้งด่านเถอะ ... นะครับ เดี๋ยวโดนเป่าหล่ะยุ่งเลย 555... :smiley-eatdrink048:

KERN_Mx
30-03-2010, 00:16
ลองมา3จังหวัดชายแดงภาคใตดูสิครับ10กม.มีด่าน1ผมก็สงสารพวกขับนาวารามากๆครับไม่เคยได้ใช้เกียร์6สักที

mckyparty
30-03-2010, 00:42
อยากเจอ จนท ต้องมืดๆหน่อยจ้า